Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• up up up

Comment

• Originally posted by newmankung View Post
      ถามนิดนึง
      ASROCK 880GMH-U3S3
      บอร์ดตัวนี้รองรับแรมบัสเท่าไหร่บ้างครับผม
      ถ้าปรับเอง 1333 / 1600 แบบสบายๆครับผม
      ถ้าOC ก็ไปได้ 1866 ครับผม

Originally posted by Kinza7 View Post
      up up up
      ขอบคุณครับผม

Comment

• เข้ามาช่วยดัน ระหว่างไม่มี desktop ใช้ อิอิ

เคลมเมนบอร์ดประกันดีคอมนี่ประมาณกี่วันได้คืนครับ

แล้วเข้าเปลี่ยนตัวใหม่ให้เลย หรือเอาไปซ่อมเอ่ย ของอายุ 20 วัน

ถ้าซ่อมเกรงจะนานง่ะ
        Last edited by subeng; 10 Feb 2012, 02:36:55.

Comment

• Originally posted by subeng View Post
          เข้ามาช่วยดัน ระหว่างไม่มี desktop ใช้ อิอิ

เคลมเมนบอร์ดประกันดีคอมนี่ประมาณกี่วันได้คืนครับ

แล้วเข้าเปลี่ยนตัวใหม่ให้เลย หรือเอาไปซ่อมเอ่ย ของอายุ 20 วัน

ถ้าซ่อมเกรงจะนานง่ะ
          ขอบคุณครับผม
          ประกันDCOM ส่วนใหญ่จะเปลี่ยนของให้เลยนะครับ ถ้ามันพังจริงๆ
          ถ้าไปที่ศูนย์มักได้ของเลยครับ ถ้าซ่อมก็ไม่เกิน2 วันครับผม

Comment

• เอ๋ออคือ ตอนนี้จะอัพคอม บอร์ดผม ASROCK 880GM-LE ตอนนี้ใส่ สมพร140 อยู่ น้องมาพักอยู่ด้วยกันมาเล่นเกม บอกเต่ามากๆ(ไช่สิมืงเปิด โยกังที 3-4 จอไม่ให้เต่าไงฟ๊ะ ตูเเค่ดูหนังฟังเพลงบิทวันๆ)
            สมพร140 (เเค่ 1.4 เองเเถมหัวเดียวเอาไรมาก)
            ASROCK 880GM-LE
            เเรม คิงตั่น 2 กิก บ้านๆ
            การ์ดจอ ออนบอร์ด ไม่รู้ด้วยเท่าไร เเต่ ติดก็โอเค

เเม่ของน้องมัน อนุมัติงบ มา4พัน จะอัพคอมให้มันโหดๆกว่านี้ยังไงนิ ท่าน รันชนะ
            จะเพิ่ม 4หัวเพียวๆ หรือว่า2หัว+เเรม หรือ2หัว+การ์ดจอดี หรือ เพิ่ม2หัว+เเรม+การ์ดจอดี กลัวงบไม่พอด้วย(FX ที่ออกมาใหม่คือยังไงหรอผมเพิ่งได้ยินมา *-*)
            ช่วงนี้ ไม่ได้บ้าคอมด้วยเเหะอิอิ บ้าเเต่รถ ฝากด้วยเเล้วกันนะครับ
            ปล.ขอโทษด้วยไม่ได้เข้ามาคุย บ่อยๆ เหมือนเมื่อก่อน ดูแลสุขภาพ ด้วยนะครับ ทุกท่าน.........

