Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by abeachboy View Post
    ร้านพวกนี้ ผมบอกไม่ถูก เหตุผลที่เขาทำแบบนั้นก็พอเข้าใจ เพื่อให้ตนเองอยู่รอด
    ไม่ใช่อยู่รอดครับอย่างสบายเลยทำไปได้ไงไม่ละอายใจประกอบคอมให้เด็ก(บ้านเช่าใกล้ๆบ้านผม)30000บาทใส่E5300 เมนบอร์ดเอซุส M41M LX แรม 1066 2G กาดจอ G210 1G ปริ้นเตอร์HPราคา2900บาทหมึกชนิดน้ำ UPS ราคา1700บาทบังเอิญคอมเปิดไม่ติดเขาขอให้ผมไปดูให้แต่แค่ปลั๊กไฟเสียเลยดูสเป็คแล้วถามประกอบมาเท่าไหร่ ผมว่าขูดเลือดขูดเนื้อพ่อแม่เด็ก ท่านลองคำนวณดูครับว่าฟันไปเท่าไหร่นี่ไม่ใช่รายแรกและคงไม่ใช่รายสุดท้าย
    โอ้ว ขนาดนั้นเชียว โหดร้ายมากครับ อย่างงี้ต้องล่อ ออกมาตีแมวล่ะครับ 30K มันสเปค คอม ที่ผมเล็งไว้เลยนะ ไม่ไหวๆ

Comment

• Originally posted by Akira_Sora View Post
      ขอบคุณพี่ runshana

-ขอบคุณมากๆคับ
      -ผมใส่รานละ้ิเอียดน้อย แต่พี่จัดซะเต็มเลย ^^
      -จิงๆก็ กะเอาไว้เขียนแบบ 3/สัปดาห์อ่ะคับ อย่างที่พี่ว่า แต่ใช้พวก Skethup Soil Work CAD ไรทำน้องเนี้ยอ่ะคับ
      -เกมส์ก็เรื่อยๆครับ +- แค่นี้ รับไหวครับ ขอบคุณครับ
      -ไปซ์้อร้านไหนได้บ้างคับ ราคาประมานนี้ ถ้าให้เค้าประกอบ เพิ่มเท่าไหร่คับ

ขอบคุณมากๆคับๆ ทั้ง 2ชุดเลยนะคับ 25k กับ 30k ^^

ปล. ผมจะไปจัด ที่เซียร์ครับไม่รุ้ไปร้านไหนดี ขอบคุณครับ
      ่ช่วยตอบครับผม
      ซื้อร้านไหนก็ได้ครับราคานี้คงประกอบฟรีทุกร้าน อาจจะซื้อแยกจากหลายๆร้าน แล้วมาซื้อร้านสุดท้ายสัก4-5ชิ้นเค้าก็ประกอบให้ครับ
      แต่ต้องลงวินโดเองน่ะครับ เดียวนี้เค้าไม่กล้าลงให้ คงต้องไปร้านในหลืบต่างๆ ถ้างบถึง30kแล้วใช้ทำงานจริงๆก็นั้นล่ะครับตามคุณชนะ
      ไม่ก็สั่งร้านพี่วิกรเพราะเค้าจัดการOCให้ด้วย จะได้ทำงานไวๆ http://www.overclockzone.com/forums/...php/543-wikorn
      ที่เซียร์ก็ TKcom, HWH, JIB, Advice ส่วนที่พันทิพธิ์ก็มี Jedi, Compute & more เพิ่มไปอีก2ร้านครับ

Comment

• CPUใหม่ๆเริ่มทยอยมาอีกรอบAthlon IIx4 A631 -Athlon IIx4 651- A6 3670-A8 3870 รอบนี้คงมีหลายๆท่านเตรียมตัวควักกระเป๋าประกอบคอมเครื่องใหม่

Comment

• Originally posted by ton1421 View Post
          ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวลองดู spec Asrock970A-D3 2900
          กับ Asrock A55 Pro3 =2400 <<< คุ้มมาก
          ขอบคุณคราบบ
          จัดมาแล้วครับ
          เป็น a6 3670 แทน a6 3500
          asrocl a55pro3 บอร์ดใหญ่มากก
          rendition 4G/1333 ผมจัดมาตัวเดียวดูก่อน
          ว่าจะจัด 6670 มา แต่มีหลายรุ่นจัง เลยชลอไว้ก่อน

ถ้าเพิ่มลดยังไงเดี๋ยวผมรบกวนอีกทีครับ

Comment

• Originally posted by runshana View Post
            อ้าว มหาลัยอะไรหรอครับผม ปี2 หรือ ปี2ต่อเนื่องครับเนี่ย
            ยังปีหนึ่งอยู่ครับฮา อยู่ธรรมศาสตร์
            Originally posted by ton1421 View Post
            rendition 4G/1333 ผมจัดมาตัวเดียวดูก่อน
            ว่าจะจัด 6670 มา แต่มีหลายรุ่นจัง เลยชลอไว้ก่อน

