Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• up

Comment

• Originally posted by abeachboy View Post
      ดันๆไม่เข้า2-3วันคงไม่พลาดอะไรไปนะ อิอิ (อ่านหมดแล้ว)
      ครับผม ขอบคุณที่ตามอ่านโดยตลอดครับคุณบ่าว เป็นอย่างไรบ้างครับช่วงนี้ สบายดีไหมครับ

Originally posted by Akira_Sora View Post
      อ๋อ........ 64 Bit นี่ ลงแล้ว...เห็น 8G 16 G 32G นี่เห็นหมดเลยใช่มั้ยคับ

แล้วพวก โปรแกรมที่ใช้ 32Bit สมมุติผมเล่น 64Bit จะใช้ยังไงละคับ หรือจำใจ...
      ครับผม เห็นถึง 16777216 TB เลยครับผม
      ส่วนโปรแกรม 32bit ใช้บน64bit ได้ครับ ไม่ต้องกลัว windows7 ทำซัพพอตให้ครับ
      แต่ โปรแกรม64bit ไปทำบน 32bit ไม่ได้นะครับ

Originally posted by mrggns View Post
      up
      ขอบคุณครับผม

Comment

• up

Comment

• ขุดๆๆๆ

แล้วถ้า...Xp 64 Bit มันใช้ได้เหมือนกันไหมคับ

พอดี ชอบ Xp มากกว่า 7 อ่ะึครับ

Comment

• up

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
              up

Originally posted by Akira_Sora View Post
              ขุดๆๆๆ

แล้วถ้า...Xp 64 Bit มันใช้ได้เหมือนกันไหมคับ

พอดี ชอบ Xp มากกว่า 7 อ่ะึครับ
              ถ้าให้แนะนำ ลองเปลี่ยนมาใช้ windows7 ดูครับ
              ทนใช้ให้ครบไป 15วัน (ทนใช้เลยนะครับ) แล้วจะไม่อยากกลับมา ใช้xp ครับ
              7วันแรกจะรุ้สึกหงุดหงิดใจครับ แต่หลังจาก7วันให้หลัง จะชินไปเอง พอมาใช้ xp จะรุ้สึกช้า ไปเลยครับผม

ที่ชอบ xp ส่วนใหญ่ เป็นเพราะไม่ชินสิ่งใหม่ๆครับ
              แต่ผมแนะนำว่า เราควรจะมองไปข้างหน้ามากกว่า อะไรที่เป็นสิ่งใหม่ มันดีกว่า น่าลองน่าใช้ ก็น่านำมาใช้ครับผม
              เพราะถ้าไม่ใช่โปรแกรมที่ยุ่งกับระบบSystem จริงๆ ยังไงก็ใช้บนwin7 ได้หมดครับผม

แต่ถ้าเกิน15วันแล้วไม่เวิร์คจริงๆ ก็กลับมาใช้ win XP ได้ครับผม แต่ xp64bit เขาว่าปัญหาเยอะ แต่ผมไม่เคยเจอกับตัวนะครับ
              (แต่ส่วนใหญ่ เกือบร้อยละ ร้อย ถ้าลองเล่นวิน7 เกิน14วัน มักจะไม่ค่อยกลับมาใช้ xp เท่าไหร่ เพราะจะเห็นถึงข้อดีข้อเสียที่บวกลบแล้ว คุ้มกว่า xp ครับผม)

Comment

• ลองไปดูหน้าแรกครับผม เรื่องการ์ด REF กับ NonRef ที่คุณมาร์คทำ จะได้เข้าใจมากขึ้น
                แต่ผมบอกย่อๆก็คือ
                การ์ด REF = การ์ดที่ มีแผงวงจรมาจากโรงงานครับผม ส่วนฮีตซิ้งอาจจะเปลี่ยนได้ แล้วแต่ทางผู้ผลิจทำมา
                การ์ด NonRef = การ์ดที่ มีแผงวงจรโดนแก้ไข หรือมีการปรับแก้ตัวซอฟต์แวร์ภายใน แบบฉบับของตนเองครับผม
                อย่างไรก็ตาม ส่วนตัวผม เอา การ์ดที่ทางผู้ผลิตอื่นๆ ทำ เวิร์คกว่าการ์ด REF เยอะครับผม ทั้งความเย็น ความแรง

