Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อ่อพวกโปรแกรมออกแบบสถาปนิกของท่านอาเขาอะครับ(ผมไม่รู้ว่ามันเรียกว่าอะไร)ไอเราก็เลยได้ใบบุญจากเงินอามาจัดหนักเลย(อาออกให้2หมื่นที่เหลือผมต้องออกเอง) ส่วนใหญ่อากลับดึกๆหลังเที่ยงคืนตลอด(มีเวลาเล่นหนำใจเลย..ฮ่าๆ) ตอนนี้เล่นคอมพ์เก่าๆมรดกจากพี่อยู่
    --ThermalTake TounghPower 1500W //3,990 (ตัวนี้มีปัญหาอะไรมั้ยครับเห็นมัน W เยอะ ถูกดี , ถอดสายได้ด้วย , มี 80+ >>ถ้ามันไม่ค่อยดียังไงก็รบกวนบอกด้วยละกันครับ) *||||* SCYTHE GOURIKI 3 700W PLUGIN // 2,750 (ถ้าตัวนั้นมัน ไม่ดี ผมก็เอาตัวนี้ แทน )
    --AEROCOOL STRIKE-X ONE ADVANCE // 1,350 *||||* Tsunami Hunter X (Black-Blue) // 1,350 >> 2 ตัวนี้ราคาเท่ากันเลยครับเอาตัว
    --ขอข้อมูล+ประสิทธิภาพของบล๊อคน้ำ ZALMAN CNPS20LQ //2,850 *||||* Intel RTS2011LC // 2,900
    ขอคำตอบหน่อยครับผม

Comment

• ^
      ^
      พิมพ์ตกหล่นไปตรงข้อ2ครับ
      เคส 2 ตัวนั้น เอาตัวไหนดีครับ
      ขอถามหน่อยครับทำไมผมแก้ไขข้อมูลไม่ได้ มีใครเป็นเหมือนผมบ้างมั้ยครับ ตอนแรกๆก็ยังแก้ได้อยู่เลย

Comment

• up

Comment

• Originally posted by AVDS View Post
          ขอความรู้ด้วยนะครับ ผมไม่ค่อยมีความรู้ทาง Com เท่าไหร่ แบบว่าโง่ในบางเรื่องน่ะครับ 55+
          คืออ่านมาพอสมควรเลยอยากลองรบกวนท่านๆชี้แนะด้วยครับ

ผมมี TV JVC LCD 22 นิ้ว(รุ่นที่มีDVDในตัว) รองรับ 1080p กะว่าจะใช้ HDMI มาทำเป็นจอคอม+ดูทีวีด้วย เวลาไม่เล่นคอม เลยคิดจะหาเคสซักตัวมาลง

จุดประสงค์...ผมอยากได้คอมตัวเล็กๆ ยิ่งเล็กยิ่งชอบ ไม่เกะกะ พวกMicroATXพวกเคสGview iTX Cola หรือ NANO(เห็นว่าสวยดี)
          หรืออะไรประมาณนั้น(รุ่นอื่นก็ได้ครับ เล็กๆเป็นใช้ได้) ถ้ากะเผื่อซื้อSupply ตัวใหญ่ภายหลังจะยัดได้ไหมครับ กลัวเคสยัดSupplyไม่ลง
          กรณีลงการ์ดจอ 6670 เพิ่มอีก กลัวไฟไม่พอ แล้วเคสพวกนี้จะยัดการ์ดจอหรืออะไรๆเพิ่มเติมได้อีกซักเท่าไหร่ครับ แนะนำที ไม่เคยเ็ห็นตัวจริง

ผมเล่นเกมส์จำพวก RED2,COH หรือเกมที่มันมียูนิตเยอะๆ เล่นๆไปบางทีมีแฮงค์ ไม่รู้เกี่ยวกับแรมไหมเพราะเคยหลายครั้ง(ตอนนี้ไม่มีคอมเล่นแล้ว)
          อยากได้บอร์ดที่รองรับ USB3 เพราะมี HDD EX 500G USB3 อยู่ตัวนึง ไม่รู้จะเอามาเป็น HDD ตัวหลักได้ไหม
          หรือว่าต้องมี HDD ที่ลง Win อีกตัวนึงหรือซื้อ SSD 60G ลงWindowไปเลย จะเกินไปไหม เพราะงบจำกัดมาก

จำเป็นต้องเป็นบอร์ด ตัว75ใช่ไหมครับ ถึงจะได้ USB3 เพราะจากที่ดู ตัว55 ไม่มีUSB3 เลยหรือว่ามีครับ?
          แล้วถ้าใช้บอร์ดตัว55 จะสามารถใช้ USB3 วิธีไหนบ้างที่คุ้มกว่าการซื้อ ตัว75หรือไม่มีวิธี?

