Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไปโดนของมาเหมือนกัน ตอนแรกกะเอา A55 Pro 3 แต่หาทั้งเซียร์หาไม่ได้ เลยยอมเพิ่มเงินมาเล่นกิ๊ก

รอ Assignment เสร็จจะลองลากละ แรมบ้านๆบอร์ดบ้านๆซิงค์เดิม กับ APU รหัส K จะไปได้แค่ไหน

Comment

• Originally posted by MagicKnight View Post

ไปโดนของมาเหมือนกัน ตอนแรกกะเอา A55 Pro 3 แต่หาทั้งเซียร์หาไม่ได้ เลยยอมเพิ่มเงินมาเล่นกิ๊ก

รอ Assignment เสร็จจะลองลากละ แรมบ้านๆบอร์ดบ้านๆซิงค์เดิม กับ APU รหัส K จะไปได้แค่ไหน
      โอะ ของแจ่มน่าสนุกเลยครับ
      เสียดายแค่ไม่ได้ A55Pro3 มาเท่านั้นเอง แต่ตัวถือก็ถือว่าหล่อใช้ได้ครับผมถึงจะมีฟังชั่นหรืออะไรตัดออกไปบ้าง แต่ผมไม่รุ้ว่ามันจะOC ได้แค่ไหนเหมือนกัน ขอให้ได้เกิน 3.5 นะครับ อิอิ

Comment

• up

Comment

• Originally posted by runshana View Post
          ยินดีครับผม เสป็ค งบเท่านี้ อาจจะได้ การ์ดจอช่วยเรนเดอร์ ปานกลางนะครับผม
          CORE i7 2600K LGA1155 3.40 GHz L3 8MB Unlock For Overclock 10600
          AsRock Z68 Pro3 Gen3 LGA1155 Z68 4*DDR3,4*SATA3,USB3,PCI-e 3.0 3590
          QUADRO 600 1GB DDR3 128 BIT 2Y. 8800
          Seagate 500gb 2500
          KINGSTON HYPER-X (K2) 8GB (4x2) 1600MHz CL 9-9-9-24 D 1790
          LG 24X SATA-Interface 600
          Scythe600w 2250
          ThermalTakeV3 1200
          รวม 31330 บาท
          อาจจะเกินมาสักหน่อย แต่คุ้มค่าครับ ถ้าไม่ไหวจริงๆ ตัดการ์ดจอสำหรับช่วยเรนเดอร์ไปก่อน แล้วใช้
          GIGABYTE GTX560 1GB GDDR5 256BIT 830MHz/4008MHz 6090
          ตัวนี้แทนครับผม สำหรับภายใน งบ 30000
          และถ้าหาก เอาถึ 35000
          อาจเปลี่ยน HDD เป็น OCZ AGILITY3 120GB 5950 ครับผม
          สงสัยอะไรถามเพิ่มได้เลยนะครับ
          +1 เลยคับ

Comment

• โอ๊ะ มีคำถามที่เคยถามไปแล้วมาอีกแล้วครับ พอดีติดใจการ์ด Ref มาก เพราะมันสวยดี ผมจะหาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ แล้วต้องดูตรงไหนบ้างตรงกล่องว่าการ์ดRef แล้วไปซื้อต้องพนักงานว่าไรบ้างครับ ชอบๆ

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
              up
              ขอบคุณครับผม

Originally posted by Akira_Sora View Post
              +1 เลยคับ
              ขอบคุณคร้าบ

Originally posted by Darksis View Post
              โอ๊ะ มีคำถามที่เคยถามไปแล้วมาอีกแล้วครับ พอดีติดใจการ์ด Ref มาก เพราะมันสวยดี ผมจะหาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ แล้วต้องดูตรงไหนบ้างตรงกล่องว่าการ์ดRef แล้วไปซื้อต้องพนักงานว่าไรบ้างครับ ชอบๆ
              ครับผม การ์ด REF นี่เป็นการ์ดพลังต้นจากโรงงาน ลวดลายแต่ละตัวมันก็จะแตกต่างไปตามค่ายที่ติดซิงค์เข้าไปครับ
              ส่วนใหญ่ถ้าเอาลวดลายกล่องแบบ REF จริงๆ เอาของ MANLI ครับผม ออริจินัลที่สุดแล้วครับผม
              แนะนำว่า ให้มองหรือศึกษามาเองจะดีกว่าไปหาถามที่ร้านครับ
              ยกเว้นถ้าไป JEDI/TK อันนี้คาดว่าถามแล้วพนักงานน่าจะรุ้เรื่องบ้างครับผม

