Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by tonklaz View Post
    ผมรบกวนขอสอบถามเรื่อง cpu 2 ตัวนี้หน่อยนะครับ

AMD Phenom II X4-955 be
    AMD FX-4100

ใช้เล่นเกมส์ทั่วไป [Sims 3] เน้นเกมแบบแรง แต่ไม่แรงเวอร์ เน้นปรับสุด ลื่น สบาย ไม่กระตุก
    รบกวนขอความเห็นว่าควรเลือกตัวไหนดี และมันแตกต่างกันมากมั้ยครับ
    ผมไม่เน้น oc นะครับเน้นเดิมๆเลยครับ [เพราะผมทำไม่เป็นครับ]
    รบกวนช่วยตอบทีนะครับท่าน

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม ขอบคุณมากๆครับ [ไหว้]
    ผมว่าPHENOM II X4 955 แรงกว่ารอท่านชนะมาตอบก่อนนะผมแค่สิดปรายแถว ดันๆ(ความตั้งใจไม่เคยเปลี่ยน)

Comment

• Originally posted by abeachboy View Post
      ดันอีกเสียงนึง
      ขอบคุณครับผม

Originally posted by kammoonit View Post
      ครับๆ ขอบคุณครับ มาดันด้วย อิอิ
      ขอบคุณคร้าบ

Originally posted by abeachboy View Post
      ผมว่าPHENOM II X4 955 แรงกว่ารอท่านชนะมาตอบก่อนนะผมแค่สิดปรายแถว ดันๆ(ความตั้งใจไม่เคยเปลี่ยน)
      ตามที่คุณบ่าวว่าไปครับผม ไม่ศิษย์หรอกครับผม คุณบ่าวก็เป็น หนึ่งในผู้ร่วมหาความรู้ไปด้วยครับผม
      แฮะๆ ขอบคุณนะครับที่ช่วยตอบ

Originally posted by tonklaz View Post
      ผมรบกวนขอสอบถามเรื่อง cpu 2 ตัวนี้หน่อยนะครับ

AMD Phenom II X4-955 be
      AMD FX-4100

ใช้เล่นเกมส์ทั่วไป [Sims 3] เน้นเกมแบบแรง แต่ไม่แรงเวอร์ เน้นปรับสุด ลื่น สบาย ไม่กระตุก
      รบกวนขอความเห็นว่าควรเลือกตัวไหนดี และมันแตกต่างกันมากมั้ยครับ
      ผมไม่เน้น oc นะครับเน้นเดิมๆเลยครับ [เพราะผมทำไม่เป็นครับ]
      รบกวนช่วยตอบทีนะครับท่าน

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม ขอบคุณมากๆครับ [ไหว้]
      ถ้านำ2ตัวนี้มาเล่น X4 -955 BEมีภาษีกว่าครับผม ถึงจะเก่ากว่าก็ตาม
      แต่ยังไงก็ดี เราต้องมองการ์ดจอเป็นสำคัญด้วยครับผม ว่าแรงพอดีกับที่ควรจะเป็นหรือไม่ครับผม
      ยังไง ถ้ามีเสป็คให้ผมตรวจปรับได้เลยนะครับผม ยินดีช่วยเหลือเต็มที่ครับ

[ไหว้]ดีใจที่เข้ามาถามครับผม ไม่ต้องกังวลครับ คนกันเอง

Comment

• ดันไม่ได้เข้ามานานเลยครับ สบายกันดีมั้ยครับทุกคน ?

