Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บังเกิดเกล้ามีความคิดจะย้ายไปเล่น amd x4 +6670 แต่บอร์ดจะเอาของ Asus เพราะ ผมคิดว่า มันน่าจะภาษีดีกว่า 555+

Comment

• ปีใหม่อยากได้คอมใหม่แต่แม่ไม่อนุมัติ แม่บอกจะเอาไปซื้อเสื้อใหม่ ?.?
      เสื้อแม่ที่บ้านเกิน100แล้วน่ะ แงๆๆๆๆๆ

Comment

• ปีใหม่อยากได้คอมใหม่แต่แม่ไม่อนุมัติ แม่บอกจะเอาไปซื้อเสื้อใหม่ ?.?
        เสื้อแม่ที่บ้านเกิน100แล้วน่ะ แงๆๆๆๆๆ

หึหึ

Comment

• มาแล้วครับ ท่าน จขกท. อุปกรณ์และชุดน้ำของสเปคปราบเกรียน 6หลักของผม

Cooler
          CPU Block_:_EK-Supreme LTX - EN (Nickel)___________________________4400
          __________EK-CPU Easy Mount LTX LGA 2011 Add-on - Nickel____________1200
          M/B Block_:_EK-FB KIT RE4 - EN (Nickel)_____________________________4240
          RAM Block_:_EK-RAM Dominator X4 - EN (Nickel) x2_____________________3360
          VGA Block_:_EK-FC580 GTX+ - EN (Nickel) x4_________________________14800
          __________FC580 GTX Backplate x4________________________________4000
          __________EK-FC Bridge QUAD Parallel______________________________1040
          Radiators_:_EK-CoolStream RAD XTX (480) x5_________________________28000
          __________EK-CoolStream RAD XTX (360)___________________________4500
          Pump___:__EK-Laing D5-Pump 12V (MCP 655) x2______________________6400
          __________EK-D5 X-TOP - Acetal G1/4 Rev.2 (MCP655) x2_______________2800
          Reservoir_:_EK-Multioption Reservoir 400_____________________________1600
          Coolant_:__Thermochill EC6 (Red)___________________________________700
          Tube___:__Tygon R3603 1/2in. ID 3/7in. OD 2m._______________________1000
          Fittings___:_Bitspower Shiny Silver ID 1/2" OD 3/4" Compression x28________6440
          Bitspower_:_Silver Shiny Rotary 45 Degree Adapter x28___________________10920
          ________________________________________Total _________________95400

แล้วก็อุปกรณ์เล่นเกมส์ครับ
          Gaming Gear
          Mouse___:__Razer Mamba________________________________________4690
          ___________Razer Mouse Bungee___________________________________890
          Mouse Pad_:_Razer Vespula________________________________________1290
          Keyboard__:_Razer BlackWidow Ultimate Stealth Edition___________________4490
          ___________Razer Nostromo______________________________________1990
          Headset__:__Razer Chimaera 5.1____________________________________6990
          Controllers_:_Razer Onza Tournament Edition + Razer Flask________________1990
          ________________________________________Total _________________22330

ทั้งหมดนี้ ผมเช็คราคาจากต่างประเทศและในประเทศนะครับ ให้ท่าน จขกท. ช่วยนำไปรวมกับของเดิมแล้วรวมราคาเลยนะครับ
          แล้วก็ตั้งชื่อเป็น "สเปคปราบเกรียน 6หลัก" ครับ ผมอาจจะพลาดไปบ้งนะครับ เรื่องฟิตติ้งกับการ +/- ราคาของ (เลขมันเยอะเกิน) ก็ขออภัยนะครับ
          เดี๋ยวผมจะจัดสเปคใหม่มาอีกนะครับ คงโหดไม่แพง Merry Christmas อีกครั้งครับทุกๆท่าน

