Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Darksis View Post
    อ่อ ผมชอบซินเนคครับ แต่เวลาเครมดีคอมมันมั่วดีฮะ
    เอ๊ะ มั่วยังไงครับ อิอิ เผื่อจะได้เอาไปใช้มั่ง ฮา

Comment

• เอ๊ะ มั่วยังไงครับ อิอิ เผื่อจะได้เอาไปใช้มั่ง ฮา
      ก้ดีคอมอะครับ เห็นเค้าบอกจะไม่ค่อยเช็ค พอเห็นแล้วเค้าก็ปลี่ยนตัวใหม่ให้เลย

เอ๊ะว่าแต่ ผมจะซื้อ athlon X4 หรือ ฟีน่อม X2 560 ดีครับ พอดีจะมาจัดเปิดหัว ตอนนี้พร้อมเรื่องเปิดหัวแล้วละครับ อ่าๆ

Asus หรือ Gig ที่เปิดหัวง่ายกว่ากันอะคับ
      Last edited by Darksis; 18 Jan 2012, 11:12:23.

Comment

• 880 มีอีกตัว สำหรับ FX 880GM-LE FX ราคา 20XX เหงเค้าว่า ตั้งค่า FX มาจากโรงงานเลย

Comment

• Originally posted by Darksis View Post
          ก้ดีคอมอะครับ เห็นเค้าบอกจะไม่ค่อยเช็ค พอเห็นแล้วเค้าก็ปลี่ยนตัวใหม่ให้เลย

เอ๊ะว่าแต่ ผมจะซื้อ athlon X4 หรือ ฟีน่อม X2 560 ดีครับ พอดีจะมาจัดเปิดหัว ตอนนี้พร้อมเรื่องเปิดหัวแล้วละครับ อ่าๆ

Asus หรือ Gig ที่เปิดหัวง่ายกว่ากันอะคับ
          ออยังงี้นี่เอง ฮา
          ส่วนตัวแนะนำ AthlonX4 ดีกว่าทั้งขึ้นและร่องครับ เอามาลุ้นเปิด L3 เปิดไม่ได้ ก็ได้ 4หัวไปใช้
          แต่ถ้าฟีน่อม เปิดไม่ติดนี่ เหมือนได้ใช้CPU2 หัว เองนะครับ ดูยังไงก็ไม่คุ้มเลย
          ส่วนบอร์ด ขอเป็นชิพ SB 710 จะเปิดง่ายครับ ส่วน 850 จะเปิดยากหน่อย และรุ่น 9xx จะเปิดยากสุดครับผม
          ก็ต้องมองว่าตัวไหนคุ้มสุดครับผม ใน ชิพ SB 710 (ซึ่งตัวคุ้มสุดก็หนีไม่พ้น Asrock 880GMH/U3S3 แต่คนละความต้องการกัน อิอิ)

Originally posted by moshizu View Post
          880 มีอีกตัว สำหรับ FX 880GM-LE FX ราคา 20XX เหงเค้าว่า ตั้งค่า FX มาจากโรงงานเลย
          ขอบคุณครับผม ช่วงนี้ผมไม่ได้ติดตามเลย ตัว 880GM-LE มองดีๆก็น่าสนนะครับผม เสียดายแค่มันแพงไปหน่อยในส่วนของ USB2 SATA2 ไม่มี U3S3 ติดมาเลย
          ขอบคุณมากๆครับผม

Comment

• UP

Comment

• ม่ะวานไม่ได้เข้ามาดันเลย งานยุ่งจัด ฮ่าๆ

Comment

• ขอดันอีกรอบ

Comment

• Originally posted by slipknot66 View Post
                  UP
                  ขอบคุณครับผม

Originally posted by win22222 View Post
                  ม่ะวานไม่ได้เข้ามาดันเลย งานยุ่งจัด ฮ่าๆ
                  ครับผม พยายามเข้านะครับ
                  ตอนนี้ก็มีปัญหา เรื่องคนร่วมงานไม่ส่งงาน จำใจต้องแยกทางครับ = ='