Comment

• Originally posted by slipknot66 View Post
          ดันไม่ได้เข้ามานานเลยครับ สบายกันดีมั้ยครับทุกคน ?
          สบายดีครับผม คุณมาร์คหละครับเป็นยังไงมั่ง สบายดีไหม ^^

Comment

• Originally posted by runshana View Post
            สบายดีครับผม คุณมาร์คหละครับเป็นยังไงมั่ง สบายดีไหม ^^
            สบายดีครับ ก็ตอนนี้พอดีหาข้อมูลเกี่ยวกับการถ่ายภาพน่ะครับ

เลยไม่ค่อยได้เข้ามาช่วยตอบ อิอิ

ปล. ท่านชนะได้กลับบ้านบ้างหรือเปล่าครับ จะปีใหม่แล้ว รักษาสุขภาพด้วยนะครับ ^^

Comment

• ต้อง UP ไว้ครับ กระทู้แบบนี้

Comment

• Originally posted by slipknot66 View Post
                สบายดีครับ ก็ตอนนี้พอดีหาข้อมูลเกี่ยวกับการถ่ายภาพน่ะครับ

เลยไม่ค่อยได้เข้ามาช่วยตอบ อิอิ

ปล. ท่านชนะได้กลับบ้านบ้างหรือเปล่าครับ จะปีใหม่แล้ว รักษาสุขภาพด้วยนะครับ ^^
                ขอบคุณครับผม ช่วงนี้สบายดีครับไม่เป็นอะไรมาก
                ข้อมูลการถ่ายภาพนี่ ผมไม่ค่อยรู้มาก รู้แต่ว่า มันควรจัดองประกอบเป็น 50 50 แค่นั้น กับการมองมุมมองเน้นอันใดอันหนึ่งเป็นหลักแต่มีน้อย ทีเหลือเป็นรองแต่มีเยอะ นอกนั้นไม่รุ้เลย ฮา
                รักษาสุขภาพเช่นกันนะครับคุณมาร์ค

Originally posted by instinct12 View Post
                ต้อง UP ไว้ครับ กระทู้แบบนี้
                ขอบพระคุณครับผม

Comment

• กลับมาจากเขาใหญ่ วังน้ำเขียวอยากบอกว่าหนาวมาก แต่ค่าที่พักถูกกว่าช่วงเทศกาลมาก
                  ปีที่แล้วไปช่วงปีใหม่เจอไป4000+800ค่าคนที่เกินมาจากที่เค้าจำกัดไว้ ปีนี้ไม่อยากเจอคนเยอะ ไปอีกทั้งรีสอทมีแค่กลุ่มผมและเพื่อน
                  ได้ราคา2000ไปกัน6ไม่บวกเพิ่มจำนวนคนที่เกินด้วย ฮ่าๆ ประหยัดตังไปแยะ ปีใหม่ค่อยเอาเงินที่เหลือไปดูหนังดีกว่า

ปีใหม่นี้ขอให้โชคดีกันทุกคนน่ะครับ

Comment

• เปลี่ยนแล้วครับพี่รันจัง หลังจากลองศึกษาข้อมูลของ core i3 2100 และ G620 ผมคิดว่า เจ้าสองตัวนี้ประสิทธิภาพคงไม่แตกต่างอะไรกันมากมาย แต่จะเก้บเงินยัด core i5 2500k เลยรอบเดียว แต่ว่าปีใหม่จะซื้อ power กับ VGA ครับพี่ power น่าจะ 1800+2600 การ์ดจอ ก็น่าจะเวิคครับ เดียวรอได้แน่ๆนอนๆ เรื่องยี่หงยี่ห้อ กี่วัตท์เดียวมาบอกครับพี่

Comment

• Originally posted by win22222 View Post
                      กลับมาจากเขาใหญ่ วังน้ำเขียวอยากบอกว่าหนาวมาก แต่ค่าที่พักถูกกว่าช่วงเทศกาลมาก
                      ปีที่แล้วไปช่วงปีใหม่เจอไป4000+800ค่าคนที่เกินมาจากที่เค้าจำกัดไว้ ปีนี้ไม่อยากเจอคนเยอะ ไปอีกทั้งรีสอทมีแค่กลุ่มผมและเพื่อน
                      ได้ราคา2000ไปกัน6ไม่บวกเพิ่มจำนวนคนที่เกินด้วย ฮ่าๆ ประหยัดตังไปแยะ ปีใหม่ค่อยเอาเงินที่เหลือไปดูหนังดีกว่า

