Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by runshana View Post
    ครับผม
    ถ้าเน้นเล่นเกมส์ออฟไลน์หน่อยๆไม่ถึงกับแรงมาก A6 3500 เอาอยู่ครับผม ที่Adviceได้ราคานี้
    A6-3500 = 2800
    Asrock A55 Pro3 =2400 <<< คุ้มมาก
    Rendition 2gb*2 1333Mhz = 4GB <<< (ตัวนี้ชื่อไม่คุ้น แต่ชิพแรมดีมากนะครับ)
    รวม 5800 บาท
    เพียงเท่านี้ ก็พอเพียงแล้วครับ
    ถ้าจะเอาครบๆเลย มี Icute อยู่แล้วอาจจะจัด ATI HIS 6670 2900 บาท ที่Advice มาด้วยก็ได้ครับผม เท่านี้ก็ครบๆแล้ว คุ้มค่า รวมไม่เกิน 9000บาทประหยัดไฟสุดๆ ครับผม ใช้งานสุดๆ ไม่เกิน 260w เปิดโหลดบิททิ้งไว้นี่ไม่เกิน45w แน่นอนครับ

ส่วนไม่เกิน13000 ตามนี้ครับ
    FX6100 AM3+ 3.3G 95w 6core = 5400
    Asrock970A-D3 2900
    KingstonHyperX 2gb*2 = 1100
    ATI HIS 6670 2900
    รวม 12300 บาท
    ตามนี้ครับผม คุ้มค่าเลย ^^ สงสัยอะไรถามเพิ่มได้เลยนะครับผม
    ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวลองดู spec Asrock970A-D3 2900
    กับ Asrock A55 Pro3 =2400 <<< คุ้มมาก
    ขอบคุณคราบบ

Comment

• ดันๆ

Comment

• ช่วยจัดสเป็คคอมหน่อคับ เอาแบบเล่นBF3 ปรับสูงสุดได้อะคับ งบ 20k-25k คับ

Comment

• ผมจัดแล้วครับวันนี้ ต่อสองจอ โดยเจ้า GTS450 EVGA คือพระเอกของงานนี้ จอหลักต่อ DVI จอรองต่อ VGA = =" ไอ้จอรองมันเป้นจออ้วน กากมาก T^T

Comment

• Originally posted by Darksis View Post
            ผมจัดแล้วครับวันนี้ ต่อสองจอ โดยเจ้า GTS450 EVGA คือพระเอกของงานนี้ จอหลักต่อ DVI จอรองต่อ VGA = =" ไอ้จอรองมันเป้นจออ้วน กากมาก T^T
            แล้วสรุปเป็นไงครับ โอเคไหมใช่ได้ตามปกติ แค่อีก2มันไม่โดนหรืออย่างไร

Comment

• Originally posted by Darksis View Post
              ครับ เดียวจะไปหาสายDVI มา (ช่างหายากอะไรเช่นนี้ ผมว่าขี้เกียจหามากกว่า) พอจะแนะนำบอร์ดได้ไหมครับ เอาราคาพอๆกับ P8 H61 m le เพราะ ผมไม่อยาก +- มากเท่าไร
              Originally posted by MagicKnight View Post
              บอร์ดเชียร์ Asrock 880GMH/U3S3 ตัวคุ้มๆครบๆนะ USB3 SATA3 ครบ

Originally posted by Darksis View Post
              ขอบคุณครับท่าน อ่าๆ ว่าแต่ x3 450 เปิดหัวได้ปล่าวนิ (เอาแล้วๆ อ่าๆ)

Originally posted by MagicKnight View Post
              ได้ทั้งหัวทั้งหาง ขึ้นอยู่กับดวง
              ขอบคุณมากๆเลยครับที่ช่วยตอบ
              ตามนั้นหมดเลยครับผม

Originally posted by pot_simple View Post
              สวัสดีครับ เป็นอย่างไรกันบ้างครับผมสบายดีกันไหม
              อิอิ ตอนนี้กำลังทยอยอัด Fraps เกมที่ทดสอบกับ A6 3500 อยู่นะครับ
              พึ่งเคยใช้โปรแกรมนี้ เลยใช้เวลานิดนึงครับผม
              เดี๋ยวได้สัก 5 เกมแล้วจะเอามาลงเผื่อเป็นทางเลือกที่น่าสนใจครับ

