Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by abeachboy View Post
    สวัสดีครับวันนี้มีความสงสัยอยากจะถาม(อีกแล้ว)คือหลายๆวันก่อนคุณชนะพูดถึงATHLON II x4 631 SOCKET AM3+เหมือนพวก FX เป็นยังไงครับความเร็วเท่าไหร่ครับ มีกี่รุ่นครับ ผมว่าอีกไม่นานผมคงได้ประกอบใหม่อีกแน่เลยเพราะเครื่องนี้อาจจะโดนยึดแบบไม่มีข้อโต้แย้ง555+เพราะแรงถูกใจหลายคนแถมถูกกว่าซื้อแบรนอีก(ภูมิใจด้วย อิอิ)เลยหาข้อมูลไว้ครับ(พอประกอบเป็นเริ่มสนุก อิอิ)ว่าจะลองลากดูยังเสียวๆครับอีกอย่างต้องหัดเล่นเกมมั่งแล้ว555+เพราะตอนนี้แรงเหลือๆเล่นเกมเป็นค่อยลาก555+มีเกมแนะนำมือใหม่มั้ยครับ
    สวัสดีครับผม อิอิ หลังจากได้ประกอบแล้วเริ่มสนุกจริงๆแหละครับ ยังจำวันที่โดนหลอกครั้งแรก ยังจำวันที่ตรากตรำทดลองประกอบเอง
    หลังจากนั้นก็มีความสุขที่ได้ทดลองทำ อิอิ
    การจะลาก ถ้าใช้PSU ดีพอ ส่วนใหญ่ ไม่ตายง่ายๆหรอกครับ คงดับกลางอากาศ แต่เข้าไปรีเซ็ตไบออสก็หายครับผม
    เกมส์ที่ จะทำให้อยากร้องไห้จริงๆ คือ RAGE ครับผม
    ประกอบ I7 2600K(ไม่ได้OC) + 560TI เล่นแล้วมีแอบกระตุกบางช่วง(แต่น้อย) จะปรับต่ำมันก็ไม่ยอม สุดจะทนมากๆครับเกมส์นี้ คงต้อง OCถึงจะจัดได้แบบไม่สะดุด
    ส่วนเกมส์แนะนำมือใหม่ มีหลายแนวครับ(ขึ้นกับการ์ดจอด้วย)
    FPS เล่นแล้วมันส์ซึ้งกินใจ
    CallOfDuty4 ModernWarfare
    CallOfDuty6 ModernWarfare2
    CallOfDuty8 ModernWarfare3
    สุดๆมากครับผม
    จากนั้นก็ มันๆล้างผลาญกึ่งล้ำอนาคต
    Crysis (กินเสป็คมากกว่าภาค2อีก)
    Crysis2
    และบู๊หลอนๆมันส์ แต่เนื้อเรื่องเด็ดมากๆกับ
    DeadSpace (ภาคแรกกินเสป็คกว่าภาค2เช่นเดิม)
    DeadSpace2 (อยากจะบอกว่า พระเอกเกมส์นี้ เป็นพระเอกโคตรๆเลยครับ สงสัยว่าพระเอกยังไง ต้องลองเล่นทั้ง2ภาคให้จบ)
    ==================
    ส่วนตัว AthlonIIx4 631 นี่เหมือนจะไม่มีนะครับ ถ้าผมเมาพิมพ์ผิดก็ขออภัย
    พวก X4 ก็เป็นรุ่นเก่าครับผม แรงแบบพอดีๆ ความต่างไม่ค่อยต่างจาก Phenomx4 840 นัก แต่ตัว 840 จะ เย็นกว่า และระบบคุมไฟดีกว่าเพราะใหม่กว่า
    ส่วน FX ตัวใหม่ก็จะประหยัดไฟกว่า PhenomX4 955 ครับ และOC ได้ไกลกว่า มากด้วย แถมเล่นแรมได้สูง COPYงานไวมาก
    แต่ถ้าOC ได้ไม่เกิน 4.9GHzบอกตามตรง แรงไม่สู้ PhenomX4 955 ที่OCมาได้ 4.0GHz เลยครับ
    เพราะแต่ละหัว ของ FXx4 จะทำงานแค่ 80เปอเซนเท่านั้น ในการประมวลผล ซึ่ง ถ้าคำนวนดูแบบเล่นๆ จาก 5GHz ก็เหลือ4GHz เท่านั้นเอง
    ส่วนตัวยังไม่ได้ลองใช้นะครับ ดูแต่รีวิว เดี๋ยวพรุ่งนี้อาจจะได้มีการประกอบFXx8 อาจเอาผลมาเซอเวย์ให้ชม อิอิ ^^
    สงสัยอะไรถามเพิ่มได้เลยนะครับ
    ออ สรุป FX OC ดีกว่า และได้เทคโนโลยีใหม่กว่า
    แต่ถ้า ไม่OC ยังไงก็สู้ X4 ตัวเก่าไม่ได้ครับผมในเรื่องความแรง
    แต่ถ้าใช้งานทั่วๆไป คาดว่าไม่ต่างกันมาก(เพราะ ขนาดผมใช้ X3 กับ I7 ผมยังไม่รู้สึกต่างเลยแค่เปิดโปรแกรมจากรอ 3วิ เป็น1วิ แต่ไม่ได้หมายความว่าผมพิมพ์งานเร็วขึ้นจาก 1ชมเป็น30นาทีซะเมือไหร่ หรือผมความรู้สึกช้าก็ไม่รู้ อิอิ)
    พูดง่ายๆ เหมือนรถรุ่นใหม่ แต่เครื่องยน 1600CC
    กับ รถรุ่นเก่า แต่เครื่อง2000CCแหละครับ
    เครื่องใหม่ลูกเล่นดีไซน์ความประหยัดไฟจะมากกว่า แต่แรงไม่เท่า เราอยากขับรถเก่าแรงๆหรือขับรถใหม่เท่ๆ นั่นเอง