Comment

• กระทู้ดี

Comment

• Originally posted by Sweedszz View Post
                      cpu แพงขึ้นมาก
                      เศร้าใจเจงๆ

ถามถึงตัว Atlon II X4 651 หน่อยครับ มันมีดีอะไรบ้างเจ้าตัวนี้
                      ผมก็ดูๆอยู่เหมือนกันเห็นตัว631มีคนเอาลากกะจายซึ่งผมไม่เป็นรอเทพจัดสเปควิจารณ์แต่ยังไม่คนตั้งกะทู้เลยครับ

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                        ครับผม โปรเจคยังไม่เสร็จเลย ฮาๆ ทำมาตั้งนานยังต้องทำต่อไปครับผม
                        ครับผมสำหรับข้อสงสัย อันนี้ผมไม่ชัว100 เปอเซ็นนะครับ แต่ถ้าหากตัวจ่ายไฟ เข้ามาที่ PSU เสถียรพอ ก็ไม่มีปัญหาดๆครับผม ช่วยทำให้ประหยัดได้
                        อันนี้ก็เคยเห็นโครงการของเด็กๆเขาทำเหมือนกันครับผม ตามโรงเรียนต่างจังหวัด
                        ถือว่าเป็นแนวคิดที่ดีครับผม
                        เจนที่ผมเอามาทำกังหันลมมันไม่ยอมผลิตไฟ555+สงสัยต้องหาข้อมูลเพิ่มครับ ถ้าซื้อที่ทำมาจากจีนรึใต้หวันแพงมากครับของอเมริกากะเยอรมันยิ่งราคาโหดเลยท่าน ลองไปเรื่อยๆเอาของเหลือใช้นี่แหละครับว่าจะลองกับคอมตัวเก่าก่อน

Comment

• จัดมาแล้วครับ สำหรับผมนิเป็นเครื่องที่สอง

Ver.2 Limited edition
                          Athlon X3 450
                          กิ๊กกาบ๊วย 78LMT-S2P
                          kington 1333 4GB
                          EVGA GTS 450

ฮี่ๆ กำลังศึกษาการเปิดหัวอยู่ครับ

Comment

• ช่วยจัดให้หน่อยครับ งบ 20,000 -+ไม่เกิน 1,000-2,000 ไม่รวม จอ,mouse,keyboard
                            เอาไปใช้ในงานพวก เขียนโปรแกรม+ทำ Anime เน้นเกมปานกลาง ( เอาไว้เล่น40-50%) ส่วนใหญ่จะเปิดใช้งาน 12-18 ชม.
                            อยากได้ทั้ง AMD และ Intel มาเปรียบเทียบกันครับ
                            *แนะนำตัวพวกกันไฟกระชาก ไฟช็อตของปลักด้วยครับ คอมเก่ามันโดนฟ้าฝ่าลง ดับดิ้นไปแล้ว ( อันนี้งบ 2,000 นะครับ )

ขอความกรุณาด้วยครับจำเป็นจริงๆ

Comment

• ผ่านมาดันครับผม สู้ๆครับ
                              ผมว่าชาวกะทู้นี้น่าจะมี มีทติ้งกันสักครั้งนะครับ อิอิ

Comment

• Originally posted by kammoonit View Post
                                กระทู้ดี
                                ขอบคุณครับ

Originally posted by abeachboy View Post
                                ผมก็ดูๆอยู่เหมือนกันเห็นตัว631มีคนเอาลากกะจายซึ่งผมไม่เป็นรอเทพจัดสเปควิจารณ์แต่ยังไม่คนตั้งกะทู้เลยครับ
                                โอ ผมไม่ได้ดูเลยครับ มันลากๆได้ไกลๆ ก็ดีนะครับเนี่ย อิอิ
                                ยังไม่เคยลอง และไม่มีโอกาศเลย เศร้า

