Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• น่ารักอะครับ ขอบพระคุณมากครับ

มีคำถามครับ คือ ผมมีบอร์ดที่มี VGA และก็ใส่ GTS450 ซึ่งเป็น DVI ทั้งคู่(ใส่หัวแปลงเป็น VGA) ถ้าเกิดผมต่อจอนึงจาก VGA จอนึงจาก VGA onboard จะได้ไหมครับ

ปล.สนใจอยากได้คลิปประกอบคอมไหมครับ อ่าๆ ว่างๆผมจะทำแบบไม่เก็บสายมา(ผมเก็บสายไม่เป็น T^T)

อุ้ยตายละ หลังจากดุตารางแล้ว AMD Athlon II X3-450 แรงกว่า G620 ช่องนึง อ่าๆ แต่ราคาไม่แตกต่าง อะไรแว๊!!!!!!!!! สงสัยต้องเก็บตังย้ายไป AMD ซะแล้ว
    Last edited by Darksis; 8 Jan 2012, 16:36:51.

Comment

• ชิพ78LMT นี่มันรองรับ cpu ได้สูงสุดแค่ไหนหรอครับ แล้วต่างกับ 880มากรึเปล่าแล้ว fx4 กับ athlon II x3 450 ต่งกันหลายขุมมั้ย (รู้ว่ามันต่างนะ แต่สงสัยว่ามากมั้ย)

ไหนๆแล้วรบกวนจัดชุด fx4 ในงบ8000 ได้มั้ยครับ ถ้าได้ vga on sata3 ด้วย จะเริดมาก ขอบคุณครับ
      แต่ถ้าเน้นแปลงไฟล์ ใช้แบบไหนถึงแปลงได้เร็วละครับ
      Last edited by moshizu; 8 Jan 2012, 18:57:54.

Comment

• ดันให้ครับ ^^

Comment

• Originally posted by moshizu View Post
          ถึงคุณชนะ คือไม่ว่าจะเอาตัวไหนไปใส่ จะเป็นที่port นั้นที่เดียวครับ ผมได้ลองสลับแล้ว port อืนไม่มีปัญหา แต่ถ้าบูตไม่ได้ ส่วนใหญ่8ใน9ครั้ง จะเป้นที่port เบอร์2หากถอดออก ก็ใช้ได้ ไม่มีปัญหาเลย - - ***ปัจจุบัน รัน win7 อยู่แล้วอาครับ - -
          ครับผม คาดว่าตัวจ่ายไฟ ไม่ก็ตะกั่วที่#2 อาจจะช๊อต ทางแก้คงต้องตามท่านก่อนครับผม ยังมองเห็นภาพไม่มากนัก ขออภัยด้วยนะครับผม

Originally posted by abeachboy View Post
          ดันไว้อย่าให้ตก
          ขอบคุณครับ

Originally posted by moshizu View Post
          ชิพ78LMT นี่มันรองรับ cpu ได้สูงสุดแค่ไหนหรอครับ แล้วต่างกับ 880มากรึเปล่าแล้ว fx4 กับ athlon II x3 450 ต่งกันหลายขุมมั้ย (รู้ว่ามันต่างนะ แต่สงสัยว่ามากมั้ย)

ไหนๆแล้วรบกวนจัดชุด fx4 ในงบ8000 ได้มั้ยครับ ถ้าได้ vga on sata3 ด้วย จะเริดมาก ขอบคุณครับ
          แต่ถ้าเน้นแปลงไฟล์ ใช้แบบไหนถึงแปลงได้เร็วละครับ
          ชิพในยุค 7xx รองรับถึงAM3 ครับผม
          ส่วนชิพในยุค 8XX รองรับถึง AM3+
          คาดว่า ชิพในยุค 9XX จะรองรับถึง AM4

ส่วนFX4 ถ้าเอาชิพยุค 9xx จะไม่มี VGAon ครับผม ถ้าเอาชิพ 8XX ก็okครับ
          ในงบ 8000 อาจจะจัดลำบากหน่อยถ้าไม่รวม HDD ก็ไหวครับ ส่วนถ้าเน้นแปลงไฟล์ มี AthlonX3 460 ครับ Speed เดิมๆที่ 3.4GHz ราคา 2450 บาทเองที่Advice ถ้าจะเอาOC ก้ FX4-4100 แหละครับ เอาไปOCสัก 4.0GHz ครับ บอร์ด Asrock ตัวนี้พอไหวครับผม

