Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Culolo View Post
    นอกจาก asrock 880gmh u3s3 แล้ว มีบอร์ดรุ่นใหนที่รองรับ AM3+,RAM อัพได้ 16 G
    ในราคาไม่เกิน 3,000 บ้างครับ ขอหลายๆรุ่นเลย
    Gigabyte 970A-D3 2900 ครับ นอกนั้นใน3000 ไม่ค่อยมีตัวไหนน่าสนนะครับ ไปอีกทีก็ Asrock970Extreme3 ที่ราคา 3300 บาทครับผม

Originally posted by Darksis View Post
    อ้าว ซวยแล้ว GTS450 ผม ไม่ดีขนาดนั้นเลยหรอ ต้องขายซะละ T^T แต่ดันชอบบอดี้มันซะนั้น อ่าๆ ใส่แล้วทะลุบอร์ด P8H61 m le เลยละครับ
    ไม่ถึงกับไม่ดีครับ มันเคยดีมากๆมาก่อน แต่ตอนนี้ มันตกรุ่นแล้วครับ

Originally posted by win22222 View Post
    วันก่อนคุณชนะถามว่าทำอะไร ผมเพิ่งเรียนจบช่วงตุลาที่ผ่านมาทำงานออดิทครับได้เดือนเดียวแล้วหยุดยาวน้ำท่วม ฮ่าๆ
    กลับมาทำหลังปีใหม่ เวลางาน9-18.00 แต่กลับ19.00ประจำช่วงงานไม่ยุ่ง ฮ่าๆ ที่ทำงานบอกนี้งานน้อยแล้ว
    เดียวรอเดือนหน้างานจะเยอะพี่ๆบอกได้นอนออฟฟิสแน่ ฮ่าๆ
    ยังงี้เอง ขยันจังเลย พยายามเข้านะครับผม
    ผมก็อยากไปหางานทำไวๆเหมือนกัน จะได้มีเงินเลี้ยงแม่เลี้ยงน้อง

Originally posted by Darksis View Post
    มีเพื่อนแล้วสิครับ อ่าๆ เดวเก็บตังอีกหน่อยค่อยถีบตัว แต่คงใช้ GTS450 ไปนานนิดนึง (ตังหมด)

อ้าวรองรับ DX10 แต่ทำไมข้างกล่องของ EVGA GTS 450 มันเขียนว่ารองรับ dx11 อะท่าน
    เอ แปลว่าตัวใหม่ๆ รองรับแล้วกระมังครับ ผมก็ไม่ได้ติดตาม
    แต่450 กับ 5770 ทำออกมา ตอนยุค 10.1 ครับผม
    ถ้าผิดพลาดก็ขออภัยด้วยครับ =/\=
    Last edited by runshana; 7 Jan 2012, 12:00:45.

Comment

• เอ แปลว่าตัวใหม่ๆ รองรับแล้วกระมังครับ ผมก็ไม่ได้ติดตาม
      แต่450 กับ 5770 ทำออกมา ตอนยุค 10.1 ครับผม
      ถ้าผิดพลาดก็ขออภัยด้วยครับ =/\=
      อ่อ ท่าน ผมเห้นรุ่นเก่าๆ ตรงแผงวงจรมันสีเหลือง แต่ของผมมันสีออกดำๆ แสดงว่าคนละรุ่นนะสิครับ ถูกหรือปล่าวครับ หรือว่ายังไง

Comment

• แต่ที่หยุดไปอดเงินเดือนเพราะยังอยู่ในช่วงทดสอบงานเลยไม่ได้ตังได้แค่เดือนแรกที่ทำ T.T

