Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยจัดสเปคให้หน่อยครับผม
    งบ ไม่เกิน 5 หมื่น ใช้เป็นเครื่อง Sever ใช้โหลดหนัง,อัดหนัง,อัดเกมส์ มีการโอนถ่ายข้อมูลอยู่ตลอด
    ตอนนี้มี HDD 2TB อยู่ 12 ลูก สเปคแบบไหนถึงจะประหยัด แต่โอนถ่ายข้อมูลได้เร็วที่สุดครับ
    เเล้ว M/B ต้องเป็นตัวที่ทำ Raid ได้ป่าวครับ หรือซื้อการ์ด Raid แยกเอาครับ ให้คำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณมากครับ ^^

Comment

• งานเยอะดีแท้

Comment

• Originally posted by win22222 View Post
        งานเยอะดีแท้
        พยายามเข้านะครับผม สู้
        Originally posted by mrggns View Post
        up
        ขอบคุณครับ

Originally posted by tanandnut View Post
        ช่วยจัดสเปคให้หน่อยครับผม
        งบ ไม่เกิน 5 หมื่น ใช้เป็นเครื่อง Sever ใช้โหลดหนัง,อัดหนัง,อัดเกมส์ มีการโอนถ่ายข้อมูลอยู่ตลอด
        ตอนนี้มี HDD 2TB อยู่ 12 ลูก สเปคแบบไหนถึงจะประหยัด แต่โอนถ่ายข้อมูลได้เร็วที่สุดครับ
        เเล้ว M/B ต้องเป็นตัวที่ทำ Raid ได้ป่าวครับ หรือซื้อการ์ด Raid แยกเอาครับ ให้คำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณมากครับ ^^
        เมนบอร์ด เป็นแบบ Raid ได้ทุกตัวอยุ่แล้วครับผม ตัวที่แนะนำในการโอนถ่ายไฟล์ข้อมูลไวๆแต่แพงขึ้นไป คือ SSD ล้วน(แพงมากเลย)
        แต่ถ้า โอนผ่าน USB ก็ใช้ Port USB3.0 ได้เลยครับ
        เสป็คนี่ รวม HDD ไหมครับผม?
        ถ้าต้องทำงานเยอะๆ อัดมากๆพร้อมกันจริงๆ แนะนำแบ่งงบ 2เครื่อง คุ้มกว่ามากมายครับ ตามนี้เลย
        แบบแบ่ง2เครื่อง หรือจะใช้เครื่องเดียวก็ได้ คุ้มและประหยัดที่สุด
        CORE i5 2500K (1155) UNLOCK 7240
        AsRock Z68 Pro3 Gen3 LGA1155 Z68 4*DDR3,4*SATA3,USB3,PCI-e 3.0 3590
        G.SKILL DDR3 8SR/1600 (4GBX2) CL 9-9-9-24 (SNIPER) 1950
        DVD-RW LITEON 24X SATA 600
        Scythe Gouriki 600w 2250 (ถ้าไม่ได้ใส่การ์ดจอ ระดับ 560TIเพิ่มเติมเข้าไป ยังไงก็พอครับ)
        ZalmanZ9+ หรือเคสตามชอบ 3000
        CM212+ 800
        รวม 19440 บาท
        ตามนี้เลยครับ ไม่ถึง 20000 บาท รวมเคส3000 บาทเข้าไปแล้ว ถือว่ายืนพิ้นราคานี้คุ้มค่าครับ สงสัยอะไรสอบถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับผม
        ตัวนี้ยังไม่มี HDD และ VGA นะครับผม

Comment

• up

Comment

• ช่วยจัดทีครับ งบ 14000ไม่เกิน15000 รวมจอ แบ่งเป็นชุด A6 A8 FX-4100

Comment

• ช่วยจัดสเปคให้หน่อยคับ พอดีผมจะซื้อคอมให้น้อง(ม.2) ส่วนใหญ่ก็จะเน้นเล่นเกมออนไลน์ ดูคลิปการ์ตูน ฟังเพลง ประมาณนี้คับ งบประมาณ 8,000 บวกได้นิดหน่อย ไม่รวมจอนะคับ และควรไปซื้อที่ไหนแล้วทางร้านเค้าจะประกอบให้มั้ยคับ ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะคับ

