Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดันๆๆ

Originally posted by runshana View Post
    ไม่เป็นไรครับผม ยกเว้นว่า มันร้อนจนเอามือแตะแล้ว พอง
    อ้ันนั้น ไม่ปกติครับ แต่ถ้า ร้อนค่่อนมาทางอุ่นนี่ ไม่เป็นไรครับ
    ขอบคุณมากครับ ยังไม่ร้อนขนาดมือพองครับ

Comment

• เอารูปมาฝากครับ

Comment

• Originally posted by Darksis View Post
        เอางี้ละกันพี่ 6790+คอร์แซร์ 600+วัตถ มีตังค่อยเปลี่ยนอีกที
        ตามชอบครับผม อิอิ

Originally posted by win22222 View Post
        วันอาทิตย์อั๊วก็ติดตามกระทู้จากที่ทำงาน พระเจ้า
        โอ วันอาทิตย์ก็ทำงานหรอครับ เหนื่อยแย่เลย

Originally posted by Gumblar View Post
        6850 Ref กล่องดินสอไม่มีขายปลีกเลยนะครับ ไม่ใช่หายาก

AMD Ref กล่องดินสอตอนนี้มีแต่ 6870/6950/6970/6990/7970
        ขอบคุณที่แนะนำให้ครับผม
        เป็นความรู้ที่ดีเลย
        Originally posted by mrggns View Post
        up
        ขอบคุณครับ

Originally posted by Kinza7 View Post
        ดันๆๆ

ขอบคุณมากครับ ยังไม่ร้อนขนาดมือพองครับ
        ครับผม อิอิ

Originally posted by slipknot66 View Post
        เอารูปมาฝากครับ
        งามสุดๆเลยครับคุณมาร์ค ถ่ายเองเหรอครับเนี่ย สุดยอดเลย ชอบครับผม ลายน้ำสะท้อน ช่างงามหยดย้อยมากๆ

Comment

• up

Comment

• up up

Comment

• up เช้านี้

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
                up
                ขอบคุณครับ
                Originally posted by abeachboy View Post
                up up
                ขอบคุณครับผม
                Originally posted by mrggns View Post
                up เช้านี้
                ขอบคุณมากๆครับผม

Comment

• พี่ครับผมขออะไรอย่างนะ จัดชุดนี้ให้ผมหน่อยเหอะ.... งบของผมก็ 18k คับ พอแค่ เล่นเกม pb (ออนไลน์) / ดูหนังชัด / เล่นเน็ตบ้าง / โหลดนิดหน่อย คับ / CPU ขอเป็น ของ AMD

แล้ว ขอจอเป็น LED samsung 20n นะครับ (ขอเป็นร้าน Advice นะครับ)....ขอบคุนมากค๊าบบบบบ

Comment

• Originally posted by topdrum View Post
                    พี่ครับผมขออะไรอย่างนะ จัดชุดนี้ให้ผมหน่อยเหอะ.... งบของผมก็ 18k คับ พอแค่ เล่นเกม pb (ออนไลน์) / ดูหนังชัด / เล่นเน็ตบ้าง / โหลดนิดหน่อย คับ / CPU ขอเป็น ของ AMD

แล้ว ขอจอเป็น LED samsung 20n นะครับ (ขอเป็นร้าน Advice นะครับ)....ขอบคุนมากค๊าบบบบบ
                    สบายๆเกินพอเลยครับผม งบเท่านี้จัดตามนี้เลย
                    Samsung20" LED = 3400บาท (จริงๆอยากแนะนำ AOC21.5" แบบno slim ราคา 3290 บาทคุ้มกว่ามากๆ)
                    FX-4100 4-Core AM3+ 3.60GHz ( 3.70-3.80 Turbo ) 95W 3770
                    AsRock 880GMH/U3S3 AM3+ AMD880G/SB710 DDR3 HD4250 USB3 SATA3 mATX 2450
                    WD 5000 AAKX 500 GB SATA III 16MB NCQ BLUE 2-Y 2690
                    RAM Kingston HyperX 2gb*2 =1100 หรือ G.Skill ราคาเท่ากัน
                    GIGABYTE 6670 1G D5 2950
                    Raidmax530w = 1450
                    ThermalTakeV3 1200
                    รวม 19010 บาท
                    ตัวนี้จะเกินงบ มา10 บาท แต่เป็นCPU ตัวเน้นแรงครับผม
                    ถ้าอยากเอาเซ็ทเดิมแต่พอดีงบ ก็ลดCPU เป็น AthlonX3 455 ราคา 2400 บาทครับผม
                    ราคาAdvice จะถูกกวานี้ ราว100-400 บาทครับผม

