Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบไม่เกิน 30000 จัดสเปค เล่นเกมส์ ดูหนัง Overclock ครับผม คราวๆครับ...
    +- ไม่เกิน 3000 บาทฮะ
    ประมาณที่เลยครับผม ^^

CPU : INTEL I5,I7 ขอตัวที่เอามาใช้Overclockครับ
    M/B : ASUS,GIGABYTE
    VGA : ขอเป็น 560 ของ ASUS,GIGABYTE ตัวไหนที่ราคากลางๆและคุ้มทีสุดครับ
    RAM : 4GBx2
    HDD : WD
    Case : ขอให้มีช่อง Hot swap 1-2 ช่อง , usb 3.0 ข้างหน้า 1-2 ช่องครับ
    PSU : 600-750 w

ขอบคุณมากครับผม

Comment

• วันเสาร์อั๊วก็ต้องทำงานสิน่ะ มาดันๆ ติดตามเสมอ รอเก็บความรู้

Comment

• up

Comment

• ถ้าจะเล่น FX-4100 ไม่ OC นี่ CM 212+ จำเป็นไหมครับ

Comment

• Originally posted by SoLid_frOg View Post
            ถ้าจะเล่น FX-4100 ไม่ OC นี่ CM 212+ จำเป็นไหมครับ
            ซื้อแล้วยังครับไม่ocแนะนำPHENOM IIx4 960Tดีกว่าครับเพิ่มงบอีกนิด(ความเห็นส่วนตัวนะครับ)รอท่านชนะมาคอนเฟิร์มอีกทีครับ

Comment

• ซวยจริงๆ ของเคลม comok รออีกอาทิตย์ xfx 6790 2 พัดลม รออาทิดหน้าเช่นกัน จัด 5850 ref มากอดดีไหมเนี่ย - -*

Comment

• คุณชนะคร้าบ ผมถอย D-link N150 adapter มาแล้วครับ สภาพใหม่ซะ ใช้ดีจริงอะไรจริง ตัดปัญหาAdapter ตัวเก่าไปแล้ว แต่ตอนนี้ มีอีกปัญหา.... ลืมจ่ายค่า Internet 2เดือนแว้ว XD โว้ยจนเขาส่งจดหมายมาทวง =_= ตัด 21 กพ รีบไปจ่ายด่วนOrz...

Comment

• Originally posted by kenjiton View Post
                  ขอบคุณครับ คุณ ชนะ เดี๋ยวจะลองทำตามดูนะครับ
                  ครับผม เป็นอย่างไร บอกกันได้นะครับผม แชๆความรุ้ครับ

Originally posted by tanandnut View Post
                  งบไม่เกิน 30000 จัดสเปค เล่นเกมส์ ดูหนัง Overclock ครับผม คราวๆครับ...
                  +- ไม่เกิน 3000 บาทฮะ
                  ประมาณที่เลยครับผม ^^

CPU : INTEL I5,I7 ขอตัวที่เอามาใช้Overclockครับ
                  M/B : ASUS,GIGABYTE
                  VGA : ขอเป็น 560 ของ ASUS,GIGABYTE ตัวไหนที่ราคากลางๆและคุ้มทีสุดครับ
                  RAM : 4GBx2
                  HDD : WD
                  Case : ขอให้มีช่อง Hot swap 1-2 ช่อง , usb 3.0 ข้างหน้า 1-2 ช่องครับ
                  PSU : 600-750 w

ขอบคุณมากครับผม
                  ยินดีครับผม
                  Thermaltake Smart Power 630W 2450
                  CORE i5 2500K (1155) UNLOCK 7240
                  Gigabyte Z68X-UD3H-B3 GEN3 4980 (ComputeAndMore)
                  G.Skill 2gb*2 bus 1600 = 1100
                  GIGABYTE GTX560 TI 1GB GDDR5 256BIT 900MHz/4000MHz OC. 7800
                  WesternDigital 500GB Blue 2590
                  Case http://www.computeandmore.com/productlist.php?id=1758 Elite 431 Plus USB 3.0 Docking
                  ตัวนี้ครับ 1600 บาท คุ้มสุดแล้ว ในพวก hotswap ราคาไม่แพงครับ
                  CM212+ 800
                  รวม 28560 บาท
                  ตามนี้ครับผม สงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยครับ

Originally posted by win22222 View Post
                  วันเสาร์อั๊วก็ต้องทำงานสิน่ะ มาดันๆ ติดตามเสมอ รอเก็บความรู้
                  ขอบคุณครับผม พยายามเข้านะครับคุณวิน

Originally posted by mrggns View Post
                  up
                  ขอบคุณครับ

Originally posted by SoLid_frOg View Post
                  ถ้าจะเล่น FX-4100 ไม่ OC นี่ CM 212+ จำเป็นไหมครับ
                  ไม่จำเป็นครับผม
                  แต่เอามาก็เงียบและเย็นขึ้นครับผม

Originally posted by abeachboy View Post
                  ซื้อแล้วยังครับไม่ocแนะนำPHENOM IIx4 960Tดีกว่าครับเพิ่มงบอีกนิด(ความเห็นส่วนตัวนะครับ)รอท่านชนะมาคอนเฟิร์มอีกทีครับ
                  ครับผม อันนี้ สำหรับคนอยากลุ้นครับ
                  แต่FX-4100 ก็ถือว่ามีดีในตัวครับผม
                  960T ถ้าเขาไม่OC เขาก็คงไม่เปิดหัวด้วย ก็คงไม่ค่อยคุ้มครับผม เอา FX-4100 ไปเลยดีกว่า
                  ขอบคุณคุณบ่าวที่ช่วยครับผม

Originally posted by Darksis View Post
                  ซวยจริงๆ ของเคลม comok รออีกอาทิตย์ xfx 6790 2 พัดลม รออาทิดหน้าเช่นกัน จัด 5850 ref มากอดดีไหมเนี่ย - -*
                  อย่าเลยครับ ถ้าผมแนะนำ จัด 7770 มากอดเลยครับ อิอิ

Originally posted by Kinza7 View Post
                  คุณชนะคร้าบ ผมถอย D-link N150 adapter มาแล้วครับ สภาพใหม่ซะ ใช้ดีจริงอะไรจริง ตัดปัญหาAdapter ตัวเก่าไปแล้ว แต่ตอนนี้ มีอีกปัญหา.... ลืมจ่ายค่า Internet 2เดือนแว้ว XD โว้ยจนเขาส่งจดหมายมาทวง =_= ตัด 21 กพ รีบไปจ่ายด่วนOrz...
                  หงะ ปัญหานั้น ผมขอแนะนำ ให้รีบเข้าเซเว่นครับผม อิอิ
                  ยินดีด้วยกับ D-Link นะครับผม แจ่มเลย ^^

Comment

• อย่าเลยครับ ถ้าผมแนะนำ จัด 7770 มากอดเลยครับ อิอิ
                    ร้านไหนมีขายเนี่ยพี่ อ่าๆ ออกมารุ่นแรกจะเป็น ref ปะเนี่ย jediขาย 7 พันหรือปล่าว ให้ตายเถอะพี่! แล้วผม เป็นบอร์ด 78lmt-s2p ใช้ได้หรอครับพี่ ตามคลิปเลย คงเป้นตัวref แต่แบบพัดลมแดง ใกล้สิ้นชีพมาก หมุนซะ งั้นผมก็ไส้ตแก เอา 6870 มาใช้กับ raidmax 530ss ดีไหมพี่ 555555555+ เห็น 5850 กินไฟพอกับ 6870 ref เผื่อ 5850 รอด 6870 ก็รอด

ตาราง http://www.techpowerup.com/reviews/P...tex_II/25.html เชื่อได้มากแท้เพียงใดเนี่ย 5850 กินไฟซะมากกว่าตัว 68 อัก
                    Last edited by Darksis; 18 Feb 2012, 19:50:36.

