Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by runshana View Post
    Chip G41 ใช้แรมตัวใหม่ครับผม ไม่ต้องกลัวครับ
    พี่ชนะ ผมว่าเค้าจะถามว่าใช้แรมddr2ตัวเก่าของเค้าไม่ได้มากกว่าครับ
    Originally posted by chowwoyzz View Post
    ดันครับผม

ช่วงนี้เป็นช่วงของเริ่มเสียจริงๆ ครับ หูฟัง skull candy ผมเจ๊งไปแว้วงะ ตายตามเมนบอร์ดไปติดๆ T^T

** ถามเพิ่มเติมครับ ผมมี cpu socket 775 อยู่หนึ่งตัว ควรใช้เมนบอร์ดไหนดีครับที่จะคุ้มที่สุด อ่อ บอร์ดเก่ามันใช้ ram ddr2 ครับ ผมควรจะเปลี่ยนเป็นบอร์ดที่ใช้ ddr3 เลยดีรึเปล่าครับ?
    ผมว่าบอกสเปกเครื่องเก่าแล้วก็งบอัพที่มีจะพี่ชนะจะแนะนำง่ายกว่าครับ แถมว่าทำอะไรบ้างก็จะแจ่มมาก

Comment

• Originally posted by win22222 View Post
      พี่ชนะ ผมว่าเค้าจะถามว่าใช้แรมddr2ตัวเก่าของเค้าไม่ได้มากกว่าครับ

ผมว่าบอกสเปกเครื่องเก่าแล้วก็งบอัพที่มีจะพี่ชนะจะแนะนำง่ายกว่าครับ แถมว่าทำอะไรบ้างก็จะแจ่มมาก
      ขอบคุณคุณวินครับ
      สงสัยผมเมาๆอ่านแล้วสับสน
      อิอิ แต่ ก็อยากให้เอา DDR3 ไปเลย
      เพราะ บอร์ดรองรับDDR2 ตอนนี้ก็ 1400 บาท บอร์ดรับ DDR3 ก็ 1400 บาท
      ยอมเพิ่มอีก 390-650 เอาแรมใหม่เลย คุ้มกว่าทั้งขึ้นทั้งร่องครับผม

Comment

• วันนี้ผมแอบไปดูเสป็คคอมที่ร้านเกมออนไลน์มาครับ

cpu: AMD Athlon II X2-250

vga:PCIe GT220/1GB ดูมาแค่เนี้ยอะคับออนไลน์ลื่นทุกเกมเลยleague of legendsก็ลื่น

สำหรับคนที่มีงบน้อยแต่อยากเล่นเกมออนไลน์ลื่นๆอะคับ

Comment

• พี่ชนะถ้าจะต่อ2จอต้องทำไงบ้างอ่ะครับ ว่าจะเอาโน๊ตบุ้คต่อ2จอซะหน่อย

Comment

• Originally posted by runshana View Post
            ขอบคุณคุณวินครับ
            สงสัยผมเมาๆอ่านแล้วสับสน
            อิอิ แต่ ก็อยากให้เอา DDR3 ไปเลย
            เพราะ บอร์ดรองรับDDR2 ตอนนี้ก็ 1400 บาท บอร์ดรับ DDR3 ก็ 1400 บาท
            ยอมเพิ่มอีก 390-650 เอาแรมใหม่เลย คุ้มกว่าทั้งขึ้นทั้งร่องครับผม
            โอเคครับ ผมเข้าใจแล้วครับผม อิอิ ขอบคุณมากครับคุณชนะ

จริงๆ คือไม่มีงบอะครับคุณวินเลยอยากจะเปลี่ยนแค่เมนบอร์ด เพราะเมนบอร์ดมันเจ๊งงะ

Comment

• Originally posted by win22222 View Post
              พี่ชนะถ้าจะต่อ2จอต้องทำไงบ้างอ่ะครับ ว่าจะเอาโน๊ตบุ้คต่อ2จอซะหน่อย
              ต่อออก 2 จอ ก็เสียบสายตั้งค่าง่าย ๆ ครับ บอกไม่ถูกเหมือนกันแต่ไม่กี่คลิ๊กก็ได้แล้ว

มันก็ทำไม่เหมือนกันอ่ะนะครับ แล้วแต่การ์ดที่ใช้ด้วย รอท่านชนะมาตอบล่ะกัน

ปล. กลับมาแล้วน้ออออ ได้ไหว้พ่อและแม่ ได้กราบเท้าท่านทั้งสองคน ได้กำลังใจจากครอบครัวมาเยอะมากเลยครับ

ตอนนี้ผมไม่สนใจผู้หญิงที่ทิ้งผมไปแล้ว ตอนนี้กลับมาเป็นคนเดิมแล้ว โย่ว ๆ

Comment

• คุณมาร์คเวลาลงภาพจากโปรแกรมCPUzทำไงครับรึลงภาพจากหน้าจออะครับขอละเอีอดนิดนึงครับ ลองหลายทีไม่ได้ครับ

Comment

• Originally posted by slipknot66 View Post
                  ต่อออก 2 จอ ก็เสียบสายตั้งค่าง่าย ๆ ครับ บอกไม่ถูกเหมือนกันแต่ไม่กี่คลิ๊กก็ได้แล้ว

มันก็ทำไม่เหมือนกันอ่ะนะครับ แล้วแต่การ์ดที่ใช้ด้วย รอท่านชนะมาตอบล่ะกัน

ปล. กลับมาแล้วน้ออออ ได้ไหว้พ่อและแม่ ได้กราบเท้าท่านทั้งสองคน ได้กำลังใจจากครอบครัวมาเยอะมากเลยครับ