Comment

• มาดันยามยุ่ง

Comment

• ครับผม การ์ด REF นี่เป็นการ์ดพลังต้นจากโรงงาน ลวดลายแต่ละตัวมันก็จะแตกต่างไปตามค่ายที่ติดซิงค์เข้าไปครับ
                  ส่วนใหญ่ถ้าเอาลวดลายกล่องแบบ REF จริงๆ เอาของ MANLI ครับผม ออริจินัลที่สุดแล้วครับผม
                  แนะนำว่า ให้มองหรือศึกษามาเองจะดีกว่าไปหาถามที่ร้านครับ
                  ยกเว้นถ้าไป JEDI/TK อันนี้คาดว่าถามแล้วพนักงานน่าจะรุ้เรื่องบ้างครับผม
                  แล้วเรื่องราคาละพี่

Comment

• Originally posted by win22222 View Post
                    มาดันยามยุ่ง
                    ขอบคุณครับ

Originally posted by Darksis View Post
                    แล้วเรื่องราคาละพี่
                    ราคาพอๆกันกับราคามาตรฐานทั่วไปครับ ต่างกันไม่เกิน300 บาท
                    ส่วนตัวผมว่าไปเล่นพวก HIS หรือ PowerColor ก็โอเคนะครับ

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                      PSU เดิมอะไรครับผม เป็นวัตแท้ไหมครับ
                      ถ้าให้แนะนำ แบบดีๆ รออัพเกรดอนาคต จัด2ตัวนี้ครับ
                      Scythe 600w 2250บาท
                      XFX6670 GDDR5 1GB 2800บาท
                      รวมกันเกิน 5000 มา 50บาท หวังว่าไหวนะครับผม PSUเหมาะแก่การอัพเกรดคอมในอนาคตครับ

แต่ถ้า PSUเดิมดีอยุ่แล้ว
                      PowerColor6790 GDDR5 1gb 4000บาท ครับผม
                      อยู่ในงบและคุ้มค่า

ส่วนถ้าอยากประหยัดงบจริงๆ กะว่าอนาคตซื้อ จะจัดตัวใหม่เลย ก็
                      Raidmax450w 800บาท (หรือ Raidmax530w 1500)
                      XFX6670 GDDR5 2800 บาท ครับผม
                      สงสัยอะไรถามเพิ่มได้นะครับ

ง่า เรียนอะไรบ้างครับเนี่ย ดูเมื่อยๆนะครับผมลำบากแย่เลย

PSU ของอะไรหรอครับผม รุ่นอะไร
                      แต่จริงๆ 400w ที่เป็น 80+ นี่ก็พอไหวครับ เพราะทั้งเครื่องกินไม่ถึง 200w ด้วยซ้ำครับผม
                      หายห่วงแน่นอน
                      ส่วนนอกนั้นโอเคแล้วครับผม
                      ใช้งานเป็นอย่างไรบ้างครับผม
                      ยี่ห้อpsuนี่จำไม่ได้คับ การใช้งานก็ดีคับกับงบ8700บาท แต่มีปัญหาว่าลำโพงตอนเสียบที่ช่องด้านหลังเคสมันไม่ดังคับ แต่พอเอามาเสียบด้านหน้าดังคับ อยากรู้ว่ามันเกิดจากอะไรคับ เมนบอร์ดมีปัญหาหรือเปล่า

Comment

• ราคาพอๆกันกับราคามาตรฐานทั่วไปครับ ต่างกันไม่เกิน300 บาท
                        ส่วนตัวผมว่าไปเล่นพวก HIS หรือ PowerColor ก็โอเคนะครับ
                        แง๊ๆ จริงหรอพี่ ผมจะหามาใช้ แต่ผมไม่รู้จะหาจากไหน พอถามแอดว้อย เจบี เจไดเค้าก็บอกไม่รู้จัก เป็นยังไง เซงจริงๆ - -* มีร้านไหนอีกไหมพี่นอกจาก บานานา กับ tk

Comment

PSU เดิมอะไรครับผม เป็นวัตแท้ไหมครับ
                          ถ้าให้แนะนำ แบบดีๆ รออัพเกรดอนาคต จัด2ตัวนี้ครับ
                          Scythe 600w 2250บาท
                          XFX6670 GDDR5 1GB 2800บาท
                          รวมกันเกิน 5000 มา 50บาท หวังว่าไหวนะครับผม PSUเหมาะแก่การอัพเกรดคอมในอนาคตครับ

แต่ถ้า PSUเดิมดีอยุ่แล้ว
                          PowerColor6790 GDDR5 1gb 4000บาท ครับผม
                          อยู่ในงบและคุ้มค่า

ส่วนถ้าอยากประหยัดงบจริงๆ กะว่าอนาคตซื้อ จะจัดตัวใหม่เลย ก็
                          Raidmax450w 800บาท (หรือ Raidmax530w 1500)
                          XFX6670 GDDR5 2800 บาท ครับผม
                          สงสัยอะไรถามเพิ่มได้นะครับ

