Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต้องรอด 555

ปล. เเค่ชื่อวิชาก็ชวนทะเลาะซะเเล้ว
    Last edited by gunzaa2004; 23 Dec 2010, 17:41:40.

Comment

• ดันๆ

Comment

• ขอบคุณ คุณ goldgear และคุณ runshana สำหรับความเห็นดีดีครับ

Comment

• ดันๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

• Originally posted by gunzaa2004 View Post
            ต้องรอด 555

ปล. เเค่ชื่อวิชาก็ชวนทะเลาะซะเเล้ว
            ฮ่ะๆ แน่นอนครับ = =ผมก็เวียนหัวเหมือนกัน
            Originally posted by bajakung View Post
            ดันๆ
            ขอบคุณครับผม
            Originally posted by Sanjaya View Post
            ขอบคุณ คุณ goldgear และคุณ runshana สำหรับความเห็นดีดีครับ
            ยกผลประโยชน์ให้ท่านgoldgear ดีกว่าครับผม
            Originally posted by bajakung View Post
            ดันๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
            ขอบพระคุณมากๆครับ

Comment

• มาช่วยดันครับ
              Last edited by bajakung; 24 Dec 2010, 13:22:18.

Comment

• ดัน ดัน

^^^ ลองไปถามห้อง Graphics & VGA Zone ดูครับ

ขอเป็นคำถามเกี่ยวกับการประกอบคอมพิวเตอร์และข้อมูลประกอบการเลือกซื้อ หรือคำถามเกี่ยวกับคุณสมบัติของอุปกรณ์ ดีกว่านะครับ เดี๋ยวจะออกทะเลซะ

Comment

• ดัน ดัน ดัน

สวัสดียามเย็นครับ

Comment

• ช่วยให้กำลังใจอีกแรงครับ กระทู้ดีมีสาระครับ ถ้าสังคมมีคนดีๆแบบนี้อยู่เยอะๆน่าจะดีครับ ดีกว่าโพสท์ข้อความหรือกระทู้ที่ไม่สร้างสรรค์หลายๆกระทู้ครับ อีกอย่าง ตามความคิดผมถ้าคนที่เล่นบร์ดเป็นหรือพอรู้เรื่องคอมซักหน่อยเค้าน่าจะเข้ามาอ่านในนี้แหล่ะครับ ง่ายๆแค่กด Ctrl+F แค่นั้นเองจะหาราคา เท่าไรห่ สเปคไหนๆก้ได้ครับ ยังไงก็ขอให้อับเดทเรื่อยๆนะครับผม ส่วนสเปคไหน อุปกรณ์ชิ้นไหนที่หายากหรือในตลาดไม่มีขายก็ตัดทิ้งไปได้ก้ดีครับผม หลายๆคน ช่วยๆกัน

Comment

• Originally posted by bajakung View Post
                      มาช่วยดันครับ
                      ขอบคุณมากๆครับผม^^" ใจดีจริงๆมาดันบ่อยมากมาย
                      Originally posted by goldgear View Post
                      ดัน ดัน

^^^ ลองไปถามห้อง Graphics & VGA Zone ดูครับ

ขอเป็นคำถามเกี่ยวกับการประกอบคอมพิวเตอร์และข้อมูลประกอบการเลือกซื้อ หรือคำถามเกี่ยวกับคุณสมบัติของอุปกรณ์ ดีกว่านะครับ เดี๋ยวจะออกทะเลซะ
                      ครับผม = ='' ออกทะเลนิดๆไม่เป็นไรแต่ถ้ายาวๆก็น่าจะแย่นะครับ ฮา~
                      Originally posted by Sanjaya View Post
                      ดัน ดัน ดัน