กรณีแสดงผล ..จอ TV สามารถ ต่อ HDMI จากตัวบอร์ดเข้า TV ได้เลยใช่ไหมครับ ต้องปรับอะไรเป็นพิเศษไหมครับ?
          แล้วถ้าวันหน้า ลง6670 เพิ่มเติม จะต่อออก TV แบบเดิมได้ใช่ไหมครับหรือต้องต่อจากการ์ดจอ6670(6670ต้องมี HDMI อีก)

A6-3500 รองรับเกมส์ ออฟไลน์และการใช้งานทั่วไปได้ตามใจผมได้ไหมอ่ะครับ ถ้าไม่ได้ต้องเป็น รุ่นไหนหรือเป็น A8 เลยเหรอ?(งบบานแน่ๆ)
          มีวิธีอื่นๆไหมถ้ายืนยันจะเล่นเกมตามนั้นแล้วใช้ A6-3500

แรม...ต้องใช้เท่าไหร่ถึงจะพอครับ 2*1 , 2*2 หรือ 4*1 ครับ ที่1333หรือ1600 ถึงจะเหมาะสมตามใจผม ^^
          แล้วแรมแต่ละตัว ค่า CL มันมีผลมากไหมครับ ช่วยแนะนำและเลือกให้หน่อยครับ

ที่ถามไถ่มาทั้งหมดคงอ่านแล้วตาลายหน่อยนะครับ แต่เป็นข้อข้องใจของผมจริงๆ

อยากให้พี่ๆท่านๆช่วยแนะนำ รุ่น ราคา ให้ด้วยนะครับ ในประเด็นที่ว่า.....เอาคุ้มราคาที่สุดในสเป็คบ้าบอของผมเช่นนี้

ขอบคุณล่วงหน้าจริงๆครับ
          ดูจากที่ท่านว่ามาแล้ว จัดAPU เถอะคับ A6-3500 ตอบโจทย์ ได้หมดแหล่ะ อยากได้ usb 3 ก็จัดตระกลู 75 ไปเลย แรมถ้าจะเล่น APU เป็น 2*2 แหล่ะ คับถึงจะดี bus ก็จัดสัก 1600 ไปเลย โดยสว่นตัวผมว่าคุ้มนะ ไม่เหิน 12kหรอก ถ้าไม่เล่นของแพงมากนะ ;p

Comment

• อ่อพวกโปรแกรมออกแบบสถาปนิกของท่านอาเขาอะครับ(ผมไม่รู้ว่ามันเรียกว่าอะไร)ไอเราก็เลยได้ใบบุญจากเงินอามาจัดหนักเลย(อาออกให้2หมื่นที่เหลือผมต้องออกเอง) ส่วนใหญ่อากลับดึกๆหลังเที่ยงคืนตลอด(มีเวลาเล่นหนำใจเลย..ฮ่าๆ) ตอนนี้เล่นคอมพ์เก่าๆมรดกจากพี่อยู่
            --ThermalTake TounghPower 1500W //3,990 (ตัวนี้มีปัญหาอะไรมั้ยครับเห็นมัน W เยอะ ถูกดี , ถอดสายได้ด้วย , มี 80+ >>ถ้ามันไม่ค่อยดียังไงก็รบกวนบอกด้วยละกันครับ) *||||* SCYTHE GOURIKI 3 700W PLUGIN // 2,750 (ถ้าตัวนั้นมัน ไม่ดี ผมก็เอาตัวนี้ แทน )
            --AEROCOOL STRIKE-X ONE ADVANCE // 1,350 *||||* Tsunami Hunter X (Black-Blue) // 1,350 >> 2 ตัวนี้ราคาเท่ากันเลยครับเอาตัว
            --ขอข้อมูล+ประสิทธิภาพของบล๊อคน้ำ ZALMAN CNPS20LQ //2,850 *||||* Intel RTS2011LC // 2,900
            1. อ่าๆ ไม่โปรเรื่องบล๊อคน้ำด้วยสิครับ พอดีไม่เคยเล่น พวกออกแบบหรอครับ 1500 W มันคงเยอะไป W เยอะใช่ว่าดีนะครับ กินไฟอีก เกินค่าเราใช้อีก 1500w ผมก็เคยเห็นแค่เปิดโหลดบิท พ่วงHDD 2 TB 15 ตัว กลัวมันจะเยอะเกินไป อีกอย่างราคาระดับนี้แล้วถอดสายได้อยู่แล้วครับ พวกSCYTHE GOURIKI ผมก็ไม่รู้ว่าดีหรือไม่ดีนะครับ แต่เราเงินมาขนาดนี้ผมว่าไม่น่าเล่น พาวเวอร์ผมชัวร์ๆเลยให้ 3 ยี่ห้อครับ
            - siliverston หาดีๆหน่อยวัตถ์ ซัก 600 700 ก็อยู่ครับ ยี่ห้อนี้มาตราฐานเค้าสูง เพราะ ที่ผมไปดูเครื่องโหลดบิทเล่นเกมส์ ETC ต่างๆ เค้าใช้ 1500w ของ siliverston เนี่ยแหละครับ แต่มันจะแพงหน่อย แต่คุณภาพเกินราคา
            - enermax อะไรเนี่ยแหละครับ เป็นรองเจ้า Siliverston คุณภาพลดหลั่นกันมา ผมมีเครื่องนึงใช้เจ้าตัว 600w อยู่คับราคาประมาณ 6 พัน ทำไงก็ไม่ดับซะที เท่าที่ใช้มาไม่เคยเห็นมันงอแงนะครับ
            - Corsair เราระดับนี้แล้วอย่าไปเอาตัว 600w พวกนั้นละครับ คุณภาพมันคนละอย่างกัน เราจัดตัวซัก 700+w ไปเลย