Comment

• Originally posted by Me`z View Post
              เอ๋ออคือ ตอนนี้จะอัพคอม บอร์ดผม ASROCK 880GM-LE ตอนนี้ใส่ สมพร140 อยู่ น้องมาพักอยู่ด้วยกันมาเล่นเกม บอกเต่ามากๆ(ไช่สิมืงเปิด โยกังที 3-4 จอไม่ให้เต่าไงฟ๊ะ ตูเเค่ดูหนังฟังเพลงบิทวันๆ)
              สมพร140 (เเค่ 1.4 เองเเถมหัวเดียวเอาไรมาก)
              ASROCK 880GM-LE
              เเรม คิงตั่น 2 กิก บ้านๆ
              การ์ดจอ ออนบอร์ด ไม่รู้ด้วยเท่าไร เเต่ ติดก็โอเค

เเม่ของน้องมัน อนุมัติงบ มา4พัน จะอัพคอมให้มันโหดๆกว่านี้ยังไงนิ ท่าน รันชนะ
              จะเพิ่ม 4หัวเพียวๆ หรือว่า2หัว+เเรม หรือ2หัว+การ์ดจอดี หรือ เพิ่ม2หัว+เเรม+การ์ดจอดี กลัวงบไม่พอด้วย(FX ที่ออกมาใหม่คือยังไงหรอผมเพิ่งได้ยินมา *-*)
              ช่วงนี้ ไม่ได้บ้าคอมด้วยเเหะอิอิ บ้าเเต่รถ ฝากด้วยเเล้วกันนะครับ
              ปล.ขอโทษด้วยไม่ได้เข้ามาคุย บ่อยๆ เหมือนเมื่อก่อน ดูแลสุขภาพ ด้วยนะครับ ทุกท่าน.........
              ครับผม ไม่เจอกันนาน เป็นอย่างไรบ้างครับ สบายดีไหม
              ตอนนี้ ถ้ามองจากงบ 4000 บาท ลำบากนิดหน่อยนะครับ
              ถ้าให้แนะนำ อยากจะเปลี่ยนใหม่โดยเพิ่ม CPU+เมนบอร์ด เป็น A6-3500 2800+ AsrockA55Pro3 2400แต่ราคาจะกลายเป็น 5200 บาทไปซึ่งเกินงบไปเยอะ
              ถ้าเปลี่ยนก็แนะนำ ตามนี้ครับ เกินงบนิดหน่อย
              AMD Athlon II X3-455 =2420 บาท (3หัวคุ้มๆครับ ถ้าเอาFXเลยมัน 3800บาท ไม่มีการ์ดจอลง)
              1GB (III) PCIe ATi 5670 'Power Color' 1870บาท
              รวม 4290 บาท
              ตามนี้ครับผม จะทำให้เปิดโยกังได้ราวๆ4-6 จอโดยยังพอเล่นได้ดี
              แต่เกมส์โยวกังคาดว่ากินแรมด้วย ถ้าเอา FX-4100 ต้องอัพไบออสของเมนบอร์ดครับผม
              ถ้าเพิ่มแรมอีกตัวก็แนะนำแรม Rendition 2GB 1333MHz 350 บาทครับผม เซ็ตนี้รับรองแจ่มขึ้น ถ้าให้ดี ลงวินโดวใหม่ด้วยนะครับผม

ปล.ไม่เป็นไรครับผม ดูแลสุขภาพเช่นกันนะครับผม ขอให้ชีวิตราบรื่นมีความสุขมากๆนะครับ

Comment

• ดัน ใน บริษัท =_=

Comment

• upx2

Comment

• สวัสดีครับคุณชนะ มารบกวนอีกแล้วตอนนี้ผมใช้ ATHLON II X3 440 เปิดหัวเป็น PhenomII X 4 อยากอัพ CPU งบประมาณไม่เกิน 6000 ควรใช้รุ่นไหนดีครับ บอรด์ผมรองรับ AMD3+ ใช้เป็น FX หรือ Phenom X 6 หรือควรจะรอ FX Gen II ดีครับผม ขอบคุณมากๆครับผม

Comment

• อยากถามว่า 6950 "HIS" กับ 6850 6950 "HIS" 6950 แรงกว่าเยอะไหมครับ ตอนนี้กำลังเลือกการ์ดจอไว้เล่นเกมส์ พวก BF3 อยู่ ช่วยตอบทีนะครับ ขอบคุณครับ