Originally posted by win22222 View Post
    BF3 หรือ MW3 ครับ แรงจนรู้สึกว่าเครื่องกากไปเลย
    ส่วนตัวผมว่า MW3 กินเสป็คต่ำมากๆเลยนะครับคุณวิน แต่ BF3 ยังไม่ได้ลอง ฮา
    ส่วนตัวไม่ชอบเนื้อเรื่องตั้งแต่ BF2 แล้ว ทำเนื้อเรื่องได้แย่มาก เป็นเกมสืFPS ที่เล่นๆอยู่แล้วเผลอหลับ(ครั้งแรกในชีวิตเลยนะที่FPSแล้วหลับ ปกติใช้เล่นแก้ง่วง)

Comment

• ส่วนตัวผมว่า MW3 กินเสป็คต่ำมากๆเลยนะครับคุณวิน แต่ BF3 ยังไม่ได้ลอง ฮา
      ส่วนตัวไม่ชอบเนื้อเรื่องตั้งแต่ BF2 แล้ว ทำเนื้อเรื่องได้แย่มาก เป็นเกมสืFPS ที่เล่นๆอยู่แล้วเผลอหลับ(ครั้งแรกในชีวิตเลยนะที่FPSแล้วหลับ ปกติใช้เล่นแก้ง่วง)
      mw2 และ 3 เอนจิ้นคล้ายๆกันครับ เอฟเฟค กราฟฟิคไรของพี่แก แทบจะลอกกันมาเลยไม่ค่อยมีไรแตกต่างกันเท่าไร แต่เรื่องเสียงปืนของ mw3 bf3 พัฒนาดีขึ้นมากครับ หนักแน่นเหมือนทหารไปรบจริงๆ ไม่เหมือนmw2 เสียงยิงของพี่แกยังกะ bb gun ส่วน bf2 badcompany อะไรพวกนี้ ผมเล่นเนื้อเรื่องเหมือนดูหนังฮะ กว่าจะได้รบ ต้องดูมันแสดงละครโครตๆ แต่ภาค 3 ยังไม่ได้เล่นแบบเต็มๆครับ (ไปยืมเครื่องเพื่อนเล่นทั้งนั้น 555+)

Comment

• BF3 ปรับสุดเปิดทุกออฟชั่นfpsไม่ถึง1ฮ่าๆ
        แค่ลงแล้วเข้าเกมส์ได้ก็สุดๆแล้ว