2. Case เป็นผม ผมว่าเพิ่มอีกนิดหน่อยเอาของ ThermalTake ดีกว่า ถ้าไม่เกิน 2 พัน ก็น่าจัดตัวนี้คับ ThermalTake V3 BlacX Edition ไม่เกิน 2 พัน มี usb 3 ด้วย หรือเกิน 2 พันมา 200 ก็เป็น ThermalTake V6 BlacX Edition ใส่ HDD ด้านบนเคสได้ สะดวกดี ลองดูครับผม

3.บล็อกน้ำรอผุ้รู้ 555+

ผมมีความรู้ไม่มาหวังช่วยพี่ไม่มาก้น้อยนะคับ

Comment

• อ่าขอบคุณครับผม

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
                up
                ขอบคุณครับ

Originally posted by crazyoak View Post
                ผมซื้อมาแล้วครับ ตามที่ท่านว่า ขอบคุณมากครับที่ช่วยเป็นธุระให้
                รบกวนถามอีกนิดหนึ่งครับ
                m/b ผมซื้อของ asus มา A55 เหมือนกัน ไม่ได้ซื้อของ asrock ตามที่ท่านบอก
                มันจะมีอะไรแตกต่างกันไหมครับ (อาจดูโง่ ไม่รู้เลยจริงๆ)
                แล้วถ้าผมจะซื้อการ์ดจอมาใส่เพิ่มในสเป๊กนี้ รบกวนแนะนำทีครับว่าเอาตัวไหนดี
                ไม่เป็นไรครับผม
                ว่าแต่Asus รุ่นไหนครับ
                ในรุ่นต่ำๆ ส่วนตัวผม ที่ลองมา มันไม่ต่างกับ Asrock เลยครับ มีแต่ราคา ที่ต่าง อิอิ
                ส่วนการ์ดจอ แนะนำ 6670 ครับผม XFX6670 = 2330 บาท ตัวนี้คุ้ม ไม่ต้องเปลี่ยน PSU ครับ สบายๆเลย
                Originally posted by Darksis View Post
                ถ้าท่านเน้นเล่นเกมส์ ก็ต้องเปลี่ยน power ด้วยครับ แค่นั่นเอาไม่อยู่จริงๆ การ์ดจอก็ มันต้องตามงบอะครับ อ่าๆ
                อิอิ ไหวครับผม 6670 ก็สบายๆแล้วนะครับ ^^

Originally posted by crazyoak View Post
                งบรวมทั้ง 2 อย่างที่ท่านว่า ก็ราวๆ 2500 ครับ
                ตามที่ว่าไปเลยนะครับ XFX6670 GDDR5ครับผม ร้าน Advice

Originally posted by sperrr View Post
                บร๊ะ..เมื่อวานเข้าเว็ปไม่ได้ไม่รู้เป็นอะไร ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
                -ยังสงสัยอยู่ครับเรื่อง gtx 570 ทำไมมันไม่มีตัว top เหมือนตัว 560 top อ่ะครับ?
                หรือว่าเขาไม่ทำออกมา
                ครับผม มีครับตัวTOP แต่ไม่ใช่ของ Asus ครับ เป็นของ EVGA
                EVGA GTX 570 HD DS 1280MB DDR5 12300 <<< หล่อซะ