ปล.เอาขนมมาฝากด้วยครับ อิอิอิ
              อิอิ ฝากด้วยนะครับผม จะได้เป็นวิทยทาน ให้ท่านๆที่หน้าแรกได้
              ปล.ขนมนี่ เคยกินครั้งเดียวเอง แหม่มันถูกจริงๆให้ดิ้นตาย

Originally posted by Darksis View Post
              จะรอดูครับ ส่วนขนมผมขอรับไว้ทั้งหมดฮะ ไม่แบ่งๆ
              ฮาาา

Originally posted by Princeshev View Post
              ขนมนี้ ไม่ได้เห็นนานแล้วอ่ะ แต่ก่อนซื้ออันละบาท 555[ATTACH=CONFIG]1526339[/ATTACH]
              อันละบาทเลยหรอครับ

อันละบาทนี่ต้องแก่มากๆเลยนะครับเนี่ย ยุคผมยังอันตั้ง 2 บาท
              javascript://
              ผมซื้อ กล่องละ 40 แถวไหนจำไม่ได้ นึกว่าถูก = ='

- - อายุเหยียบ 35 ย่าง 40 กันแล้วใช่ไหมครับ
              ผมยางไม่ถึง 30เล้ย

ผมยังเป็นักศึกษาปริญญาตรีอยู่เลย รหัส 54 ด้วย : D
              อ้าว มหาลัยอะไรหรอครับผม ปี2 หรือ ปี2ต่อเนื่องครับเนี่ย

Originally posted by Gumblar View Post
              ท่านชนะ ผมละปวดหัวจริงๆเลยครับ ท่านเคยเจออย่างงี้ไหมครับ

คือผมได้จัดสเปคคอม 20000 ไปให้เพื่อน รู้สึกจะประมาณนี้

FX-4100
              880GMH-U3S3
              MSI 6850
              Kingston 4GB 1333
              WD Blue 500GB
              SST Strider Essiential 500w
              DVD LG
              TT V3

วันนี้มันมาบอกผมว่า ซื้อคอมมาแล้ว
              เพื่อนผมถามสเปคอะไร มันตอบอย่างงี้

i3 540
              H55 ไรไม่รู้
              HD4770 ไม่รู้ยี่ห้อ
              Kingston 4GB 1333
              WD Green 1TB
              PSU Case ไม่รู้ยี่ห้อ

มันบอกว่าซื้อมา 19K อะไรจะแพงขนาดนั้น

แล้วคนขายก็บอกว่า AMD ร้อน ไม่ดี ห่วย พังง่าย

เฮ้อ กลุ้ม รู้งี้น่าจะพาเพื่อนไปซื้อคอมซะเอง จะได้ไม่โดนหลอก
              = ='' สุดๆมากๆครับ I3 540 .... 4770 โดนฟันหัวแบะเลย แถม HDD WD Green อีกต่างหาก ร้านไหนเนี่ยจะได้บอกต่อๆกันไปว่าอย่าไปซื้อ

Originally posted by win22222 View Post
              19,000 บ้าไปแล้ว ราคานี้สเปกนี้ น่าสงสาร
              ใข่เลยครับ สุดๆมาก คนเรา ทำไปได้

Originally posted by Princeshev View Post
              ไม่มั้ง แถวบ้านผมขายถูกต่างหาก ฮุ ฮ่า ๆๆๆ[ATTACH=CONFIG]1526488[/ATTACH]
              ฮาๆ

Originally posted by pot_simple View Post
              รุ่นผมอันละ 2 บาทครับ
              จะกินทีต้องขอตังยาย วิ่งไปซื้อร้านอิเจ้ปากซอย
              สมัยนี้หาตังเองได้แล้วเลยซื้อเป็นกล่องได้ครับ อิอิอิอิ
              คิดถึงครั้งแรกที่เคยทานเลย อิอิ

Originally posted by slipknot66 View Post
              ขนมนี่ เช็คอายุกันเลยทีเดียว
              ไม่ถึงขั้นนั้นมั้งครับ อิอิ

