Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by runshana View Post
    Set 12K APU The Perfect Harmony
    ราคาJedi ยกเว้นยกเว้นเคสหาได้ทั่วไป+PSU PowerMonster มาจากร้านบนชั้น4 และเมนบอร์ดจาก BananaIT
    AMD A6-3500 2.1 (HD6530D) 3CORE (FM1) 3150
    AsRock A75M-HVS 2200 หรือ GIGABYTE A75M-S2V 2650
    KINGSTON HYPER-X 4GB (2x2) 1600 MHz 1150(หรือจะเอาแรมบัส1333 4gbก็ได้แค่ 800บาท)
    WESTERN DIGITAL 500GB BLUE 2990
    LG 22X SATA-Interface 600
    PSU PowerMonster550Watt 400 +Caseบ้านๆ 400 = 800 หรือ GviewNEW 1200
    รวม 11290 บาท
    Comment : นี่แหละครับ คือสุดยอดแห่งความคุ้มค่า ไม่ใช่ แรง แต่คุ้ม เพราะด้วยเงินเท่านี้ สามารถเล่นเกมส์ปัจจุบันตอนนี้ได้ทุกเกมส์ แบบปรับต่ำถึงสูง ได้ USB3 SATA3 HDMI DVI ครบพร้อม การ์ดจอ เป็นแบบ APU หรือ GPUออนCPU นั่นเองครับ นั่นคือ HD6530D ซึ่งมีขุมพลัง อย่างลงตัว ทั้งดูหนังฟังเพลงเล่นเกมส์ออนไลน์ออฟไลน์ ประหยัดไฟตั้งโหลดบิทก็ได้แบบไม่กลัวอะไร และที่สำคัญ อนาคตสามารถอัพเกรดไปใส่การ์ดจอได้ แถม ถ้าใส่กับ 6450 6570 และ 6670 ยังสามารถ CrossFireHybrid ได้อีกด้วยครับผม

Commentเสริม .... สำหรับตัวนี้ ถ้าเทียบกันจริงๆแล้ว มันไม่ได้แรงไปกว่า X3+ การ์ดจอดีๆสักตัวนะครับ
    อาจจะช้ากว่าในบางอย่างด้วยซ้ำ แต่A6 นั้นเกิดมาเพื่อความลงตัวอันพอดีของอุปกรณ์ที่ไม่ต้องจำเป็นต้องต่อเพิ่มแต่อย่างใดนั่นเองครับ ถ้าหากไม่ชอบ อาจข้ามไปเอา X4 840 + 880GMH/U3S3 ที่แพงไปอีกหน่อยก็ได้ครับผม
    ผมสนใจ spec นี้มากเลยครับ เพราะส่วนใหญ่ผมเล่นเกม online offline นิดหน่อยปรับต่ำแน่นอน ดูโหลดไรท์หนัง ฟังเพลง microsoft office
    ตอบโจทย์ผมได้หมดเลย แต่ดันไปเจอ A6-3670 เลยขอถามเพิ่มเติมหน่อยครับ
    1. A6-3670 มันจะแรงกว่าเยอะมั้ยครับ
    2. คาดว่าจะซื้อ ต้นเดือนมิถุนายนโน้นน ป่านนั้น A6-3500 จะตกรุ่นเกินไปรึป่าวครับ
    3. PowerMonster550Watt เพียงพอใช่ปะครับ แล้วถ้าผมจะเพิ่ม HD6670 PSUมันยังไหวไหมครับ ถ้าไม่ไหวควรเปลี่ยนเป็นอะไรดีครับ

ขอบคุณมากครับผม

Comment

• Originally posted by XZaRaY View Post
      ผมสนใจ spec นี้มากเลยครับ เพราะส่วนใหญ่ผมเล่นเกม online offline นิดหน่อยปรับต่ำแน่นอน ดูโหลดไรท์หนัง ฟังเพลง microsoft office
      ตอบโจทย์ผมได้หมดเลย แต่ดันไปเจอ A6-3670 เลยขอถามเพิ่มเติมหน่อยครับ
      1. A6-3670 มันจะแรงกว่าเยอะมั้ยครับ
      2. คาดว่าจะซื้อ ต้นเดือนมิถุนายนโน้นน ป่านนั้น A6-3500 จะตกรุ่นเกินไปรึป่าวครับ
      3. PowerMonster550Watt เพียงพอใช่ปะครับ แล้วถ้าผมจะเพิ่ม HD6670 PSUมันยังไหวไหมครับ ถ้าไม่ไหวควรเปลี่ยนเป็นอะไรดีครับ