Originally posted by niticha View Post
                ขอบคุณมากค๊ะ ได้ความรู้มากค๊ะ
                ยินดีครับผม

Originally posted by sperrr View Post
                รบกวนขอราคาจริงในตอนนี้ ย้ำ ตอนนี้
                -asus hd 6950
                -asus hd 6970
                -asus hd 7850
                -asus hd 7870
                -asus gtx 570
                -asus gtx 560 ti top
                **อาจจะเยอะไปแต่ยังไงๆก็ขอรบกวนนิดนึงครับ แฮะๆ...^^ **
                ที่ขอเพราะว่าอยากรู้ราคาจริงๆ (บางทีในเว็ปเขาไม่ได้อัพเดทข้อมูล) เอามาจัดงบประมาณครับ (ตอนนี้ไกล้ปิดเทอมเต็มแก่แล้วเลยอยากจะสรุปงบสักที) และจะเอาราคามาตัดสินว่าผมจะเอาตัวไหน ใจจริงยังรัก gtx 560 ti top//8,490 >>ราคานี้ไม่รู้ว่าตั้งแต่เมื่อไหร่<< แต่เห็นว่ามันเริ่ม จม ลึกขึ้นเรื่อยๆ เลยลองมองหาตัวอื่นๆมั่ง
                ไงๆก็รบกวนหน่อยนะครับผม
                ครับผม ขออภัยที่ตอบช้า ตามท่านblisspor01 กับท่าน Darksis เลยครับผม

Originally posted by blisspor01 View Post
                asus แพงนะครับ ถูกๆก็ powercooler กับ his

asus hd 6950 dcII 1GB - 8950 [jib] / 2 GB - 9990 [m2power]
                -asus hd 6970 dcII - 11900 [jedi]
                -asus hd 7850 ยังไม่มี
                -asus hd 7870 ยังไม่มี
                -asus gtx 570 dcII - 12950 [c&M]
                -asus gtx 560 ti top 1GB 8460 [jib] // 2 GB 9390 [jedi]
                ขอบคุณมากๆครับผม ขอบคุณมากๆเลย

Originally posted by Darksis View Post
                สงสัยแรงมั้งครับ คงไม่ต้องมี top 555+

5670 น่าจะไหว อันนี้ไม่ชัวร์ค่าไฟ รอพี่รันจังตอบดีกว่า T^T

gts 560ti top ตัวแรงๆ ใช้ได้ยัน ซีรีย์ 7 ของค่ายเขียวออก ซีรีย์ 8 ของค่ายแดงออกเลยก็ว่าได้มั้งครับ
                จัดให้ตามคำขอครับผม มาช่วยพี่รันจัง
                -asus hd 6950 ------------ ตัว 1gb - 8,950 บาท ส่วนตัว 2gb - 10500 บาท
                -asus hd 6970 ------------- ตัว 2gb - 13300 บาท 1gb หาไม่เจอ อ่าๆ
                -asus hd 7850 ------------- ยังไม่เห็นวี่แววเลยนะครับ หาตามร้านก็ไม่เจอ
                -asus hd 7870 ------------- ยังไม่เห็นเหมือนกันครับ มีแต่ตัว 79xx กับ 77xx
                -asus gtx 570 ------------- 1.2 gb - 11500 บาท
                -asus gtx 560 ti top ------------- 8590 บาท
                ขอบคุณมากๆเลยนะครับผม แฮะๆ

Originally posted by crazynova View Post
                อยากได้ Spec FX-4100 ตอนแรกมาให้จัด APU ให้แต่ผมคิดไปคิดมารู้สิกว่าอนาคตมันไม่สดใสเท่า FX หรือใครมีแนวคิดที่ต่างจากนี้ก็แนะนำด้วยนะคับ

งบอยู่ที่ประมาณ 15k คับ

- ดูหนังดูAnime เปิดใส่จอ TV LCD ผ่าน HDMI

- เล่นเกมส์ ปรับ กลาง-สูงได้ก็ดี กับจอ Resolution ประมาณ 1600*เท่าไหร่นี่แหล่ะผมจำไม่ได้ แหะๆ