Comment

• มาแล้วครับ ท่าน จขกท. อุปกรณ์และชุดน้ำของสเปคปราบเกรียน 6หลักของผม

Cooler
            CPU Block_:_EK-Supreme LTX - EN (Nickel)___________________________4400
            __________EK-CPU Easy Mount LTX LGA 2011 Add-on - Nickel____________1200
            M/B Block_:_EK-FB KIT RE4 - EN (Nickel)_____________________________4240
            RAM Block_:_EK-RAM Dominator X4 - EN (Nickel) x2_____________________3360
            VGA Block_:_EK-FC580 GTX+ - EN (Nickel) x4_________________________14800
            __________FC580 GTX Backplate x4________________________________4000
            __________EK-FC Bridge QUAD Parallel______________________________1040
            Radiators_:_EK-CoolStream RAD XTX (480) x5_________________________28000
            __________EK-CoolStream RAD XTX (360)___________________________4500
            Pump___:__EK-Laing D5-Pump 12V (MCP 655) x2______________________6400
            __________EK-D5 X-TOP - Acetal G1/4 Rev.2 (MCP655) x2_______________2800
            Reservoir_:_EK-Multioption Reservoir 400_____________________________1600
            Coolant_:__Thermochill EC6 (Red)___________________________________700
            Tube___:__Tygon R3603 1/2in. ID 3/7in. OD 2m._______________________1000
            Fittings___:_Bitspower Shiny Silver ID 1/2" OD 3/4" Compression x28________6440
            Bitspower_:_Silver Shiny Rotary 45 Degree Adapter x28___________________10920
            ________________________________________Total _________________95400

Gaming Gear
            Mouse___:__Razer Mamba________________________________________4690
            ___________Razer Mouse Bungee___________________________________890
            Mouse Pad_:_Razer Vespula________________________________________1290
            Keyboard__:_Razer BlackWidow Ultimate Stealth Edition___________________4490
            ___________Razer Nostromo______________________________________1990
            Headset__:__Razer Chimaera 5.1____________________________________6990
            Controllers_:_Razer Onza Tournament Edition + Razer Flask________________1990
            ________________________________________Total _________________22330

ทั้งหมดนี้ ผมเช็คราคาจากต่างประเทศและในประเทศนะครับ ให้ท่าน จขกท. ช่วยนำไปรวมกับของเดิมแล้วรวมราคาเลยนะครับ
            แล้วก็ตั้งชื่อเป็น "สเปคปราบเกรียน 6หลัก" ครับ ผมอาจจะพลาดไปบ้งนะครับ เรื่องฟิตติ้งกับการ +/- ราคาของ (เลขมันเยอะเกิน) ก็ขออภัยนะครับ
            เดี๋ยวผมจะจัดสเปคใหม่มาอีกนะครับ คงโหดไม่แพง Merry Christmas อีกครั้งครับทุกๆท่า

ek นำหน้านิคือไรอะไรหรือครับ จะเอาไปโยนทดสอบในน้ำกันเรอะครับ 555+

Comment

• หวัดดีครับ รบกวนถามเรื่อง ฮาร์ดดิสหน่อยครับ (จริงไปประกอบชุด FX8120 มาแล้วครับ แต่เปิดไม่ติด T^T กำลังส่ง cpu ไปให้คุณวิกรณ์ ดู)

ผมจะใช้คอมในการเปิด vmware 4 จอ (เกมส์) ผมใช้ cpu Athlon iix4 640

แต่วันนี้มีเหตุจำเป็นต้องเอาเจ้า ฮาร์ดดิส (160GB)อายุประมาณ 4 ปี กว่าๆในคอมเครื่องเก่า (คอมเครื่องเก่าเป็นคอมเซ็ทไม่ใช่คอมประกอบนะคับ) มาใส่กับเครื่องในปัจจุบัน (ที่ใช้ vmware) เพราะต้องเอาฮาร์ดดิสเครื่องปัจจุบัน(500GB)ไปประกอบกับเครื่องใหม่ (FX8)

ก่อนหน้านี้ก็ไม่เห็นเป็นอะไร แต่วันนี้ผมต้องเอาเจ้าฮาร์ดดิสตัวนี้มาลงวินโดว์เป็นวินโดว์ 7 และโปรแกรมใหม่ทั้งหมด

สรุปคือ มันเปิด 4 จอได้ แต่ไม่ลื่นเหมือนเดิมอ่ะครับ

รู้สึก มันมักมีอาการแลค และค้าง เข้าเกมส์ช้า โหลดนานขึ้น เปิดคอมติดช้า เกมส์ออนไลน์นะครับ ยิ่งจอที่ 3 กับ 4 นี่เห็นอาการชัดเจนมากเลยครับ จะค้างตอนโหลดเข้าเกมส์และแลค ตอนอยู่ในเกมส์

ซึ่งก่อนหน้านี้ 1 วัน ก่อนเปลี่ยนฮาร์ดดิส ผมก็ยังใช้เปิด 4 จอ แบบลื่นๆ ได้ตามปกติ ตอนนี้เล่นได้แค่ 2 จอแบบลื่นๆ

แบบนี้มันเป็นเพราะ ฮาร์ดดิส รึเปล่าอ่ะครับ เพราะว่าชิ้นส่วนอื่นก็เหมือนเดิมทุกอย่างเปลี่ยนแค่ฮาร์ดดิส กังวลว่ามันจะเป็นจากที่อื่น

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
              Last edited by Chopinz; 25 Dec 2011, 21:55:17.