Comment

• Originally posted by hellmaster View Post
                ช่วยจัดทีครับ งบ 14000ไม่เกิน15000 รวมจอ แบ่งเป็นชุด A6 A8 FX-4100
                ใช้งานด้านไหนครับ

Comment

• Originally posted by abeachboy View Post
                  ็ก็เล่นเกมออนไลน์(SDGO-RO-Mu) ออพไลน์(NFS-CS-FM2012-สามก๊ก11-12) งานออฟฟิศ MKVMerge TSMuxer เล่นเน็ตทั่วไปครับ อ้อเกือบลืมเอาที่สามารถใส่เคส Cooler Master "Elite 360" เพราะพอดีมีเคสอยู่แล้วแต่ไม่มีPSU
                  Last edited by hellmaster; 2 Feb 2012, 15:59:52.

Comment

• สวัสดีครับ คุณชนะ
                    พอดีผมเพิ่งซื้อ a6 กับบอร์ด asus f1a75-v evo มาครับ แล้วต้องลง driver อะไรเพิ่มเติทรึเปล่าครับ เมื่อกี้ผมลองเล่นหนัง 1080p แล้วมันกระตุกอะครับ

ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
                      up
                      ขอบคุณครับ

Originally posted by hellmaster View Post
                      ช่วยจัดทีครับ งบ 14000ไม่เกิน15000 รวมจอ แบ่งเป็นชุด A6 A8 FX-4100
                      ได้ครับผม
                      ตามนี้เลยครับ
                      AMD A6-3500 2.1 = 2800
                      AsRock A55 Pro3 =2400
                      Rendition 2gb*2 1333MHz= 320*2 = 640
                      Seagate 500gb = 2500
                      DVD22x = 500
                      Raidmax450w 800
                      ITSonasVanguard 950
                      AOC21.5" LED = 3650
                      เมาส์คีบอร์ดหูฟัง 500
                      รวม 14740 บาท
                      ตามนี้ครับผม สวน A8 ก็คงต้องเกินงบไป ไม่ก็ลดจอลงมาเหลือ 18.5นิ้ว ราคา 2500 บาทครับผม
                      ส่วน FX-4100 คงต้องทะลุงบไปไกลครับ มีงบยังไงสอบถามเพิ่มได้ครับ

Originally posted by d-day1234 View Post
                      ช่วยจัดสเปคให้หน่อยคับ พอดีผมจะซื้อคอมให้น้อง(ม.2) ส่วนใหญ่ก็จะเน้นเล่นเกมออนไลน์ ดูคลิปการ์ตูน ฟังเพลง ประมาณนี้คับ งบประมาณ 8,000 บวกได้นิดหน่อย ไม่รวมจอนะคับ และควรไปซื้อที่ไหนแล้วทางร้านเค้าจะประกอบให้มั้ยคับ ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะคับ
                      ยินดีครับผม
                      ซื้อที่ ADVICE พันทิพประตูน้ำจะราคาถูกที่สุดครับผม คุ้มดี ได้ตามนี้เลย
                      AMD A4-3300 2050
                      ECS A55F-M3 1640
                      Seagate500gb 2500
                      Rendition 2gb 320
                      DVD22x 500
                      รวม 8760 บาท
                      ถ้าไม่ไหวจริงๆ ใช้เคสบ้านๆที่มีPSUติด ราคา 600-800 บาท ครับผม ก็จะอยุ่ในงบพอดี สงสัยอะไรถามเพิ่มได้เลยนะครับ

Originally posted by abeachboy View Post
                      อิอิ ขอบคุณครับที่ช่วยถาม

Originally posted by hellmaster View Post
                      ็ก็เล่นเกมออนไลน์(SDGO-RO-Mu) ออพไลน์(NFS-CS-FM2012-สามก๊ก11-12) งานออฟฟิศ MKVMerge TSMuxer เล่นเน็ตทั่วไปครับ อ้อเกือบลืมเอาที่สามารถใส่เคส Cooler Master "Elite 360" เพราะพอดีมีเคสอยู่แล้วแต่ไม่มีPSU
                      ครับผม ตามที่ว่าไปเลยนะครับ ตัดเคสออก ก็จะได้ตามงบพอดีครับ

