Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Akira_Sora View Post
    ขอบคุณมากครับพี่ ชนะ ^^
    ครับผม มีอะไรสงสัยคุยกันได้เรื่อยๆเลยนะครับผม

Originally posted by newmankung View Post
    ขอบคุณมากๆครับรันจังง. อิอิ
    ฮาครับผม มีอะไรคุยกันได้เลยนะครับ

Originally posted by moshizu View Post
    ดีครับทุกท่าน วันนี้ผมมีเรื่องมาสอบถามทุกท่านนิดครับ คือผมอยากทราบอัตราการกินไฟของ cpu 3-4รุ่นนี้ครับ เพราะรู้สึกว่าจะเกิดปัญหาไฟไม่พอซะอย่างงั้น
    intel e5200 2.8g
    FX4100
    Phenom II X 2
    ATHLON II X3 455
    ต้องมองที่การ์ดจอด้วยนะครับ
    CPU ทั้ง 4 รุ่น พื้นฐานกินไฟ 95w หมดทุกตัวครับผม ไม่ขาดไม่เกิน เว้นแต่OC ครับผม

Originally posted by gopygopy View Post
    กราบขอความกรุณาด้วยนะครับ กำลังจะเปิดเร็วๆนี้ ผมได้อ่านข้อมูลมาบ้างแต่อยากขอความกรุณาแนะนำอีกสักครั้งนะครับ ผมต้องการเครื่อง Clients ทั้ง หมด 20 เครื่อง มีเงื่อนไขดั้งต่อไปนี้

- สามารถรองรับ Games online Next Gen เช่น Tera, Blade and Soul, (สามารถปรับความละเอียดได้ถึง Medium ขึ้นไป)

- ต้องการให้มีอายุการใช้งาน ได้ถึงอีก 4ปีข้างหน้า จนถึงปี 2016 (ต้องการให้คุ้มค่าการลงทุน)

- งบ ไม่รวม จอ 10,000 -11,000 (รบกวนขอ 2 Specs ไว้เผื่อเลือก)

- เรื่อง ระบบภายในร้าน Diskless ควรหรือไม่ควรใช้

- ต้องการเปิดให้บริการ PS 3 ด้วย มีเรื่อง กฎหมายอย่างไรบ้าง

ขอความกรุณาด้วยนะครับ ขอบพระคุณมากครับ
    ครับผม รับทราบครับ ยินดีจัดเต็มที่เลยครับ
    ตอบก่อนว่า
    1.ในงบ 10000 รองรับ Tera และ Blade and Soul ได้แน่นอน แต่เป็นแบบปรับสุด จอ 1280x720 หรือ ปรับกลางจอ 1600x900 นะครับผม
    ส่วน4ปีข้างหน้า คาดว่าไหวครับผม ถ้าไม่รวมเอาเกมส์ offlineไปด้วย
    ถ้ารวมไปด้วย ปรับLow ไหวครับ
    ส่วนระบบ Diskless นั้นจำเป็นอย่างมากครับผม ช่วยลดในทุกๆเรื่องทั้งไฟ ทั้งค่าHDD ครับผม ประหยัดเวลาในการอัพแพทอีกด้วย
    2.ต้องการแบบประหยัดไฟด้วยไหมครับผม หรือเอาแรงไปเลยครับผม
    A6-3500 = 2800
    Asrock A55 Pro3 = 2400
    Rendition 2gb 1333MHz = 350
    Raidmax450w 800
    Case ตามชอบ 500 หรือ ITSonasVanguard
    Mouse+KeyBoard+หูฟัง = 500
    รวม 7350 บาท
    ตามนี้ครับผม จัดทุกเครื่อง ประหยัดไฟครับผม
    นำมาเล่นได้ทุกเกมส์แน่นอน คอนเฟิร์มครับ แรมอาจเพิ่มเป็น 4gb 1333MHz Rendition ราคา 580 บาท
    ถ้าหากอยากเพิ่มความแรงก็จัด HIS6670 1gb DDR5 เข้าพวกราคา 2800บาท ครับผม
    ราคาทั้งหมด ร้าน ADVICE นะครับ
    ทั้งระบบทานไฟไม่เกิน 100w แน่นอนครับผม ต่อ1เครื่อง
    ต่อไป แบบกินไฟเต็มงบ
    AMD ATHLON II X3 455 = 2450
    ASROCK 880GMH-U3S3 = 2390
    POWERCOLOR 6790 1GB D5 3990
    Rendition 2gb 1333MHz = 350
    Raidmax530w = 1500
    รวม 10680 บาท
    ตามนี้ครับผม
    ส่วนเรื่อง PS3 นี่ผมไม่ได้ศึกษามาเลยครับผม ต้องขออภัยจริงๆนะครับผม

Comment

• แหงะ ใช้ออนบอร์ดอยู่เลยครับ psu ตัวนี้ เครื่องเก่าใช้ e5200 hdd*3 8600gt 512 ไม่มีปัญหาเลยอาครับ อยู่ๆมะวาน เครื่อฃใหม่ที่ใช้ fx4100 เข้าวินโดว์ไม่ได้ ตอนแรกคิดว่าวินดว์เสีย ลองลงใหม่ ทีนี้งอกเลยครับ ลงไม่ได้อีก- - ไปๆมาๆ ถอด hdd ออก เหลือ2 ใช้ได้ปกติซะงั้น - -