แต่เรฟสวยก่าาาาาาาาาาาาาาาา

Comment

• แวะมาดันคับผม หายไปนานก็คิดถึงกะทู้นี้ครับ

Comment

• Originally posted by Darksis View Post
                    ถ้าให้ผมแนะนำตามความชอบส่วนตัวนะครับ

แนะนำเลย 5870 Ref. มือสอง เป็นอะไรที่ลงตัวที่สุดแล้ว

Comment

• ช่วยชี้แนะ หน่อยครับ
                      ดองไว้นานละ ตอนนี้ งบใก้ลจะครบเป้าหมายล่ะคับ 35K

ช่วยดูๆสเปคๆให้หน่อยนะคับ เช็ดราคาให้หน่อย คงจะดีมากมาย จะเปลื่ยนอะไรอันไหนดี ชี้แนะด้วยคับบ

จะไปจัด เซียร์ รังสิตคับผม^^

I7 2600K
                      Gigayte Z68X UD3H
                      GSKILL 8SR1600 8G
                      SINK CM212+
                      WD 500KX
                      DVD 650
                      CASE HOX HUMER MINI
                      SCYTHE 700
                      EVGA GTX560Ti

+++++++++++++++++++

CORE i7 2600K LGA1155 3.40 GHz L3 8MB Unlock For Overclock
                      AsRock Z68 Pro3 Gen3 LGA1155 Z68 4*DDR3,4*SATA3,USB3,PCI-e 3.0
                      GIGABYTE GTX560 TI 1GB GDDR5 256BIT 900MHz/4000MHz OC.
                      Seagate 500gb
                      KINGSTON HYPER-X (X1K2) 8GB (4X2) 1600 MHz CL 9-9-9-24 D.
                      LG 24X SATA-Interface
                      Scythe600w 2250 หรือ ThermalTakeTR2
                      ThermalTakeV3
                      CM212+

CPU:Core i7-2600K 3.40GHz.
                      M/B: ASUS P8P67 (R3)
                      RAM: G.SKILL DDR3 4XL/1600 (2GBX2)
                      HDD: WD WD5000AAKX
                      VGA: Gigabyte GTX 560 Ti OC 1GB DDR5
                      DVD: LG/Lite On
                      PSU: ThermalTake TR2 /RX 550W หรือ Scythe GOURIKI-III 600W
                      CASE: CM Elite 430 Black หรือ TT V4 Black Edition
                      CPU Cooler: Cooler Master Hyper 212 Plus

+++

ตามนั้นคับ ...หุหุ
                      Last edited by Akira_Sora; 7 Feb 2012, 23:20:37.

Comment

• Up Up Up มาช่วงเพลานี้บ่อยแฮะเรา =_=

Originally posted by runshana View Post
                        คอมผมก็เป็นน้องสาวเหมือนกันครับ ชื่อไมจัง (ฮา)
                        OoOชื่อเพราะจังครับ นึกภาพคอมออกเลย (ฮา) ^o^

ยังไม่ได้ตั้งชื่อเลยครับ>.<
                        เรียกเขาว่า "ลูกสาว" (ฮา)

Originally posted by runshana View Post

ถ้าให้แนะนำ ลองเปลี่ยนมาใช้ windows7 ดูครับ
                        ทนใช้ให้ครบไป 15วัน (ทนใช้เลยนะครับ) แล้วจะไม่อยากกลับมา ใช้xp ครับ
                        7วันแรกจะรุ้สึกหงุดหงิดใจครับ แต่หลังจาก7วันให้หลัง จะชินไปเอง พอมาใช้ xp จะรุ้สึกช้า ไปเลยครับผม

