Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดันด้วย

Comment

• ดันคร้าบบ

Comment

• พาวเวอร์เคลมเสร็จแล้ว การ์ดจอก็ไปรับพอดี หึหึ มันส์ละ

Comment

• รบกวนช่วยดูสเป็กที่ผมจัดให้หน่อยนะคับว่าOK มั้ย
          เอาไว้เล่นเกมออนไลท์+ออฟไลท์แบบไม่หนักมาก
          cpu ATHLON II X3 450 3.20 GHz.
          m/b GIGAByte 880GM-USB3L
          ram KINGSTON 2 GB.
          HDD 500GB WESTERN SATA-III/6Gbs BLUE
          VGA GIGABYTE PCI-E GT440/1GB DDR3

แต่ถ้ามันเกินงบผมคิดว่าจะลด Cpuกับm/b เป็น
          cpu:ATHLON II X2 260 3.20 GHz.
          m/b:ASROCK 880GM-LE

พี่ๆคิดว่ามันจะโอเคมั้ยคับ
          รบกวนช่วยดูให้หน่อยนะคับ

ขอบคุณมากคับ

Comment

• ดันขึ้นไปบนสุด

Comment

• ถามท่านผู้รู้หน่อยครับ สำหรับเครื่องลูก Diskless
              CPU ทั้ง 2 ชุดนี้เล่นเกมส์ออนไลน์ลื่นมั้ย เช่น X-shot , Pb , Sf , YG , Cabal , แล้ว Hon , DotA สามารถเล่นได้ไหวมั้ย
              หรือแนะนำบอร์ดที่สามารถทำให้ CPU ทำงานได้เต็มที่ครับ บอร์ดลองแนะนำมาดูเพื่อเพิ่มเงินไหว

บอร์ดECS A55F-M3 ใส่ A6-3500 (แชร์แรมเท่าไหร่,การ์ดจอAPUจะเทียบเท่าตัวไหนครับ,เกมส์ออนไลน์ลื่นมั้ย) (1640+2550 บาท)

บอร์ดECS A55F-M3 ใส่ A4-3400 (แชร์แรมเท่าไหร่,การ์ดจอAPUจะเทียบเท่าตัวไหนครับ,เกมส์ออนไลน์ลื่นมั้ย) (1640+2040 บาท)

RAM DDR3(1333) 4GB. Kingston 940 ราคาร้าน Advice
              GPU On CPU
              PSU ติดเคส
              CASE Tsunami TATTOO Colour (Black-Blue) 800 ราคาร้าน Advice

งบ 6,000 บาท

Comment

• Originally posted by slipknot66 View Post
                น้ำตกห้วยหลวง อุทยานแห่งชาติภูจอง-นายอย อ.นาจะหลวย จ.อุบลราชธานีครับ
                ขอทายว่า คนขวาสุดหรือป่าวครับผม อิอิ

Originally posted by Darksis View Post
                มาวางระเบิดฮะ อ่าๆ
                เง้อ น่ากลัว

Originally posted by mrggns View Post
                up เช้าๆ
                ขอบคุณครับ

Originally posted by yaowyao View Post
                ดันด้วย
                ขอบคุณครับ

Originally posted by newmankung View Post
                ดันคร้าบบ
                ขอบคุณคร้าบ

Originally posted by Darksis View Post
                พาวเวอร์เคลมเสร็จแล้ว การ์ดจอก็ไปรับพอดี หึหึ มันส์ละ
                อาวหละ เตรียมตัว มันเลย

Originally posted by kikijack View Post
                รบกวนช่วยดูสเป็กที่ผมจัดให้หน่อยนะคับว่าOK มั้ย
                เอาไว้เล่นเกมออนไลท์+ออฟไลท์แบบไม่หนักมาก
                cpu ATHLON II X3 450 3.20 GHz.
                m/b GIGAByte 880GM-USB3L
                ram KINGSTON 2 GB.
                HDD 500GB WESTERN SATA-III/6Gbs BLUE
                VGA GIGABYTE PCI-E GT440/1GB DDR3

แต่ถ้ามันเกินงบผมคิดว่าจะลด Cpuกับm/b เป็น
                cpu:ATHLON II X2 260 3.20 GHz.
                m/b:ASROCK 880GM-LE

พี่ๆคิดว่ามันจะโอเคมั้ยคับ
                รบกวนช่วยดูให้หน่อยนะคับ

ขอบคุณมากคับ
                แนะนำ ตัด การ์ดจอ 440 ออกแล้วเปลี่ยน CPU+MB เป็น
                A6-3500 = 2500บาท
                AsrockA55Pro3 = 2400บาท
                ตามนี้ครับผม คุ้มกว่ามากๆเลย ไว้อนาคตมีเงิน เพิ่มการ์ดจอและเปลี่ยน PSU อีกทีครับผม
                ลำพังตัว A6-3500 ก็เล่นเกมส์ได้เกือบเทียบเท่า 430 ครับผม แต่กินไฟน้อยกว่ามากๆ แถมคุม้ค่าด้านเทคโนโลยีด้วยครับ

