Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดันยามง่วง (ทำไมวันนีง่วงเร็ว=_=)

Comment

• upx3

Comment

• เศร้าใจ ขออภัยด้วยนะครับผม ที่ช่วยอะไรไม่ได้เลย เง้อ

งอนมันแล้วครับ ตาาย3ครั้งในเดือนเดียว หนีไปซิลเวอร์สโตนนนนกี้แล้ว T^T แต่ในความคิดแล้ว 530w จริงๆมันก็ไม่น่าใช้อยู่หรอกครับ อย่างน้อยก็ต้อง 600+ ถ้าอยากจะปลอดภัย

Comment

• Comment

• Originally posted by subeng View Post
            ตอนนี้คิดว่าจะไป Raidmax 730w เลยครับ เห็นมีคนรับมาขาย 1400 อยู่ในงบพอดี เผื่อรองรับการอัพเกรดในอนาคตได้อีกสัก 1 ครั้ง

ขอรบกวนถามอีกสักหน่อยนะครับ

1. PSU ใช้ไฟตามที่เราใช้จริงใช่ไหมครับ คือจะ PSU ขนาดเท่าไรถ้าเอามาต่อกับอุปกรณ์เดียวกันก็กินไฟเท่ากัน (สมมุติว่า PSU 2 อัน มีประสิทธิภาพเท่ากัน แต่ขนาด W ต่างกันอย่างเดียว)

2. 80+ นี่ ถ้าคิดคร่าวๆตามเวปคำนวนไฟเดสท็อป Raidmax 730w สามารถรองรับชุดเดสท็อปที่ใช้ไฟได้ถึง 584W ใช่ไหมครับ (730 x 0.8) หรือต้องคิดลดอะไรอีก เผื่อเอาไว้คำนวนเวลาอัพเกรมคอมในอนาคต
            ครับผม เอาตามนั้นก็โอเคครับ อย่าลืมดูประกันด้วยนะครับ ว่าเหลือเท่าใด
            1.PSU ใช้งานตามการใช้งานจริงครับ แต่อาจมีไฟโดดเกินบ้างในบางครั้ง แต่มีผลน้อยมากๆไม่ถึง2เปอเซ็น ไว้ใจได้
            ต่อให้ PSU 10000w ก็จ่ายไฟตามเครื่องเราใช้ครับ
            2.ก็คือ 80+เนี่ย จะปลอดภัยแน่นอนต่อให้เราใช้คอมที่มี TDP ไม่ถึง80เปอเซ็นนั่นเองครับผม ตามที่ท่านเข้าใจครับผม

Originally posted by Kinza7 View Post
            ดันยามง่วง (ทำไมวันนีง่วงเร็ว=_=)
            นั่นสิครับผม ผมก็ง่วงๆ อิอิ

Originally posted by mrggns View Post
            upx3
            ขอบคุณ X10 ครับผม อิอิ

Originally posted by Darksis View Post
            งอนมันแล้วครับ ตาาย3ครั้งในเดือนเดียว หนีไปซิลเวอร์สโตนนนนกี้แล้ว T^T แต่ในความคิดแล้ว 530w จริงๆมันก็ไม่น่าใช้อยู่หรอกครับ อย่างน้อยก็ต้อง 600+ ถ้าอยากจะปลอดภัย
            = ='' เอ่อ ไม่หรอกครับ
            สำหรับ x3 +450 นั้น 530w raidmax สบายๆนะครับผม
            ผมก็ใช้ 5770+x3 อยู่ ได้2เดือนก็ดีๆ ตอนนี้ x3+5670 ก็ยังปลอดภัยดีนะครับ เคยเปิด 2เดือนติดกันแล้วด้วย

Originally posted by lnwshadow View Post
            สวัสดีครับ ไม่เจอกันนานเลย อิอิ

Comment

• ดันก่อนนอน ขอให้ทุกท่านโชคดีในวันนี้

Comment

• ดันไปๆ

Comment

• Originally posted by win22222 View Post
                  ดันก่อนนอน ขอให้ทุกท่านโชคดีในวันนี้
                  ขอบคุณครับผม คุณวินก็เช่นกันนะครับ

Originally posted by kingtotti View Post
                  ดันไปๆ
                  ขอบคุณครับผม

Comment

• = ='' เอ่อ ไม่หรอกครับ
                    สำหรับ x3 +450 นั้น 530w raidmax สบายๆนะครับผม
                    ผมก็ใช้ 5770+x3 อยู่ ได้2เดือนก็ดีๆ ตอนนี้ x3+5670 ก็ยังปลอดภัยดีนะครับ เคยเปิด 2เดือนติดกันแล้วด้วย
                    ว่าจะปล้นการ์ดท่านอาจารย์มาลองหน่อย เห้นใส่ยู่ในเครื่องอาจารย์แก เป็นตัว XFX 5770 ref raidmax 530 ss เอาอยูมั้ยเนี่ย 555555555555+
                    Last edited by Darksis; 12 Feb 2012, 09:33:44.

Comment

• upx1

Comment

• หวัดดีตอนเช้าคับ รบกวนช่วยจัดสเปคคอมงบ18000ไม่รวมจอให้หน่อยคับ เอาไว้เล่นเกมส์online offlineเป็นหลัก เล่นเน็ต+ทำงานกราฟฟิคบ้าง ที่ดูไว้หลักๆก็มี
                        CPU-Intel Core I5 2320 3.0GHz
                        RAM-kingston DDR3(1333) 4GB
                        VGA-Gigabyte ATi HD 6850 1G DDR5
                        M/B- ยังไม่ได้ตัดสินใจแต่ขอที่มีSATA III/USB3คับ
                        ที่เหลือขอคำแนะนำด้วยนะคับ
                        ขอบคุณงามๆล่วงหน้าคับ

Comment

• ผมเล่นประมาณDota FPS WoWอยากได้แบบปรับสุดลื่นๆไม่กระตุกคับ อยากเล่นเกมส์ใหม่ๆกราฟฟิคสวยๆบ้างน่ะคับ
                          ขอบคุณมากคับ

Comment

• upx3

Comment

• UP???

Comment

• อันนี้ผมลองจัดเล่นๆ นะครับ ว่าสุดยอด Hi-End Gamer แห่งยุค ณ วันนี้ จะต้องใช้เงินทั้งหมดเท่าไหร่ ???

CORE i7 3960X 6/12 3.3 LGA2011 >>> 36,500
                                ASUS RAMPAGE IV EXTREME/BATTLEFIELD3 >>> 15,500
                                G.SKILL DDR3 32ZL/1600 (8GB x 4) CL 10-10-10-30 >>> 13,800
                                ASUS 7970 3GB DDR5 X2 (Crossfire) >>> 39,800
                                ASUS GTX 580 MATRIX PLATINUM 1536MB DDR5 (for Physic-X) >>> 18,900
                                INTEL SSD 250GB (SSDSC2MH250A2K5) 315/500 SATA3 >>> 19,200
                                WESTERN DIGITAL SATA III 1 TB (Black) X2 (Raid 0) >>> 11,800
                                PSU ThermalTake Toughpower XT Gold 1475W Gold >>> 13,500
                                CPU Cooler Corsair H80 >>> 3,550
                                Case ThermalTake Level 10 GT LCS >>> 10,900

รวม... 183,450 ครับ

ถ้ากะรวมจอด้วยก็เตรียมงบได้ 200,000 ได้เลยครับ จัดมาต่อออก 3 จอได้เลยครับ....

Comment

Working...
                                X