Comment

• Originally posted by chowwoyzz View Post
                        สวัสดีครับ คุณชนะ
                        พอดีผมเพิ่งซื้อ a6 กับบอร์ด asus f1a75-v evo มาครับ แล้วต้องลง driver อะไรเพิ่มเติทรึเปล่าครับ เมื่อกี้ผมลองเล่นหนัง 1080p แล้วมันกระตุกอะครับ

ขอบคุณครับ
                        เอ แปลกนะครับผม ผมซื้อ A6 มาเมื่อวันอาทิตย์ ใช้คู่กับบอร์ด Asrock A55 Pro3 แรมแชร์ให้การ์ดจอแค่ 256mb แล้วก็ลงแค่ AMD Catalyst ตัวล่าสุดลงไปเท่านั้นครับผม ดู 1080p ไม่มีกระตุกเลยครับผม ยังไง ลองโหลด AMD Catalyst ไปลงดูนะครับ
                        http://sites.amd.com/us/game/downloa...downloads.aspx

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                          ขอบคุณครับ

ได้ครับผม
                          ตามนี้เลยครับ
                          AMD A6-3500 2.1 = 2800
                          AsRock A55 Pro3 =2400
                          Rendition 2gb*2 1333MHz= 320*2 = 640
                          Seagate 500gb = 2500
                          DVD22x = 500
                          AOC21.5" LED = 3650
                          เมาส์คีบอร์ดหูฟัง 500
                          รวม 14740 บาท
                          ตามนี้ครับผม สวน A8 ก็คงต้องเกินงบไป ไม่ก็ลดจอลงมาเหลือ 18.5นิ้ว ราคา 2500 บาทครับผม
                          ส่วน FX-4100 คงต้องทะลุงบไปไกลครับ มีงบยังไงสอบถามเพิ่มได้ครับ

ยินดีครับผม
                          ซื้อที่ ADVICE พันทิพประตูน้ำจะราคาถูกที่สุดครับผม คุ้มดี ได้ตามนี้เลย
                          AMD A4-3300 2050
                          ECS A55F-M3 1640
                          Seagate500gb 2500
                          Rendition 2gb 320
                          DVD22x 500
                          รวม 8760 บาท
                          ถ้าไม่ไหวจริงๆ ใช้เคสบ้านๆที่มีPSUติด ราคา 600-800 บาท ครับผม ก็จะอยุ่ในงบพอดี สงสัยอะไรถามเพิ่มได้เลยนะครับ

อิอิ ขอบคุณครับที่ช่วยถาม

ครับผม ตามที่ว่าไปเลยนะครับ ตัดเคสออก ก็จะได้ตามงบพอดีครับ
                          ขอบคุณครับ

Comment

• ขอบคุณคุณ runshana มากเลยนะคับ ตอนนี้ผมกำลังเครียดเลย ความช่วยเหลือของคุณช่วยได้เยอะเลย ขอบคุณอีกครั้งคับ

Comment

• Originally posted by hellmaster View Post
                              ขอบคุณครับ
                              Originally posted by d-day1234 View Post
                              ขอบคุณคุณ runshana มากเลยนะคับ ตอนนี้ผมกำลังเครียดเลย ความช่วยเหลือของคุณช่วยได้เยอะเลย ขอบคุณอีกครั้งคับ
                              ยินดีครับผม มีอะไรสงสัยยินดีตอบเต็มที่เลยครับ ถ้าผมสามารถช่วยได้ ยินดีช่วยครับ
                              Last edited by runshana; 2 Feb 2012, 22:57:20.

Comment

• แว๊บมาถามอีกเที่ยวระหว่าง A6 กะ FX-4100 ตัวไหนพัดลมเสียงดังกว่ากันครับแล้วมีความจำเป็นต้องซื้อซิ้งใหม่มากกว่ากันครับ

Comment

Working...
                                X