Originally posted by abeachboy View Post
                                เจนที่ผมเอามาทำกังหันลมมันไม่ยอมผลิตไฟ555+สงสัยต้องหาข้อมูลเพิ่มครับ ถ้าซื้อที่ทำมาจากจีนรึใต้หวันแพงมากครับของอเมริกากะเยอรมันยิ่งราคาโหดเลยท่าน ลองไปเรื่อยๆเอาของเหลือใช้นี่แหละครับว่าจะลองกับคอมตัวเก่าก่อน
                                ชะอ้าว
                                ว้ายังงี้ก็อดฟังข่าวดีเลย เดี๋ยวรอต่อไปครับผม อาจจะได้ใช้คอมฟรี อิอิ

Originally posted by Darksis View Post
                                จัดมาแล้วครับ สำหรับผมนิเป็นเครื่องที่สอง

Ver.2 Limited edition
                                Athlon X3 450
                                กิ๊กกาบ๊วย 78LMT-S2P
                                kington 1333 4GB
                                EVGA GTS 450

ฮี่ๆ กำลังศึกษาการเปิดหัวอยู่ครับ
                                ยินดีด้วยครับผม การใช้งาน ความเร็วเป็นยังไงมั่งครับผม

Originally posted by Meff View Post
                                ช่วยจัดให้หน่อยครับ งบ 20,000 -+ไม่เกิน 1,000-2,000 ไม่รวม จอ,mouse,keyboard
                                เอาไปใช้ในงานพวก เขียนโปรแกรม+ทำ Anime เน้นเกมปานกลาง ( เอาไว้เล่น40-50%) ส่วนใหญ่จะเปิดใช้งาน 12-18 ชม.
                                อยากได้ทั้ง AMD และ Intel มาเปรียบเทียบกันครับ
                                *แนะนำตัวพวกกันไฟกระชาก ไฟช็อตของปลักด้วยครับ คอมเก่ามันโดนฟ้าฝ่าลง ดับดิ้นไปแล้ว ( อันนี้งบ 2,000 นะครับ )

ขอความกรุณาด้วยครับจำเป็นจริงๆ
                                ได้ครับ งบเท่านี้จัดได้ทั้ง2 เลยครับผม เกมส์กลางๆ ปรับกราฟฟิค กลาง- เกือบสุดได้ ในจอ 1920x1080
                                PhenomX6 1090T 5900
                                GIGABYTE 970A-D3 3000
                                HIS HD6790 1GB D5 4200
                                Seagate 500gb 2500
                                KINGSTON HYPER X 8GB/1600 DDR3 (4GB X 2) 1800
                                DVD22x 600
                                Scythe600w 2250
                                ThermalTakeV3 1200
                                รวม 21450 บาท
                                หรือ
                                CORE i5 2500K (1155) UNLOCK 7250
                                AsRock Z68 Pro3 Gen3 LGA1155 Z68 4*DDR3,4*SATA3,USB3,PCI-e 3.0 3590 (บอร์ดรับUSB3 SATA3 PCI-E3ครบ)
                                HIS HD6790 1GB D5 4200
                                Seagate 500gb 2500
                                KINGSTON HYPER X 4GB/1600 DDR3 (2GB X 2) 1100
                                DVD22x 600
                                Scythe600w 2250
                                ThermalTakeV3 1200
                                รวม 22690 บาท
                                อันนี้เกินมาเยอะหน่อยครับ ถ้าไม่ไหวจริงๆ ลดบอร์ด ลง หรือ ลดเคสลงก่อนก็ได้ครับผม แล้วค่อยอัพอนาคตอีกทีไม่ก็ อาจจะลดการ์ดจอลงก็ได้ถ้ากะว่าไม่ได้ต้องการปรับสุด ใช้แค่ HD 6670 ก็พอเพียงแล้วครับ สงสัยอะไรถามเพิ่มได้เลยนะครับผม

Originally posted by pot_simple View Post
                                ผ่านมาดันครับผม สู้ๆครับ
                                ผมว่าชาวกะทู้นี้น่าจะมี มีทติ้งกันสักครั้งนะครับ อิอิ
                                อุยมันก็ดีนะครับ แต่ผมอาย ไม่กล้าหรอกครับ อิอิ
                                ปกติ ตัวจริงของผม เป็นคนที่คุยกับใครไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่ ต้องพิมพ์เอาถึงจะพอรู้เรื่องหน่อยครับผม

Comment

Working...
                                X