Originally posted by abeachboy View Post
              ที่ภูเก็ตมีเพียบเลยครับหลอกขายแบบนี้ ร้านคอมเล็กๆรับซ่อมรับประกอบนี่แหละตัวมันเลย
              ร้านพวกนี้ ผมบอกไม่ถูก เหตุผลที่เขาทำแบบนั้นก็พอเข้าใจ เพื่อให้ตนเองอยู่รอด

ตอนกินขนมนี่ ผมจะเอาเนยบนยอดมันออก

เพราะกินหลายอัน กินเยอะจะอ้วกครับ
              เลี่ยนขนาดนั้นเลยหรอครับเนี่ย อิอิ ผมชอบทานมากๆเลยนะครับ บนยอดอะ

Originally posted by ton1421 View Post
              ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวลองดู spec Asrock970A-D3 2900
              กับ Asrock A55 Pro3 =2400 <<< คุ้มมาก
              ขอบคุณคราบบ
              ยินดีครับผม
              A55 Pro3 ผมว่าคุ้มมากสำหรับการใช้คู่กับ A6 ครับ
              ส่วน 970A-D3 ก็หล่อสำหรับ FX ดีทีเดียว

Originally posted by abeachboy View Post
              ดันๆ
              Originally posted by maiam123 View Post
              ช่วยจัดสเป็คคอมหน่อคับ เอาแบบเล่นBF3 ปรับสูงสุดได้อะคับ งบ 20k-25k คับ
              ยินดีครับผม เงิน 25000 จัดIntel แรงๆได้ดังนี้
              CORE i5 2500K (1155) UNLOCK 7000
              Asrock Z68 Pro3 3200
              KingstonHyperX 1600MHz 2gb*2 = 1100
              HDD Seagate500gb 2500
              DVD22x 500
              GIGABYTE GTX560Ti OC 1GB D5 7790
              Scythe600w 2200
              ThermalTakeV3 1200
              รวม 25480 บาท
              พอไหวมั้ยครับผม เมนบอร์ดจาก Advice ที่เหลือจาก TKครับผม หรือจะซื้อที่Adviceหมดเลยจะถูกกว่าหน่อยครับผม
              ส่วนงบ 20k ก็เปลี่ยนCPU+MB เป็น PhenomX4 955 3800 + Asrock 880GMH/U3S3 ครับผม
              สงสัยอะไรถามเพิ่มได้เลยนะครับ

ผมจัดแล้วครับวันนี้ ต่อสองจอ โดยเจ้า GTS450 EVGA คือพระเอกของงานนี้ จอหลักต่อ DVI จอรองต่อ VGA = =" ไอ้จอรองมันเป้นจออ้วน กากมาก T^T
              ซะงั้น ฮาๆ แต่อย่างน้อยก็ต่อได้สบายใจครับ อิอิ กากนิดไม่เป็นไร

Originally posted by win22222 View Post
              แล้วสรุปเป็นไงครับ โอเคไหมใช่ได้ตามปกติ แค่อีก2มันไม่โดนหรืออย่างไร
              ^^

Comment

• นานๆที แอบดันจากที่ทำงาน หึหึ

Comment

• Originally posted by win22222 View Post
                  นานๆที แอบดันจากที่ทำงาน หึหึ
                  ขอบคุณครับผม ^^

Comment

• ร้านพวกนี้ ผมบอกไม่ถูก เหตุผลที่เขาทำแบบนั้นก็พอเข้าใจ เพื่อให้ตนเองอยู่รอด
                    ไม่ใช่อยู่รอดครับอย่างสบายเลยทำไปได้ไงไม่ละอายใจประกอบคอมให้เด็ก(บ้านเช่าใกล้ๆบ้านผม)30000บาทใส่E5300 เมนบอร์ดเอซุส M41M LX แรม 1066 2G กาดจอ G210 1G ปริ้นเตอร์HPราคา2900บาทหมึกชนิดน้ำ UPS ราคา1700บาทบังเอิญคอมเปิดไม่ติดเขาขอให้ผมไปดูให้แต่แค่ปลั๊กไฟเสียเลยดูสเป็คแล้วถามประกอบมาเท่าไหร่ ผมว่าขูดเลือดขูดเนื้อพ่อแม่เด็ก ท่านลองคำนวณดูครับว่าฟันไปเท่าไหร่นี่ไม่ใช่รายแรกและคงไม่ใช่รายสุดท้าย