ขอบคุณมากครับผม
      ครับผม เซ็ตนี้แรงๆคุ้มๆเลยครับ ตอนนี้ราคาลงมากๆแล้วด้วย
      ตอบต่อไปตามนี้เลยครับ
      1.A6-3670 มี4 Core ครับ ถ้าไม่คิดว่าต้องการความเร็วที่มากขึ้น ในการ อ่านเขียนและรันโปรแกรมไวๆ ก็ยังไม่จำเป็นครับผม เพราะ A6-3500 ก็ตอบสนองได้หมด ยกเว้นว่าท่านชอบกดลัดหนัง 1080P ไวๆ รัวๆ
      2.ป่านนั้น คงเป็น A6-4500 มาแทนที่ครับผม
      3.PowerMonster550w เพียงพอครับผม จัด 6670 มาใส่ได้เลยเกรดดีกว่าติดเคสทั่วไปนิดหน่อย แต่ถ้าอยากได้กระแสนิ่งกว่าเดิมหน่อยเอา Raidmax450w = 800 บาทก็ได้ครับผม
      สงสัยอะไร ถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับผม

Comment

• up

Comment

• 307หน้า3แสน6หมื่นกว่าวิว กลายเป็นกะทู้ตำนานของOCZไปแล้ว5555+สุดยอดดดดดดดดดด

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
            up
            ขอบคุณครับผม

Originally posted by abeachboy View Post
            307หน้า3แสน6หมื่นกว่าวิว กลายเป็นกะทู้ตำนานของOCZไปแล้ว5555+สุดยอดดดดดดดดดด
            เง้อ เขินครับ อิอิ

Comment

• ขอใช้เรปที่ 6126 หน่อยครับ

ทดลองใส่คำพวกนี้ดู เพื่อจะได้ค้นหากระทู้นี้ใน Google ได้ง่าย

จัด Spec คอม
              จัด Spec Computer
              จัด Spec
              จัด Spec คอม 2012
              จัดสเปคคอม
              จัดสเปคคอมพิวเตอร์
              จัดสเปคคอม i5
              จัดสเปคคอม i7
              จัดสเป็คคอม
              จัดสเป็กคอม
              จัดสเป็คคอมประกอบ
              จัดสเป็กคอมประกอบ

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                ครับผม เซ็ตนี้แรงๆคุ้มๆเลยครับ ตอนนี้ราคาลงมากๆแล้วด้วย
                ตอบต่อไปตามนี้เลยครับ
                1.A6-3670 มี4 Core ครับ ถ้าไม่คิดว่าต้องการความเร็วที่มากขึ้น ในการ อ่านเขียนและรันโปรแกรมไวๆ ก็ยังไม่จำเป็นครับผม เพราะ A6-3500 ก็ตอบสนองได้หมด ยกเว้นว่าท่านชอบกดลัดหนัง 1080P ไวๆ รัวๆ
                2.ป่านนั้น คงเป็น A6-4500 มาแทนที่ครับผม
                3.PowerMonster550w เพียงพอครับผม จัด 6670 มาใส่ได้เลยเกรดดีกว่าติดเคสทั่วไปนิดหน่อย แต่ถ้าอยากได้กระแสนิ่งกว่าเดิมหน่อยเอา Raidmax450w = 800 บาทก็ได้ครับผม
                สงสัยอะไร ถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับผม
                ขอบคุณมากเลยครับ ว่าแต่ A6-4500 มันน่าจะราคาเท่าไรหรอครับ
                ปล.บอร์ด S2V ใส่ได้เฉพาะ APU ใช่ไหมครับ

Comment

• เสร็จงานนสำหรับวันนี้แล้วพี่ ตื่นเต้นแบบหัวใจแทบจะทะลักออกมาเลย ไม่เหมือนในรูปเลยซักนิด

Comment

• มาขอบคุณที่ช่วยจัดสเปกให้นะครับ
                    ขอบคุณมากครับ

Comment

• บุลคลตัวอย่าง

Comment

• up

Comment

• เข้ามาเก็บความรู้

Comment

• Originally posted by Gumblar View Post
                            ขอใช้เรปที่ 6126 หน่อยครับ

ทดลองใส่คำพวกนี้ดู เพื่อจะได้ค้นหากระทู้นี้ใน Google ได้ง่าย

จัด Spec คอม
                            จัด Spec Computer
                            จัด Spec
                            จัด Spec คอม 2012
                            จัดสเปคคอม
                            จัดสเปคคอมพิวเตอร์
                            จัดสเปคคอม i5
                            จัดสเปคคอม i7
                            จัดสเป็คคอม
                            จัดสเป็กคอม
                            จัดสเป็คคอมประกอบ
                            จัดสเป็กคอมประกอบ
                            ขอบพระคุณมากๆเลยครับท่าน Gumblar ท่านช่วยผมตั้งแต่ยุคแรกๆเลย ขอบคุณจริงๆครับผม แฮะๆ

