Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• up

Comment

• Originally posted by mccallen View Post
      อิอิ ผมก็เป็นห่วงตัวเองเหมือนกันครับ แต่ตอนไปซื้อเคสมา เห็นเค้าบอกว่าเป็นวัตท์แท้/เต็มอะครับ ไม่รู้ว่าจะหายห่วงได้หรือเปล่า
      ถ้าติดเคสมาไม่น่าจะแท้นะครับ ยกเว้นว่าซื้อแยก

Originally posted by Darksis View Post
      จะเอาปืนยิงแล้วครับ แค้นมันมาก = =" เคสบ้า ระบายความร้อนได้แค่นิดเดียว อยากหาแบบพัดลมตีเข้าด้านข้าง ด้านหน้า ด้านล่าง ด้านบนกับด้านหลัง ระบายออกแบบสุดๆ จะหาได้ที่น้อ

ThermalTakeV3 เจ๋งดี เดียวถ้าขายเคสนี้ออกจะไปซื้อ
      ไม่หรอกครับ ลองสลับทางพัดลมดู อาจจะหายก็ได้นะ
      Originally posted by mrggns View Post
      up
      ขอบคุณครับ

Comment

• รบกวนช่วยจัดสเปกสำหรับเอาไว้โหลดบิทให้หน่อยคับ งบประมาณขอแบบเบาสุดนะคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับผม

Comment

• พี่ๆครับ น้อง ลบ กวน ช่วยดู ให้ หน่อย นะครับ ว่า ชุด นี้ ok เเล้ว หรือ ยัง ผมมี งบ สุดๆ เเค่ 8500 เฉพาะ case นะครับ ผมลองอ่านๆ ดูเเล้ว ลอง จัด เอง ช่วยดูให้ หน่อยนะครับ ว่า ok หรือ ต้อง เปลี่ยน ต้อง เพิ่ม อะไร มั้ง ครับ (ผมไม่รู้ว่าพวกพี่เป็นใครที่มาตอบคำถามให้ แต่ผมขอให้พวกพี่ๆ เจอ เเต่ สิ่งดีๆในชีวิตสุขภาพร่างกายเเข็งเเรง)
          รายการที่เลือก
          # ประเภท ชื่อสินค้า จำนวน ราคา รวม
          1 CPU FM1 A6-3500 2,550
          2 MAINBOARD ASROCK A55M-HVS 1860
          3 RAM 4 GB-1600 KINGSTON HYPER-X (KHX1600C9D3/4G) 850
          4 HARDDISK 320GB SAMSUNG SATA-II 2,090 <<< เห็นพี่เเนะนำเเต่ 500 gb เเต่ผม ไม่รู้จะเอาไปทำไรเยอะเเยะอะครับ อีกอย่างอันนี้มันถูกกว่าด้วย อันนี้okไหม ครับ
          5 OPTICAL DISK DRIVE 0
          6 VGA CARD 0
          7 SOUND CARD 0 <<< อันนี้ผมต้องซื้อด้วยหรือเปล่าครับ
          8 MONITOR & LCD 0
          9 KEYBOARD 0
          10 MOUSE 0
          11 POWER SUPPLY 550w POWER MONSTER (PM550W) 490
          รวม 7,840
          เคสเปล่า ผมไม่รู้ราคาอะครับ <<< ช่วยแนะนำทีนะครับ ขอ ถูกๆ

(ผมสะดวกพันธ์ทิพย์ ร้านไหนถูกกว่า jib ที่พันธ์ทิพย์ช่วยเเนะนำที่นะครับ กราบขอบพระคุณอย่างสูงครับ T_T) ปล ผม เอาไว้ เล่นเกมส์ pb mstar pkninja ดูหนังครับ และก็ มาหา ความรู้จากพวกๆพี่ครับผม
          Last edited by phung1150; 26 Feb 2012, 04:50:33.