Comment

• Originally posted by Darksis View Post
                      ร้านไหนมีขายเนี่ยพี่ อ่าๆ ออกมารุ่นแรกจะเป็น ref ปะเนี่ย jediขาย 7 พันหรือปล่าว ให้ตายเถอะพี่! แล้วผม เป็นบอร์ด 78lmt-s2p ใช้ได้หรอครับพี่ ตามคลิปเลย คงเป้นตัวref แต่แบบพัดลมแดง ใกล้สิ้นชีพมาก หมุนซะ งั้นผมก็ไส้ตแก เอา 6870 มาใช้กับ raidmax 530ss ดีไหมพี่ 555555555+ เห็น 5850 กินไฟพอกับ 6870 ref เผื่อ 5850 รอด 6870 ก็รอด

ตาราง http://www.techpowerup.com/reviews/P...tex_II/25.html เชื่อได้มากแท้เพียงใดเนี่ย 5850 กินไฟซะมากกว่าตัว 68 อัก
                      ราคาไม่น่าถึง 5500 นะครับผม ถ้าราคาเกิน 5000 เนีย่ ผมว่าไปเอา 6850 หรือ6870 ดีกว่า
                      ส่วน 6870 นั้นกินไฟน้อยกว่าชัวครับ เพราะ 5850 เป้นรุ่นแรง และความสามารถในการจัดการไฟยังดีไม่เท่า 6870 นั่นเองครับ

Comment

• ราคาไม่น่าถึง 5500 นะครับผม ถ้าราคาเกิน 5000 เนีย่ ผมว่าไปเอา 6850 หรือ6870 ดีกว่า
                        ส่วน 6870 นั้นกินไฟน้อยกว่าชัวครับ เพราะ 5850 เป้นรุ่นแรง และความสามารถในการจัดการไฟยังดีไม่เท่า 6870 นั่นเองครับ

ออกมาแล้ววววววว asus 7770 7000 กว่าบาท ร้าน jedi เอ่ม งั้นผมสอย 6870 ดีกว่ามั้ง

Comment

• ราคา พอๆกัน 560 กะ6870. อันไหนแรงกว่าอะท่าน

Comment

• ถ้าเกิดมีพาวเวอร์สองตัว ตัวแรก ต่อกับคอมตามปกติแต่ไม่เสียบการ์ดจอ อีกตัวต่อกับการ์ดจออย่างเดียวได้ปะพี่รัน

Comment

• up

Comment

• Originally posted by Darksis View Post
                                ออกมาแล้ววววววว asus 7770 7000 กว่าบาท ร้าน jedi เอ่ม งั้นผมสอย 6870 ดีกว่ามั้ง
                                ตามนั้นครับ อิอิ
                                ไม่ไหวหรอก แรงไม่ได้มากมายขนาดนั้น แต่ราคา 7000
                                ต่างประเทศขายแค่ 160dol เอง
                                ต่อให้ 1บาท ต่อ40 ดอล ก็ 6400 เอง เง้อ
                                ถ้า1 ต่อ30 ก็ 4800 บาท
                                Originally posted by newmankung View Post
                                ราคา พอๆกัน 560 กะ6870. อันไหนแรงกว่าอะท่าน
                                6870 แรงกว่าครับกินไฟน้อยกว่า 55w ด้วย สำหรับ MaxPower
                                ส่วน 560 นั้นจะมีส่วนของ PhysicX เข้ามาช่วย ตัดปัญหาเรื่องหมอกควันในเกมส์ได้ดีครับผม

Originally posted by Darksis View Post
                                ถ้าเกิดมีพาวเวอร์สองตัว ตัวแรก ต่อกับคอมตามปกติแต่ไม่เสียบการ์ดจอ อีกตัวต่อกับการ์ดจออย่างเดียวได้ปะพี่รัน
                                ผมว่าไม่แนะนำครับ
                                เพราะระบบคอมต้องการความเสถียร ของไฟที่เดินเข้า เพื่อให้มัน ซิงโคร(เป็นไปในทิศทางเดียวกัน)
                                แต่ถ้าเรานำเอาคนละตัวมาต่อ ก็คุมยากครับ แต่จริงๆมันต่อได้นะครับผม
                                แค่ตอนนี้ไม่จำเป็นก็อย่าทำเลยครับ

Originally posted by mrggns View Post
                                up
                                ขอบคุณครับผม

Comment

Working...
                                X