สวัสดียามเย็นครับ
                      สวัสดีหัวค่ำคร้าบTT_TT"
                      Originally posted by RedFloor View Post
                      ช่วยให้กำลังใจอีกแรงครับ กระทู้ดีมีสาระครับ ถ้าสังคมมีคนดีๆแบบนี้อยู่เยอะๆน่าจะดีครับ ดีกว่าโพสท์ข้อความหรือกระทู้ที่ไม่สร้างสรรค์หลายๆกระทู้ครับ อีกอย่าง ตามความคิดผมถ้าคนที่เล่นบร์ดเป็นหรือพอรู้เรื่องคอมซักหน่อยเค้าน่าจะเข้ามาอ่านในนี้แหล่ะครับ ง่ายๆแค่กด Ctrl+F แค่นั้นเองจะหาราคา เท่าไรห่ สเปคไหนๆก้ได้ครับ ยังไงก็ขอให้อับเดทเรื่อยๆนะครับผม ส่วนสเปคไหน อุปกรณ์ชิ้นไหนที่หายากหรือในตลาดไม่มีขายก็ตัดทิ้งไปได้ก้ดีครับผม หลายๆคน ช่วยๆกัน
                      ขอบพระคุณมากๆครับผม ได้กำลังใจมากขึ้นเยอะเลย มันมีปัญหาที่ หลังจากนี้ ผมต้องกลับอุดรซึ่งเน็ตตัดไปแล้ว อาจจะไม่ได้อัพเดทเลย อาจจะต้องรอกลับมาจากอุดร จะได้เริ่มอัพเดทอุปกรณ์ใหม่ๆในปีหน้าพอดีครับผม
                      ส่วนของหายากๆในตลาดจะพยายามตัดออกครับ โดยงบ CONCEPT ที่ผมคิดใหม่คือ จะเน้น ของประหยัดเป็นหลักและเน้นการประยุคเอา แล้วแต่ท่านอื่นๆจะชอบ จะดีไหมครับ? ยังไง ท่านต่างๆลงความเห็นได้นะครับ เพราะส่วนตัวเป็นคนชอบหยิบของราคาต่ำ-ราคากลาง เลยไม่ค่อยกล้าแนะนำของสูงๆนัก

Comment

• ดันครับผม ^^

Comment

• ขอบคุณท่านมากครับ ผมมืดแปดด้านมานาน T^T

Comment

• ดันรอบ คนอ่านหนังสือสอบ -*-

วิชาเริ่มตีกันแล้ววุ้ย ใครเป็นม่าง

Comment

• MAINBOARD

ASUS M4A88T-M
                              GIGABYTE 880GM-UD2H
                              GIGABYTE 880G-UD3H

เมนบอร์ด 3 ตัวนี้ มีความต่างกันยังไงครับ แล้วตัวไหนคุ้มสุดในด้านประสิทธิภาพการทำงาน ความหลากหลายในการใช้งาน รวมทั้งความทนทานของบอร์ดครับ (ใช้คู่กับ AMD ATHLON II X4 640)

Comment

• สวัสดีครับ ขอถามคำถามเพิ่มความรู้หน่อยนะครับ
                                ผมอยากรู้ว่า เมนบอร์ด แบบ ออนบอร์ด กับ เมนบอร์ดแบบไม่ออนบอร์ด
                                ความต่างของเมนบอร์ด2อย่างนี้
                                ผมไปดูตามกระทู้ที่พี่ๆในนี้ จัดสเปกคอมกัน
                                เมนบอร์ด ส่วนใหญ่ก็เป็นแบบออนบอร์ด เกือบจะทั้งนั้น
                                แล้วก็จัดการ์ดจอแยก มาด้วยซะส่วนใหญ่
                                ในเมื่อ จัดการ์ดจอแยกมาแล้ว (ก็หมายถึงไม่ได้ใช้การ์ดที่มากับบอร์ด)
                                ทำไมถึงไม่ค่อยมีคนจัดเมนบอร์ดที่(ไม่ออนบอร์ด)กันเลย
                                หรือเป็นเหตุผลเรื่องงบ
                                หรือเพราะเมนบอร์ด ส่วนใหญ่ ในเกรดราคาใกล้ๆกัน เมนบอร์ดแบบออนบอร์ด มันดีกว่า คุ้มค่ากว่า หรือครับ
                                ถึงแม้จะอาจจะไม่ได้ใช้ การ์ดที่มากับบอร์ดก็ตามที

ผมถามเพราะความไม่ค่อยรู้เรื่องคอมนะครับ+กับอยากรู้
                                ขอบคุณมากครับ
                                วันหลังจะขอรบกวนใหม่

Comment

Working...
                                X