Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอดันหน่อยไปหน้า2แล้ว

Comment

• ความเกรียนเป็นเลิศครับ วันนี้ใช้อยู่ พ่อบอก "พ่อยืมดูบอลหน่อย" เราก็ตอบไป "งั้นพ่อต้องช่วยออกค่า i3นะ" พ่อก็เลยตอบอย่างเกรียนกลับมาว่า "ไม่" พร้อมยิ้มแบบสะใจ เราก็ตอบกลับไปเลย "งั้นพ่ออดดูนะ" 555+ ต้องต่อรองๆ คาดว่า + เงินประมาณ 2000+ ได้ i3 2100 แล้วเงินจะเหลือลง VGA ไหมเนี่ยสงสัยได้แค่ 5670 ไม่ก็5750 แน่ๆ

อ่อ พี่

TOT มันจะเก็บผมเดือนละเท่าไรนิ ไม่มีการแปลตัวเลขใดๆนะครับ สดๆมะกี้เอง 21.58
      Last edited by Darksis; 19 Dec 2011, 21:58:15.

Comment

• เป็นบทความที่ดีมากครับท่าน

Comment

• Originally posted by Darksis View Post
          ความเกรียนเป็นเลิศครับ วันนี้ใช้อยู่ พ่อบอก "พ่อยืมดูบอลหน่อย" เราก็ตอบไป "งั้นพ่อต้องช่วยออกค่า i3นะ" พ่อก็เลยตอบอย่างเกรียนกลับมาว่า "ไม่" พร้อมยิ้มแบบสะใจ เราก็ตอบกลับไปเลย "งั้นพ่ออดดูนะ" 555+ ต้องต่อรองๆ คาดว่า + เงินประมาณ 2000+ ได้ i3 2100 แล้วเงินจะเหลือลง VGA ไหมเนี่ยสงสัยได้แค่ 5670 ไม่ก็5750 แน่ๆ

อ่อ พี่

TOT มันจะเก็บผมเดือนละเท่าไรนิ ไม่มีการแปลตัวเลขใดๆนะครับ สดๆมะกี้เอง 21.58
          มีโอกาสรีบโหลดเลย ิอะไรที่คั่งคาไว้อย่าให้เหลือ

Comment

• รบกวนถามหน่อยครับ คือผมใส่การ์ดจอ Power cooler 6790 กับเมนบอร์ด Asrock 880 GMH U3S3 แต่เมนบอร์ดมันมองไม่เห็นการ์ดจออะครับ มันเห็นแต่ออนบอร์ด
            ไบออสเป็นเวอร์ชั่นล่าสุดแล้วครับ พัดลมการ์ดจอก็หมุนปกติดีอะครับ
            ผมลองเข้าไปดูในไบออสว่ามันมีชื่อการ์ดจอหรือเปล่า ปรากฎว่ามันไม่มีอะครับ ใครก็ได้ช่วยทีครับ เพิ่งซื้อมาเลยครับ

Comment

• Originally posted by win22222 View Post
              ขอดันหน่อยไปหน้า2แล้ว
              ขอบคุณครับผม

Originally posted by Darksis View Post
              ความเกรียนเป็นเลิศครับ วันนี้ใช้อยู่ พ่อบอก "พ่อยืมดูบอลหน่อย" เราก็ตอบไป "งั้นพ่อต้องช่วยออกค่า i3นะ" พ่อก็เลยตอบอย่างเกรียนกลับมาว่า "ไม่" พร้อมยิ้มแบบสะใจ เราก็ตอบกลับไปเลย "งั้นพ่ออดดูนะ" 555+ ต้องต่อรองๆ คาดว่า + เงินประมาณ 2000+ ได้ i3 2100 แล้วเงินจะเหลือลง VGA ไหมเนี่ยสงสัยได้แค่ 5670 ไม่ก็5750 แน่ๆ

อ่อ พี่

เง้อ อย่าว่ายังงั้นเลยครับอิอิ จริงๆก็ให้ท่านเล่นไปเถอะครับอย่าว่าเขาเลย
              ตอนนี้ 5750 ราคา 1990 บาทถูกมากครับ แรงเกือบเท่า GT 450 เลยคุ้มมากๆ

ปล.เน็ตเทพมาก อิอิ

Originally posted by Nitrous View Post
              เป็นบทความที่ดีมากครับท่าน
              ขอบคุณครับผม มีอะไรสอบถามได้