FX4-4100 Advice 3300
          Asrock880GMH/U3S3 2400
          KinstonHyperX 2gb*2 =4GB 1100
          Raidmax450w 800
          รวม 7600 บาท
          ส่วนเคสนั้น 400 เลือกได้ครับผมที่พันทิพ แล้ว HDD ใช้ของเดิม
          แต่ถ้าจะเอาใหม่หมดจริงๆ 8000 ไม่ไหวครับผม ที่ให้แรมbus1600 เพราะการแปลงไฟล์จะไวขึ้นแน่นอนครับ ได้USB3 SATA3 VGAOnครับผม

Originally posted by Darksis View Post
          น่ารักอะครับ ขอบพระคุณมากครับ

มีคำถามครับ คือ ผมมีบอร์ดที่มี VGA และก็ใส่ GTS450 ซึ่งเป็น DVI ทั้งคู่(ใส่หัวแปลงเป็น VGA) ถ้าเกิดผมต่อจอนึงจาก VGA จอนึงจาก VGA onboard จะได้ไหมครับ

ปล.สนใจอยากได้คลิปประกอบคอมไหมครับ อ่าๆ ว่างๆผมจะทำแบบไม่เก็บสายมา(ผมเก็บสายไม่เป็น T^T)

อุ้ยตายละ หลังจากดุตารางแล้ว AMD Athlon II X3-450 แรงกว่า G620 ช่องนึง อ่าๆ แต่ราคาไม่แตกต่าง อะไรแว๊!!!!!!!!! สงสัยต้องเก็บตังย้ายไป AMD ซะแล้ว
          ฮาๆ คือไม่ใช่ไรหรอกครับ ใช้งานจริง G620 มันคือ DuoCore ที่ย้ายSocket มาเท่านั้นเองครับผม
          แล้วราคาต่อหัว มันก็แพง สู้ AthlonX3 ไม่ได้
          ถ้าผมจะจับ Intel หรือใครๆ ก็อยากใหโดดไปI5 เลย มันดีจนรู้สึกได้
          แต่ถ้า ไปไม่ถึงI5 ผมว่ายืนฝั่งAMD จะเวิร์คกว่ามากครับผม 3core 2400 // 4core 3400
          ถ้าใช้วิธีต่อ 2จอ ก็ได้ครับผม

Originally posted by ninja001 View Post
          ดันให้ครับ ^^
          ขอบคุณครับผม

Comment

• นอนครับนอน ๆๆๆ onion-head-emoticon-86.gif

Comment

• Originally posted by runshana View Post
              ครับผม คาดว่าตัวจ่ายไฟ ไม่ก็ตะกั่วที่#2 อาจจะช๊อต ทางแก้คงต้องตามท่านก่อนครับผม ยังมองเห็นภาพไม่มากนัก ขออภัยด้วยนะครับผม

ขอบคุณครับ

ชิพในยุค 7xx รองรับถึงAM3 ครับผม
              ส่วนชิพในยุค 8XX รองรับถึง AM3+
              คาดว่า ชิพในยุค 9XX จะรองรับถึง AM4

ส่วนFX4 ถ้าเอาชิพยุค 9xx จะไม่มี VGAon ครับผม ถ้าเอาชิพ 8XX ก็okครับ
              ในงบ 8000 อาจจะจัดลำบากหน่อยถ้าไม่รวม HDD ก็ไหวครับ ส่วนถ้าเน้นแปลงไฟล์ มี AthlonX3 460 ครับ Speed เดิมๆที่ 3.4GHz ราคา 2450 บาทเองที่Advice ถ้าจะเอาOC ก้ FX4-4100 แหละครับ เอาไปOCสัก 4.0GHz ครับ บอร์ด Asrock ตัวนี้พอไหวครับผม