Originally posted by abeachboy View Post
                ดันขึ้นไปบนสุด
                ขอบคุณมากๆคร้าบ ^^

Originally posted by basary10 View Post
                ถามท่านผู้รู้หน่อยครับ สำหรับเครื่องลูก Diskless
                CPU ทั้ง 2 ชุดนี้เล่นเกมส์ออนไลน์ลื่นมั้ย เช่น X-shot , Pb , Sf , YG , Cabal , แล้ว Hon , DotA สามารถเล่นได้ไหวมั้ย
                หรือแนะนำบอร์ดที่สามารถทำให้ CPU ทำงานได้เต็มที่ครับ บอร์ดลองแนะนำมาดูเพื่อเพิ่มเงินไหว

บอร์ดECS A55F-M3 ใส่ A6-3500 (แชร์แรมเท่าไหร่,การ์ดจอAPUจะเทียบเท่าตัวไหนครับ,เกมส์ออนไลน์ลื่นมั้ย) (1640+2550 บาท)

บอร์ดECS A55F-M3 ใส่ A4-3400 (แชร์แรมเท่าไหร่,การ์ดจอAPUจะเทียบเท่าตัวไหนครับ,เกมส์ออนไลน์ลื่นมั้ย) (1640+2040 บาท)

RAM DDR3(1333) 4GB. Kingston 940 ราคาร้าน Advice
                GPU On CPU
                PSU ติดเคส
                CASE Tsunami TATTOO Colour (Black-Blue) 800 ราคาร้าน Advice

งบ 6,000 บาท
                ครับผม
                ทั้งเซ็ตแรกเซ็ต2 ลองมาหมด เล่นเกมส์ตามที่ท่านว่ามาได้แบบลื่นๆทั้งคู่ครับแต่ A6-3500 จะแรงกว่าราวๆ 20เปอเซ็นจาก A5 ได้(HONปรับสุดได้ทั้งคู่ลื่นเหมือนกัน ในขนาดหน้าจอ 1366x768) ซึ่งบอกตรงๆว่าออนไลน์ ที่ผมลองทุกเกมส์ มันเล่นแล้วแทบไม่ต่างกันเลย
                ตัว A4-3400 นั้นจะบูทระบบไวกว่า เนื่องจาก มีความเร็ว Clock ที่ 2.5GHz ครับผม
                ส่วน A6-3500 จะบูทช้ากว่าเนื่องจากความเร็ว Clock ที่ 2.1 Turbo ที่ 2.5
                ตัว A4-3400 นั้นจะ ทำงานในเรื่องหลายๆอย่างได้น้อยกว่า(สังเกตุได้ชัดเจนเมื่อเล่นหนังขนาด 1080P พร้อมกัน2จอ แล้วกดลัดๆไวๆ) ซึ่งตัว A6-3500 จะทำงานได้ดีกว่า
                ถ้านำมานั่งเล่นเกมส์ Offline จะเห็นความต่างของ A6-3500 กับ A4-3500 ราวๆ 5 FPS ได้

แรม จริงๆเอาแค่ Kingmax ราคา 600 บาท 4gb พอแล้วครับ ถูกกว่า คุ้มกว่า เพราะไม่ได้เอาไป OC ใดๆ ใช้งานเดิมเหมือนกัน
                แชแรมตามขนาดหน้าจอครับ ถ้าหน้าจอเครื่องใหญ่แค่ 1366x768 แช 256 เกินพอครับ ถ้าหน้าจอใหญ่1600x900 - 1920x1080 ก็แช 512MB ครับผม

APU ของ A6-3500 แรงกว่า GT520 และ 6450 ครับ
                ส่วน A4-3400 แรง น้อยกว่า 6450 และเท่ากันกับ GT520 ครับผม
                ตามนั้นครับ สงสัยอะไรถามเพิ่มได้เลยนะครับ

Comment

• up ยามเย็น

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
                    up ยามเย็น
                    ขอบคุณคร้าบ

Comment

• up ยามดึก

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
                        up ยามดึก
                        ขอบคุณยามเช้าครับผม^^

Comment

• ยามเช้า

Comment

ยามเช้า
                            ขอบคุณคร้าบผม

Comment

• ความรู้ทั้งนั้น (ดันเนียน)

Comment

• Originally posted by slipknot66 View Post
                                น้ำตกห้วยหลวง อุทยานแห่งชาติภูจอง-นายอย อ.นาจะหลวย จ.อุบลราชธานีครับ
                                จริงเหรอครับ แล้วช่วงนี้น้ำมีพอเล่นได้ไหม พอดีจะมีทิปไปแถวๆนั้น ผมไป อ.บุณฑริก
                                ปล. ดูน้ำแล้วไม่ค่อนลึกเท่าไหร่ ^ ^
                                ปล.2 มีรูปวิวอีกไหมครับหรือแนะนำทีครับ พอดีกำลังหาที่เที่ยวแถวนั้น
                                ขอบคุณครับ ^ ^

Comment

Working...
                                X