Comment

• Originally posted by pot_simple

สนใจตัวนี้มากเลยครับพี่ A6 ราคาประหยัดลงเยอะเลย
                มีคำถามสงสัย 2 ข้อครับ

1.ถ้าผมเอามาเล่นเกมที่กล่าวมาข้างต้น แบบปรับต่ำ - กลางๆ มันจะมีอาการกระตุกๆ ค้างๆ บ้างไหมครับ ประเด็นคืออยากเล่นลื่นๆไม่กระตุกให้หงุดหงิดใจครับ ภาพอาจจะไม่ต้อง perfect มาก แต่ห้ามกระตุก เข้าไปดูใน youtube ที่พี่บอกมาแล้ว ผมเห็นไหลลื่นดี

2.ในอนาคตผมคงจะไม่อัพเกรดแล้วครับ ถ้าเอาตัวนี้แล้วมัน ok ในระดับที่ผมใช้งาน -->เล่นเกมปรับภาพ ต่ำ-กลางๆ ลื่นๆ อย่ากระตุก ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเน่ท โหลด bit win 7ลื่นๆ (ปัจจุบันผมใช้ xp) การใช้งานทั้งหมดจริงๆก็มีแค่เท่านี้ครับ
                ก็คงจะใช้สัก 1-2 ปีถ้าจะเปลี่ยนก็คงขายทั้งเคสแล้วประกอบใหม่ครับ ถ้าเอาแค่นี้ควรใช้ psu ตัวไหนดีครับ ส่วนเคสผมเลือกตัวไหนได้บ้างครับ ที่น่าสนใจ ที่พี่แนะนำมาผมจดไว้ 5 ตัว สามารถเอามาใช้กับเจ้า a6 ได้ไหมดเลยไหมครับ
                -ITSonas Vanguard
                -Tsunami X-Fire
                -Thermatake V3
                -Nox NX2
                -AerocoolVS9

ปล.ผมเจอสาขา ร้าน advice ที่ the square บางใหญ่ครับใกล้บ้านผมมากเลย เดี๋ยวจะลองเมลล์ไปถามเขาเรื่องสินค้าว่ามีครบไหมนะครับ ระหว่างรอพี่ตอบ ถ้าได้ครบหมดนี่ผมก็จะเหลือเงินบานเลยครับ อิ๊อิ๊ จะได้ไปหาซื้อลำโพงเพิ่มครับ
                ครับผม ตอบได้เป็นข้อๆเลยครับผม
                1.ปรับ ต่ำๆ-กลางๆ ลื่นสุดๆทุกเกมส์ครับผม ความละเอียดสัก 1600x900 นะครับ ดีไม่ดีถ้าปับ 1280x720 ปรับHigh ได้หลายๆเกมส์เลยครับ ถ้าใช้ พวกเกมส์ DX11 ก็คงจอ 1280x720 ปรับกลาง-ต่ำครับ
                อันนี้ที่แนะนำไป คือเล่นแบบลื่นชิวๆเลยครับ ส่วนถ้าเล่นภาพสวยแล้วกระตุกก็คือปรับHigh ครับผม ผมใช้งานแล้วไม่ผิดหวังเลยแถมเย็นจนอยากจะเอา Notebook ไปขายทิ้งเลยครับ มันเสียงพัดลมเบา+เย็นกว่าเครื่องที่เคยๆใช้มามาก ทั้งๆที่ใช้แค่ซิงค์ที่แถมมา

ส่วนเรื่องหนัง บอกได้คำเดียวว่า สบายยัน 1080P ครับผม
                มันคือ CPU ที่สร้างมา ด้วยคอนเซป PerfectHarmony อยุ่แล้วครับ
                ผมหารีวิวได้แล้วครับ
                http://www.overclockzone.com/tor_za/...9/amd_a6_3500/
                นี่เลยครับผม
                (สังเกตุหน้า 7จะเห้นว่า เล่น FarCry2 ปรับ High ใส่AA จอ 1680x1050 (เป็นจอ 16:10) ได้ FPS ที่ 17.1 ซึ่งถือว่าไม่ลื่นมาก แต่ก็สบายๆ ถ้าเล่น Mediem ปิด AA นี่ ไม่ต้องคิดเลยครับ 30FPS++ ลื่นสบายใจ)