- โหลดบิต เล่นเน็ตทั่วไป

เพิ่มเติม
                -อยากได้เป็น M/B ที่มี USB 3.0 แล้วก็มีระบบเสียงที่ค่อนข้างดี (ไม่รู้เข้าใจผิดรึป่าวว่าซิพเสียงมันอยู่ที่ M/B)

-HDD ผมอาจเพิ่มเป็น 1TB(เพิ่มเงินต่างหากไม่อยู่ในงบที่บอก) ของWD Blue ไม่รู้รุ่นไหนดี เพราะเห็นในJIB มีสองรุ่น

ps. ตอนนี้ก็ยังติดสินใจได้ไม่แน่นอนระหว่าง APU กับ FX ใครมีความเห็นยังไงแนะนำด้วยนะคับ
                ครับผม ยินดีครับ AAKX คือ WD Blue นะครับผม
                ส่วนราคา 15K ถ้าว่า FX-4100 ก็แรงกว่าจริงๆแหละครับ แต่ถ้ามองว่าอนาคตสดใสกว่าไหม พบว่ามันก็เท่าๆกันครับผม (ฮา)
                จัดได้ตามนี้เลยนะครับผม สำหรับ FX-4100
                FX-4100 = 3850
                AsRock 880GMH/U3S3 = 2450 (http://www.asrock.com/mb/overview.as...Specifications ซาวการ์ดเดียวกันกับพวกตัวละ 3000 ของ Asus และ Gig เลยครับผม)
                KingstonHyperX 2gb*2 = 1000
                PowerColor6790 GDDR5 = 3900
                WD 10 EALX 1 TB SATA III,32MB NCQ BLUE 2-Y 3590
                Raidmax530w = 1450
                ThermalTakeV3 = 1200
                DVD22x = 600
                รวม 18040 บาท
                นี่ครับผม สำหรับ HDD 1TB ถ้า HDD 500gb จะลดลง 1100 เหลือ 16940 ปรับสุดNoAA จอ 1600x900 ได้ทุกเกมส์ในตอนนี้ครับผม
                ไม่รุ้ว่าไหวมั้ย ถ้าไหวก็จัดเลยครับ ตัวนี้คุ้มแน่นอน
                ถ้าไม่ไหว ก็ต้องลดเป็น 6750 หรือ 6670 ครับผมราคา 2600 กับ 2300 ตามลำดับ

Originally posted by AVDS View Post
                ขอความรู้ด้วยนะครับ ผมไม่ค่อยมีความรู้ทาง Com เท่าไหร่ แบบว่าโง่ในบางเรื่องน่ะครับ 55+
                คืออ่านมาพอสมควรเลยอยากลองรบกวนท่านๆชี้แนะด้วยครับ

ผมมี TV JVC LCD 22 นิ้ว(รุ่นที่มีDVDในตัว) รองรับ 1080p กะว่าจะใช้ HDMI มาทำเป็นจอคอม+ดูทีวีด้วย เวลาไม่เล่นคอม เลยคิดจะหาเคสซักตัวมาลง

จุดประสงค์...ผมอยากได้คอมตัวเล็กๆ ยิ่งเล็กยิ่งชอบ ไม่เกะกะ พวกMicroATXพวกเคสGview iTX Cola หรือ NANO(เห็นว่าสวยดี)
                หรืออะไรประมาณนั้น(รุ่นอื่นก็ได้ครับ เล็กๆเป็นใช้ได้) ถ้ากะเผื่อซื้อSupply ตัวใหญ่ภายหลังจะยัดได้ไหมครับ กลัวเคสยัดSupplyไม่ลง
                กรณีลงการ์ดจอ 6670 เพิ่มอีก กลัวไฟไม่พอ แล้วเคสพวกนี้จะยัดการ์ดจอหรืออะไรๆเพิ่มเติมได้อีกซักเท่าไหร่ครับ แนะนำที ไม่เคยเ็ห็นตัวจริง

ผมเล่นเกมส์จำพวก RED2,COH หรือเกมที่มันมียูนิตเยอะๆ เล่นๆไปบางทีมีแฮงค์ ไม่รู้เกี่ยวกับแรมไหมเพราะเคยหลายครั้ง(ตอนนี้ไม่มีคอมเล่นแล้ว)
                อยากได้บอร์ดที่รองรับ USB3 เพราะมี HDD EX 500G USB3 อยู่ตัวนึง ไม่รู้จะเอามาเป็น HDD ตัวหลักได้ไหม
                หรือว่าต้องมี HDD ที่ลง Win อีกตัวนึงหรือซื้อ SSD 60G ลงWindowไปเลย จะเกินไปไหม เพราะงบจำกัดมาก

จำเป็นต้องเป็นบอร์ด ตัว75ใช่ไหมครับ ถึงจะได้ USB3 เพราะจากที่ดู ตัว55 ไม่มีUSB3 เลยหรือว่ามีครับ?
                แล้วถ้าใช้บอร์ดตัว55 จะสามารถใช้ USB3 วิธีไหนบ้างที่คุ้มกว่าการซื้อ ตัว75หรือไม่มีวิธี?

