Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Xfx.เหลือ 4200 เดวหักคอพนักงานเอาพี่ 5555555 ซัก 4000

Comment

• Happy Valentine's Day Y)Y และแล้ววันนี้ก็ผ่านอีกปี แบบไร้คู่.....

(ผมว่าผมอยู่Level ที่เรียกว่า"ขึ้นคานแล้วหล่ะ"...)

Comment

• ผม ถามเรื่อง บอร์ด นิดนึงครับ เด่วไปจัดวันที่ 10 ละครับหลังจากไปเที่ยวพอดี
        FX 4100 3950 tk
        board asrock 970 extream 4 3650 jib
        VGA Evga 560 6700 tk
        RAM G.skill SR 4.2 1950 tk
        HDD 500 gb blue 2590 tk
        PSU 600wat 2250 TK
        CASE Zalmanz9+ 1900 TK
        Sink CM hyper 212 850 TK
        DVD 650 TK

รวมๆ 24k นิดๆมันดีไหม ลงตัวไหม ครับ อยากถามเพื่อความชัวๆ
        บอร์ด asrock 880ghm u3s3 ต่างกับตัว extram 4 ยังไงครับ
        เรื่องแรม ยี่้ห้ออื่น 8 กิ๊ก จะ ดีเหมือนของ g.skill ไหม
        เพราะอยากเจียดงบซักนิดไปซื้อเม้าส์ TT black อะครับ ยังไงรบกวนด้วยนะครับ ท่านๆ

Comment

• Originally posted by jackmeo8797 View Post
          ขอบคุณครับ

Originally posted by mrggns View Post
          upup
          ขอบคุณครับผม

Originally posted by slipknot66 View Post
          Happy Valentine's Day

ขอให้ทุกท่านมีความสุขกับคนที่รักนะครับ...^_^
          เช่นกันนะครับผม ถึงจะมาช้าไปหน่อย อิอิ

Originally posted by thekopdk View Post
          ความรู้ทั้งนั้น ขอบคุณมากๆคับ
          ครับผม มีอะไรสอบถามได้นะครับ ถ้าทราบยินดีตอบครับ

Originally posted by Darksis View Post
          Xfx.เหลือ 4200 เดวหักคอพนักงานเอาพี่ 5555555 ซัก 4000
          อิอิ อดทนครับ อีกไม่นานคงลด

Originally posted by Kinza7 View Post
          Happy Valentine's Day Y)Y และแล้ววันนี้ก็ผ่านอีกปี แบบไร้คู่.....

(ผมว่าผมอยู่Level ที่เรียกว่า"ขึ้นคานแล้วหล่ะ"...)
          เง้อ ไม่หรอกครับ สักวันอาจจะเจอคนที่ใช่

Originally posted by newmankung View Post
          ผม ถามเรื่อง บอร์ด นิดนึงครับ เด่วไปจัดวันที่ 10 ละครับหลังจากไปเที่ยวพอดี
          FX 4100 3950 tk
          board asrock 970 extream 4 3650 jib
          VGA Evga 560 6700 tk
          RAM G.skill SR 4.2 1950 tk
          HDD 500 gb blue 2590 tk
          PSU 600wat 2250 TK
          CASE Zalmanz9+ 1900 TK
          Sink CM hyper 212 850 TK
          DVD 650 TK