ที่ชอบ xp ส่วนใหญ่ เป็นเพราะไม่ชินสิ่งใหม่ๆครับ
                        แต่ผมแนะนำว่า เราควรจะมองไปข้างหน้ามากกว่า อะไรที่เป็นสิ่งใหม่ มันดีกว่า น่าลองน่าใช้ ก็น่านำมาใช้ครับผม
                        เพราะถ้าไม่ใช่โปรแกรมที่ยุ่งกับระบบSystem จริงๆ ยังไงก็ใช้บนwin7 ได้หมดครับผม

แต่ถ้าเกิน15วันแล้วไม่เวิร์คจริงๆ ก็กลับมาใช้ win XP ได้ครับผม แต่ xp64bit เขาว่าปัญหาเยอะ แต่ผมไม่เคยเจอกับตัวนะครับ
                        (แต่ส่วนใหญ่ เกือบร้อยละ ร้อย ถ้าลองเล่นวิน7 เกิน14วัน มักจะไม่ค่อยกลับมาใช้ xp เท่าไหร่ เพราะจะเห็นถึงข้อดีข้อเสียที่บวกลบแล้ว คุ้มกว่า xp ครับผม)
                        ขอ+อีก1เสียงนะครับ สำหรับผมตอนแรกๆก็ไม่ได้อยากใช้ 7 เหมือนกันด้วยเหตุผลทางด้านSystem + กับ มันไม่ชิน แต่ถ้าใช้ไปซักระยะเรื่อง ปรับตัวได้อยู่แล้วครับ ถ้าไม่มีปัญหาเรื่อง Systemจริงๆ อย่างเช่นอยากเล่นเกมส์อื่นๆที่ลงได้เฉพาะ XP หรือว่าเป็นเรื่องของ Software บางตัวที่ไม่ได้ up ขึ้นมา ร่วมกับ 7.

สำหรับผมแล้ว ตอนนี้ กว่า 95 Percent ของ Software และ System มัน Support แล้วครับ ^o^
                        Last edited by Kinza7; 7 Feb 2012, 23:32:45.

Comment

• Originally posted by Darksis View Post
                          เข้าใจอารมณ์สวยกว่าครับ อิอิ
                          ประมาณ อาหารสวยๆทำให้ล่อตาล่อใจกว่านั้นเอง
                          หรือต้องเรียกว่า น่ารักกว่า โดนจีบมากกว่า (ฮา)

Originally posted by pot_simple View Post
                          แวะมาดันคับผม หายไปนานก็คิดถึงกะทู้นี้ครับ
                          ขอบคุณครับผม เป็นอย่างไรครับ สบายดีไหมครับผม

Originally posted by slipknot66 View Post
                          ถ้าให้ผมแนะนำตามความชอบส่วนตัวนะครับ

แนะนำเลย 5870 Ref. มือสอง เป็นอะไรที่ลงตัวที่สุดแล้ว
                          โอะ ขอบคุณครับผม
                          ตอนช่วง 5XXX ผมไม่ค่อยมอง 58XX เลย เพราะราคามันเกินงบ(มาก) ตอนนี้ราคาลงแล้ว ค่อยน่ามองหน่อย
                          แต่ตอนนี้ จริงๆ 6790 ก็น่าสนมากๆนะครับ ถ้าจำไม่ผิด PowerColor น่าจะ พัดลมแบบ REF นะครับ แต่เปลี่ยน PCB ใหม่

ช่วยชี้แนะ หน่อยครับ
                          ดองไว้นานละ ตอนนี้ งบใก้ลจะครบเป้าหมายล่ะคับ 35K

ช่วยดูๆสเปคๆให้หน่อยนะคับ เช็ดราคาให้หน่อย คงจะดีมากมาย จะเปลื่ยนอะไรอันไหนดี ชี้แนะด้วยคับบ