กรณีแสดงผล ..จอ TV สามารถ ต่อ HDMI จากตัวบอร์ดเข้า TV ได้เลยใช่ไหมครับ ต้องปรับอะไรเป็นพิเศษไหมครับ?
                แล้วถ้าวันหน้า ลง6670 เพิ่มเติม จะต่อออก TV แบบเดิมได้ใช่ไหมครับหรือต้องต่อจากการ์ดจอ6670(6670ต้องมี HDMI อีก)

A6-3500 รองรับเกมส์ ออฟไลน์และการใช้งานทั่วไปได้ตามใจผมได้ไหมอ่ะครับ ถ้าไม่ได้ต้องเป็น รุ่นไหนหรือเป็น A8 เลยเหรอ?(งบบานแน่ๆ)
                มีวิธีอื่นๆไหมถ้ายืนยันจะเล่นเกมตามนั้นแล้วใช้ A6-3500

แรม...ต้องใช้เท่าไหร่ถึงจะพอครับ 2*1 , 2*2 หรือ 4*1 ครับ ที่1333หรือ1600 ถึงจะเหมาะสมตามใจผม ^^
                แล้วแรมแต่ละตัว ค่า CL มันมีผลมากไหมครับ ช่วยแนะนำและเลือกให้หน่อยครับ

ที่ถามไถ่มาทั้งหมดคงอ่านแล้วตาลายหน่อยนะครับ แต่เป็นข้อข้องใจของผมจริงๆ

อยากให้พี่ๆท่านๆช่วยแนะนำ รุ่น ราคา ให้ด้วยนะครับ ในประเด็นที่ว่า.....เอาคุ้มราคาที่สุดในสเป็คบ้าบอของผมเช่นนี้

ขอบคุณล่วงหน้าจริงๆครับ
                ยินดีครับผม ไม่รุ้ไม่ถือว่าโง่หรอกครับผม กล้าถามดีเสียอีก เราจะได้รุ้มากขึ้น
                ครับ เข้าเรื่องเลย
                ขออนุญาติตอบเป็นข้อๆเลยนะครับผม เพื่อความเข้าใจง่าย
                1.เคส เอาตามที่ท่านต้องการได้เลยครับ ตามชอบเลย Cola ก็ถือว่า ok ดีนะครับผม
                2.ถ้าซื้อ supply ตัวใหญ่ ไม่ไหวครับผม ต้องใช้ติดเคสไปครับผม แต่ก็พอเพียงสำหรับ เซ็ตที่กำลังจะจัดครับผม
                3.การ์ดจอ 6670 พอเพียงสำหรับ 550w ทั่วๆไปของ Gview ครับผม แต่ถ้าไม่กะเล่นเกมส์โหดอะไรมาก ใช้แค่ A6 ติดตัวรับรองสบายๆครับผม
                4.คาดว่าจะเป็นเพราะพวกการ์ดจอครับผม เนื่องจากเสป็คยุคเก่า กินเสป็คไม่มากแต่แรมการ์ดจอโดนยืมเยอะก็หมดไว กระตุกชะงัก ส่วน RA2 นั้น 128 mb ก็เล่นไม่กระตุกแล้วนะครับ กับ windowXP
                5.USB3 มีในรุ่น A55 ด้วยครับ โดยใส่ชิพควบคุมแยกเข้าไป แต่ส่วนใหญ่มีแต่บอร์ดA55ใหญ่ๆ ซึ่งบอร์ดเล็กๆนั้นจะมีมาในรูปแบบ A75 แทน ที่มีชิพคุมแยก
                6.แนะนำเอา HDD ไปก่อนถ้าประหยัดงบครับ เพราะ SSD มันเกินราคาไป เอามาก็ช่วยในเรื่องโหลดได้แต่เรื่องเล่นก็มีค่าเท่าเดิมครับผม
                7.ได้เลยครับผม ถ้าบอร์ดมี HDMI นะครับ ถ้าวันหน้า ต่อเพิ่ม 6670 ก็สามารถ ต่อ ได้เลยครับ และ 6670 ต้องมี HDMI ครับผม
                8.ผมมั่นใจว่า ถ้าท่านไม่ใช่คนที่คลั่งกราฟฟิคระดับ พระกาฬ A6-3500 คือคำตอบของท่านครับ เพราะผมลองเล่นมาเยอะ ก็เล่นได้ทุกเกมส์เลยครับ อยู่ที่ว่าจะปรับสูงกลางต่ำเท่านั้นเอง ส่วนตัวผม ไม่จำเป้นต้องซีเรียส จัดกับ A6-3500 ไปเลยครับผม คุ้มๆ
                9.แรมแนะนำ 2gb*2 บัส 1600 ครับผม เพราะ พวก A6-A8 เล่นแรมแล้วคุ้มแรงครับผม เป็นแบบ DualChannel ด้วยไม่กระตุกครับผมส่วนค่า CL ไม่ค่อยมีผลมากนักครับ ดูบัสเป็นหลักตามนี้เลย