FX4-4100 Advice 3300
              Asrock880GMH/U3S3 2400
              KinstonHyperX 2gb*2 =4GB 1100
              Raidmax450w 800
              รวม 7600 บาท
              ส่วนเคสนั้น 400 เลือกได้ครับผมที่พันทิพ แล้ว HDD ใช้ของเดิม
              แต่ถ้าจะเอาใหม่หมดจริงๆ 8000 ไม่ไหวครับผม ที่ให้แรมbus1600 เพราะการแปลงไฟล์จะไวขึ้นแน่นอนครับ ได้USB3 SATA3 VGAOnครับผม

ขอบคุณมากเลยครับ ค่ดว่า อีก1-2 วันคงได้ถอย ละ ตอนนี้ลังเลมากมาย ใจนึงเอียงไป fx ละ แต่เห็นเค้าว่า x3 แรงกว่า เรื่องm/b อีก เอา ชิพ9xx มา แล้วเอาการืดเก่ามาใช้ไปก่อนดีมั้ยเนี่ย - - ไม่ทราบ ถ้าเป็นชิพ9xx มีตัวไหนแนะนำได้บ้างครับ hdd มีแล้ว psu มี superblack2 แล้ว น่าจะพอกับชุดใหม่

Comment

• สอบถามหน่อยครับ
                แล้วตามเสป็ค 14000 เนี่ยผมควรใช้เคสแบบไหนดีครับ เลือกไม่ถูก
                ATi HD6770 xfx กับ PSU : PowerMonster650Watt ซื้อร้านไหนในพันทิพ ครับผม search หาไม่เจอสักร้าน T_T
                ขอบคุณครับ

Comment

• สวัสดีครับ แวะมาช่วยดันน

ตอนนี้คอมเป็นอะไรไม่ทราบ งอแงบ่อยจริงๆ

Comment

• Originally posted by Princeshev View Post
                    นอนครับนอน ๆๆๆ [ATTACH=CONFIG]1524773[/ATTACH]
                    อุยตกใจ ตาแทบแตกเลยครับ อิอิ

Originally posted by moshizu View Post
                    ขอบคุณมากเลยครับ ค่ดว่า อีก1-2 วันคงได้ถอย ละ ตอนนี้ลังเลมากมาย ใจนึงเอียงไป fx ละ แต่เห็นเค้าว่า x3 แรงกว่า เรื่องm/b อีก เอา ชิพ9xx มา แล้วเอาการืดเก่ามาใช้ไปก่อนดีมั้ยเนี่ย - - ไม่ทราบ ถ้าเป็นชิพ9xx มีตัวไหนแนะนำได้บ้างครับ hdd มีแล้ว psu มี superblack2 แล้ว น่าจะพอกับชุดใหม่
                    ครับผม ถ้าหวังเทคโนโลยีใหม่ และไม่ซีเรียส FX4 ก็ถือว่าดี แต่ไม่ถึงกับหล่อครับ อิอิ
                    เมนบอร์ดชิพ 9xx ตอนนี้ ราคาไม่แพงที่สุดเป็น Gigabyte 970A-D3 ครับผม 2900 บาทคุ้มค่าคุ้มราคา ไม่แพงมากไป มีครบครับผม แต่ไม่มีออนบอร์ด ถ้าใช้การ์ดจอเก่าช่วยก็ok (ชิพ9xx ไม่มีออนบอร์ด เพราะผลักดันคนไปเล่น A4 A6 A8)
                    SuperBlack2 พอok อยู่ครับผมถือว่าโอเค

Originally posted by Seraphis View Post
                    สอบถามหน่อยครับ
                    แล้วตามเสป็ค 14000 เนี่ยผมควรใช้เคสแบบไหนดีครับ เลือกไม่ถูก
                    ATi HD6770 xfx กับ PSU : PowerMonster650Watt ซื้อร้านไหนในพันทิพ ครับผม search หาไม่เจอสักร้าน T_T
                    ขอบคุณครับ
                    PowerMonster650w ถือเป็นPSU ระดับต่ำที่ผมรู้สึกว่าดีที่สุด(เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ)มันหาได้ตามร้าน ชั้น4ในพันทิพครับผม
                    ส่วน XFX6770 ของหมดแล้วครับ หาไม่ได้เลย (เศร้า)
                    ถ้าซื้อตอนนี้คงต้องลดspec ลงหน่อยครับผมเป็น A6+6670 ก็หล่อดีนะครับผม
                    ส่วนเคส ถ้าเอาดีๆไม่แพงก็ TsunamiXFire หรือ ITSonasVanguard ครับผม หล่อดี
                    สอบถามเพิ่มเติมได้ครับผม