Comment

• up อัพ

Comment

• ดันเช้าๆครับผมม

Comment

• อยู่ครับผม แต่แนะนำเอา CX600w ไปเลย ต่างกัน 300 บาทเองครับ คุ้มกว่าเห็นๆเลย
                ^^
                corsair CX 600W... วันนี้ว่าจะไปถอยมาลองครับ ถ้าเกิดจ่ายไม่พออีก คงบ้าตายแน่ๆ

Comment

• ดันสายๆฮุเร่

Comment

• Originally posted by d-day1234 View Post
                    รบกวนช่วยจัดสเปกสำหรับเอาไว้โหลดบิทให้หน่อยคับ งบประมาณขอแบบเบาสุดนะคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับผม
                    เอ อันนี้ ผมว่า บอกงบมาจะง่ายกว่านะครับ แต่ถ้า เอาประหยัดไม่ทำอะไรนอกจากโหลดบิท เซ็ตนี้เลยครับ
                    CPU :Celeron G530 = 1,330
                    MB :Biostar H61 MGC = 1,550
                    RAM:Blackberry 4G/1333 = 620
                    HDD:Samsung 320G SATA II = 2,090
                    DVD:Lite-on DVD RW = 540
                    Psu + Case : Tsunami X Magic + 580W = 880
                    http://www.youtube.com/watch?v=F22i0Rj5a74
                    Total = 5,680
                    Credit: ท่านwheelburn & chanandnun
                    แรงๆครับผม

Originally posted by phung1150 View Post
                    พี่ๆครับ น้อง ลบ กวน ช่วยดู ให้ หน่อย นะครับ ว่า ชุด นี้ ok เเล้ว หรือ ยัง ผมมี งบ สุดๆ เเค่ 8500 เฉพาะ case นะครับ ผมลองอ่านๆ ดูเเล้ว ลอง จัด เอง ช่วยดูให้ หน่อยนะครับ ว่า ok หรือ ต้อง เปลี่ยน ต้อง เพิ่ม อะไร มั้ง ครับ (ผมไม่รู้ว่าพวกพี่เป็นใครที่มาตอบคำถามให้ แต่ผมขอให้พวกพี่ๆ เจอ เเต่ สิ่งดีๆในชีวิตสุขภาพร่างกายเเข็งเเรง)
                    รายการที่เลือก
                    # ประเภท ชื่อสินค้า จำนวน ราคา รวม
                    1 CPU FM1 A6-3500 2,550
                    2 MAINBOARD ASROCK A55M-HVS 1860
                    3 RAM 4 GB-1600 KINGSTON HYPER-X (KHX1600C9D3/4G) 850
                    4 HARDDISK 320GB SAMSUNG SATA-II 2,090 <<< เห็นพี่เเนะนำเเต่ 500 gb เเต่ผม ไม่รู้จะเอาไปทำไรเยอะเเยะอะครับ อีกอย่างอันนี้มันถูกกว่าด้วย อันนี้okไหม ครับ
                    5 OPTICAL DISK DRIVE 0
                    6 VGA CARD 0
                    7 SOUND CARD 0 <<< อันนี้ผมต้องซื้อด้วยหรือเปล่าครับ
                    8 MONITOR & LCD 0
                    9 KEYBOARD 0
                    10 MOUSE 0
                    11 POWER SUPPLY 550w POWER MONSTER (PM550W) 490
                    รวม 7,840
                    เคสเปล่า ผมไม่รู้ราคาอะครับ <<< ช่วยแนะนำทีนะครับ ขอ ถูกๆ

(ผมสะดวกพันธ์ทิพย์ ร้านไหนถูกกว่า jib ที่พันธ์ทิพย์ช่วยเเนะนำที่นะครับ กราบขอบพระคุณอย่างสูงครับ T_T) ปล ผม เอาไว้ เล่นเกมส์ pb mstar pkninja ดูหนังครับ และก็ มาหา ความรู้จากพวกๆพี่ครับผม
                    ได้เลยครับผม แนะนำร้าน Advice นะครับจะถูกที่สุด ไม่ก็OKComputer ราคาจะถูกกว่าหน่อย ถ้า JIB ก็โอเคครับผม
                    นอกนั้นแจ่มๆแล้ว เคสเปล่าๆ เอาพวกตัวละ400-500 บาทก็ได้ครับผมมีเยอะเลย ที่ร้าน Advice มีให้เลือกครับ ชั้น4พันทิพ สงสัยอะไรถามเพิ่มได้เลยนะครับ

Originally posted by phung1150 View Post
                    up อัพ
                    ขอบคุณครับ

Comment

• ตายแล้วพี่ มีทั้งโชคดีและไม่ดี

1.โชคร้ายคือ HIS 5850 Ref ที่ได้รับมรดกมา พัดลมเสียงดัง พรุ่งนี้ต้องเอาไปเคลมDcom เลยจะถามว่า เคลมที่ศูนย์ใหญ่ตรงสาธร หรือว่าตรงบางนา สรรพวุธครับ ถ้าเกิดจะรับของเลย

2. โชคดีคือ ได้power XFX pro 650w มาครับ .............ได้มาแบบงงๆ จาก JIB Hi end เซียร์ 5555+ เพราะ งบมาแบบทะลุทะลาย ทั้งบ้านเห้นใจเลยช่วยครับ อยากทราบว่า XFX pro 650w มันใช้การ์ดจอได้สูงสุดตัวไหนครับ
                      Last edited by Darksis; 26 Feb 2012, 19:25:22.

