Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by namkham View Post

ขอบคุณมากๆครับ
    ขอถามเพิ่มอีกนิดนะครับ
    คอมเีครื่องลูกผม ตอนนี้เพาเวอร์ที่มากับเคสเริ่มมีปัญหา
    เสียงดังมา เหมือนจะขาดใจ แล้วก็เริ่มพังทีละตัว ตอนนี้พังไปสองตัวแล้ว ( เปิดมาได้ 5 เดือน) ประกันเขาบอกว่า 6 เดือน
    ช่วยแนะนำเพาเวอร์ให้หน่อยครับ งบไม่ได้ตั้ง แพงไม่ว่าขอให้ไม่งอแงครับ ว่าจะทยอยซื้อมาเปลี่ยน
    ขอบคุณ คณ runshana มากๆครับ จากใจเลย
    ยินดีครับผม
    เครื่องเพสเวอร์ ถ้าใส่การ์ดจอไม่เกิน 6670 แนะนำ Raidmax450w ราคา 800 บาทครับ ดีใช้ได้เลย
    หรือถ้าเอา เต็มๆก็ Raidmax530w ราคา 1450 ครับผม คาดว่าไม่แพงที่สุดแล้ว แต่แนะนำจริงๆ ตัว Raidmax450w ก็พอเพียงแล้วครับผม
    ถ้าเอาแพงๆดีๆไปเลย Corsair 600w ราคา 1980 บาทครับผม ยาวไป5ปีเป็นอย่างต่ำเลย

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
      up
      ขอบคุณครับผม
      Originally posted by Darksis View Post
      เข้ามาก่อกวนความไม่สงบคับ5555555เ
      ก่อกวนบอ่ยๆก็ได้นะครับ

Originally posted by Akira_Sora View Post
      แวะมาดันๆๆคับ

Comment

• up up up+up

Comment

• up x2

Comment

• 7770 มาแล้วจ้า 5400 อ้วกเลยเงินครึ่งหมื่นจะหาจากไหน ของมาอาทิดหน้า แต่ว่า มันจะออกแบบกล่องดินสอไหมครับรุ่นนี้

Comment

• ต๊าย กระทู้ตก = ="

Comment

• ดันๆมีีประโยชน์มาก

Comment

• อีกสักรูปสองรูปคงไม่ว่ากัน

รูปนี้ให้ทายว่าคนไหนคือผม...?

Last edited by slipknot66; 22 Feb 2012, 21:26:58.

Comment

• รบกวนช่วยจัดสเปคคอมให้หน่อยครับ
                    หลักๆเอาไว้ใช้เปิดโปรแกรมสำหรับเทรดหุ้น เล่นเน็ต ใช้msoffice pdf ดูyoutube เล่นเกมfacebook
                    ขอแบบเปิดได้หลายๆหน้าพร้อมๆกัน เปิดได้เร็วๆ ลื่นๆ ประหยัดไฟ
                    งบประมาณ X,XXX ยิ่งถูกยิ่งดี เอาเท่าที่จำเป็น ไม่รวมจอ
                    ขอบคุณมากครับ

Comment

• Originally posted by abeachboy View Post
                      up up up+up

Originally posted by mrggns View Post
                      up x2
                      ขอบคุณครับ

Originally posted by Darksis View Post
                      7770 มาแล้วจ้า 5400 อ้วกเลยเงินครึ่งหมื่นจะหาจากไหน ของมาอาทิดหน้า แต่ว่า มันจะออกแบบกล่องดินสอไหมครับรุ่นนี้
                      ยังไม่แน่ใจครับ
                      ทราบแต่มันแพงเวอร์ไม่น่าจับเลย อิอิ

ต๊าย กระทู้ตก = ="
                      ฮา ผมไม่ค่อยได้คุมกระทู้เลย

Originally posted by mossaza View Post
                      ดันๆมีีประโยชน์มาก

Originally posted by slipknot66 View Post
                      อีกสักรูปสองรูปคงไม่ว่ากัน

งามทุกรูปเลยครับ ปัญหาคือ ผมจะทายถูกมั้ยเนี่ยว่าใคร
                      ถ้าทายว่าคนถือกล้อง จะผิดมั้ยครับ อิอิ

Originally posted by fowlerhang View Post
                      รบกวนช่วยจัดสเปคคอมให้หน่อยครับ
                      หลักๆเอาไว้ใช้เปิดโปรแกรมสำหรับเทรดหุ้น เล่นเน็ต ใช้msoffice pdf ดูyoutube เล่นเกมfacebook
                      ขอแบบเปิดได้หลายๆหน้าพร้อมๆกัน เปิดได้เร็วๆ ลื่นๆ ประหยัดไฟ
                      งบประมาณ X,XXX ยิ่งถูกยิ่งดี เอาเท่าที่จำเป็น ไม่รวมจอ
                      ขอบคุณมากครับ
                      ได้ครับผม ถ้าไม่เกิน 10000 ก็พอไหวครับผม ได้ตามนี้เลย
                      AMD A4-3300 = 1900
                      ECS A55F-M3 = 1640
                      4GB. KingMax = 600
                      DVD22x = 600
                      HDDWDBLUE 500gb = 2600
                      Raidmax450w = 800
                      Case ตามชอบ = 930
                      รวม 9070 บาท
                      ตามนี้ครับผม สงสัยอะไรสอบถามเพิ่มเติมได้ครับผม

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                        งามทุกรูปเลยครับ ปัญหาคือ ผมจะทายถูกมั้ยเนี่ยว่าใคร
                        ถ้าทายว่าคนถือกล้อง จะผิดมั้ยครับ อิอิ
                        ลองทายดูครับ ผมอยู่ในรูปนั้นแหละ อิอิ

Comment

• Originally posted by slipknot66 View Post
                          อีกสักรูปสองรูปคงไม่ว่ากัน

รูปสวยดีครับฝีมือล้วนๆอยากไปเที่ยวมั่งจังที่ไหนครับ

Comment

• Originally posted by abeachboy View Post
                            รูปสวยดีครับฝีมือล้วนๆอยากไปเที่ยวมั่งจังที่ไหนครับ
                            น้ำตกห้วยหลวง อุทยานแห่งชาติภูจอง-นายอย อ.นาจะหลวย จ.อุบลราชธานีครับ

Comment

• มาวางระเบิดฮะ อ่าๆ

Comment

• up เช้าๆ

Comment

Working...
                                X