รวมๆ 24k นิดๆมันดีไหม ลงตัวไหม ครับ อยากถามเพื่อความชัวๆ
          บอร์ด asrock 880ghm u3s3 ต่างกับตัว extram 4 ยังไงครับ
          เรื่องแรม ยี่้ห้ออื่น 8 กิ๊ก จะ ดีเหมือนของ g.skill ไหม
          เพราะอยากเจียดงบซักนิดไปซื้อเม้าส์ TT black อะครับ ยังไงรบกวนด้วยนะครับ ท่านๆ
          ครับผม ลงตัวหมดแล้วครับผม
          ส่วน 880GMH/U3S3 เป็นบอร์ดเล็ก ภาคจ่ายไฟน้อยกว่า เย็นน้อยกว่า โอเวอร์คล๊อคไม่สู้ แต่ประหยัดกว่าครับผม
          G.skill เหมาะเอามา Overclock ครับผม ไปไกลดีแต่ถ้าใช้เดิมๆ ไม่ต่างกันมากครับ
          ถ้าลดงบก็ลดได้ครับผม ตามทีต้องการ
          จริงๆ แรม ไปเอาแค่ 2gb*2 ของ kingston ก็ได้ครับ 1100 บาท หรือของ g.skill ripjaw ก็ได้ครับผม 1100 เหมือนกัน
          เคสอาจจะเอา Z11+ เห็นเค้าว่าเท่กว่า 9+ ครับผม
          นอกนั้นแจ่มแล้วครับ
          Last edited by runshana; 15 Feb 2012, 07:33:14.

Comment

• แหล่มมาก ๆ ครับ ขอบคุณ up up up up

Comment

• อัพๆ อิอิ
              ขอบคุนท่านรันจังคร้าบ
              ถ้าเอามาฝึก oc กะextrem 4 เนี่ย ซัก4.7+ มันจะถึงไหม

Comment

• Originally posted by armoot View Post
                แหล่มมาก ๆ ครับ ขอบคุณ up up up up
                ขอบคุณครับผม มีอะไรคุยกันได้เลยนะครับ

Originally posted by newmankung View Post
                อัพๆ อิอิ
                ขอบคุนท่านรันจังคร้าบ
                ถ้าเอามาฝึก oc กะextrem 4 เนี่ย ซัก4.7+ มันจะถึงไหม
                ขอบคุณครับ
                ส่วน Extreme 4 เนี่ย ถ้าเอาซิงค์ CM212+ คาดว่าไป 4.5 ได้ไม่ยาก แต่ 4.7+ นี่ผมไม่แน่ใจจริงๆครับผมขึ้นกับCPU แต่ละตัวด้วยครับ

Comment

• อ่ออครับ
                  แร้วผมถามต่อนิดนึงตามร้านเนี่ยถ้าเราอยากไห้เขา oc ไห้เนี่ยเขาจะมำไห้ไหมครับ
                  หรือไห้สอนอะไรงี้จะได้ลองกลับมาทำเองที่บ้านเพราะตะกี้ไปอ่านมา ยัง. มึนตึบอยุ่เลยท่านรันจังง

Comment

• Originally posted by newmankung View Post
                    อ่ออครับ
                    แร้วผมถามต่อนิดนึงตามร้านเนี่ยถ้าเราอยากไห้เขา oc ไห้เนี่ยเขาจะมำไห้ไหมครับ
                    หรือไห้สอนอะไรงี้จะได้ลองกลับมาทำเองที่บ้านเพราะตะกี้ไปอ่านมา ยัง. มึนตึบอยุ่เลยท่านรันจังง
                    ร้าน ทั่วๆไปไม่ค่อยสอน การOC เท่าไหร่ ไม่แน่ใจว่า TK จะสอนไหมเหมือนกันครับผม
                    แนะนำ ให้ ลองตามๆดู กระทู้คุณ wikorn จะมีการปรับแต่ง ไบออส ที่เข้าใจได้ง่ายครับผม แล้วค่อยๆปรับ เลือกเพิ่มลดเพื่อฝึกดู
                    ตัวอย่างที่น่าสนใจ
                    http://www.overclockzone.com/forums/...B8%AD%E0%B8%87

Comment

• ขอบคุนคร้าบ

Comment

• upup

Comment

• ช่วยจัด สเปค ให้หน่อยครับ BF3 ปรับhight กับงาน autocad ครับ งบ 26,000 +- 2,000 ขอบคุณครับ

Comment

• แอบมาดัน อิอิอิอิอิ

Comment

• ช่วยดันครับ เด่วจะ ตก อิอิ
                              Last edited by kenjiton; 15 Feb 2012, 18:56:53.

Comment

• upupup

Comment

Working...
                                X