10.อ่านแล้วไม่ตาลาย แถมยังยินดีตอบครับผม อยากให้ทุกๆท่าน ได้รับคอมที่คุ้มค่าที่สุด ในเงินของท่านเพื่อนำเงินนั้นไปใช้ในสิ่งที่จำเป็นครับผม
                สงสัยอะไรสอบถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ

Originally posted by AVDS View Post
                คุณ crazynova โพสใกล้เคียงกันเลย หวังว่าคงมีคนตอบโพสของผมนะครับ 555+
                ตอบให้แล้วนะครับ

ขอบคุณครับทั้ง2ท่านเลย ^^
                ฮาาาา ครับผม

Originally posted by mrggns View Post
                up
                ขอบคุณครับ

อิอิ ผมแค่มาช่วยพี่รันจังนะ ตอบได้ไม่ได้อย่าว่ากันนะครับ ฝึกๆ

1. ตัว 6670 ไม่ค่อยกินไฟมากครับพี่ อาจจะจัด Powerที่เป็นวัตถ์แท้ซัก 400 watt - 500watt ก็เหลือๆครับ

2.Red 2 และ company of hero ไม่น่าเชื่อยังมีคนบ้าเกมส์แนวสงครามกับผม 555+ สำหรับเกมส์พวกนี้ แฮงก์ก็ไม่ค่อยเห้นมากครับ แรมซัก 2gb ก็น่าจะพอ แต่มันจะกระตุกๆหน่อย เพิ่มแรมเป็น 4gb นอกนั้นลงการ์ดจอก็น่าจะไหวครับ ผมใช้ 5670 ram hyper 4 gb อีกเครื่องเล่น coh ปรับ ultra ไม่กระตุกครับ อ่อ แต่i5 1366 นะ อิอิ

3. เท่าที่ผมหาข้อมูลตัว 75 ก็มีu3s3 แต่เจ้าตัว 55 ดันไม่มี ถ้าเกิดอยากได้จะได้ก็ลองหาการ์ด pci มาต่อก็ได้ครับ ราคาไม่ทราบเหมือนกัน ราคา 55 กับ 75 ไม่แตกต่างกันเท่าไร เล่นตัว 75 ล่างสุดก็ได้ครับ คุ้มๆ

4. A6 มันก็คือ gpu ใน cpu แต่มันคงไม่ดีไปกว่า cpu+vga แน่นอนครับ ถ้าท่านลองเปลี่ยนมาเป็น fx+vga ละครับ อิอิ

5.ค่า cl ส่งผลต่อการรับส่งข้อมุลครับ ถ้าเกิดไม่คิดไรมาก เล่นแรมบ้านๆ อย่าง kington bus 1333 ก็ได้ หรือจะเป้น 1600 ก็ดี ส่วนยิ่ง cl น้อย มันก็จะแพงขึ้น(หรือปล่าว อันนี้ไม่แน่จัย) แต่เราใช้ไปตัดต่อกราฟฟิคขั้นโหดร้ายขนาดนั้น ส่วนเรื่องแรมใส่กี่ตัวดี ก็ 4gb กำลังดี ใช้ได้ยาวๆ อาจจะเอา 1600 2*2 หรือ 1*4 ทำไมถึงให้หลายๆตัวแบบนี้ เพราะว่า ดูอย่างเรากินข้าวครับ ระหว่างเรากินข้าว 1 คน ต่อ 1 จาน กับ 2 คนต่อ 1 จาน ใครกินหมดกว่ากันครับ ก็ต้องเป้น 2 คนต่อ 1 จานใช่ไหมครับ