ถ้าเพิ่มลดยังไงเดี๋ยวผมรบกวนอีกทีครับ
            ได้ A6 3670 มาเท่าไหร่หรอครับ? เดือนหน้าว่าจะถอยมั่ง ถ้าราคาต่างจาก 3650 ไม่มากจะได้ขยับไปเอา

Comment

• Originally posted by Akira_Sora View Post
              ขอบคุณพี่ runshana

-ขอบคุณมากๆคับ
              -ผมใส่รานละ้ิเอียดน้อย แต่พี่จัดซะเต็มเลย ^^
              -จิงๆก็ กะเอาไว้เขียนแบบ 3/สัปดาห์อ่ะคับ อย่างที่พี่ว่า แต่ใช้พวก Skethup Soil Work CAD ไรทำน้องเนี้ยอ่ะคับ
              -เกมส์ก็เรื่อยๆครับ +- แค่นี้ รับไหวครับ ขอบคุณครับ
              -ไปซ์้อร้านไหนได้บ้างคับ ราคาประมานนี้ ถ้าให้เค้าประกอบ เพิ่มเท่าไหร่คับ

ขอบคุณมากๆคับๆ ทั้ง 2ชุดเลยนะคับ 25k กับ 30k ^^

ปล. ผมจะไปจัด ที่เซียร์ครับไม่รุ้ไปร้านไหนดี ขอบคุณครับ
              ครับผม ที่เซีย แนะนำ TK ครับผม จัดสายใช้ได้ ประกอบฟรีครับ แต่ต้องลงวินโดเองนะครับผม
              ส่วนมีอะไรถามอีกยินดีเต็มที่เลยนะครับผม

Originally posted by Akira_Sora View Post
              โอ้ว ขนาดนั้นเชียว โหดร้ายมากครับ อย่างงี้ต้องล่อ ออกมาตีแมวล่ะครับ 30K มันสเปค คอม ที่ผมเล็งไว้เลยนะ ไม่ไหวๆ
              ฮาๆ นั่นสิครับ แย่มากๆ

Originally posted by win22222 View Post
              ่ช่วยตอบครับผม
              ซื้อร้านไหนก็ได้ครับราคานี้คงประกอบฟรีทุกร้าน อาจจะซื้อแยกจากหลายๆร้าน แล้วมาซื้อร้านสุดท้ายสัก4-5ชิ้นเค้าก็ประกอบให้ครับ
              แต่ต้องลงวินโดเองน่ะครับ เดียวนี้เค้าไม่กล้าลงให้ คงต้องไปร้านในหลืบต่างๆ ถ้างบถึง30kแล้วใช้ทำงานจริงๆก็นั้นล่ะครับตามคุณชนะ
              ไม่ก็สั่งร้านพี่วิกรเพราะเค้าจัดการOCให้ด้วย จะได้ทำงานไวๆ http://www.overclockzone.com/forums/...php/543-wikorn
              ที่เซียร์ก็ TKcom, HWH, JIB, Advice ส่วนที่พันทิพธิ์ก็มี Jedi, Compute & more เพิ่มไปอีก2ร้านครับ
              ขอบคุณครับผมที่ช่วย อิอิ ช่วยได้เยอะเลยครับผม

Originally posted by abeachboy View Post
              CPUใหม่ๆเริ่มทยอยมาอีกรอบAthlon IIx4 A631 -Athlon IIx4 651- A6 3670-A8 3870 รอบนี้คงมีหลายๆท่านเตรียมตัวควักกระเป๋าประกอบคอมเครื่องใหม่
              โอ ผมไม่ได้ตามเลย เดี๋ยวรอออกมาว่าจะหล่อเท่าไหร่ ^^

Originally posted by ton1421 View Post

ครับผม ทดสอบเป็นยังไงมาบอกกันได้นะครับผม
              แรมน่าใช้แบบ Dual นะครับผม แต่แบบนี้ก็okครับถูกดี

Comment

• คุณรัน ครับTkcom เซียร์ ประกอบคอมให้อย่างเดียวเรอฮะ ไม่ลงวินโดวให้เรอครับ ?

Comment

• Originally posted by Sweedszz View Post
                  คุณรัน ครับTkcom เซียร์ ประกอบคอมให้อย่างเดียวเรอฮะ ไม่ลงวินโดวให้เรอครับ ?
                  ไม่แน่ใจแต่ที่พันดริฟไม่ลงแล้วเดียวเค้ากลัวพวกตำรวจจับ เสียเงินเยอะกว่าได้ ต้องไปตามร้านหลืบต่างๆ300-600บาท

Comment

• Originally posted by win22222 View Post
                    ไม่แน่ใจแต่ที่พันดริฟไม่ลงแล้วเดียวเค้ากลัวพวกตำรวจจับ เสียเงินเยอะกว่าได้ ต้องไปตามร้านหลืบต่างๆ300-600บาท
                    แหงะ เซงเลยงี้
                    ถ้าโหลด ตัว โปรแกรมwin7 จากเว็บแล้วไรท์ลงแผ่น มาลงเองดีมั้ยเอย?

