Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดข้างในโชว์หน่อย ^^
    บอกตามตรง เด็ก ม.4 ประกอบเองขนาดนี้ เปิดไปอายตายเลยครับ เดียวรอเต็มยศเปิดให้ดู ตอนนี้รุ่น beta

Comment

• Originally posted by Darksis View Post
      บอกตามตรง เด็ก ม.4 ประกอบเองขนาดนี้ เปิดไปอายตายเลยครับ เดียวรอเต็มยศเปิดให้ดู ตอนนี้รุ่น beta
      สู้ๆ จะรอดูน่ะ

Comment

• Originally posted by sakuramarium View Post
        รบกวนสอบถามหน่อยครับ พอดีน้องสาวอยากได้คอมไว้ทำงาน lllustrator photoshop จำพวกนี้
        จะจัดสเปคไหนดีครับ เป็น amd หรือ intel ดีกว่ากันครับ งบประมาณ 12000-15000 ไม่รวมจอครับ
        เท่าที่ลองคร่าว ๆ ก็ประมาณนี้

AMD Phenom II X2-560
        AsRock 880GMH-U3S3
        DDR3 Bus1600 Kingston Hyper-X 4x4GB
        500 GB. SATA-III Seagate
        CASE+PSU GVIEW
        DVD RW 24x ASUS

ขาดเหลืออะไรรบกวนแนะนำด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
        งบไม่เกิน 15000 แต่งแต่ Photoshop Illus นี่ จะใช้ ค่ายไหนก็ได้ครับผม ถ้าเล่นเกมส์นิดหน่อยก็โอเค
        แนะนำ A6 นะครับ กำลังดี
        AMD A6-3650 2.6 (HD6530D) 4CORE (FM1) NEW 3890
        GIGABYTE A75M-UD2H 3450
        WESTERN DIGITAL 500GB WD5000AAKX SATA 3 / 16MB BLUE 2990
        KINGSTON HYPER X 8GB/1600 DDR3 (4GB X 2) 1850
        DVD22x 600
        Gview2 1500
        รวม 14280 บาท
        กำลังดีเลยทีเดียว
        ส่วนตัวไม่แนะนำ 2core นะครับผม มันหัวน้อยไปแล้ว แนะนำ 3core ขึ้นคุ้มกว่าครับผม X3 450 ราคาแค่ 2490บาทเองครับผม

Originally posted by Darksis View Post

ตามคำเรียกร้อง ผมต่อคนเดียวผิดๆถูกๆ ตามภาษาเด็ก ม.4 ครับ 555+ ได้แค่เนี่ย แต่ก็โอเคแล้วละครับ ลองดุครับพี่ ว่าเจ้าตัวนี้เป้นไง
        งามครับผม
        เด็กม.4 ได้แค่นี้สุดยอดแล้วครับผม ส่วนตัวผมว่าน่าชื่นชมมากเลยครับผม ดุดันแข็งแรง แต่บอร์ดเล็กน่ารักจริงๆอิอิ

Originally posted by win22222 View Post
        เปิดข้างในโชว์หน่อย ^^
        ข้างใน อยู่แถวๆหน้า 241-242 ครับผม คุณวิน อิอิ

Originally posted by Darksis View Post
        ผมว่าเปิดมาสายรกๆ ก็ไม่เป็นไรครับผม อย่าคิดมากครับอิอิ

Originally posted by win22222 View Post
        สู้ๆ จะรอดูน่ะ
        ตามนั้นครับผม อิอิ

Comment

• Originally posted by Darksis View Post
          ถ่ายรูปตอนใส่ในเคสเรียบร้อยแล้วมาดูหน่อยครับ เผื่อจะให้คำแนะนำอะไรได้บ้าง

Comment

• กะทู้คึกคักดีจัง คุณชนะครับหลานผมมาถล่มคอม2วันเต็มล่อเปิดเกมโยวกัง3จอเลย ไม่มีอาการเลยแต่งานเข้าหลานผมบอกว่าแรงกว่าของเขาอีก (ภูมิใจมั้ยครับอาจารย์)นี่ขนาดไม่มีกาดจอ อิอิ