Comment

• ขอความเห็น ชุดโหลดบิต+HD1080P+เกมส์off line จะจัดอะไรดีครับ

โหลดบิต โหลดตอนกลางคืน ไม่เน้นแสงสีและต้องเงียบๆครับ
                      HD1080P ใช้กับ LCD32และPlama50 ทั้งMKVและBlueray
                      เกมส์ off line อย่าง MW3 หรือ Dirt

ของเดิมจากเครื่องเก่าของอัน มี
                      case ลูกเต๋า /psu icute titanium /HDD4ลูก/aoc20กว่านิ้ว

ของใหม่ได้ราคามาตามนี้ แต่ไม่รู้มีของไม๊ครับ
                      CPU
                      A63670 FM1 2.6G HD6530D100W 4Core =3890@TK [ที่ถูกน่าจะ 2.7G]
                      X61055T AM3 2.8G 125W 6 core = 4590@advice
                      FX6100 AM3+ 3.3G 95w 6 core =5330@advice

Board
                      apu Asrock a75mITX =2700@advice
                      apu Gigabyte a75-d3h = 3550@jedi
                      apu gigabyte a75m-ud2h =3450@jedi
                      am3 asrock 880gmh/u3s3 =2390@jedi

Ram
                      Kingston 4G/1600 hyperx =870@advice

มีตัวอื่นแนะนำได้นะครับ
                      งบ แยกเป็นไม่เกิน9000 กับไม่เกิน 13000 ครับ

Comment

• up up up

Comment

• ฮาๆ คือไม่ใช่ไรหรอกครับ ใช้งานจริง G620 มันคือ DuoCore ที่ย้ายSocket มาเท่านั้นเองครับผม
                          แล้วราคาต่อหัว มันก็แพง สู้ AthlonX3 ไม่ได้
                          ถ้าผมจะจับ Intel หรือใครๆ ก็อยากใหโดดไปI5 เลย มันดีจนรู้สึกได้
                          แต่ถ้า ไปไม่ถึงI5 ผมว่ายืนฝั่งAMD จะเวิร์คกว่ามากครับผม 3core 2400 // 4core 3400
                          ถ้าใช้วิธีต่อ 2จอ ก็ได้ครับผม
                          เจ้า GTS450 มี DVI 2 รู ถ้าเกิดผม ต่อ จอสองจอ โดยเสียบ DVI ทั้งสองรูก็ได้ใช่ไหมครับ อ่อ ผมว่าจะเก็บตังแล้วก็ย้ายไป AMD ชั่วคราวอะครับ แล้วเก้บตังยาวรอ i5 2500k เลยทีเดียว ผมว่าจะขายบอร์ดกับcpu ทิ้ง แต่ขอเก็บตังก่อน อ่าๆ ซักห้าร้อย ซักพัน จะได้มีต้นทุน

นอนครับนอน ๆๆๆ แนบเอกสาร 1524773
                          โหยยยยยยยย พี่ท่าน เอาตาแทบแตก อ่าๆ ตกใจรีบปิดเลย

Comment

• Originally posted by ton1421 View Post
                            ขอความเห็น ชุดโหลดบิต+HD1080P+เกมส์off line จะจัดอะไรดีครับ

โหลดบิต โหลดตอนกลางคืน ไม่เน้นแสงสีและต้องเงียบๆครับ
                            HD1080P ใช้กับ LCD32และPlama50 ทั้งMKVและBlueray
                            เกมส์ off line อย่าง MW3 หรือ Dirt

ของเดิมจากเครื่องเก่าของอัน มี
                            case ลูกเต๋า /psu icute titanium /HDD4ลูก/aoc20กว่านิ้ว

ของใหม่ได้ราคามาตามนี้ แต่ไม่รู้มีของไม๊ครับ
                            CPU
                            A63670 FM1 2.6G HD6530D100W 4Core =3890@TK [ที่ถูกน่าจะ 2.7G]
                            X61055T AM3 2.8G 125W 6 core = 4590@advice
                            FX6100 AM3+ 3.3G 95w 6 core =5330@advice