Originally posted by ninja001 View Post
              รบกวนถามหน่อยครับ คือผมใส่การ์ดจอ Power cooler 6790 กับเมนบอร์ด Asrock 880 GMH U3S3 แต่เมนบอร์ดมันมองไม่เห็นการ์ดจออะครับ มันเห็นแต่ออนบอร์ด
              ไบออสเป็นเวอร์ชั่นล่าสุดแล้วครับ พัดลมการ์ดจอก็หมุนปกติดีอะครับ
              ผมลองเข้าไปดูในไบออสว่ามันมีชื่อการ์ดจอหรือเปล่า ปรากฎว่ามันไม่มีอะครับ ใครก็ได้ช่วยทีครับ เพิ่งซื้อมาเลยครับ
              ออ ลองย้ายPort จอไปเสียบที่การ์ดจอครับ
              สงสัยท่านจะเสียบใส่ออนบอร์ดครับผม

Comment

• แวะมาดูครับใกล้ปีใหม่อีกแล้ว แป๊บเดียวเองปีนึง ดันเบาๆ

Comment

• Originally posted by abeachboy View Post
                  แวะมาดูครับใกล้ปีใหม่อีกแล้ว แป๊บเดียวเองปีนึง ดันเบาๆ
                  ขอบคุณครับผม จะปีใหม่แล้ว วันนี้อากาศหนาวมากๆ ฮาๆ
                  รักษาสุขภาพด้วยนะครับคุณบ่าว

Comment

• Originally posted by ninja001 View Post
                    รบกวนถามหน่อยครับ คือผมใส่การ์ดจอ Power cooler 6790 กับเมนบอร์ด Asrock 880 GMH U3S3 แต่เมนบอร์ดมันมองไม่เห็นการ์ดจออะครับ มันเห็นแต่ออนบอร์ด
                    ตามที่คุณชนะบอกเลยครับ เพราะผมเคยเสียบผิดรูมาก่อน เพราะในกล่อง การ์ดจอจะมีที่เสียบแบบ
                    ที่เสียบจอเก่ามาให้ด้วย ตอนแรกผมก็เอาจอไปเสียบออนบอรืด มันก็มองไม่เห็น อิอิ

เลยโทรไปถามที่ร้าน

Comment

• ช่วยทีครับ
                      สเปคตามที่บอกพี่ด้านบน ประกอบเสร็จเรียบร้อบ
                      มีปัยหาดังนี้

1.เครื่องมองไม่เห็นการ์ดจอทั้งๆที่เสียบสายอยู่ที่การ์ดจอ ลง driver ของ การ์ดจอดไม่ได้
                      ขึ้นแต่การ์ดจอ ที่ออนบอร์ด ลงdiver เซริสหายังไงก็ไม่ได้ รุ่นนี้ต้อวไปปิดการ์ดออนบอร์ดก่อนเปล่านี่ แต่ก็ไม่ได้เสียบสายออนบอร์ดทำไมมันขึ้นแต่ให้ลง drver ของออนบอร์ด
                      ไม่ยอมให้ลงของการ์ดจอนอก จะไปปิดการ์ดออนบอร์ดเข้าตรงไหนครับหาที่ปิดในไบออสไม่เจอ รุ่นใหม่ งง ครับ

2.มองเห็นแรมแค่ 2 กิกครับเห็นแค่ 1 แถว
                      ลองทั้งลง win7 และ winXp

3.บอร์ด ASRock มันมีปัญหาเปล่านี่ ASROCK Z68PRO3

4.ฟังชั่น VIRTU บนบอร์ด ASROCK ใช้ไงครับ ปิดยัง ผมคิดว่าน่าจะเกี่ยวตัวนี้เปล่าครับเลยไม่สมารถลงการ์ดจอนอกได้ ขึ้นแต่การ์ดออนบอร์ด

5.Xfast USB ใช้ไงครับ งง ทำไม่เป็นเห็นเสียบ USB เข้าไปก็ขึ้นมาโชว์เฉยทำไรไม่ได้

Comment

• UP UP

Comment

• มีข้อสงสัยจะมาถาม(อีกแล้ว 555+)ว่าพัดลมCPUปกติเปิดเรื่องเฉยๆนะครับมันหมุนกี่รอบต่อนาทีครับของผมปาไป3500rpm+ครับรึต้องไปปรับตรงไหนรึปล่าวครับ