Comment

• Originally posted by Sweedszz View Post
                      ถ้าโหลด ตัว โปรแกรมwin7 จากเว็บแล้วไรท์ลงแผ่น มาลงเองดีมั้ยเอย?
                      ดีครับ หาโหลดได้ตามเว็บบิต ๆ ให้ใช้ตัว Original นะครับ อย่าใช้อันที่โมดิฟายมาแล้ว

Win 7 ลงง่ายครับ ไม่กี่คลิ๊กก็เสร็จ อิอิ

Comment

• Originally posted by slipknot66 View Post
                        ดีครับ หาโหลดได้ตามเว็บบิต ๆ ให้ใช้ตัว Original นะครับ อย่าใช้อันที่โมดิฟายมาแล้ว

Win 7 ลงง่ายครับ ไม่กี่คลิ๊กก็เสร็จ อิอิ
                        เดียวนี้ลงในUSBก็ได้น่ะครับ คลิก next อย่างเดียวลงเสร็จก็ลงเครกไม่รู้เรียกไรที่ทำให้updateได้อ่ะ
                        ก็อยู่ได้สัก1-2ปีแล้วก็จะมีตัวแก้จากไมโครซอฟมาฮ่าๆ ตัวโมดิฟายดีๆก็มีครับ แต่ต้องอ่านchange logs ดีๆ
                        เพราะบางฟงัชั่นเราไม่ใช้แล้วมันกินCPUจริงๆ ผมใช้ Games Edit ที่สีเขียวตอนนี้ไม่มีปัญหาไร 7-8เดือนแล้ว

Comment

• Originally posted by win22222 View Post
                          เดียวนี้ลงในUSBก็ได้น่ะครับ คลิก next อย่างเดียวลงเสร็จก็ลงเครกไม่รู้เรียกไรที่ทำให้updateได้อ่ะ
                          ก็อยู่ได้สัก1-2ปีแล้วก็จะมีตัวแก้จากไมโครซอฟมาฮ่าๆ ตัวโมดิฟายดีๆก็มีครับ แต่ต้องอ่านchange logs ดีๆ
                          เพราะบางฟงัชั่นเราไม่ใช้แล้วมันกินCPUจริงๆ ผมใช้ Games Edit ที่สีเขียวตอนนี้ไม่มีปัญหาไร 7-8เดือนแล้ว
                          ตัวแคร๊กผมใช้ Win 7 Loader

Comment

คุณรัน ครับTkcom เซียร์ ประกอบคอมให้อย่างเดียวเรอฮะ ไม่ลงวินโดวให้เรอครับ ?
                            ครับผม ต้องหาร้านลงเอาเองครับ เขากลัวโดนจับ

Originally posted by win22222 View Post
                            ตามนั้นครับผม

Originally posted by Sweedszz View Post
                            ได้ครับผม จัดไปเลย

Originally posted by slipknot66 View Post

ช่าย ลงง่ายจนงงเลยครับ ว่าทำไมมันง่ายงี้ เสร็จแล้วเหรอ?

ผมไม่เคยฝึกเลยแฮะ เดี๋ยวต้องลองมั่งแล้ว อิอิ

Originally posted by slipknot66 View Post
                            ตัวแคร๊กผมใช้ Win 7 Loader
                            ตัวเดียวกันครับผม

Comment

• รบกวนจัดสเปคให้ผมที่ครับ
                              ของ AMD งบประมาณ 10000 เพิ่มได้นิดหน่อย
                              ใช้งาน แต่งภาพถ่าย Photoshope CS5,Adobe LR,ทำคลิป วีดีโอสั้นๆ 30 วินาที และต้องเปิดเครื่องทิ้งเพื่อโหลดภาพนานๆ
                              ไม่รวม HDD และ จอ ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

• Originally posted by patd7k View Post
                                รบกวนจัดสเปคให้ผมที่ครับ
                                ของ AMD งบประมาณ 10000 เพิ่มได้นิดหน่อย
                                ใช้งาน แต่งภาพถ่าย Photoshope CS5,Adobe LR,ทำคลิป วีดีโอสั้นๆ 30 วินาที และต้องเปิดเครื่องทิ้งเพื่อโหลดภาพนานๆ
                                ไม่รวม HDD และ จอ ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
                                ยินดีครับผม งบเท่านี้จัดได้ตามนี้เลยครับ คุ้มๆ
                                AthlonX3 450 2300
                                Asrock 880GMH/U3S3 2400
                                KingstonHyperX 2gb*2 = 1100
                                XFX6670 GDDR5 2300
                                Raidmax530w 1500
                                ThermalTakeV3 1200
                                รวม 10800 บาท
                                พอไหวไหมครับ เคสสามารถเปลี่ยนแปลงได้ครับผม การ์ดจอกำลังดี VGA กำลังงาม CPU ทำงานได้พอดีๆ ครับผม สงสัยอะไรถามเพิ่มได้ครับ

Comment

Working...
                                X