Comment

• Originally posted by Darksis View Post
          mw2 และ 3 เอนจิ้นคล้ายๆกันครับ เอฟเฟค กราฟฟิคไรของพี่แก แทบจะลอกกันมาเลยไม่ค่อยมีไรแตกต่างกันเท่าไร แต่เรื่องเสียงปืนของ mw3 bf3 พัฒนาดีขึ้นมากครับ หนักแน่นเหมือนทหารไปรบจริงๆ ไม่เหมือนmw2 เสียงยิงของพี่แกยังกะ bb gun ส่วน bf2 badcompany อะไรพวกนี้ ผมเล่นเนื้อเรื่องเหมือนดูหนังฮะ กว่าจะได้รบ ต้องดูมันแสดงละครโครตๆ แต่ภาค 3 ยังไม่ได้เล่นแบบเต็มๆครับ (ไปยืมเครื่องเพื่อนเล่นทั้งนั้น 555+)
          ตามนั้นครับผม อิอิ ผมก็งงตัวเองนะ เล่น BF2 แล้วหลับได้
          แต่ส่วนตัว ถ้าบอกว่าเสียงปืน กิ๊กก๊อกนี่ ผมว่าไม่ใช่นะ
          ถ้าลอง ไปฟังเสียงปืนจริงๆ (จริงๆเลยนะ) พวก M4A1 M16A2 นี่ เสียงมันดัง แป๊กๆๆๆๆ จริงๆนะ ผมว่า ฟังแล้วยังกะประทัด
          แต่เข้าเป้านี่ = ตาย เอิ้ก

Originally posted by win22222 View Post
          BF3 ปรับสุดเปิดทุกออฟชั่นfpsไม่ถึง1ฮ่าๆ
          แค่ลงแล้วเข้าเกมส์ได้ก็สุดๆแล้ว
          แหมอย่าปรับสุดสิคร้าบ อิอิ
          ปรับตามกำลังเครื่อง 4670 ปรับกลางจอ 1280x720 ยังไม่สะดุดเลย เง้อ อิอิ

Comment

• มาปล่อยข่าวก่อนไปนอน หุหุ
            หลังคริสมาสต์ 1 วัน AMD จะส่งซีพียู 2 รุ่นใหม่ออกมาคือ AMD A8-3870K และ A6-3670K เป็นซีพียูที่อยู่ในตระกูลของ ?Llano? ใน Socket FM1 ด้วยมีฟีเจอร์เด็ดคือการปลดล็อคตัวคูณ สำหรับราคาจะอยู่ที่ราว ๆ 3,500 ? 4,000 บาท

เครดิต jokergameth

Comment

• สวัสดีครับคือผมตอนนี้มีงบอยู๋ 27k ว่าจะประกอบคอมสักเครื่อง อยากรบกวนช่วยจัดสเป็คให้หน่อยครับ
              ขอ CPU ตระกูล X6 VGA 6950 รวมจอด้วยนะครับ

Comment

• [url]http://www.cpubenchmark.net/cpu.php?cpu=AMD+Athlon+II+X4+631+Quad-Core อันนี้ครับ ส่วนเกมส์หลานบอกว่าให้อา(ผม)หัดเล่นโยวกังกับเค้าก่อน(5555+)เพราะยังไม่ได้ไปหาซื้อแผ่นเกมส์เลยแต่จะจดไว้หาซื้อ(ภูเก็ตหาได้ที่ไหนมั่งครับ)ที่คุณชนะแนะนำมาขอบคุณครับ จะลองเล่นดูร้างเรื่องเกมส์ไปนานมากวันนี้ลองดูเล่นโยวกังของหลานตายหลายรอบเลยเจอพวกตีบนลาน5555+สนุกดีครับ
                Last edited by abeachboy; 18 Dec 2011, 00:28:28.

Comment

• เอามาฝากครับตามที่บอกไว้ แต่ไม่ได้ไปผาแต้มนะครับ นี้ที่ม.อุบลใกล้ ๆ หอครับ

ไม่ค่อยสวยเท่าไหร่นะครับ แต่อยากให้ดู และขอคำแนะนำด้วยครับ อิอิ

Comment

• Originally posted by slipknot66 View Post
                    เอามาฝากครับตามที่บอกไว้ แต่ไม่ได้ไปผาแต้มนะครับ นี้ที่ม.อุบลใกล้ ๆ หอครับ