2.ถ้าเป็นตามที่ว่าไว้ สบายๆครับผม A6 ออกแบบมาให้เข้ากับ Win7 อยุ่แล้ว ลื่นแน่นอนครับผม
                PSU ที่น่าใช้ ถ้าเอาแค่นี้จริงๆก็ Raidmax450w 850 บาทเลยครับผม ตัวเดียวยาวๆ 2ปีเปลี่ยน หมดประกันพอดีครับผม ถูกและดีสำหรับRaidmaxตัวนี้ หรือถ้ากะว่า ขายของข้างในหมด เหลือไว้แต่ PSU กับ เคส ก็ เอา Scythe500w 1950 บาท ครับผม
                ส่วนเคส ตัวแรก จะถูกและใช้เหล็กงานเดียว กับ3ตัวด้านล่างครับผม
                ตัว Tsunami พัดลมแถมเยอะ ถูกสุด เหล็กเกรดต่ำลงมานิด (คนอื่นใช้วิธีรีดเหล็กด้วยไฟฟ้า ตัวTsunami รีดเหล็กด้วยการชุบเย็น แต่ก็ถือว่าดีกว่าเคสสังกะสี หลายขุมครับ กันกระแสไฟฟ้าคลื่นไฟฟ้า ไหลเข้าสมองได้ดีพอๆกับตัวแพง)
                ส่วน3ตัวข้างล่าง ก็เกรดดีแพงตามราคาพัดลมแถมให้คนละตัว
                ตามนี้ครับ มีอะไรสงสัยถามเพิ่มได้เลยครับผม

ปล.ขอให้ของครบนะครับผม จะได้ประหยัดคุ้มๆ ^^

Originally posted by tonklaz View Post
                สวัสดีครับ ผมขอคำแนะนำเรื่องเสปกคอม หน่อยนะครับ รบกวนจัดเสปกให้ทีนะครับ

งบ 20,000 บาทครับ (ไม่รวมจอนะครับ)

เน้นเล่นเกมส์ ประเภท Sims 3 และเกมส์แรงๆ บ้างครับ อยากเล่นได้แบบลื่นๆ ปรับสุด ได้สบายๆไม่ติดขัด ไม่กระตุกนะครับ

รบกวน ช่วยจัดสเปก พร้อมราคาและร้านให้ทีนะครับ

แนะนำจอให้ด้วยก็จะขอบคุณมากๆเลยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
                ยินดีครับผม
                งบ20000เน้นเล่นเกมส์แรงๆ ถ้าไม่จำกัดค่าย เอาตามนี้เลยครับ
                ถ้าเกินได้หน่อย
                PHENOM II X4 955 3.2 BLACK EDITION 3890
                ASROCK 880GMH-U3S3 2390
                GIGABYTE GTX560Ti OC 1GB D5 7790
                Seagate 500GB 2500
                G.SKILL DDR3 4XL/1600 (2GBX2) CL 9-9-9-24 1100 หรือKingston HyperX 2gbx2 1100
                DVD-RW LG 24X SATA2 600
                ThermalTakeV3 1200
                Scythe600w 2250
                รวม 21720 บาท

ถ้าเกินไม่ไหว แต่อยากเล่นเกมส์แรงเท่าเดิม
                AthlonX3 450 3.2GHz 2400
                GIGABYTE GTX560Ti OC 1GB D5 7790
                G.SKILL DDR3 4XL/1600 (2GBX2) CL 9-9-9-24 1100 หรือKingston HyperX 2gbx2 1100
                รวม 20230 บาท
                คาดว่าต่อเหลือ 20000 พอดีได้ครับ
                หรือถ้า อยากเอาCPU แรง แต่เล่นเกมส์ได้เบาลงหน่อย
                PHENOM II X4 955 3.2 BLACK EDITION 3890
                HIS HD6850 1GB D5 5200
                CM212+ 800
                รวม19930 บาท
                ตามนี้เลยครับผม

ส่วนจอตอนนี้ คุ้มดีแจ่ม ต้องLED AOC21.5 นิ้ว ราคา 3300 บาทที่ Advice ครับผม
                นอกนั้นก็ จอ AOC ACER LG SAMSUNG แล้วแต่ชอบครับผม
                เท่าที่เดินหา 23นิ้ว 4000-4600 บาทครับผม

