Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by slipknot66 View Post
    ไม่ได้เข้ามานานเลย เป็นไงกันบ้างครับ สบายดีกันมั้ยครับ ^_^
    เย้ ยินดีต้อนรับครับ ผมก็พึงกลับเหมือนกัน อิอิ ตั้งแต่ตอนนั้นผมก็ยังนั่งพันกะสายของคอมใหม่อยู่เลยครับ (แต่ตอนนี้มันดีขึ้นแล้นนะ)

Comment

• สวัสดีครับทุกคน ขอภามหน่อยครับ ในนี้มีใครลองใช้เคส Zalman Z11+ ยังครับ

กำลังหาเคสให้เพื่อนอยู่ เห็นเคสตัวนี้สวยดีแถมราคาพอๆกับ Z9+ ด้วย

มีใครใช้ยังครับ อยากถามว่าเป็นไงบ้าง

http://tkcom99.com/product_detail.ph...=1&s_cat_id=15

Comment

• เซงเลย เห็นแต่กล่องดินสอพวกรุ่นสูงๆ อย่างเรางบน้อยก็อด T^T

Comment

• ถามอีกรอบ ถ้าผมจะใช้ FX-6100 ไม่ OC ใช้บอร์ดตัวไหนดีครับ อ้อบอกราด้วยนะคร้าบ

Comment

• อยากได้สเปก เล่น bf3 + autocad งบ 25000 +- 2000 ครับ อยากได้ที่อัพเดทล่าสุดอ่ะครับ กว่าจะซื้อใหม่คงอีกนาน ขอบคุณครับ ปล. อยู่เชียงใหม่ครับ

Comment

• ไม่ได้แวะมาเล่นนานเลย ทักทายทุกคนนะครับ

Comment

• up

Comment

• วันนี้ไปถอยมาละครับพี่น้อง ทั้งหมดได้มาจาก พันทิพย์บางกะปิ
                  FX4100 advice =3800
                  Asrock 880GMH-U3S3 ตัวนี้กว่าจะได้มาขาลากเลยเหลืออยู่ที่เดียว =2590 (แอบแพงนิด แต่ไม่มีที่อื่นละครับ) ร้าน AV computer เหลือ4-5ตัวครับ
                  corsiar 2*2GB = 470*2

Comment

• Originally posted by kenjiton View Post
                    อยากได้สเปก เล่น bf3 + autocad งบ 25000 +- 2000 ครับ อยากได้ที่อัพเดทล่าสุดอ่ะครับ กว่าจะซื้อใหม่คงอีกนาน ขอบคุณครับ ปล. อยู่เชียงใหม่ครับ
                    Originally posted by wheelburn View Post
                    CPU : CORE i5 2500K (3.30GHz) == 7,240 บาท JIB
                    M/B : GIGABYTE P67-DS3-B3 == 2,690 บาท JIB
                    RAM : KINGSTON HYPER-X 4GB/1600 DDR3 == 890 บาท JIB
                    HDD : WD 5000 AAKX (BLUE) == 2,590 บาท JIB
                    VGA : GIGABYTE GTX 560 1GB DDR5 == 6,090 บาท Jedi
                    DVD-RW : LG 24X SATA == 570 บาท JIB
                    PSU : Scythe GOURIKI-III 600W == 2,250 บาท Compute & More
                    CASE : ThermalTake V3 Black Edition == 1,150 บาท Compute & More
                    LED 21.5" AOC E2251FW (Full HD 1920x1080) == 3,630 บาท Advice

รวม 27,100 บาท

Comment

• UP

Comment

• ดันไปค่ะ ตอนนี้หาการ์ดจอ Ref - -*

Comment

• Originally posted by slipknot66 View Post
                          ไม่ได้เข้ามานานเลย เป็นไงกันบ้างครับ สบายดีกันมั้ยครับ ^_^
                          สบายดีครับผม คุณมาร์คหละครับ สบายดีไหม อิอิ

Originally posted by Kinza7 View Post
                          เย้ ยินดีต้อนรับครับ ผมก็พึงกลับเหมือนกัน อิอิ ตั้งแต่ตอนนั้นผมก็ยังนั่งพันกะสายของคอมใหม่อยู่เลยครับ (แต่ตอนนี้มันดีขึ้นแล้นนะ)
                          โอ แสดงว่าหล่อขึ้นทุกๆวันสินะครับ อิอิ

Originally posted by Gumblar View Post
                          สวัสดีครับทุกคน ขอภามหน่อยครับ ในนี้มีใครลองใช้เคส Zalman Z11+ ยังครับ