Board
                            apu Asrock a75mITX =2700@advice
                            apu Gigabyte a75-d3h = 3550@jedi
                            apu gigabyte a75m-ud2h =3450@jedi
                            am3 asrock 880gmh/u3s3 =2390@jedi

Ram
                            Kingston 4G/1600 hyperx =870@advice

มีตัวอื่นแนะนำได้นะครับ
                            งบ แยกเป็นไม่เกิน9000 กับไม่เกิน 13000 ครับ
                            ครับผม
                            ถ้าเน้นเล่นเกมส์ออฟไลน์หน่อยๆไม่ถึงกับแรงมาก A6 3500 เอาอยู่ครับผม ที่Adviceได้ราคานี้
                            A6-3500 = 2800
                            Asrock A55 Pro3 =2400 <<< คุ้มมาก
                            Rendition 2gb*2 1333Mhz = 4GB <<< (ตัวนี้ชื่อไม่คุ้น แต่ชิพแรมดีมากนะครับ)
                            รวม 5800 บาท
                            เพียงเท่านี้ ก็พอเพียงแล้วครับ
                            ถ้าจะเอาครบๆเลย มี Icute อยู่แล้วอาจจะจัด ATI HIS 6670 2900 บาท ที่Advice มาด้วยก็ได้ครับผม เท่านี้ก็ครบๆแล้ว คุ้มค่า รวมไม่เกิน 9000บาทประหยัดไฟสุดๆ ครับผม ใช้งานสุดๆ ไม่เกิน 260w เปิดโหลดบิททิ้งไว้นี่ไม่เกิน45w แน่นอนครับ

ส่วนไม่เกิน13000 ตามนี้ครับ
                            FX6100 AM3+ 3.3G 95w 6core = 5400
                            Asrock970A-D3 2900
                            KingstonHyperX 2gb*2 = 1100
                            ATI HIS 6670 2900
                            รวม 12300 บาท
                            ตามนี้ครับผม คุ้มค่าเลย ^^ สงสัยอะไรถามเพิ่มได้เลยนะครับผม

Originally posted by abeachboy View Post
                            up up up
                            ขอบคุณครับผม

Originally posted by Darksis View Post
                            เจ้า GTS450 มี DVI 2 รู ถ้าเกิดผม ต่อ จอสองจอ โดยเสียบ DVI ทั้งสองรูก็ได้ใช่ไหมครับ อ่อ ผมว่าจะเก็บตังแล้วก็ย้ายไป AMD ชั่วคราวอะครับ แล้วเก้บตังยาวรอ i5 2500k เลยทีเดียว ผมว่าจะขายบอร์ดกับcpu ทิ้ง แต่ขอเก็บตังก่อน อ่าๆ ซักห้าร้อย ซักพัน จะได้มีต้นทุน

โหยยยยยยยย พี่ท่าน เอาตาแทบแตก อ่าๆ ตกใจรีบปิดเลย
                            อิอิ ครับผม ลองดูสักครา ไม่ผิดหวังครับผม กินนิ่มกว่า G620 แน่นอนครับผม
                            ส่วน GTS450 มันเป็นมาตรฐานต่อ2 จออยู่แล้วครับผม สบายๆครับ

Comment

• อิอิ ครับผม ลองดูสักครา ไม่ผิดหวังครับผม กินนิ่มกว่า G620 แน่นอนครับผม
                              ส่วน GTS450 มันเป็นมาตรฐานต่อ2 จออยู่แล้วครับผม สบายๆครับ
                              ครับ เดียวจะไปหาสายDVI มา (ช่างหายากอะไรเช่นนี้ ผมว่าขี้เกียจหามากกว่า) พอจะแนะนำบอร์ดได้ไหมครับ เอาราคาพอๆกับ P8 H61 m le เพราะ ผมไม่อยาก +- มากเท่าไร

Comment

• บอร์ดเชียร์ Asrock 880GMH/U3S3 ตัวคุ้มๆครบๆนะ USB3 SATA3 ครบ

Comment

Working...
                                X