Comment

• Originally posted by slipknot66 View Post
              ถ่ายรูปตอนใส่ในเคสเรียบร้อยแล้วมาดูหน่อยครับ เผื่อจะให้คำแนะนำอะไรได้บ้าง
              นี่ตัวจริงด้านจัดสายของกระทู้เรามาแล้ว อิอิ

Originally posted by abeachboy View Post
              กะทู้คึกคักดีจัง คุณชนะครับหลานผมมาถล่มคอม2วันเต็มล่อเปิดเกมโยวกัง3จอเลย ไม่มีอาการเลยแต่งานเข้าหลานผมบอกว่าแรงกว่าของเขาอีก (ภูมิใจมั้ยครับอาจารย์)นี่ขนาดไม่มีกาดจอ อิอิ
              ดีใจจังครับ อิอิ แต่ระวังหลานอยากให้จัดให้บ้างนะครับ (คุณแม่จนพอดี ฮา)
              จะว่าไปเดี๋ยวนี้เด็กเล่นโยวกังเยอะจริงๆ มันสนุกขนาดนั้นเลยเหรอเนี่ย (นึกถึงสมัย5ปีก่อนแล้วตลกตัวเอง ที่นั่งหาวเก็บเลเวลไปวันๆ ฮา)

Comment

• เดียวนี้มันมีไอเทมคล้ายๆบอทอ่ะครับ แล้วเปิดหลายจอได้ด้วย เค้าก็เลยเปิดกันยาวๆหลายจอขายเงินMกันจากการปล่อยบอท
                เพื่อนผมเปิดที10กว่าจอได้วันละหลายร้อยMเลยขายกำไรค่าบอทจนสอยTV 32' มาแล้ว คิดแล้วก็อยากทำบ้างฮ่าๆ

Comment

• ...ดัน

Comment

• สู้ๆ จะรอดูน่ะ
                    ขอบคุณครับ

ตอนนี้โนการ์ดจอ สายยังไม่เก็บ อีกอย่างสาวพาวเวอร์สั่นครับเจ้ารุ่นที่ผมใช้ ต่อพัดลม cpu ไม่ได้ เดียวเสร็จสมบูรณ์ จะเอามาให้ชมครับ

ส่วนพี่ runshana เมื่อวันนี้ครับ 8 ธันวา ตอนตี 3 หมู่บ้านผมแห้งแล้วครับ ยิ่งดูดน้ำยิ่งน้อย ยิ่งน้อยเศษขยะยิ่งมาก เมื่อคืนรวดเดียว 15 เซนไปหมดเลยครับ วันเสาร์อาทิตย์นี้บิ๊กคลีนนิ่งแล้วครับ ดีใจมากๆ

Comment

• UP

Comment

• - - พัดลมดังจริงๆ

Comment

• กระทู้ดีมีความรู้ แวะมาดันยามดึกครับ ^^

Comment

• วันนี้มีเรื่องมารบกวนถาม(อีกแล้ว)คืออยากรู้ว่าคอมผมใช้เคสTSUNAMI BLACKMAGIC พาวเวอร์คิดเคส580wไม่แท้ใส่การ์ดจอHIS6670 1Gไหวมั้ยครับเห็นหลายท่านบอกว่าตัวนี้กินไฟน้อยกว่า4670และ5670แล้วก็เทคโนโลยีใหม่กว่า จริงๆแล้วถามเผื่อเด็กแถวบ้านด้วยครับเพราะเขาอยากใส่การ์ดจอไว้เล่นเกมส์ ใช้เคสยี่ห้อเดียวกันแต่คนละรุ่นนะครับแต่PSUเหมือนกันเลย