ปีใหม่นี้ขอให้โชคดีกันทุกคนน่ะครับ
                      แหม่ไปเที่ยวกันมาคงสนุกทีเดียว ได้ไปเที่ยวอีกทั้งประหยัดเงินได้ก็คุ้มโอเคครับผม ไปช่วงก่อนปีใหม่นี่แหละแจ่มที่สุดใน3โลกอิอิ
                      ปีใหม่นี้ดูหนังสบายเลย จะดูเรื่องอะไรกันครับเนี่ย

Originally posted by Darksis View Post
                      เปลี่ยนแล้วครับพี่รันจัง หลังจากลองศึกษาข้อมูลของ core i3 2100 และ G620 ผมคิดว่า เจ้าสองตัวนี้ประสิทธิภาพคงไม่แตกต่างอะไรกันมากมาย แต่จะเก้บเงินยัด core i5 2500k เลยรอบเดียว แต่ว่าปีใหม่จะซื้อ power กับ VGA ครับพี่ power น่าจะ 1800+2600 การ์ดจอ ก็น่าจะเวิคครับ เดียวรอได้แน่ๆนอนๆ เรื่องยี่หงยี่ห้อ กี่วัตท์เดียวมาบอกครับพี่
                      ครับผม ตามชอบเลยครับ
                      แต่ถ้าจะอัด 2500K ก็อย่าลืมเปลี่ยนเมนบอร์ดด้วยนะครับผม แพงไปอีกหน่อย แต่แรงดีครับ อิอิ
                      ว่าแต่Powerกับการ์ดจอ เอาอะไรหน่ะครับผม ราคา2600บาทเอง

Comment

• เครียดครับยอมรับ ตังมันไม่พอ อีกอย่าง อยากได้การ์ดจอมาครับ แต่กลัวแบบ power ไฟไม่เต็มที่ มันจะดึงไปทั้งบอร์ด กลัวบอร์ดพังแท้ๆ

นี้หนึ่งตัวครับ เอาตังลงVGA ล้วนๆ

http://thesystem.co.th/prod_manager/...?code=A0043457

http://thesystem.co.th/prod_manager/...?code=A0046238

http://thesystem.co.th/prod_manager/...?code=A0031161

Comment

• อยากถาม จขกท. ว่า Psu Raidmax ถ้าใช้มา OC จะเสถียรไหมครับ

พอดีแถวบ้านผมมีแต่ร้าน advice อ่าครับ + กับ งบน้อยด้วย แหะๆ

เลยอยากทราบ จะมีปัญหาภายหลังหรือเปล่าครับ

Comment

• Originally posted by Darksis View Post
                            เครียดครับยอมรับ ตังมันไม่พอ อีกอย่าง อยากได้การ์ดจอมาครับ แต่กลัวแบบ power ไฟไม่เต็มที่ มันจะดึงไปทั้งบอร์ด กลัวบอร์ดพังแท้ๆ

นี้หนึ่งตัวครับ เอาตังลงVGA ล้วนๆ

http://thesystem.co.th/prod_manager/...?code=A0043457

http://thesystem.co.th/prod_manager/...?code=A0046238

http://thesystem.co.th/prod_manager/...?code=A0031161
                            ถ้าพวก 6670 แนะนำ Raidmax530w 1500 บาทครับผม เอาอยุ่สบายๆเกินพอด้วยครับผม
                            การ์ดจอถ้าจะเอาจริง ไหวก็ 6670 ไม่ไหวก็ 5670 ครับ
                            ส่วน 6570 ไม่แนะนำนักครับผม แรงไม่สู้ 5670

Originally posted by knz20672 View Post
                            อยากถาม จขกท. ว่า Psu Raidmax ถ้าใช้มา OC จะเสถียรไหมครับ