Comment

• Originally posted by kammoonit View Post
                            ตามที่คุณชนะบอกเลยครับ เพราะผมเคยเสียบผิดรูมาก่อน เพราะในกล่อง การ์ดจอจะมีที่เสียบแบบ
                            ที่เสียบจอเก่ามาให้ด้วย ตอนแรกผมก็เอาจอไปเสียบออนบอรืด มันก็มองไม่เห็น อิอิ

เลยโทรไปถามที่ร้าน
                            ฮา ครับผม ตามนั้นเลย ขอบคุณที่ช่วยครับผมอิอิ

Originally posted by inky View Post
                            ช่วยทีครับ
                            สเปคตามที่บอกพี่ด้านบน ประกอบเสร็จเรียบร้อบ
                            มีปัยหาดังนี้

1.เครื่องมองไม่เห็นการ์ดจอทั้งๆที่เสียบสายอยู่ที่การ์ดจอ ลง driver ของ การ์ดจอดไม่ได้
                            ขึ้นแต่การ์ดจอ ที่ออนบอร์ด ลงdiver เซริสหายังไงก็ไม่ได้ รุ่นนี้ต้อวไปปิดการ์ดออนบอร์ดก่อนเปล่านี่ แต่ก็ไม่ได้เสียบสายออนบอร์ดทำไมมันขึ้นแต่ให้ลง drver ของออนบอร์ด
                            ไม่ยอมให้ลงของการ์ดจอนอก จะไปปิดการ์ดออนบอร์ดเข้าตรงไหนครับหาที่ปิดในไบออสไม่เจอ รุ่นใหม่ งง ครับ

2.มองเห็นแรมแค่ 2 กิกครับเห็นแค่ 1 แถว
                            ลองทั้งลง win7 และ winXp

3.บอร์ด ASRock มันมีปัญหาเปล่านี่ ASROCK Z68PRO3

4.ฟังชั่น VIRTU บนบอร์ด ASROCK ใช้ไงครับ ปิดยัง ผมคิดว่าน่าจะเกี่ยวตัวนี้เปล่าครับเลยไม่สมารถลงการ์ดจอนอกได้ ขึ้นแต่การ์ดออนบอร์ด

5.Xfast USB ใช้ไงครับ งง ทำไม่เป็นเห็นเสียบ USB เข้าไปก็ขึ้นมาโชว์เฉยทำไรไม่ได้
                            ตัวนี้ ผมก็เคยใช้อยู่ ไม่มีปัญหานะครับ เดี๋ยวลองไล่ตามนี้ดูครับผม
                            1.เช็คว่าต่อไฟเข้า VGA ครบไหมครับผมอาจจะลืมใส่ สาย6pin ที่ตัว VGA เพราะ ตัวการ์ดจะยอมให้ผ่านไปอ่านได้ แต่ไม่สามารถทำงานได้ถ้าไม่จ่ายไฟ
                            หรืออาจตามข้อ4

2.ใส่แรม ลงที่ แถวถูกไหมครับ ลองใส่ แบบ ฟ้า+ฟ้า หรือ ขาว+ขาว ดูครับผม
                            ส่วนWin แนะนำ Win7 นะครับผม

3.บอร์ดAsrock Z68Pro3 เคยประกอบไป2 เครื่องไม่มีปัญหาครับผม ใช้คู่กับKingston ทั้ง2รอบเลย

4.ลองศึกษา การใช้งาน Virtu จากนี่ครับผม
                            http://www.overclockzone.com/zolkorn...rtu/index2.htm
                            เลือกDefualt ในไบออสให้เป็นVGA ด้วย
                            ไม่งั้นก็เสียบเข้าที่ Onboard แล้วใช้Virtu ครับผม

5.ประมาณนี้ครับ http://www.youtube.com/watch?v=HJ0ck...eature=related

ยินดีจะติดตามและช่วยจนถึงที่สุดนะครับผม ถามได้เรื่อยๆเลยนะครับผม ยินดีตอบตลอดครับ

Originally posted by abeachboy View Post
                            UP UP
                            ขอบคุณครับผม

Originally posted by abeachboy View Post
                            มีข้อสงสัยจะมาถาม(อีกแล้ว 555+)ว่าพัดลมCPUปกติเปิดเรื่องเฉยๆนะครับมันหมุนกี่รอบต่อนาทีครับของผมปาไป3500rpm+ครับรึต้องไปปรับตรงไหนรึปล่าวครับ
                            มันมี AutoFan อยู่ครับผม ลองเลือกรอบตามใจชอบดูครับผม ในไบออส
                            ส่วนตัวถ้าไม่OC ก็ Auto ไปแหละครับ อิอิ
                            Last edited by runshana; 20 Dec 2011, 18:10:31.