ไม่ค่อยสวยเท่าไหร่นะครับ แต่อยากให้ดู และขอคำแนะนำด้วยครับ อิอิ
                    โอ้โห ฝีมือ สุดๆ เมพขิงๆไปเลยครับคุณมาร์ค อนาคตนี่ นอกจากช่างคอม แล้วยังเป็นช่างภาพ เก่งทั้งตรรกะและศิล สุดๆเลย
                    ภาพสวยมาก
                    ชอบนะครับ

มาปล่อยข่าวก่อนไปนอน หุหุ
                    หลังคริสมาสต์ 1 วัน AMD จะส่งซีพียู 2 รุ่นใหม่ออกมาคือ AMD A8-3870K และ A6-3670K เป็นซีพียูที่อยู่ในตระกูลของ ?Llano? ใน Socket FM1 ด้วยมีฟีเจอร์เด็ดคือการปลดล็อคตัวคูณ สำหรับราคาจะอยู่ที่ราว ๆ 3,500 ? 4,000 บาท

เครดิต jokergameth
                    เอาแล้ว AMD มาจัด CPU ด้าน FM เพราะ FXรุ่งริ่งสินะ
                    ฮา
                    ส่วนราคา ไม่น่าจะถูกขนาดนั้น เดี๋ยวรอต่อไปครับผม อิอิ

Originally posted by toonyoza View Post
                    สวัสดีครับคือผมตอนนี้มีงบอยู๋ 27k ว่าจะประกอบคอมสักเครื่อง อยากรบกวนช่วยจัดสเป็คให้หน่อยครับ
                    ขอ CPU ตระกูล X6 VGA 6950 รวมจอด้วยนะครับ
                    ยินดีครับ ว่าแต่ใช้งานด้านไหนครับ รู้สึกเหมือนล๊อคเลขมาแล้ว ฮา
                    แต่ราคานี้บีบเอา X6+ 6950+จอด้วย จัดยากนิดหรือบีบของหน่อยนะครับ จัดให้ได้ตามนี้

จอ 23นิ้วLED AOC 4400 บาท(ที่JIBและAdvice) หรือ 20นิ้ว LED AOC ราคา 3300 เลือกตามชอบครับผมหรือเอายี่้ห้อ Samsung Acer LG ก็ได้
                    AMD Phenom II X6-1055T 4590 (Advice)
                    Asrock 880GMH/U3S3 2400ถ้าหายากก็ GIGABYTE GA-970A-D3 2,900
                    KingstonHyperX 1600MHz 2x2GB 1100 หรือ DDR3(1333) 4GB. RenDition 520*2 = 1040 (ถ้าเกินงบเอาตัวเดียวก่อนก็ได้)
                    500 GB. SATA-III Seagate 2600 หรือ WDBlue 500GB 2800(แต่ประกันมันจะลดเหลือ 2ปีแล้ว เลยไม่ค่อยน่าใช้นักถ้าซื้อแล้วยัง3อยู่ก็ok)
                    HIS HD6950 2GB D5 8200 (ตัวนี้คุ้มครับเผื่ออยากEyeInfinity)
                    Scythe 600w 2250
                    ThermalTakeV3 1200
                    รวม 26740 บาท
                    ถ้าเพิ่ม SINK หน่อยก็แจ่มเลยครับ CM212+ 800 บาท หรือจะข้ามไปเล่น 1090T ก็ได้ 5800 บาทครับผม
                    อย่าลืมเผื่อเงินซื้อ เมาส์คีบอร์ดลำโพงด้วยนะครับ
                    สงสัยอะไรสอบถามได้เลยครับผม

Originally posted by abeachboy View Post
                    [url]http://www.cpubenchmark.net/cpu.php?cpu=AMD+Athlon+II+X4+631+Quad-Core อันนี้ครับ ส่วนเกมส์หลานบอกว่าให้อา(ผม)หัดเล่นโยวกังกับเค้าก่อน(5555+)เพราะยังไม่ได้ไปหาซื้อแผ่นเกมส์เลยแต่จะจดไว้หาซื้อ(ภูเก็ตหาได้ที่ไหนมั่งครับ)ที่คุณชนะแนะนำมาขอบคุณครับ จะลองเล่นดูร้างเรื่องเกมส์ไปนานมากวันนี้ลองดูเล่นโยวกังของหลานตายหลายรอบเลยเจอพวกตีบนลาน5555+สนุกดีครับ
                    ออครับผม เอ ผมว่าตัวนั้นมันเก่าแล้วครับ (เหมือนจะไม่ได้ขายไทยนะครับ มาแต่ 630 635 640 645 - phenom840)
                    ส่วนเกมส์นี่ ผมแนะนำสถานที่โหลดให้ครับ ถ้าเน็ตดีหน่อยสัก 5m ขึ้นโหลดสบายๆแน่นอนครับผม
                    แต่อันนี้แจกตรงๆไม่ได้นะครับ อิอิ หลังไมครับผม