Comment

• Originally posted by moshizu View Post
        แหงะ ใช้ออนบอร์ดอยู่เลยครับ psu ตัวนี้ เครื่องเก่าใช้ e5200 hdd*3 8600gt 512 ไม่มีปัญหาเลยอาครับ อยู่ๆมะวาน เครื่อฃใหม่ที่ใช้ fx4100 เข้าวินโดว์ไม่ได้ ตอนแรกคิดว่าวินดว์เสีย ลองลงใหม่ ทีนี้งอกเลยครับ ลงไม่ได้อีก- - ไปๆมาๆ ถอด hdd ออก เหลือ2 ใช้ได้ปกติซะงั้น - -
        ตัวPSU อะไรนะครับผม แบบนี้อึนเลยครับผม เง้อ

Comment

• Originally posted by runshana View Post
          ตัวPSU อะไรนะครับผม แบบนี้อึนเลยครับผม เง้อ
          ใช้เป็น super black 2 500w ครับ

Comment

• up

Comment

• Originally posted by moshizu View Post
              ใช้เป็น super black 2 500w ครับ
              อ่อครับ ถ้าเปลี่ยนได้ ก็ Scythe600w 2250 บาท หรือเอาพอใช้ได้ถูกกว่าหน่อยก้ Raidmax530w 1500 / 630w 1700
              ครับผม
              ส่วนตัวเคยใช้superblack ครั้งเดียวไม่มีปัญหา แต่กับเครื่องที่เป็น 5670+Athlonx2+1hdd แต่พอHDD เยอะๆ คงไม่ไหวสินะ
              คาดว่า ไฟเลี้ยงแบบจ่ายแยกของมัน คงจะไม่ดีพอ
              Originally posted by mrggns View Post
              up
              ขอบคุณครับ

Comment

• ดันๆUP UP

Comment

• Originally posted by abeachboy View Post
                  ดันๆUP UP
                  ขอบคุณครับผม

Comment

• สวัสดีครับคุณ ชนะ ไม่ได้คุยกันนานเลย เป็นยังไงบางครับสบายดีรึเปล่าหุหุ ผมกลับมาหาความรู้กับคุณชนะ อีกหนอยครับ อิอิ ช่วงนี้มีเวลาว่างขึ้นเยอะละครับร้านอยู่ตัวคนเต็มร้านเลย

เลยแว๊บเข้ามาดูกระทู้มือถือกะจะเอา ไอโฟน4 ขายหาเงินซื้อ 4s อิอิ ไม่ค่อยเห็นคนรับซื้อเท่าไร TT

Comment

• up

Comment

• อยากทรบวิธีกู้ข้อมูลที่อยู่ใน hdd ที่เปิดไม่ติดแม้ทำเป็นตัวสำรองก้เข้าวินโดว์ของตัวหลักไม่ได้เลย

Comment

• Originally posted by sapporo View Post
                          สวัสดีครับคุณ ชนะ ไม่ได้คุยกันนานเลย เป็นยังไงบางครับสบายดีรึเปล่าหุหุ ผมกลับมาหาความรู้กับคุณชนะ อีกหนอยครับ อิอิ ช่วงนี้มีเวลาว่างขึ้นเยอะละครับร้านอยู่ตัวคนเต็มร้านเลย

เลยแว๊บเข้ามาดูกระทู้มือถือกะจะเอา ไอโฟน4 ขายหาเงินซื้อ 4s อิอิ ไม่ค่อยเห็นคนรับซื้อเท่าไร TT

สบายดีคร๊าบ หายหน้าหายตาไปนานเลยนะครับพี่

Comment

• Originally posted by slipknot66 View Post
                            สบายดีคร๊าบ หายหน้าหายตาไปนานเลยนะครับพี่
                            สบายดีจ้า เราเป็นไงบางไม่ค่อยได้คุยกันเลยพี่ก็วุนๆ อยู่เพิ่งเริ่มว่างเนีย

Comment

• Originally posted by sapporo View Post
                              สวัสดีครับคุณ ชนะ ไม่ได้คุยกันนานเลย เป็นยังไงบางครับสบายดีรึเปล่าหุหุ ผมกลับมาหาความรู้กับคุณชนะ อีกหนอยครับ อิอิ ช่วงนี้มีเวลาว่างขึ้นเยอะละครับร้านอยู่ตัวคนเต็มร้านเลย

อิอิ ครับผม ร่ำรวยๆครับ สุขภาพเป็นอย่างไรบ้างครับ เนี่ย
                              ส่วนไอโฟน4 ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันครับผม
                              สงสัยคนคงไม่อยากเล่น ไอโฟน4 เพราะขาด สิริจริงๆ

Originally posted by mrggns View Post
                              up
                              ขอบคุณครับผม

Originally posted by moshizu View Post
                              อยากทรบวิธีกู้ข้อมูลที่อยู่ใน hdd ที่เปิดไม่ติดแม้ทำเป็นตัวสำรองก้เข้าวินโดว์ของตัวหลักไม่ได้เลย
                              การกู้ HDD นี่ต้องขออภัยจริงๆครับผม ผมไม่เคยกู้เองเลย ถ้ามันเสียแบบตายสนิท
                              ถ้ามีปัญหาจริงๆ เข้าศูนย์ จะได้ง่ายสุดครับ สำหรับการกู้โดยเขาจะคิดค่าใช้จ่ายตามความเหมาะสมครับผม
                              ขออภัยจริงๆนะครับ

Originally posted by slipknot66 View Post
                              สวัสดีครับคุณมาร์ค อิอิ

Comment

• ถามนิดนึง
                                ASROCK 880GMH-U3S3
                                บอร์ดตัวนี้รองรับแรมบัสเท่าไหร่บ้างครับผม

Comment

Working...
                                X