กำลังหาเคสให้เพื่อนอยู่ เห็นเคสตัวนี้สวยดีแถมราคาพอๆกับ Z9+ ด้วย

มีใครใช้ยังครับ อยากถามว่าเป็นไงบ้าง

http://tkcom99.com/product_detail.ph...=1&s_cat_id=15
                          ตัวนี้ไม่ได้ลองใช้ครับ แต่ไปลองยกๆดู ตอบได้ว่า หนักครับ(ฮา)
                          เนื้องานดี น่าจะหล่อครับผม แฮะๆ ช่วยท่านได้ไม่ค่อยมาก ขออภัยนะครับ

Originally posted by Darksis View Post
                          เซงเลย เห็นแต่กล่องดินสอพวกรุ่นสูงๆ อย่างเรางบน้อยก็อด T^T
                          ก็ให้แนะนำ พัดลมใหม่แต่การ์ดREF ก็แนะนำของ XFX กับ PowerColor ครับผม 6790 6770 6750 กับ 6670
                          ราคาน่าจะพอไหวนะครับ

Originally posted by hellmaster View Post
                          ถามอีกรอบ ถ้าผมจะใช้ FX-6100 ไม่ OC ใช้บอร์ดตัวไหนดีครับ อ้อบอกราด้วยนะคร้าบ
                          ครับผม แนะนำ2ตัวนี้เลยครับ
                          ASROCK 880GMH-U3S3 2390
                          GIGABYTE 970A-D3 2990
                          ตามนี้ครับผม

Originally posted by kenjiton View Post
                          อยากได้สเปก เล่น bf3 + autocad งบ 25000 +- 2000 ครับ อยากได้ที่อัพเดทล่าสุดอ่ะครับ กว่าจะซื้อใหม่คงอีกนาน ขอบคุณครับ ปล. อยู่เชียงใหม่ครับ
                          ยินดีครับผม ถ้าที่พันทิพเชียงใหม่ น่าจะมี ร้าน ADVICE กับ JIB นะครับ
                          จะจัดเซ็ทตามท่าน TWK เลยก็ได้ครับผม
                          หรือถ้าอยากได้ AMD ก็บอกได้ครับผม แต่งบนี้จัด I5 ทำงาน Autocad คุ้มครับ

http://www.overclockzone.com/forums/...1#post38134401

Originally posted by Princeshev View Post
                          ไม่ได้แวะมาเล่นนานเลย ทักทายทุกคนนะครับ
                          สวัสดีครับผม เป็นอย่างไรบ้างครับ สบายดีไหม^^

Originally posted by mrggns View Post
                          up
                          ขอบคุณครับ

Originally posted by moshizu View Post
                          วันนี้ไปถอยมาละครับพี่น้อง ทั้งหมดได้มาจาก พันทิพย์บางกะปิ
                          FX4100 advice =3800
                          Asrock 880GMH-U3S3 ตัวนี้กว่าจะได้มาขาลากเลยเหลืออยู่ที่เดียว =2590 (แอบแพงนิด แต่ไม่มีที่อื่นละครับ) ร้าน AV computer เหลือ4-5ตัวครับ
                          corsiar 2*2GB = 470*2
                          ยินดีด้วยครับ ใช้งานเป็นอย่างไรบ้างครับผม ^^ถูกใจไหมครับ

Originally posted by TWK. View Post
                          ขอบคุณท่านมากๆเลยนะครับผมที่ช่วยตอบ แฮะๆ

Originally posted by mrggns View Post
                          UP
                          ขอบคุณครับผม

Originally posted by Darksis View Post
                          ดันไปค่ะ ตอนนี้หาการ์ดจอ Ref - -*
                          เง้อ น้องสาวของท่านเหรอ อิอิ

Comment

• ขอบคุณครับ ว่าแต่ดูเหมือนคุณจาชอบ GIGABYTE กะ ASROCK จังเลยนะเนี่ย

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                              ยินดีด้วยครับ ใช้งานเป็นอย่างไรบ้างครับผม ^^ถูกใจไหมครับ

ตอนนี้กะลังจะหาwin 7 64บิต มาลงครับ เพราะตอนนี้เห็นแรมแค่3 g เอง - - โดยรวมถือว่าโอเคครับ แต่ยังไม่ได้ลองเทสอะไรเท่าไร รอวินโดว์ก่อน ^^

Comment

• งานๆๆๆๆๆๆ แวะมาดัน

Comment

Working...
                                X