Originally posted by Darksis View Post
                บังเกิดเกล้ามีความคิดจะย้ายไปเล่น amd x4 +6670 แต่บอร์ดจะเอาของ Asus เพราะ ผมคิดว่า มันน่าจะภาษีดีกว่า 555+
                ครับผม ยินดีแนะนำครับ
                ส่วนบอร์ด ถ้าในงบน้อย บอกได้คำเดียว ASUS เทียบประสิทธิภาพ ASROCK ASROCKหล่อกว่าเยอะครับ คุณภาพในรุ่นต่ำๆของASUS นั้น มีมาไม่ครบเลยครับผม
                แถมบอร์ดเก่าๆ ASUS ทิ้งครับ ไม่ยอมอัพไบออสให้ใช้กับ FX ได้อีก
                เรียกง่ายๆว่าสวยแต่รูปเทพที่ชื่อ แต่จูบไม่หอมจริงๆ (เฉพาะรุ่นต่ำๆนะ)
                http://www.asus.co.th/Motherboards/A...specifications
                http://www.asrock.com/mb/overview.as...Specifications
                (ถ้ามองออก แค่ตรงภาคจ่ายไฟ ก็พอเดาได้แล้วนะครับผม)
                แต่ถ้าอยากจริงๆก็ตัวนี้เลยครับ ตามที่ให้ดูไป
                ASUS M4A88T-M LE ราคา 2350 บาทครับผม

Originally posted by win22222 View Post
                ปีใหม่อยากได้คอมใหม่แต่แม่ไม่อนุมัติ แม่บอกจะเอาไปซื้อเสื้อใหม่ ?.?
                ไหงงั้นหละครับ จะว่าไป เสื้อมันอาจจะไม่แพงเท่าคอมก็ได้ครับผม ฮา

Originally posted by mccallen View Post
                มาแล้วครับ ท่าน จขกท. อุปกรณ์และชุดน้ำของสเปคปราบเกรียน 6หลักของผม

Cooler

Gaming Gear

เดี๋ยวผมจะจัดสเปคใหม่มาอีกนะครับ คงโหดไม่แพง Merry Christmas อีกครั้งครับทุกๆท่าน
                โอะ ครับผม ขอบคุณมากๆนะครับ เดี๋ยววันนี้ตอนเย็นๆจะจัดการให้นะครับผม
                ถ้ายังไง เตือนผมอีกทีนะครับ ช่วงนี้ยุ่งๆติดอะไรเยอะแยะไปหมดเลยครับ

Originally posted by Chopinz View Post
                หวัดดีครับ รบกวนถามเรื่อง ฮาร์ดดิสหน่อยครับ (จริงไปประกอบชุด FX8120 มาแล้วครับ แต่เปิดไม่ติด T^T กำลังส่ง cpu ไปให้คุณวิกรณ์ ดู)

ผมจะใช้คอมในการเปิด vmware 4 จอ (เกมส์) ผมใช้ cpu Athlon iix4 640

แต่วันนี้มีเหตุจำเป็นต้องเอาเจ้า ฮาร์ดดิส (160GB)อายุประมาณ 4 ปี กว่าๆในคอมเครื่องเก่า (คอมเครื่องเก่าเป็นคอมเซ็ทไม่ใช่คอมประกอบนะคับ) มาใส่กับเครื่องในปัจจุบัน (ที่ใช้ vmware) เพราะต้องเอาฮาร์ดดิสเครื่องปัจจุบัน(500GB)ไปประกอบกับเครื่องใหม่ (FX8)

ก่อนหน้านี้ก็ไม่เห็นเป็นอะไร แต่วันนี้ผมต้องเอาเจ้าฮาร์ดดิสตัวนี้มาลงวินโดว์เป็นวินโดว์ 7 และโปรแกรมใหม่ทั้งหมด

สรุปคือ มันเปิด 4 จอได้ แต่ไม่ลื่นเหมือนเดิมอ่ะครับ

รู้สึก มันมักมีอาการแลค และค้าง เข้าเกมส์ช้า โหลดนานขึ้น เปิดคอมติดช้า เกมส์ออนไลน์นะครับ ยิ่งจอที่ 3 กับ 4 นี่เห็นอาการชัดเจนมากเลยครับ จะค้างตอนโหลดเข้าเกมส์และแลค ตอนอยู่ในเกมส์