Comment

• แล้วสรุปเป็นไงครับ โอเคไหมใช่ได้ตามปกติ แค่อีก2มันไม่โดนหรืออย่างไร
                      ซะงั้น ฮาๆ แต่อย่างน้อยก็ต่อได้สบายใจครับ อิอิ กากนิดไม่เป็นไร
                      ใช้ได้ครับ พอดีจออ้วนความละเอียดของภาพไม่เท่ากับจอหลักก็เท่านั่นอะครับ

Comment

• Originally posted by abeachboy View Post
                        ไม่ใช่อยู่รอดครับอย่างสบายเลยทำไปได้ไงไม่ละอายใจประกอบคอมให้เด็ก(บ้านเช่าใกล้ๆบ้านผม)30000บาทใส่E5300 เมนบอร์ดเอซุส M41M LX แรม 1066 2G กาดจอ G210 1G ปริ้นเตอร์HPราคา2900บาทหมึกชนิดน้ำ UPS ราคา1700บาทบังเอิญคอมเปิดไม่ติดเขาขอให้ผมไปดูให้แต่แค่ปลั๊กไฟเสียเลยดูสเป็คแล้วถามประกอบมาเท่าไหร่ ผมว่าขูดเลือดขูดเนื้อพ่อแม่เด็ก ท่านลองคำนวณดูครับว่าฟันไปเท่าไหร่นี่ไม่ใช่รายแรกและคงไม่ใช่รายสุดท้าย
                        สิ่งที่เราทำได้ก็คือเวลาเพื่อนจะไปซื้อคอมบอกมันว่าเดียวไปด้วย ขอค่าเป็นไม้กันหมา100+กิน+เดินทาง ผมทำประจำเอิ้กๆ

Comment

• HDD seagate 500GB ร้าน Tkcom ราคาเท่าไรได้ครับ
                          ดูในเว็บไม่มีบอก เลย
                          อีกไม่ถึง 20 วันก็จะไปจัด และ กลัวงบไม่พอจัง
                          ps. ว่าแต่ถ้าจัด ของทุกชิ้นร้านTkcom จะดีมั้ยฮะ ? บริการเป้นยังไงบ้าง (สาขาเซียร์) ครับ

Comment

• 25k กับ 30k

จัดอะไรได้บ้างคับ Intel

เขียนแบบเล่นเกมส์ ดูหนัง..

Comment

• Originally posted by abeachboy View Post
                              ร้านพวกนี้ ผมบอกไม่ถูก เหตุผลที่เขาทำแบบนั้นก็พอเข้าใจ เพื่อให้ตนเองอยู่รอด
                              แย่นะครับ ราคามองๆไปยังไม่ถึง 20k เลย ฟันไปเป็นหมื่นสบายไป1เดือน แบบนี้ ลูกค้าหลง 3คน เดือนนั้นก็อิ่มแน่นพอดีแล้ว เห้อแย่จริงๆ

ใช้ได้ครับ พอดีจออ้วนความละเอียดของภาพไม่เท่ากับจอหลักก็เท่านั่นอะครับ
                              ครับผม ลำบากนิดๆแต่ไถๆได้

สิ่งที่เราทำได้ก็คือเวลาเพื่อนจะไปซื้อคอมบอกมันว่าเดียวไปด้วย ขอค่าเป็นไม้กันหมา100+กิน+เดินทาง ผมทำประจำเอิ้กๆ
                              ครับ ดีเลยครับผมแบบนั้น ช่วยเพื่อนเยอะๆเลยครับ อิอิ

Originally posted by Sweedszz View Post
                              HDD seagate 500GB ร้าน Tkcom ราคาเท่าไรได้ครับ
                              ดูในเว็บไม่มีบอก เลย
                              อีกไม่ถึง 20 วันก็จะไปจัด และ กลัวงบไม่พอจัง
                              ps. ว่าแต่ถ้าจัด ของทุกชิ้นร้านTkcom จะดีมั้ยฮะ ? บริการเป้นยังไงบ้าง (สาขาเซียร์) ครับ
                              คาดว่า 2590 ครับผม ถ้าตามที่เคยถามมาครับ

Originally posted by Akira_Sora View Post
                              25k กับ 30k