ตอนนี้ผมไม่สนใจผู้หญิงที่ทิ้งผมไปแล้ว ตอนนี้กลับมาเป็นคนเดิมแล้ว โย่ว ๆ
                  พอเสียบสายแล้วมันจะขึ้นให้ตั้งค่าเองใช่ไหมครับ หรือเราต้องเข้าไปตั้งเองหว่า
                  เรื่องสาวๆอย่าเครียดครับ มีเยอะแยะฮ่าๆ หาใหม่ครับไปเรื่อยๆอย่าจริงจังแต่ต้องจริงใจน่ะครับ คบทีละคนแต่เวลาเลิกอย่าเสียใจครับ
                  เพราะผมก็งี้ล่ะ ล่าสุดยังรักกันดีอยู่ครับ ชอบโดนบ่นไม่สนใจฮ่าๆ ก็ไม่จริงจังแต่จริงใจอ่ะเอิ้กๆ จริงจังเรื่องเล่นเกมส์ ก้ากๆๆๆๆ

Comment

• Originally posted by abeachboy View Post
                    คุณมาร์คเวลาลงภาพจากโปรแกรมCPUzทำไงครับรึลงภาพจากหน้าจออะครับขอละเอีอดนิดนึงครับ ลองหลายทีไม่ได้ครับ
                    เอาเป็น Step By Step นะครับ ตามนี้เลย

1. เปิด CPU-z ขึ้นมา และจัดหน้าตามต้องการ ผมเอาหน้าแรกล่ะกัน รายละเอียดตัว CPU

2. จากนั้น กดปุ่ม PrtScr SysRq (Print Screen มันจะเซฟหน้าเดสท็อปให้เรา)

3. จากนั้นเปิดโปรแกรม Paint พอเปิดโปรแกรมขึ้นมาแล้วกด Ctrl+V ภาพที่เราเซฟไว้จะขึ้นมา

จากนั้น กดที่ ฟังชั่น Crop แล้วครอปหน้า CPU-z ที่เราต้องการมา

4. หลังจากครอบหน้าที่ต้องการแล้วแล้วก็กดฟังชั่น Crop อีกหนึ่งที จะได้แบบนี้

5. จากนั้นเซฟเป็น .JPEG แค่นี้เราก็ได้รูปหน้า CPU-z แบบชัด ๆ แล้วครับ

เสริมอีกนิด

6. ไปฝากรูปไว้เว็บนี้ก็ดีครับ คลิ๊ก จากนั้นเลือกรูปที่เราเซฟไว้ แล้วอัพโหลดขึ้นมา

7. พออัพเสร็จเรียบร้อย จะมีโค้ตของรูปมาให้เรา ให้เราก็อปโค้ตในช่องที่ 4 (Full Image)

8. จากนั้นก็อปไปวางที่ช่องแสดงความเห็นเลยครับ แล้วก็กด "ส่งข้อความ" เลยครับ

แค่นี้เราก็โพสรูปขึ้นเว็บได้ง่าย ๆ แล้วครับ ลองไปทำดู อิอิ

Originally posted by win22222 View Post
                    พอเสียบสายแล้วมันจะขึ้นให้ตั้งค่าเองใช่ไหมครับ หรือเราต้องเข้าไปตั้งเองหว่า
                    เรื่องสาวๆอย่าเครียดครับ มีเยอะแยะฮ่าๆ หาใหม่ครับไปเรื่อยๆอย่าจริงจังแต่ต้องจริงใจน่ะครับ คบทีละคนแต่เวลาเลิกอย่าเสียใจครับ
                    เพราะผมก็งี้ล่ะ ล่าสุดยังรักกันดีอยู่ครับ ชอบโดนบ่นไม่สนใจฮ่าๆ ก็ไม่จริงจังแต่จริงใจอ่ะเอิ้กๆ จริงจังเรื่องเล่นเกมส์ ก้ากๆๆๆๆ
                    ต้องไปตั้งเองครับ ถ้าใช้การ์ด nVIDIA ก็คลิ๊กขวา เข้า nVIDIA Control Panel เลยครับ

หัวข้อเกี่ยวกับจอน่ะครับ ลองหา ๆ ดู ถ้าแดงก็เข้า CCC เลยครับ หัวข้อเหมือนกัน ๆ

ลองหาดูผมบอกไม่ถูก ลองหาในกูเกิ้ลดูก็ได้ครับ

ปล. ตอนนี้ไม่เครียดแล้วครับผม ขอบคุณสำหรับกำลังใจครับ รักคนที่รักเราดีกว่า อิอิ
                    Last edited by slipknot66; 7 Dec 2011, 00:39:00.

Comment

• ทำไมไม่ใช้โปรแกรม Snipping Tool หล่ะครับ ง่ายกว่ากันเยอะเลย

Comment

• Originally posted by NTZMEDIA View Post
                        ทำไมไม่ใช้โปรแกรม Snipping Tool หล่ะครับ ง่ายกว่ากันเยอะเลย
                        ผมก็ใช้แบบนี้มานานแล้วอ่ะครับ พอดีไม่รู้ ไม่เคยใช้ ก็บอกเอาตามที่ผมรู้อ่ะครับ

ยังไงท่านแนะนำที่มันง่าย ๆ กว่านี้ก็ได้ครับ

Comment

Comment

• Originally posted by NTZMEDIA View Post
                            [ATTACH=CONFIG]1472536[/ATTACH]
                            [ATTACH=CONFIG]1472537[/ATTACH]
                            โอ้ ใช้ง่ายกว่าที่คิดมากครับ ขอบคุณครับ ผมเองก็เพิ่งรู้แฮะ ๆ ขอบคุณคร้าบบบ

Comment

เพี้ยง จงติด
                              Last edited by abeachboy; 7 Dec 2011, 04:28:27.

Comment

• Comment

Working...
                                X