ซึ่งก่อนหน้านี้ 1 วัน ก่อนเปลี่ยนฮาร์ดดิส ผมก็ยังใช้เปิด 4 จอ แบบลื่นๆ ได้ตามปกติ ตอนนี้เล่นได้แค่ 2 จอแบบลื่นๆ

แบบนี้มันเป็นเพราะ ฮาร์ดดิส รึเปล่าอ่ะครับ เพราะว่าชิ้นส่วนอื่นก็เหมือนเดิมทุกอย่างเปลี่ยนแค่ฮาร์ดดิส กังวลว่ามันจะเป็นจากที่อื่น

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
                ครับอาการนี้เป็นจาก HDD ค่อนข้างจะชัดเจนครับ
                1เลย ตัวHDD เก่านั้นเป็น SATAหรือIDE ครับผม
                2คือ เจ้าPSU หรือตัวของHDDเองมีอาการกระทบกระเทือนหรือไม่ครับผม
                3คือ ซอฟต์แวร์แอบติดไวรัสหรือป่าวครับผม ตอนลงวินโดวได้ฟอร์แมทดีไหม
                4นั้น เรื่อง BAD กินครับผม มีอาการแหว่ง โหลดได้ช้า หรือมีอาการหมุนไม่สะดวกของจานหมุน แบบนี้เริ่มแย่ครับ ถ้าส่งเคลมก่อนหมดประกันได้ก็ดี แต่ถ้าหมดแล้ว แนะนำ พยายามคิดว่ามันเป็น ที่ซอฟต์แวร์ก่อน ค่อยมาเช็คแบตครับผม
                ขอบคุณสำหรับรายละเอียดครบถ้วนนะครับผม แต่ไม่รู้ช่วยได้มากแค่ไหน ยังไงผลเป็นไงมาบอกได้เลยนะครับจะตามติดตลอดครับผม
                Last edited by runshana; 26 Dec 2011, 06:08:46.

Comment

• มีปัญหา นิดหน่อยครับ คือตอนนี้เวลาเปิด chrome นานๆครั้งคอมมันจะอืดมาก

จนขึ้น window explorer error มันเป็น ที่window หรือ chrome อ่ะครับ

เพราะถ้าไม่เปิดเว็บ ไม่เคยเกิดอาการนี่ ต่อให้เล่นเกมหนักแค่ไหนก็ไม่เป็น

Comment

• ดันๆจะติดตามไปเรื่อยๆ

Comment

• Originally posted by kammoonit View Post
                      มีปัญหา นิดหน่อยครับ คือตอนนี้เวลาเปิด chrome นานๆครั้งคอมมันจะอืดมาก

จนขึ้น window explorer error มันเป็น ที่window หรือ chrome อ่ะครับ

เพราะถ้าไม่เปิดเว็บ ไม่เคยเกิดอาการนี่ ต่อให้เล่นเกมหนักแค่ไหนก็ไม่เป็น
                      ลองลง Chrome ใหม่ดูครับผม อาจจะมีปัญหา พวกcookie หรือ อะไรค้างอยู่ ลองเข้าไปลบ ด้วยจะดีมากครับผม

Originally posted by abeachboy View Post
                      ดันๆจะติดตามไปเรื่อยๆ
                      ขอบคุณครับผม

Comment

• ดันครับ ...

Comment

• Originally posted by Z4i View Post
                          ดันครับ ...
                          ขอบคุณครับ

Comment

• ดันอีกเสียงนึง

Comment

• ครับๆ ขอบคุณครับ มาดันด้วย อิอิ

Comment

• ผมรบกวนขอสอบถามเรื่อง cpu 2 ตัวนี้หน่อยนะครับ

AMD Phenom II X4-955 be
                                AMD FX-4100

ใช้เล่นเกมส์ทั่วไป [Sims 3] เน้นเกมแบบแรง แต่ไม่แรงเวอร์ เน้นปรับสุด ลื่น สบาย ไม่กระตุก
                                รบกวนขอความเห็นว่าควรเลือกตัวไหนดี และมันแตกต่างกันมากมั้ยครับ
                                ผมไม่เน้น oc นะครับเน้นเดิมๆเลยครับ [เพราะผมทำไม่เป็นครับ]
                                รบกวนช่วยตอบทีนะครับท่าน

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม ขอบคุณมากๆครับ [ไหว้]

Comment

Working...
                                X