ปล.โยวกังผมก็เคยเล่นสมัยก่อน สมัยนี้ไม่รุ้เกมส์มันไปถึงไหนแล้ว จำได้ว่ายุคที่เล่น 2Mบาท = ='
                    Last edited by runshana; 18 Dec 2011, 11:44:12.

Comment

• Originally posted by abeachboy View Post
                      สวัสดีครับวันนี้มีความสงสัยอยากจะถาม(อีกแล้ว)คือหลายๆวันก่อนคุณชนะพูดถึงATHLON II x4 631 SOCKET AM3+เหมือนพวก FX เป็นยังไงครับความเร็วเท่าไหร่ครับ มีกี่รุ่นครับ ผมว่าอีกไม่นานผมคงได้ประกอบใหม่อีกแน่เลยเพราะเครื่องนี้อาจจะโดนยึดแบบไม่มีข้อโต้แย้ง555+เพราะแรงถูกใจหลายคนแถมถูกกว่าซื้อแบรนอีก(ภูมิใจด้วย อิอิ)เลยหาข้อมูลไว้ครับ(พอประกอบเป็นเริ่มสนุก อิอิ)ว่าจะลองลากดูยังเสียวๆครับอีกอย่างต้องหัดเล่นเกมมั่งแล้ว555+เพราะตอนนี้แรงเหลือๆเล่นเกมเป็นค่อยลาก555+มีเกมแนะนำมือใหม่มั้ยครับ
                      Athlon X4 631 มันก็คือ A6-3650 ที่ GPU พังนั่นแหละครับ มันเลยเรียก APU ไม่ได้

เค้าก็เลยปิด GPU เอาไว้ เหลือแค่ส่วน CPU

อีกอย่างมันลง FM1 นะครับ ไม่ใช่ AM3+

Athlon / Sempron ตัวที่เลขหลักสามลงท้ายด้วย 1 จะเป็น FM1 แต่เหลือแค่ CPU ส่วน GPU ถูกปิด แค่นั้น....

นี่รีวิวครับ
                      http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/1539659