Comment

• Originally posted by win22222 View Post
                              เดียวนี้มันมีไอเทมคล้ายๆบอทอ่ะครับ แล้วเปิดหลายจอได้ด้วย เค้าก็เลยเปิดกันยาวๆหลายจอขายเงินMกันจากการปล่อยบอท
                              เพื่อนผมเปิดที10กว่าจอได้วันละหลายร้อยMเลยขายกำไรค่าบอทจนสอยTV 32' มาแล้ว คิดแล้วก็อยากทำบ้างฮ่าๆ
                              น่าสนเหมือนกันครับผม เป็นงานที่สบาย และเกือบ(เน้นว่าเกือบ)สุจริต อิอิ

Originally posted by lnwshadow View Post
                              ...ดัน
                              ขอบคุณครับผม

ขอบคุณครับ

ตอนนี้โนการ์ดจอ สายยังไม่เก็บ อีกอย่างสาวพาวเวอร์สั่นครับเจ้ารุ่นที่ผมใช้ ต่อพัดลม cpu ไม่ได้ เดียวเสร็จสมบูรณ์ จะเอามาให้ชมครับ

ส่วนพี่ runshana เมื่อวันนี้ครับ 8 ธันวา ตอนตี 3 หมู่บ้านผมแห้งแล้วครับ ยิ่งดูดน้ำยิ่งน้อย ยิ่งน้อยเศษขยะยิ่งมาก เมื่อคืนรวดเดียว 15 เซนไปหมดเลยครับ วันเสาร์อาทิตย์นี้บิ๊กคลีนนิ่งแล้วครับ ดีใจมากๆ
                              ยินดีด้วยครับ ได้กลับบ้านแล้ว สิ่งเดียวที่รู้ ไม่มีที่ไหน สุขใจ เท่าบ้านเรา อิอิ

Originally posted by slipknot66 View Post
                              UP

- - พัดลมดังจริงๆ
                              ซิงค์หรือพัดลมเคสครับผม

Originally posted by sakuramarium View Post
                              กระทู้ดีมีความรู้ แวะมาดันยามดึกครับ ^^

Originally posted by abeachboy View Post
                              วันนี้มีเรื่องมารบกวนถาม(อีกแล้ว)คืออยากรู้ว่าคอมผมใช้เคสTSUNAMI BLACKMAGIC พาวเวอร์คิดเคส580wไม่แท้ใส่การ์ดจอHIS6670 1Gไหวมั้ยครับเห็นหลายท่านบอกว่าตัวนี้กินไฟน้อยกว่า4670และ5670แล้วก็เทคโนโลยีใหม่กว่า จริงๆแล้วถามเผื่อเด็กแถวบ้านด้วยครับเพราะเขาอยากใส่การ์ดจอไว้เล่นเกมส์ ใช้เคสยี่ห้อเดียวกันแต่คนละรุ่นนะครับแต่PSUเหมือนกันเลย
                              ยินดีครับผม
                              6670 4670 5670 สบายๆครับผม ไม่ต้องกลัวเลยว่ามันจะตายครับผม เพาเวอร์บ้านๆ น้องสาว3 คนนี้อยู่แน่นอนครับผม อิอิ

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                                น่าสนเหมือนกันครับผม เป็นงานที่สบาย และเกือบ(เน้นว่าเกือบ)สุจริต อิอิ

ยินดีด้วยครับ ได้กลับบ้านแล้ว สิ่งเดียวที่รู้ ไม่มีที่ไหน สุขใจ เท่าบ้านเรา อิอิ

ซิงค์หรือพัดลมเคสครับผม

ยินดีครับผม
                                6670 4670 5670 สบายๆครับผม ไม่ต้องกลัวเลยว่ามันจะตายครับผม เพาเวอร์บ้านๆ น้องสาว3 คนนี้อยู่แน่นอนครับผม อิอิ
                                ครับท่านขอบคุณครับ เสียดายน้องสาวผมมีแฟนซะแล้วไม่งั้นจับมาทำน้องเขยแล้วนะ 55555+

Comment

Working...
                                X