Originally posted by XZaRaY View Post
                            ขอบคุณมากเลยครับ ว่าแต่ A6-4500 มันน่าจะราคาเท่าไรหรอครับ
                            ปล.บอร์ด S2V ใส่ได้เฉพาะ APU ใช่ไหมครับ
                            ครับผม A6-4500 เป็นชื่อสมมุติ ที่ผมติต่างขึ้นมานะครับ คาดว่ามาพร้อมกับการ์ดจอ 7670 น่าจะแพงราวๆ 3200 บาท ครับผม
                            ส่วนบอร์ด S2V ใส่ได้เฉพาะ ซ๊อคเกต FM1 ซึ่ง มี APU และ AthlonIIX4 XX1 ครับผม เช่น 631 651 เป็นต้น

Originally posted by Darksis View Post
                            เสร็จงานนสำหรับวันนี้แล้วพี่ ตื่นเต้นแบบหัวใจแทบจะทะลักออกมาเลย ไม่เหมือนในรูปเลยซักนิด
                            เง้อครับผม
                            ท่านก็แก่แล้วครับ แต่ผมก็เคารพท่านจากหัวใจ ดีใจด้วยนะครับผม

Originally posted by sirgummy View Post
                            มาขอบคุณที่ช่วยจัดสเปกให้นะครับ
                            ยินดีครับผม
                            ขอบคุณครับ
                            Originally posted by ritalinn View Post
                            บุลคลตัวอย่าง
                            ขอบคุณครับผม แฮะๆ เขินๆ
                            Originally posted by mrggns View Post
                            up
                            ขอบคุณครับผม

Comment

• ลาก่อนครับทุกท่าน ผมคงไม่ได้เข้ามาอีกหลายเดือนเลย

ขอให้ทุกท่านมีความสุขมาก ๆ ในวันนี้และตลอดไป

หวังว่าเราคงได้เจอกันอีก ขอบคุณทุกท่านที่ให้โอกาสเด็กชายคนหนึ่ง

ขอบคุณที่ทำให้ผมมีความรู้ความสามารถ เพราะถ้าไม่มีทุกท่านที่คอยถามนู้นนี่

ผมก็คงเป็นเด็กอายุ 17 กะโหลกกะลาเที่ยวเล่นไปวัน ๆ หลังจากนี้

ผมคงหลบลี้หนีเทคโนโลยีทุกวันนี้ และหลบไปอยู่อย่างสันโดดที่บ้านเกิด

ขอพลังสถิตย์อยู่กับท่านทุกคน สาธุ...

Comment

• =====================================
                                =====================================
                                ประกอบขำๆ แบบระเบิดงบเกิน200000 สะท้านกระทู้ดังเล่นๆ ฮาๆนะครับ = ='ต่อผิดอะไรอย่าซีเรียสหล่ะ
                                CPU:Core i7 980 EXTREME 34100
                                M/B:GIGABYTE X58A-UD9 6D-2200(DDR3) ? 14SATA 18,990
                                HDD:G.SKILL SSD 240GB SATA2 2.5" NEW PHOENIX Pro R 285 / W 275 19900*13=258700
                                RAM:G.SKILL DDR3 6RHD/2000 (2GBX3) CL 9-9-9-24 +RAM COOLING 7300*2= 14600
                                DVD:BLU-RAY LG BH10LS (WRITE) 4790
                                VGA:ASUS GTX 580 1536MB DDR5 18500*2 SLI= 37000
                                CASE:ThermalTake LeveL 10 19,900
                                CaseCooling:Thermaltake ThunderBlade 12cm Green3 Blue3 Red3 = 350*9 = 3150+ThermalTake Blue-Eye Led Fan 2500RPM 550*2 = 1100 = 4250
                                PSU:ThermalTake 1500W 11600
                                CPU COOLING: ThermalTake Spin Q i7 1990
                                Mouse: ROCCAT KONE 2750+pad mouse:ROCCAT SoTa 890= 3640
                                Keyboard: ROCCAT KEYBOARD ARVO 2150
                                Monitor:LCD Samsung PX2370 22,999*3 = 68997
                                COOLING 1:ไดกิ้น รุ่น FTE24KV2S ขนาด24,000 BTU เบอร์5 33,900 *2=67800 ไม่ต้อติดสูงๆ ติดต่ำๆ ไว้ด้านซ้ายและด้านขวาของเคส
                                COOLING 2:MCX042GB5W/TIK042LD5 ขนาด 40,900 BTU 53,500 *2=107000 สำหรับดันอากาศเพิ่มความเย็นขึ้นด้านบน

รวม 655,507 บาทครับ ไร้สาระจริงๆเลยเรา =.=''
                                ปล.คูลลิ่ง2ตัวด้านล่างคงไม่ต้องถามนะครับ ว่ามันคืออะไร อิอิ^^"
                                =======================================
                                =======================================

Comment

Working...
                                X