Originally posted by runshana View Post
                      สวัสดีครับผม อิอิ หลังจากได้ประกอบแล้วเริ่มสนุกจริงๆแหละครับ ยังจำวันที่โดนหลอกครั้งแรก ยังจำวันที่ตรากตรำทดลองประกอบเอง
                      หลังจากนั้นก็มีความสุขที่ได้ทดลองทำ อิอิ
                      การจะลาก ถ้าใช้PSU ดีพอ ส่วนใหญ่ ไม่ตายง่ายๆหรอกครับ คงดับกลางอากาศ แต่เข้าไปรีเซ็ตไบออสก็หายครับผม
                      เกมส์ที่ จะทำให้อยากร้องไห้จริงๆ คือ RAGE ครับผม
                      ประกอบ I7 2600K(ไม่ได้OC) + 560TI เล่นแล้วมีแอบกระตุกบางช่วง(แต่น้อย) จะปรับต่ำมันก็ไม่ยอม สุดจะทนมากๆครับเกมส์นี้ คงต้อง OCถึงจะจัดได้แบบไม่สะดุด
                      ส่วนเกมส์แนะนำมือใหม่ มีหลายแนวครับ(ขึ้นกับการ์ดจอด้วย)
                      FPS เล่นแล้วมันส์ซึ้งกินใจ
                      CallOfDuty4 ModernWarfare
                      CallOfDuty6 ModernWarfare2
                      CallOfDuty8 ModernWarfare3
                      สุดๆมากครับผม
                      จากนั้นก็ มันๆล้างผลาญกึ่งล้ำอนาคต
                      Crysis (กินเสป็คมากกว่าภาค2อีก)
                      Crysis2
                      และบู๊หลอนๆมันส์ แต่เนื้อเรื่องเด็ดมากๆกับ
                      DeadSpace (ภาคแรกกินเสป็คกว่าภาค2เช่นเดิม)
                      DeadSpace2 (อยากจะบอกว่า พระเอกเกมส์นี้ เป็นพระเอกโคตรๆเลยครับ สงสัยว่าพระเอกยังไง ต้องลองเล่นทั้ง2ภาคให้จบ)
                      ==================
                      ส่วนตัว AthlonIIx4 631 นี่เหมือนจะไม่มีนะครับ ถ้าผมเมาพิมพ์ผิดก็ขออภัย
                      พวก X4 ก็เป็นรุ่นเก่าครับผม แรงแบบพอดีๆ ความต่างไม่ค่อยต่างจาก Phenomx4 840 นัก แต่ตัว 840 จะ เย็นกว่า และระบบคุมไฟดีกว่าเพราะใหม่กว่า
                      ส่วน FX ตัวใหม่ก็จะประหยัดไฟกว่า PhenomX4 955 ครับ และOC ได้ไกลกว่า มากด้วย แถมเล่นแรมได้สูง COPYงานไวมาก
                      แต่ถ้าOC ได้ไม่เกิน 4.9GHzบอกตามตรง แรงไม่สู้ PhenomX4 955 ที่OCมาได้ 4.0GHz เลยครับ
                      เพราะแต่ละหัว ของ FXx4 จะทำงานแค่ 80เปอเซนเท่านั้น ในการประมวลผล ซึ่ง ถ้าคำนวนดูแบบเล่นๆ จาก 5GHz ก็เหลือ4GHz เท่านั้นเอง
                      ส่วนตัวยังไม่ได้ลองใช้นะครับ ดูแต่รีวิว เดี๋ยวพรุ่งนี้อาจจะได้มีการประกอบFXx8 อาจเอาผลมาเซอเวย์ให้ชม อิอิ ^^
                      สงสัยอะไรถามเพิ่มได้เลยนะครับ
                      ออ สรุป FX OC ดีกว่า และได้เทคโนโลยีใหม่กว่า
                      แต่ถ้า ไม่OC ยังไงก็สู้ X4 ตัวเก่าไม่ได้ครับผมในเรื่องความแรง
                      แต่ถ้าใช้งานทั่วๆไป คาดว่าไม่ต่างกันมาก(เพราะ ขนาดผมใช้ X3 กับ I7 ผมยังไม่รู้สึกต่างเลยแค่เปิดโปรแกรมจากรอ 3วิ เป็น1วิ แต่ไม่ได้หมายความว่าผมพิมพ์งานเร็วขึ้นจาก 1ชมเป็น30นาทีซะเมือไหร่ หรือผมความรู้สึกช้าก็ไม่รู้ อิอิ)
                      พูดง่ายๆ เหมือนรถรุ่นใหม่ แต่เครื่องยน 1600CC
                      กับ รถรุ่นเก่า แต่เครื่อง2000CCแหละครับ
                      เครื่องใหม่ลูกเล่นดีไซน์ความประหยัดไฟจะมากกว่า แต่แรงไม่เท่า เราอยากขับรถเก่าแรงๆหรือขับรถใหม่เท่ๆ นั่นเอง
                      ท่านชนะครับ Crysis 2 ถ้าโหลดมาหรือซื้อแผ่นตอนแรกจะเป็น DX9 ไม่กินสเปคเลย

ต้องอัพแพชถึงจะเป็น DX11 ซึ่งกินสเปคมาก ต้อง GTX590 ถึงจะปรับสุด Full HD ได้

ว่าแต่ท่านชนะได้ลอง X6 960T BE ยังครับ เปิดหัวได้ด้วยเป็น X6 1605T BE

แถมเป็น BE ที่กินไฟแค่ 95w ถึงไม่เปิดหัวก็ลากแรมได้เหมือน X6

FX-4100 / FX-6100 ตายแน่
                      Last edited by Gumblar; 18 Dec 2011, 16:05:44.