จะไปจัด เซียร์ รังสิตคับผม^^

I7 2600K
                          Gigayte Z68X UD3H
                          GSKILL 8SR1600 8G
                          SINK CM212+
                          WD 500KX
                          DVD 650
                          CASE HOX HUMER MINI
                          SCYTHE 700
                          EVGA GTX560Ti

CORE i7 2600K LGA1155 3.40 GHz L3 8MB Unlock For Overclock
                          AsRock Z68 Pro3 Gen3 LGA1155 Z68 4*DDR3,4*SATA3,USB3,PCI-e 3.0
                          GIGABYTE GTX560 TI 1GB GDDR5 256BIT 900MHz/4000MHz OC.
                          Seagate 500gb
                          KINGSTON HYPER-X (X1K2) 8GB (4X2) 1600 MHz CL 9-9-9-24 D.
                          LG 24X SATA-Interface
                          Scythe600w 2250 หรือ ThermalTakeTR2
                          ThermalTakeV3
                          CM212+

CPU:Core i7-2600K 3.40GHz.
                          M/B: ASUS P8P67 (R3)
                          RAM: G.SKILL DDR3 4XL/1600 (2GBX2)
                          HDD: WD WD5000AAKX
                          VGA: Gigabyte GTX 560 Ti OC 1GB DDR5
                          DVD: LG/Lite On
                          PSU: ThermalTake TR2 /RX 550W หรือ Scythe GOURIKI-III 600W
                          CASE: CM Elite 430 Black หรือ TT V4 Black Edition
                          CPU Cooler: Cooler Master Hyper 212 Plus

+++

ตามนั้นคับ ...หุหุ
                          ถ้างบไหว อันแรกแจ่มครับ แต่เคสอาจเอาตามชอบก็ได้ครับผม
                          เซ็ตสามนี่บอร์ดน่าจะหายากครับผม แต่ก็คุ้มทุกส่วนครับผม
                          ส่วนอันที่สอง เน้นของประหยัดครับ
                          ถ้าให้แนะนำ ก็งบไหวเอาอันแรก ประหยัดเอาอันสองครับผม ส่วนอันสาม ก็เปลี่ยนเมนบอร์ด Asrock Z68Pro3Gen3 ก็ได้ หรือจะข้ามไปเล่นแบบเซ็ทแรกก็ได้ครับผม

Originally posted by Kinza7 View Post
                          Up Up Up มาช่วงเพลานี้บ่อยแฮะเรา =_=

OoOชื่อเพราะจังครับ นึกภาพคอมออกเลย (ฮา) ^o^

ยังไม่ได้ตั้งชื่อเลยครับ>.<
                          เรียกเขาว่า "ลูกสาว" (ฮา)

ขอ+อีก1เสียงนะครับ สำหรับผมตอนแรกๆก็ไม่ได้อยากใช้ 7 เหมือนกันด้วยเหตุผลทางด้านSystem + กับ มันไม่ชิน แต่ถ้าใช้ไปซักระยะเรื่อง ปรับตัวได้อยู่แล้วครับ ถ้าไม่มีปัญหาเรื่อง Systemจริงๆ อย่างเช่นอยากเล่นเกมส์อื่นๆที่ลงได้เฉพาะ XP หรือว่าเป็นเรื่องของ Software บางตัวที่ไม่ได้ up ขึ้นมา ร่วมกับ 7.

สำหรับผมแล้ว ตอนนี้ กว่า 95 Percent ของ Software และ System มัน Support แล้วครับ ^o^
                          อิอิ ครับผม ลูกสาว น่ารักพ่อก็น่าจะหล่อนะครับ
                          น้องไมของผม น่ารักน่ากอดครับผม ปกปิดมิดชิดไม่ชอบใส่อะไรวับๆแวมๆ(ฮา ชักหลุด)

ขอบคุณเรื่องประสพการณ์การใช้ windows7 ครับผม ^^

Comment

• up

Comment

• up

Comment

• อัพๆ

Comment

Working...
                                X