Comment

• ไว้อาลัยแรงๆ สำหรับคอมผมเลยพี่รัน Raidmax 530ss เคลมล่าสุดก็เมิื่อซักกลางเดือนมกราคม ตอนนี้ ลาโลกไปแล้วครับ แต๊บของแท้ เปิดคอมตอน ตี 5 ถึง เที่ยงคืน ในวันเดียวกัน แต๊บเห็นๆ พรุ่งนี้เอาไปเคลม มีรุ่นอื่นที่แนะนำไหมครับ ขนาดต่อ EVGA GTS450 HDD2 ลูก X3 450 78 LMT-S2P นะเนี่ย แต๊บได้ไง งงมาก เดียวเคลมได้ตัวใหม่ขายทิ้งหายี่ห้ออื่นละ งอน

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                          ครับผม ไม่เจอกันนาน เป็นอย่างไรบ้างครับ สบายดีไหม
                          ตอนนี้ ถ้ามองจากงบ 4000 บาท ลำบากนิดหน่อยนะครับ
                          ถ้าให้แนะนำ อยากจะเปลี่ยนใหม่โดยเพิ่ม CPU+เมนบอร์ด เป็น A6-3500 2800+ AsrockA55Pro3 2400แต่ราคาจะกลายเป็น 5200 บาทไปซึ่งเกินงบไปเยอะ
                          ถ้าเปลี่ยนก็แนะนำ ตามนี้ครับ เกินงบนิดหน่อย
                          AMD Athlon II X3-455 =2420 บาท (3หัวคุ้มๆครับ ถ้าเอาFXเลยมัน 3800บาท ไม่มีการ์ดจอลง)
                          1GB (III) PCIe ATi 5670 'Power Color' 1870บาท
                          รวม 4290 บาท
                          ตามนี้ครับผม จะทำให้เปิดโยกังได้ราวๆ4-6 จอโดยยังพอเล่นได้ดี
                          แต่เกมส์โยวกังคาดว่ากินแรมด้วย ถ้าเอา FX-4100 ต้องอัพไบออสของเมนบอร์ดครับผม
                          ถ้าเพิ่มแรมอีกตัวก็แนะนำแรม Rendition 2GB 1333MHz 350 บาทครับผม เซ็ตนี้รับรองแจ่มขึ้น ถ้าให้ดี ลงวินโดวใหม่ด้วยนะครับผม

ปล.ไม่เป็นไรครับผม ดูแลสุขภาพเช่นกันนะครับผม ขอให้ชีวิตราบรื่นมีความสุขมากๆนะครับ
                          เอ็อเรื่องเเรมนี่ มัน ดูโอ่ กับ คิงตัน ได้ไหมอะ 2x2

Comment

• Originally posted by Darksis View Post
                            ไว้อาลัยแรงๆ สำหรับคอมผมเลยพี่รัน Raidmax 530ss เคลมล่าสุดก็เมิื่อซักกลางเดือนมกราคม ตอนนี้ ลาโลกไปแล้วครับ แต๊บของแท้ เปิดคอมตอน ตี 5 ถึง เที่ยงคืน ในวันเดียวกัน แต๊บเห็นๆ พรุ่งนี้เอาไปเคลม มีรุ่นอื่นที่แนะนำไหมครับ ขนาดต่อ EVGA GTS450 HDD2 ลูก X3 450 78 LMT-S2P นะเนี่ย แต๊บได้ไง งงมาก เดียวเคลมได้ตัวใหม่ขายทิ้งหายี่ห้ออื่นละ งอน

ร่มไว้อาลัยคับ ToT

+++++++

ThermalTake V3 BlacX Edition USB3.0

กับ

ThermalTake Spacecraft VF-I

กับ

Zalman Z11 Plus USB3.0

อันไหนดีกว่าอ่ะคับ โดน3เลย ^0^
                            Last edited by Akira_Sora; 10 Feb 2012, 20:22:59.