จัดอะไรได้บ้างคับ Intel

เขียนแบบเล่นเกมส์ ดูหนัง..
                              แนะนำ การทำงาน ถ้าเขียนแบบ 3วัน/สัปดาห์ ตลอดทุกสัปดาห์ ก็เอา I7 เซ็ต30k ครับผม
                              นอกนั้น กใช้ i5 ไป ก็พอเพียงแล้วครับ ทั้ง ทำงานแล้วงบ25k และ เล่นเกมส์งบ 25/30k
                              แต่ I5 อาจจะเกินงบ 25k มาสัก 2000 นะครับ เพื่อให้ได้การ์ดจอที่คุ้มๆ และจะจัดoption ให้ครับ
                              จัดเสป็คให้ ได้ตามนี้ครับ
                              30k ทำงาน
                              CORE i7 2600K LGA1155 3.40 GHz L3 8MB Unlock For Overclock 10300
                              AsRock Z68 Pro3 Gen3 LGA1155 Z68 4*DDR3,4*SATA3,USB3,PCI-e 3.0 3590
                              GIGABYTE GTX560 TI 1GB GDDR5 256BIT 900MHz/4000MHz OC. 7800
                              Seagate 500gb 2500
                              KINGSTON HYPER-X (X1K2) 8GB (4X2) 1600 MHz CL 9-9-9-24 D. 1790
                              LG 24X SATA-Interface 590
                              Scythe600w 2250 หรือ ThermalTakeTR2 2550
                              CM212+ 800
                              รวม 30820 บาท
                              อาจจะตัด cm212+ ออก จะได้ 30020 บาท ถือว่าเกินมาหน่อยคาดว่ารับได้ครับ

ส่วน I5 ทำงาน25k เน้นเกมส์ด้วย
                              CORE i5 2500K LGA1155 3.30 GHz L3 6MB Unlock For Overclock 7000
                              AsRock Z68 Pro3 Gen3 LGA1155 Z68 4*DDR3,4*SATA3,USB3,PCI-e 3.0 3600
                              GIGABYTE GTX560 TI 1GB GDDR5 256BIT 900MHz/4000MHz OC. 7800
                              Seagate 500gb 2500
                              KINGSTON HYPER-X (K2) 4GB (2x2) 1600 MHz CL 9-9-9 24 D. 1100
                              LG 24X SATA-Interface 590
                              Scythe600w 2250 หรือ ThermalTakeTR2 2550
                              CM212+ 800
                              รวม26840 บาท
                              ตามนี้ครับผม เกินมา 1.9k อาจจะแพงไปหน่อย ถ้าหาก ลดลงก็คงลด การ์ดจอจาก 560TI เป็น 560 ธรรมดาครับผม โอเคเลยครับ
                              GIGABYTE GTX560 1GB GDDR5 256BIT 830MHz/4008MHz 5990
                              ASUS GTX560 Direct CU II TOP 1GB DDR5 256BIT 925MHz/4200MHz DirectCU2 336 core 6690
                              แต่ 550TI ไม่แนะนำนะครับผม

มีอะไรสงสัยถามเพิ่มเติมได้นะครับผม

Comment

• ขอบคุณพี่ runshana

-ขอบคุณมากๆคับ
                                -ผมใส่รานละ้ิเอียดน้อย แต่พี่จัดซะเต็มเลย ^^
                                -จิงๆก็ กะเอาไว้เขียนแบบ 3/สัปดาห์อ่ะคับ อย่างที่พี่ว่า แต่ใช้พวก Skethup Soil Work CAD ไรทำน้องเนี้ยอ่ะคับ
                                -เกมส์ก็เรื่อยๆครับ +- แค่นี้ รับไหวครับ ขอบคุณครับ
                                -ไปซ์้อร้านไหนได้บ้างคับ ราคาประมานนี้ ถ้าให้เค้าประกอบ เพิ่มเท่าไหร่คับ

ขอบคุณมากๆคับๆ ทั้ง 2ชุดเลยนะคับ 25k กับ 30k ^^

ปล. ผมจะไปจัด ที่เซียร์ครับไม่รุ้ไปร้านไหนดี ขอบคุณครับ
                                Last edited by Akira_Sora; 12 Jan 2012, 07:38:53.

Comment

Working...
                                X