ง่า เรียนอะไรบ้างครับเนี่ย ดูเมื่อยๆนะครับผมลำบากแย่เลย

PSU ของอะไรหรอครับผม รุ่นอะไร
                          แต่จริงๆ 400w ที่เป็น 80+ นี่ก็พอไหวครับ เพราะทั้งเครื่องกินไม่ถึง 200w ด้วยซ้ำครับผม
                          หายห่วงแน่นอน
                          ส่วนนอกนั้นโอเคแล้วครับผม
                          ใช้งานเป็นอย่างไรบ้างครับผม
                          เป็นประโยชน์อย่างมากครับผม
                          คงเลือกเป็น PowerColor6790 GDDR5 1gb + Scythe 600w ไปเลยครับ เพราะ PSU เก่ามากับเคสถูกๆคงไม่พอแน่ๆครับ
                          ขอบคุณมากนะครับสำหรับคำแนะนำดีๆครับ ^^

Comment

• ดันยาม.... ยามเอากระบองวิ่งไล่
                            ...ตึ่งโป้ะ (ท่าจะแปก)
                            Originally posted by NJK609 View Post
                            คงเลือกเป็น PowerColor6790 GDDR5 1gb + Scythe 600w ไปเลยครับ เพราะ PSU เก่ามากับเคสถูกๆคงไม่พอแน่ๆครับ
                            ขอบคุณมากนะครับสำหรับคำแนะนำดีๆครับ ^^
                            +1 ครับ เคยเห็นเพื่อนใส่case บ้านๆ แทบล้นแน่ะครับ ว่าแต่ว่าเพิ่มอีกซักนิด เป็น 700W เลยดีใหมครับผมใช้อยู่ คุณชนะแนะนำมา ทนสุดๆเลยครับ (เงียบด้วย) ชอบอิอิ

Comment

• Originally posted by d-day1234 View Post
                              ยี่ห้อpsuนี่จำไม่ได้คับ การใช้งานก็ดีคับกับงบ8700บาท แต่มีปัญหาว่าลำโพงตอนเสียบที่ช่องด้านหลังเคสมันไม่ดังคับ แต่พอเอามาเสียบด้านหน้าดังคับ อยากรู้ว่ามันเกิดจากอะไรคับ เมนบอร์ดมีปัญหาหรือเปล่า
                              ถ้าพอร์ทหลังเสียบไม่ดัง คาดว่ามีปัญหาครับผม ถ้าลองเทสด้วยสายเสียงตัวอื่นแล้วยังไม่ได้ แนะนำให้เปลี่ยน หรือเคลมได้ครับผม

แง๊ๆ จริงหรอพี่ ผมจะหามาใช้ แต่ผมไม่รู้จะหาจากไหน พอถามแอดว้อย เจบี เจไดเค้าก็บอกไม่รู้จัก เป็นยังไง เซงจริงๆ - -* มีร้านไหนอีกไหมพี่นอกจาก บานานา กับ tk
                              การ์ด REF ที่หาง่ายๆ ก็ยี่ห้ออะไรก็ได้ครับ แค่มันเปลี่ยนยี่ห้อสติ๊กเกอร์กับสีPCB เฉยๆครับผม
                              ลองดูรูปใน computeandmore ก็ได้ครับผม
                              http://www.computeandmore.com/produc....php?id_type=4
                              ให้สังเกตุ พวกที่หน้าตาคล้ายๆกล่องดินสอ มักจะเป็น REF ครับผม
                              ASUS ENGTX 590/3DIS/3GD5 <<<
                              หรือ
                              HIS Radeon HD 7970 3072 MB <<<
                              เป็นต้นครับผม

Originally posted by NJK609 View Post
                              ครับผม สงสัยอะไรสอบถามเพิ่มได้เลยนะครับ
                              ถ้าผมพอช่วยได้ยินดีครับผม

Originally posted by Kinza7 View Post
                              ดันยาม.... ยามเอากระบองวิ่งไล่
                              ...ตึ่งโป้ะ (ท่าจะแปก)

+1 ครับ เคยเห็นเพื่อนใส่case บ้านๆ แทบล้นแน่ะครับ ว่าแต่ว่าเพิ่มอีกซักนิด เป็น 700W เลยดีใหมครับผมใช้อยู่ คุณชนะแนะนำมา ทนสุดๆเลยครับ (เงียบด้วย) ชอบอิอิ
                              ฮา เกือบไม่เก็ตแหนะครับ อิอิ
                              ฮาครับผม ทั้ง 600w และ 700w ก็โอเคทั้ง2ตัวครับ ถ้าอนาคตไม่กะเอาไปยัดการ์ดจอที่กินไฟเกิน 6950 หรือ 570 หละก็สบายๆครับผม

Comment

• ไม่ได้เข้ามานานเลย เป็นไงกันบ้างครับ สบายดีกันมั้ยครับ ^_^

Comment

Working...
                                X