Comment

• Originally posted by Kinza7 View Post
                              ดัน ใน บริษัท =_=
                              ขอบคุณครับผม อิอิ อุตส่าแอบดันในบริษัทเลย

Originally posted by mrggns View Post
                              upx2
                              ขอบคุณครับ

Originally posted by Newman009 View Post
                              สวัสดีครับคุณชนะ มารบกวนอีกแล้วตอนนี้ผมใช้ ATHLON II X3 440 เปิดหัวเป็น PhenomII X 4 อยากอัพ CPU งบประมาณไม่เกิน 6000 ควรใช้รุ่นไหนดีครับ บอรด์ผมรองรับ AMD3+ ใช้เป็น FX หรือ Phenom X 6 หรือควรจะรอ FX Gen II ดีครับผม ขอบคุณมากๆครับผม
                              ครับผม ยินดีครับ
                              ถ้าเกิด x3 ยังโอเคพอเพียงต่อการใช้งานอยู่ ก็แนะนำ X3 ต่อไปครับผม รอ Gen2
                              แต่ถ้าเริ่มรุ้สึกว่ามันหน่วงๆแล้ว หรือไม่พอใจกับการใช้
                              ก็ แนะนำ FX-6100 ครับ ราคา5800 บาท คุ้มค่าครับผม

Originally posted by knz20672 View Post
                              อยากถามว่า 6950 "HIS" กับ 6850 6950 "HIS" 6950 แรงกว่าเยอะไหมครับ ตอนนี้กำลังเลือกการ์ดจอไว้เล่นเกมส์ พวก BF3 อยู่ ช่วยตอบทีนะครับ ขอบคุณครับ
                              ครับม จริงๆ BF3 ปรับสุดขนาดจอ 1600x900 ใช้6790ก็ไหวสบายๆครับ
                              แต่ถ้า จะอาจัดเต็มจริงๆ 6950 ก็เป้นทางเลือกที่ดีครับผม 7400 บาทเท่านั้นเอง ที่ADVICE
                              ความแรงตามนี้ครับ
                              http://tpucdn.com/reviews/Sapphire/H...es/perfrel.gif

Originally posted by Darksis View Post
                              ไว้อาลัยแรงๆ สำหรับคอมผมเลยพี่รัน Raidmax 530ss เคลมล่าสุดก็เมิื่อซักกลางเดือนมกราคม ตอนนี้ ลาโลกไปแล้วครับ แต๊บของแท้ เปิดคอมตอน ตี 5 ถึง เที่ยงคืน ในวันเดียวกัน แต๊บเห็นๆ พรุ่งนี้เอาไปเคลม มีรุ่นอื่นที่แนะนำไหมครับ ขนาดต่อ EVGA GTS450 HDD2 ลูก X3 450 78 LMT-S2P นะเนี่ย แต๊บได้ไง งงมาก เดียวเคลมได้ตัวใหม่ขายทิ้งหายี่ห้ออื่นละ งอน
                              ไหงงั้นหละะนี่ จริงๆมันน่าจะพอนะครับ ผมเคยใช้กับ 6870+X3+HDD*2+USBอีกบาน
                              ถ้าขายเคลมเอาตัวใหม่แนะนำ ScytheGouriki600w 2250 บาทครับผม

Originally posted by Me`z View Post
                              เอ็อเรื่องเเรมนี่ มัน ดูโอ่ กับ คิงตัน ได้ไหมอะ 2x2
                              ได้ครับผม แต่อาจจะไม่แมชกันมากเท่ารุ่นเดียวกัน แต่ก็ดูโอกันครับโดยวิ่งตามบัสที่น้อยที่สุด

Originally posted by Akira_Sora View Post
                              ร่มไว้อาลัยคับ ToT

+++++++

ThermalTake V3 BlacX Edition USB3.0

กับ

ThermalTake Spacecraft VF-I

กับ

Zalman Z11 Plus USB3.0

อันไหนดีกว่าอ่ะคับ โดน3เลย ^0^
                              ถ้าเอาตามความใหญ่ถึง Z11+ ก็คุ้มดีครับ 2000บาท
                              ส่วนอีกสองตัว ก็แจ่มเช่นกันครับผม ถ้าเอาบางๆเบาๆหน่อย V3 ก็เป็นทางเลือกที่ดีครับผม

Comment

• up x2

Comment

Working...
                                X