ส่วนอีกตัวเน้นประหยัดไฟ พอดีงบ เล่นเกมส์ออนไลน์ได้หมดทุกเกมส์
                    Samsung20" LED = 3400บาท
                    AMD A6-3500 2.1 (HD6530D) 3CORE (FM1) NEW 2590
                    Asrock A55Pro3 = 2400
                    WD 5000 AAKX 500 GB SATA III 16MB NCQ BLUE 2-Y =2690
                    RAM Kingston HyperX 2gb*2 =1100
                    VGA onCPU with GPU 6530D
                    ThermalTakeSmartPower 630w = 2450
                    ThermalTakeV3 = 1200
                    รวม 15830 บาท
                    ตัวนี้จะประหยัดงบครับผม ประหยัดไฟแถมแรงกำลังดี ด้วย ถ้าอยากแรงเพิ่มก็ใส่การ์ดจอ รองรับได้สูงสุดถึง 7970 เลยทีเดียว แถมได้ PSU ระดับดีด้วยครับผม พร้อมอัพเกรดต่ออนาคตอีกยาว ถ้าเปลี่ยน CPU+MB ในอนาคต
                    แต่เท่าตามนี้ ก็แรงไปอีกนานแล้วครับผม สำหรับเกมส์ออนไลน์

สงสัยอะไรถามเพิ่มได้นะครับ

Comment

• - - กลัวนะเนี่ย เห็น6790 มันกินไฟเท่ากับ 6870 งั้นเอา 6870 ดีกว่าหรือป่าวพี่ แต่คำนวนแล้ว 150 วัตนิ เล่าเอา530เอสเอส +ของต่างๆในเครื่องผมก็กินเต็ม เอิ๊กๆ โดวรู้กัน ไหวก็จะข้ามไป 6870

Comment

• [QUOTE=runshana;38584401
                        งามสุดๆเลยครับคุณมาร์ค ถ่ายเองเหรอครับเนี่ย
                        สุดยอดเลย ชอบครับผม ลายน้ำสะท้อน ช่างงามหยดย้อยมากๆ[/QUOTE]

ครับถ่ายเอง พอดีไปเที่ยวบ้านเพื่อนมาเลยเอารูปมาฝาก

Comment

• สวัสดีครับ อยากให้ช่วยจัดสเป็คคอมให้หน่อย พอดีไม่ชำนาญครับ อยากได้ได้คอม งบ 12,000 ไม่รวมจอ เน้นเล่นเกมส์ออฟไล ดูหนัง เล่นเนต ตามลำดับครับ
                          *อยากได้แบบว่า อีก2-3ปี ข้างหน้ายังเล่นเกมส์ในอนาคตได้ และสามารถอัพเกรดเำพื่อรองรับเกมส์ในอนาคตโดยที่ไม่ต้องเปลี่ยนอะไรมากครับ ขอบพระคุณเป็นอย่างสูง

Comment

• ขออนุญาติคุณ slipknot66 นะครับรูปที่ลงไว้สวยมากๆ ขออนุญาติเซฟไว้ทำภาพพักหน้าจอคอมนะครับผม ขอขอบคุณครับผม

Comment

• up

Comment

• Originally posted by Darksis View Post
                                - - กลัวนะเนี่ย เห็น6790 มันกินไฟเท่ากับ 6870 งั้นเอา 6870 ดีกว่าหรือป่าวพี่ แต่คำนวนแล้ว 150 วัตนิ เล่าเอา530เอสเอส +ของต่างๆในเครื่องผมก็กินเต็ม เอิ๊กๆ โดวรู้กัน ไหวก็จะข้ามไป 6870
                                เอา 6790 ตัวที่ต่อไฟ 1 ช่อง 6 รูก็ได้ครับ ตัวนั้นประหยัดไฟกว่า 6850

ส่วน 6790 ที่ต่อไฟ 2 ช่อง จะกินไฟมากกว่า 6850 เพราะเป็น 6870 ดัดแปลงมา

ดูแบบนี้ครับ HIS HD6790 ตัวซิงค์กล่องธรรมดา ต่อไฟ 1 ช่อง 6 รู มุมล่างสุด

HIS HD6790 IceQ ต่อไฟ 2 ช่อง 12 รู

Comment

Working...
                                X