Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• up เที่ยง

Comment

• dun

Comment

• เซงเป็ด
        Last edited by Darksis; 24 Feb 2012, 15:39:23.

Comment

• Originally posted by kammoonit View Post
          ความรู้ทั้งนั้น (ดันเนียน)
          ขอบคุณครับผม

Originally posted by 123go View Post
          จริงเหรอครับ แล้วช่วงนี้น้ำมีพอเล่นได้ไหม พอดีจะมีทิปไปแถวๆนั้น ผมไป อ.บุณฑริก
          ปล. ดูน้ำแล้วไม่ค่อนลึกเท่าไหร่ ^ ^
          ปล.2 มีรูปวิวอีกไหมครับหรือแนะนำทีครับ พอดีกำลังหาที่เที่ยวแถวนั้น
          ขอบคุณครับ ^ ^
          ผมไม่ค่อยได้ไปเที่ยวเลย แฮะๆ รอคุณมาร์คมาตอบ

Originally posted by mrggns View Post
          up เที่ยง
          ขอบคุณครับ

Originally posted by kikijack View Post
          dun
          ขอบคุณครับ

Originally posted by Darksis View Post
          พี่ไมตรี ออนเอ้มหน่อยฮะ ผมมีเรื่องอยากจะปรึกษาเป็นการด่วน
          ^^

Comment

• พี่รันจัง ตอนนี้ผมมีความคิดประการฉะนี้ครับ

- สเปคครับ

Athlon X3 450
            Ram kington บ้าน 4 GB 1 ตัว
            DVD 1
            HDD 1 หรือ 2 ตัว เป็น 80 ตัวหลัก 320 ตัวรอง (320 จะคืนพ่อแล้วครับ)
            พัดลม 3 ตัว
            ATI 5850 Ref
            ไม่ทราบว่า
            "Corsair CX500v2 80Plus " จะเอาอยู่ไหมครับ ตอนนี้อยากมีการ์ดจอใช้ไปพลางๆ พอดีปิดเทอม
            หรือ
            Corsair CX430V2 80+
            Last edited by Darksis; 24 Feb 2012, 16:40:22.

Comment

• แอบดันๆ (ร้อนแท้ๆเมืองไทย)

Comment

• Originally posted by Darksis View Post
                พี่รันจัง ตอนนี้ผมมีความคิดประการฉะนี้ครับ

- สเปคครับ

Athlon X3 450
                Ram kington บ้าน 4 GB 1 ตัว
                DVD 1
                HDD 1 หรือ 2 ตัว เป็น 80 ตัวหลัก 320 ตัวรอง (320 จะคืนพ่อแล้วครับ)
                พัดลม 3 ตัว
                ATI 5850 Ref
                ไม่ทราบว่า
                "Corsair CX500v2 80Plus " จะเอาอยู่ไหมครับ ตอนนี้อยากมีการ์ดจอใช้ไปพลางๆ พอดีปิดเทอม
                หรือ
                Corsair CX430V2 80+
                อยู่ครับผม แต่แนะนำเอา CX600w ไปเลย ต่างกัน 300 บาทเองครับ คุ้มกว่าเห็นๆเลย
                ^^

Originally posted by Kinza7 View Post
                แอบดันๆ (ร้อนแท้ๆเมืองไทย)
                ร้อนที่ใดไม่เท่าร้อนที่ใจครับผม อิอิ

Comment

• อยู่ครับผม แต่แนะนำเอา CX600w ไปเลย ต่างกัน 300 บาทเองครับ คุ้มกว่าเห็นๆเลย
                  ^^
                  หาซิลเวอร์สโตน บรอน มาใช้ละพี่ อ่าๆ

Comment

• สุดยอดครับ กระทู้นี้หล่อมาก

Comment

• บอกคำเดียว โครตเหนื่อย ไม่สบายละพี่รันจังตอนนี้ อีก 900 บาท ไม่อยากจะพยายามอีกแล้ว เศร้า

Comment

• อยากมาได้คำแนะนำจากหลายๆคน ผมอยากได้สเปกคอมประมาณนี้

ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเวบ(พร้อมกันหลายๆหน้า) msn สไก่(เป็นมุขเพื่อนๆชอบเรียก) เปิดบราเซอร์ 4-5 บราเซอร์พร้อมกัน(ออนเฟสหลายเฟส กิ๊กเยอะ 555)

และผมชอบสลับไปๆๆมาๆๆ อยากได้สเปกที่แบบทำให้ไม่สะดุดอะ แบบสลับไปแบบลื่นๆเลย

มีงบอยู่ไม่เยอะ กะเอามาเล่นเน็ตอย่างเดียว ( สเปกนี้ไม่เอาฮาร์ดิสนะ ) งบเอาให้ตํ่าที่สุดเท่าที่จะทำได้

ผมมองๆใว้ก็หลักๆ Intel Celeron G530 .... Biostar TH61 ITX .... ประมาณนี้ แต่ไม่รู้ Intel Celeron G530 มันจะแรงขนาดไหน คงแรงกว่าสมพรเปิดหัวละเน้อ

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                          ร้อนที่ใดไม่เท่าร้อนที่ใจครับผม อิอิ
                          กด Like ที่ไหนดีอะ =w= กด "ดัน"แทนและกัน

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                            ขอทายว่า คนขวาสุดหรือป่าวครับผม อิอิ
                            คนขวาสุด เสื้อขาวถูกต้องน๊ะคร๊าบบบบบบบบบ

Originally posted by 123go View Post
                            จริงเหรอครับ แล้วช่วงนี้น้ำมีพอเล่นได้ไหม พอดีจะมีทิปไปแถวๆนั้น ผมไป อ.บุณฑริก
                            ปล. ดูน้ำแล้วไม่ค่อนลึกเท่าไหร่ ^ ^
                            ปล.2 มีรูปวิวอีกไหมครับหรือแนะนำทีครับ พอดีกำลังหาที่เที่ยวแถวนั้น
                            ขอบคุณครับ ^ ^
                            น้ำก็มีเท่าที่เห็นในรูปนั้นแหละครับ พอเล่นได้แต่ถ้ามาหน้าฝนจะสวยกว่านี้มากเลยครับ

ส่วนวิวผมไม่ค่อยได้ถ่ายมาครับ ขอโทษด้วยจริง ๆ

Comment

• up

Comment

• แวะมาเยี่ยมชมกะทู้ดีเด่น ดันหน่อยนึงนะครับ

Comment

Working...
                                X