Comment

• ...สุดยอดเลยครับ...

Comment

• รบกวนจัดสเปคให้หน่อยครับ ขอเป็นค่ายแดง เน้นเล่นเกมส์ แล้วก็งานพวก ArcGIS นิดๆหน่อยๆ งบ 18-20k รวมจอให้ด้วยนะครับ

ขอบพระคุณอย่างสูง ^^

Comment

• ขอบ พระ คุณอย่าง สูง ครับ พี่ ขอ ให้ มี แฟน เยอะๆ น่า

Comment

• Originally posted by Darksis View Post
                              ตายแล้วพี่ มีทั้งโชคดีและไม่ดี

1.โชคร้ายคือ HIS 5850 Ref ที่ได้รับมรดกมา พัดลมเสียงดัง พรุ่งนี้ต้องเอาไปเคลมDcom เลยจะถามว่า เคลมที่ศูนย์ใหญ่ตรงสาธร หรือว่าตรงบางนา สรรพวุธครับ ถ้าเกิดจะรับของเลย

2. โชคดีคือ ได้power XFX pro 650w มาครับ .............ได้มาแบบงงๆ จาก JIB Hi end เซียร์ 5555+ เพราะ งบมาแบบทะลุทะลาย ทั้งบ้านเห้นใจเลยช่วยครับ อยากทราบว่า XFX pro 650w มันใช้การ์ดจอได้สูงสุดตัวไหนครับ
                              XFX pro 650w ใช้ ฝั่งเขียวได้ถึง 570 เลยครับ
                              ส่วน ฝั่งแดง HD7970 สบายๆครับผม

Originally posted by nitikon View Post
                              ...สุดยอดเลยครับ...
                              ขอบคุณคร้าบบบบบ

Originally posted by BossZone View Post
                              รบกวนจัดสเปคให้หน่อยครับ ขอเป็นค่ายแดง เน้นเล่นเกมส์ แล้วก็งานพวก ArcGIS นิดๆหน่อยๆ งบ 18-20k รวมจอให้ด้วยนะครับ

ขอบพระคุณอย่างสูง ^^
                              ครับผม งานพวก ArcGIS นี่ผมไม่เคยรุ้จักนะครับ มันเป็นงานแบบไหนหรือครับผม ส่วนจัดเสป็ครวมจองบ เท่านี้ แนะนำ เซ็ทนี้ครับ
                              AOC 21.5" LED แบบไม่ Slim = 3300
                              Raidmax530w = 1450
                              FX-4100 = 3800
                              Asrock 880GMH/U3S3 = 2400
                              KingstonHyperX 2gb*2 = 1100
                              PowerColor 6790 = 3800
                              Case ตามชอบ 1200
                              SAMSUNG 320GB = 2100
                              DVD22x = 600
                              รวม 19750 บาท
                              ตามนี้ครับผม คุ้มค่าที่สุดในงบเลยครับ สสงสัยอะไรถามเพิ่มได้เลยนะครับ

ขอบ พระ คุณอย่าง สูง ครับ พี่ ขอ ให้ มี แฟน เยอะๆ น่า
                              ยินดีครับ มีอะไรถามเพิ่มติมได้เลยนะครับ

Comment

• XFX pro 650w ใช้ ฝั่งเขียวได้ถึง 570 เลยครับ
                                ส่วน ฝั่งแดง HD7970 สบายๆครับผม
                                ว๊าย ขนาดนั้นเชียว 5555+ พรุ่งนี้รอสำนักงานมันเปิดจะโทรไปถามเรื่องของ อ่าๆ มีก็นั่งรถเมล์ไปเลยพี่ หึหึ อยากใช้คอมแบบเต็มสูบแล้ว อีกอย่างปิดเทอมนี้งานซ่อมบ้านเพียบ พ่อจ้างพิมพ์งาน ป้าจ้างทาสีรั่ว รายได้น่าจะเยอะ หึหึ

Comment

Working...
                                X