Comment

• ขอนอกเรื่องกันนิดครับ มีปัญหามาถามหน่อย คือช่วงนี้ไม่รุเครื่องเป็นไร เวลาดูหนังแล้วเลื่อนไปในช่วงที่ต้องการ เครื่องจะค้างตลอด จะเป็นบ่อยหากใช้gom เล่น แล้วกับไฟล์ .mkv จะค้างสนิท ไฟ hdd ค้าง ต้องรีเครื่องอย่่างเดียว อีกเรื่องนึง ไม่รู้เกี่ยวกันรึเปล่า แต่เท่าที่ลองๆดู ถ้าหากมีการใช้งานport sata ลำดับ2(ตามที่เขียนบน m/b )ในบางครั้ง เครื่องจะค้างที่หน้าเช็คอุปกรณ์ ไม่ไปไหนเลย ต้องถอดออกถึงจะใช้งานได้(m/b ที่ใช้ asus p5kpl-vm) มี sata 4port ใช้ hdd 3 dvd 1 ตอนนี้เวลาใช้งานก็ถอด dvd ออก อาการอย่างนี้ มันแก้ยังไงครับ หรือซ่อมไม่ได้ ><
          Last edited by moshizu; 7 Jan 2012, 15:50:14.

Comment

• ดัน อิอิอิ

Comment

• ทักทายทุกท่านครับ หายไปนานความรู้เพียบจด ๆๆ

พอดีช่วงนี้กำลังจะซื้อกล้องเลยหายไป

ท่านชนะไม่ต้องตกใจนะครับ ผมยังอยู่เป็นกำลังใจและคอยช่วยเหลือท่านอยู่นะคร้าบบบ

เพียงแต่ตอนนี้ไปหาความสุขให้ตัวเองอยู่ อิอิ

Comment

• มาดันๆ คนกระทู้นี้ส่วนใหญ่อยู่ดึกกันตลอด ฮ่าๆ มาดันทีไรเวลาใกล้ๆกัน ฮ่าๆ

Comment

• กระทู้นี้ชอบคุยกันดึกๆ ใครมีเว็บเปรียบเทียบ cpu-cpu VGA-VGA ไหมครับ ผมลืมเจ้าเว็บนั้นไปแล้ว ที่มันจะมีค่าอะไรก็ไม่รู้สีดำขาวยาวๆหลายบรรทัดอะคับ
                  Last edited by Darksis; 7 Jan 2012, 22:53:28.

Comment

• พระเจ้าอยากบอกว่า สุดยอดมากๆๆคับ

Comment

• - - ง่า รอต่อไป

Comment

• เก็บข้อมูล+ดันๆ

Comment

• Originally posted by Darksis View Post
                          กระทู้นี้ชอบคุยกันดึกๆ ใครมีเว็บเปรียบเทียบ cpu-cpu VGA-VGA ไหมครับ ผมลืมเจ้าเว็บนั้นไปแล้ว ที่มันจะมีค่าอะไรก็ไม่รู้สีดำขาวยาวๆหลายบรรทัดอะคับ

http://www.tomshardware.com/reviews/...ng,3077-5.html

http://www.tomshardware.com/reviews/...ew,3107-7.html

Comment

• Originally posted by Darksis View Post
                            อ่อ ท่าน ผมเห้นรุ่นเก่าๆ ตรงแผงวงจรมันสีเหลือง แต่ของผมมันสีออกดำๆ แสดงว่าคนละรุ่นนะสิครับ ถูกหรือปล่าวครับ หรือว่ายังไง
                            อันนี้ผมไม่แน่ใจสำหรับ 450ยุคใหม่(ซึ่งก็เก่าแล้ว) นะครับว่ามันรองรับยังไงบ้าง ต้องขออภัยตรงจุดนี้ครับ ไม่ได้ศึกษา
                            แต่ที่ทราบตอนแรกคือ มันออกมาชนกัน กับ 5XXX และใช้ DX10.1 ครับผม

Originally posted by win22222 View Post
                            แต่ที่หยุดไปอดเงินเดือนเพราะยังอยู่ในช่วงทดสอบงานเลยไม่ได้ตังได้แค่เดือนแรกที่ทำ T.T
                            อ้าวเขาไม่ได้ให้เงินซะงั้น
                            พยายามต่อไปครับผมอย่าท้อนะครับ