พอดีแถวบ้านผมมีแต่ร้าน advice อ่าครับ + กับ งบน้อยด้วย แหะๆ

เลยอยากทราบ จะมีปัญหาภายหลังหรือเปล่าครับ
                            Raidmax ถือว่าเป็นPSU ที่ดีใช้ได้ครับ ทำงานได้ดี และไม่พังง่าย น่าใช้เหมือนกันครับผม จัดไปอย่าให้เสียเลยครับ ถ้ากะ 6870ขึ้นก็ 630w ถ้ากะ ไม่เกินนั้น ก็ 530w เกินพอครับผม

Comment

• เงินที่เหลือจากเที่ยวผมก็ดูหนังมาราทอนกันเลย เพราะหนังน่าด฿เข้าเยอะเหลือเกิน

Comment

• ได้คอมแว้วววครับ

พี่ค้าบประกอบคอมเสร็จแว้ววววครับ สเปคตามที่พี่จัดให้เลย
                                ที่ร้าน advice บางใหญ่ซิตี้ ประหยัดลงกว่าเดิมเยอะเลย HDD มาราคาลงก่อนจะจ่ายเงินด้วย อิอิอิ

1.AMD A6-3500 (Box,Dcom/Com7) = 2810 บาท
                                2.ASROCK A55 PRO3 = 2400 บาท
                                3.DDR3(1333) 2GB. RenDition X 2 ตัว = 600 บาท (ตัวละ300)
                                4.HDD 500 GB. SATA-III Seagate (16MB., Dcom/Synnex) =2490บาท
                                5.DVD RW 24x LG รุ่น GH24NS = 550 บาท
                                6.Raidmax 450w = 780 บาท
                                7.case (NP) ITSonas Vanguard KB (Blue LED)= 930 บาท

รวม 10560 ครับ

พัดลมไฟสีฟ้าสวยมากมาย
                                พึ่งให้ร้านเขาลง win7 64bit ให้ ตอนแรกผมจะลง 32 เพราะเห็นว่าแรมแค่ 4g แต่ที่ร้านมีแต่ 64 ก็เลยใจร้อนลงโลด
                                ก็เลยมีปัญหานิดหน่อยตอนลงโปรแกรมกระจุกกระจิก แต่นิดเดียวจริงๆครับ โปรแกรมหลักๆลงได้หมด

ตอนนี้กำลังทยอยทดสอบเกมอยู่ครับ เมื่อเย็นทดสอบเกม Dead space 2 ปรับ High สุด ปรากฎว่า.....

ลื่นหัวแตกครับ กระตุกนี่สะกดไม่เป็น อิ๊อิ๊อิ๊ตอนนี้กำลังติดตั้งเกมอยู่ครับ เด๋วพรุ่งนี้น่าจะได้ทดสอบ BTF3 ครับ
                                วันนี้ทำงานวันสุดท้ายด้วย พรุ่งนี้หยุด 4 วันครับ จะเทสเกมให้หนำเลยย

มีคำถามเพิ่มด้วยครับ
                                1.ถ้าผมจะไปเพิ่มแรมอีก 2g เป็นทั้งหมด 6g มีข้อดี-ข้อเสียอย่างไรบ้างครับ
                                2.port hdmi ด้านหลังผมใช้ประโยชน์อะไรได้บ้างครับ(เคสเก่าผมจะต่อสาย dvi เข้ากับจอ samsung เสียดายที่เครื่องนี้ไม่มีรู dvi)
                                3.ช่วยแนะนำจอ led full hd ในราคาประหยัดหน่อยครับผม

ขอบคุณพี่มากนะครับ ถ้าไม่ได้พี่ช่วยแนะนำให้ผมก็คงจะต้องเสียตังเยอะกว่านี้ และใช้งานไม่คุ้มค่าแน่ๆครับ
                                พอได้เครื่องนี้มาเงินเก็บก็ยังเหลือซื้อของอย่างอื่นได้อีก และเพียงพอต่อการใช้งานของตัวผมด้วยครับ

เก็บภาพมาให้ดูด้วยครับ โดนใจมากมาย

Comment

Working...
                                X