Comment

• ขอบคุณท่านGumblarมากครับที่ช่วยแบ่งปันข้อมูลและความรู้ใหม่ๆครับน่าสนใจมากเลยกับCPUผมต้องลองลากเจ้า840ของผมก่อน3.7ก้อหรูแล้วสงสัยต้องเปลี่ยนPSUกับต้องหาการ์ดจอ(ผบทบ.จะอนุมัติมั้ยนะ555+) ขอบคุณท่านชนะสำหรับPm

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                          โอ้โห ฝีมือ สุดๆ เมพขิงๆไปเลยครับคุณมาร์ค อนาคตนี่
                          นอกจากช่างคอม แล้วยังเป็นช่างภาพ เก่งทั้งตรรกะและศิล สุดๆเลย
                          ภาพสวยมาก ชอบนะครับ
                          ชมกันเกินไปครับท่านชนะ ยังต้องฝึกและพัฒนาอีกมากกกกก

ปล.วันนี้ไปถ่ายรูปพี่ซ้อมรับปริญญามา ช่างภาพเต็มไปหมด

แทบจะเดินชนกันเลย แต่ละคนอุปกรณ์+ลีล่าในการถ่ายขั้นเทพกันจริง ๆ

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                            เอาแล้ว AMD มาจัด CPU ด้าน FM เพราะ FXรุ่งริ่งสินะ
                            ฮา
                            ส่วนราคา ไม่น่าจะถูกขนาดนั้น เดี๋ยวรอต่อไปครับผม อิอิ
                            เหมือนจะแปลงค่าเงินมาแบบไม่คิดเรื่องภาษีและกำไรหน้าร้านอ่ะครับ มาไทยคงจะเบิลไปเป็น 6000-8000อ่ะครับ

Comment

• สวัดดีครับพี่รันจัง วันนี้ผมไปที่ทำงานป้ามาหลังจากเรียนพิเศษเสร็จ ด้วยความอยากรู้ ถอดฝาเคสเครื่องคอมที่ทำงานป้า ที่เค้าสั่งประกอบมาได้หลายเดือนละ แต่คนเยอะผมไม่กล้าเปิด วันนี้เปิดแล้วครับ อ่าๆ ปรากฎเจอ ATI 5670 ผมนึกว่าเล็ก จับๆลูบๆๆ แหม (จริงๆมีความคิดจะเอาตัวนี้มาใส่เครื่องคู่กับ i3 2100)

อ่อ ผมมีคำถามครับพี่ ซึ้งพัดลม VGA เนี่ย ผมสามารถเอามาเปลี่ยนให้มันสวยขึ้นได้ไหมครับ บางทีบางรุ่นเนี่ยมันไม่สวย เลยพิเลนอยากแต่ง ได้ไหมครับ
                              Last edited by Darksis; 18 Dec 2011, 21:18:45.

Comment

• Originally posted by Gumblar View Post
                                Athlon X4 631 มันก็คือ A6-3650 ที่ GPU พังนั่นแหละครับ มันเลยเรียก APU ไม่ได้

เค้าก็เลยปิด GPU เอาไว้ เหลือแค่ส่วน CPU

อีกอย่างมันลง FM1 นะครับ ไม่ใช่ AM3+

Athlon / Sempron ตัวที่เลขหลักสามลงท้ายด้วย 1 จะเป็น FM1 แต่เหลือแค่ CPU ส่วน GPU ถูกปิด แค่นั้น....

นี่รีวิวครับ
                                http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/1539659

ท่านชนะครับ Crysis 2 ถ้าโหลดมาหรือซื้อแผ่นตอนแรกจะเป็น DX9 ไม่กินสเปคเลย

ต้องอัพแพชถึงจะเป็น DX11 ซึ่งกินสเปคมาก ต้อง GTX590 ถึงจะปรับสุด Full HD ได้

ว่าแต่ท่านชนะได้ลอง X6 960T BE ยังครับ เปิดหัวได้ด้วยเป็น X6 1605T BE

แถมเป็น BE ที่กินไฟแค่ 95w ถึงไม่เปิดหัวก็ลากแรมได้เหมือน X6

FX-4100 / FX-6100 ตายแน่
                                โอะครับผม เจ้า Crysis นี่ผมก็ไม่ได้อัพให้มันเป็น DX11 เหมือนกัน สงสัยจะไม่ไหวครับ ฮา เครื่องเทสผมไปไม่ถึงแน่นอนเลย
                                ขอบคุณที่บอกครับผม
                                ========================================
                                X4 960T ที่แปลงร่างเป็น X6 ได้ยังไม่ได้ลองเลยครับผม วันนี้ พารุ่นน้องไปจัดตอนแรกจะเอา X8 ก็กลายเป็นX6 ไปแทน
                                แต่ท่าทาง กินไฟขนาดนี้ แรงขนาดนั้น ผมว่า FX ตายสถานเดียวหละครับ ถ้าไม่ลดเหลือสัก 4500 บาท FX6 นี่คงขายยาก....มาก
                                X8 วันนี้เห็นราคา 6700 แพลมๆออกมาด้วยอิอิ