Comment

• มีเรื่องปรึกษาดังนี้ครับ
                              คือปีใหม่นี้ผมจะซื้อคอมใหม่
                              เฉพาะเคส งบ 15000 ครับ
                              กำลังคิดจะดูแบบประกอบ
                              เอามาเน้นเล่นเกมส์ online offline อยากได้เล่นเกม offline แบบปรับสุดลื่นๆ

ใจผมก็อยากลอง AMD เพราะเห็นว่าในงบหมื่นต้นๆ amd จะได้สเป็คที่ดีกว่า intel
                              เขาแนะนำมากันหลายรุ่น หลายแบบมากมายเลยครับ แล้วก็อยากได้เคสแบบหลักพันต้นๆ เท่ห์ๆเย็นๆครับ

ปัญหาคือผมอยากให้พี่ฟันธงให้หน่อย ในงบหมื่นห้าเน้นเล่นเกมจะเอาตัวไหนดี
                              หรือพี่จะเขียนสเป็คให้ผมใหม่เลยก็ได้ครับ สิ้นเดือนนี้จะเอาไปยื่นที่ร้านแล้ว
                              ถ้ามีร้านที่พันทิพย์งามรบกวนแนะนำด้วยนะครับ
                              แล้วก็อีกคำถามนึง HDD 1TB ราคาเท่าใดครับ

อันนี้ตัวอย่างที่เขาแนะนำมาครับ

CPU: Athlon II X4-640 /3070.-
                              MB: ASROCK 880GM-LE /1920.-
                              RAM: 4GB. Kingston Hyper-X DDR3 1600 /870.-
                              HDD: 500 GB. SATA-III Seagate /2660.-
                              VGA: Gigabyte HD 6850 1GB OC /5140.-
                              PSU: SILVERSTONE SST-ST50F-ES 500W. /1590.- @HWH
                              CASE: 300.-
                              Total = 15550.-

@Advice

--------------------------------------------------------------------
                              CPU: AMD Phenom II X4-955 3750.-
                              MB: AsRock 880GMH/U3S 2390
                              RAM: 4GB. Kingston Hyper-X 2*2DDR3 1600 / 1150
                              HDD: 500 GB. SATA-III Seagate /2660.-
                              VGA: POWERCOLOR HD 6790 4050 .-
                              PSU: SILVERSTONE SST-ST50F-ES 500W. /1590.- @HWH
                              CASE: 300.-

รวม 15890 บาท !!!
                              -------------------------------------------------------------------------------------
                              อันนี้ที่ท่านที่อยู่ที่หน้า1กะทู้นี้จัดให้ครับ พอดีผมเห็นว่าอยู่ในงบ เลยยกมาเทียบด้วย

CPU: Core i3-2100__________________ 3550
                              M/B: Gigabyte H61M-USB3-B3_________ 2380
                              VGA: Powercolor HD6790_____________ 3990
                              Ram: Kingston DDR3 4GB 1333_________890
                              HDD:WD Blue 500GB AAKX____________ 1350
                              DVD:LG DVD-RW GH-24NS____________ 600
                              PSU:Tagan U37 TG500_______________ 1500
                              Case: Thermaltake V3________________ 1100
                              รวม 15360

ขอบคุณครับ

Comment

• เง้อ อย่าว่ายังงั้นเลยครับอิอิ จริงๆก็ให้ท่านเล่นไปเถอะครับอย่าว่าเขาเลย
                                ตอนนี้ 5750 ราคา 1990 บาทถูกมากครับ แรงเกือบเท่า GT 450 เลยคุ้มมากๆ

ปล.เน็ตเทพมาก อิอิ
                                งั้นจัด i3 2100+ ati 5750 หรอพี่รันจัง หรือว่าอันไหน -*- อยากได้แบบมีพอร์ท VGA ด้วยนะพี่รันจังงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง

Comment

Working...
                                X