Originally posted by moshizu View Post
                            ขอนอกเรื่องกันนิดครับ มีปัญหามาถามหน่อย คือช่วงนี้ไม่รุเครื่องเป็นไร เวลาดูหนังแล้วเลื่อนไปในช่วงที่ต้องการ เครื่องจะค้างตลอด จะเป็นบ่อยหากใช้gom เล่น แล้วกับไฟล์ .mkv จะค้างสนิท ไฟ hdd ค้าง ต้องรีเครื่องอย่่างเดียว อีกเรื่องนึง ไม่รู้เกี่ยวกันรึเปล่า แต่เท่าที่ลองๆดู ถ้าหากมีการใช้งานport sata ลำดับ2(ตามที่เขียนบน m/b )ในบางครั้ง เครื่องจะค้างที่หน้าเช็คอุปกรณ์ ไม่ไปไหนเลย ต้องถอดออกถึงจะใช้งานได้(m/b ที่ใช้ asus p5kpl-vm) มี sata 4port ใช้ hdd 3 dvd 1 ตอนนี้เวลาใช้งานก็ถอด dvd ออก อาการอย่างนี้ มันแก้ยังไงครับ หรือซ่อมไม่ได้ ><
                            เอ เท่าที่เดา ตอนนี้ใช้ WinXP หรือป่าวครับ
                            ลองลงWin7 ก่อน
                            ถ้าหากไม่หาย คงเป้นที่ Hardware ลองเช็คพวกพอต และสายดูครับว่ามันมีอาการผิดปกติไหม
                            หรือลองเปลี่ยน HDD มาทดลองครับผม คาดว่าน่าจะเวิร์คขึ้น (หมายถึง HDD ตัวที่นำมารันนะครับ) อาจจะเป็นที่ HDD ได้

Originally posted by kammoonit View Post
                            ดัน อิอิอิ
                            ขอบคณครับผม

Originally posted by slipknot66 View Post
                            ทักทายทุกท่านครับ หายไปนานความรู้เพียบจด ๆๆ

พอดีช่วงนี้กำลังจะซื้อกล้องเลยหายไป

ท่านชนะไม่ต้องตกใจนะครับ ผมยังอยู่เป็นกำลังใจและคอยช่วยเหลือท่านอยู่นะคร้าบบบ

เพียงแต่ตอนนี้ไปหาความสุขให้ตัวเองอยู่ อิอิ
                            ครับผม หาความสุขส่วนตัวให้มากๆนะครับ นานๆแวะมาที หรือมาบ่อยๆก็ดีนะครับผม อิอิ
                            ขอให้เก่งกล้องไวๆนะครับ

มาดันๆ คนกระทู้นี้ส่วนใหญ่อยู่ดึกกันตลอด ฮ่าๆ มาดันทีไรเวลาใกล้ๆกัน ฮ่าๆ
                            ฮาๆ ผมมาเช้าตรู่ครับ อิอิ

กระทู้นี้ชอบคุยกันดึกๆ ใครมีเว็บเปรียบเทียบ cpu-cpu VGA-VGA ไหมครับ ผมลืมเจ้าเว็บนั้นไปแล้ว ที่มันจะมีค่าอะไรก็ไม่รู้สีดำขาวยาวๆหลายบรรทัดอะคับ
                            ตามนี้เลยครับ
                            http://www.techpowerup.com/reviews/?...ry=Video+Cards
                            ตามท่านTWK ขอบคุณมากๆครับที่เข้ามาช่วยแนะนำ

Originally posted by Akira_Sora View Post
                            พระเจ้าอยากบอกว่า สุดยอดมากๆๆคับ
                            ขอบคุณครับ

Originally posted by moshizu View Post
                            - - ง่า รอต่อไป
                            ขอโทษนะครับผม ตอบให้แล้วนะครับ

Originally posted by abeachboy View Post
                            เก็บข้อมูล+ดันๆ
                            ขอบคุณครับผม

Comment

• ถึงคุณชนะ คือไม่ว่าจะเอาตัวไหนไปใส่ จะเป็นที่port นั้นที่เดียวครับ ผมได้ลองสลับแล้ว port อืนไม่มีปัญหา แต่ถ้าบูตไม่ได้ ส่วนใหญ่8ใน9ครั้ง จะเป้นที่port เบอร์2หากถอดออก ก็ใช้ได้ ไม่มีปัญหาเลย - - ***ปัจจุบัน รัน win7 อยู่แล้วอาครับ - -

Comment

• ดันไว้อย่าให้ตก

Comment

Working...
                                X