Originally posted by abeachboy View Post
                                ขอบคุณท่านGumblarมากครับที่ช่วยแบ่งปันข้อมูลและความรู้ใหม่ๆครับน่าสนใจมากเลยกับCPUผมต้องลองลากเจ้า840ของผมก่อน3.7ก้อหรูแล้วสงสัยต้องเปลี่ยนPSUกับต้องหาการ์ดจอ(ผบทบ.จะอนุมัติมั้ยนะ555+) ขอบคุณท่านชนะสำหรับPm
                                จริงๆ 840 ไป3.7 นี่โหดแล้วนะครับผม มันไม่ใช่ CPU สำหรับOC อยู่แล้วด้วยอิอิ
                                ครับผม มีอะไรช่วยได้ยินดีนะครับผม

Originally posted by slipknot66 View Post
                                ชมกันเกินไปครับท่านชนะ ยังต้องฝึกและพัฒนาอีกมากกกกก

ปล.วันนี้ไปถ่ายรูปพี่ซ้อมรับปริญญามา ช่างภาพเต็มไปหมด

แทบจะเดินชนกันเลย แต่ละคนอุปกรณ์+ลีล่าในการถ่ายขั้นเทพกันจริง ๆ
                                อิอิ ช่างภาพแต่ละคนอารมณ์ต่างกันไป การถ่ายภาพก็คล้ายๆการวาดรูปให้คน5คน มาถ่ายภาพๆเดียวกัน ด้วยกล้องตัวเดียวกัน อาจไม่เหมือนกันก็ได้ครับผม มันอยู่ที่ฟีลมากกว่า

เหมือนจะแปลงค่าเงินมาแบบไม่คิดเรื่องภาษีและกำไรหน้าร้านอ่ะครับ มาไทยคงจะเบิลไปเป็น 6000-8000อ่ะครับ
                                มาไทย ภาษี 12เปอ +หน้าร้าน 2-7เปอ ตามสูตร อิอิ

Originally posted by Darksis View Post
                                สวัดดีครับพี่รันจัง วันนี้ผมไปที่ทำงานป้ามาหลังจากเรียนพิเศษเสร็จ ด้วยความอยากรู้ ถอดฝาเคสเครื่องคอมที่ทำงานป้า ที่เค้าสั่งประกอบมาได้หลายเดือนละ แต่คนเยอะผมไม่กล้าเปิด วันนี้เปิดแล้วครับ อ่าๆ ปรากฎเจอ ATI 5670 ผมนึกว่าเล็ก จับๆลูบๆๆ แหม (จริงๆมีความคิดจะเอาตัวนี้มาใส่เครื่องคู่กับ i3 2100)

อ่อ ผมมีคำถามครับพี่ ซึ้งพัดลม VGA เนี่ย ผมสามารถเอามาเปลี่ยนให้มันสวยขึ้นได้ไหมครับ บางทีบางรุ่นเนี่ยมันไม่สวย เลยพิเลนอยากแต่ง ได้ไหมครับ
                                สวัสดีครับผม ซิ้งนี่เปลี่ยนได้ครับผม แต่ให้ผมแนะนำ ก็ไม่ต้องเปลี่ยนหรอกครับ ตัวที่ติดมากะมันก็เวิร์คดีอยู่แล้วถ้าเราไม่ได้อยากไปOC มันเกินระดับ ขนาดOCมัน ด้วยซิงค์เดิมๆก็ไปไกลละครับ อิอิ

ออวันนี้ไปเดินพันทิพมาเจอ 5750 ขายที่ 1990 บาท พระเจ้ามาก อยากจะหยิบมาสักตัวให้ดิ้นตาย อิอิ อยู่ชั้น4พันทิพ แถวๆ มุมแบกะดิน

Comment

Working...
                                X