หวังว่าข้อมูลจะเป้นประโยชน์ไม่มากก็น้อยนะครับ อิอิ
                ขอบคุณครับผม ที่ช่วย อิอิ

คือผมคิดว่าถ้าจะลงเคสเล็กๆ มันก็คงต้องเอา A6 หรือ A8 นี่ล่ะครับ เพราะถ้าลง FX+VGA เคสคงใหญ่เพิ่มขึ้นแหงๆ เลยอยากสนองกิเลสตัวเองเท่านี้ก่อนแถมน่าจะกินไฟน้อยด้วย เพราะตอนนี้พักอยู่หอพัก ค่าไฟมันต่างกับอยู่บ้านโขอยู่ ขอบคุณที่ให้ข้อมูลครับ รอท่านๆต่อไป อิอิ

ปล.COH เล่นภาคไหนครับ ผมลงทั้ง 3 เลย ภาค Tale of valor ซื้อแผ่นแท้จาก Zest เลย ตอนนี้อยากเล่นมาก แต่ไม่มีคอมเล่น(เล่นแต่ร้านเน็ท)
                แนะนำพวกบอร์ด Asrock A75M ครับผม แจ่ม

ผมโหลดจากเว็บเอาครับ เป็นแบบbit ของต่างประเทศ ผมว่าท่านเก็บเงินไว้ทำอย่างอื่นดีกว่า ถ้าอย่างได้ลิงค์ เดียวส่งไปให้ครับ
                แหม ถ้ารักจริงก็อุดหนุนของแท้ดีกว่านะครับ แต่ถ้าเอามาลอง ก็อะไรก็ได้ อิอิ

ได้ ฤกษ์ สรุปงบประมาณล่ะครับ ฮิ้ววววว...
                I5 2500K // 6,890
                ASUS P8Z68-V PRO // 6,900
                8GB(1600) KINGSTON HYPER-X // 1,750
                AMD HD 7850 2GB // 7,500 (ไม่แน่ใจเห็นมันบอกไว้ว่าเป็นราคา start )
                coolermaster hyper 212 + // 850
                ThermalTake TounghPower 1500W //3,990 (ตัวนี้มีปัญหาอะไรมั้ยครับเห็นมัน W เยอะ ถูกดี , ถอดสายได้ด้วย , มี 80+ >>ถ้ามันไม่ค่อยดียังไงก็รบกวนบอกด้วยละกันครับ) *||||* SCYTHE GOURIKI 3 700W PLUGIN // 2,750 (ถ้าตัวนั้นมัน ไม่ดี ผมก็เอาตัวนี้ แทน )
                AEROCOOL STRIKE-X ONE ADVANCE // 1,350 *||||* Tsunami Hunter X (Black-Blue) // 1,350 >> 2 ตัวนี้ราคาเท่ากันเลยครับเอาตัวไหนดี
                สรุปมีลังเล 2 อย่างครับ PSU กะ เคส
                ตอนแรกเล็ง 560 ti top ไว้ แถไปแถมา ดันมาจบที่ 7850 (ไปดูรูปจากทาง asus มาสวยบาดใจจริงๆ) ตอนแรกที่เห็นราคาก็ยัง งงๆว่า 560 ซึ่งรุ่นเก่ากว่าแรงน้อยกว่า 7850 แพงกว่ากันตั้งเยอะ เลยตัดสินใจที่จะเอา 7850
                ****ซื้อช่วงเดือน มิ.ย. ลงไป รอของใหม่ๆออกราคามันจะได้ลงมาอีกสักหน่อย ใจจริงรอดูตัว asus gtx 6xx + asus hd 7850เข้าไทยอยู่ -แต่เห็นช่วงนี้มีกระแสข่าว ram จะขึ้นราคาจากกระทู้ new zone เห็นบอกว่าบริษัทอะไรสักอย่างล้มละลายทำให้ แรม ขาดตลาด ..แต่บริษัทผลิตพวก แรม นี่มันก็มีเยอะพอสมควรอยู่ไม่ใช่เรอะ... อั่ยย๊ะ งงเหมือนกันจู่ๆจะมาขึ้นราคาตาม ยาไอซ์ เอ้ย!ยาคูลล์ สะงั้น..555+ แค่ 2 แถวขึ้นราคาเป็น 7 บาทก็แย่พออยู่ละช่วงนี้ น้ำมันปาล์ม ดันขึ้นราคาเป็น 47 บาทอีกเวงกรรมจริงๆ ทำไมช่วงนี้ของขึ้นราคาบ่อยจริงนะ (ของอย่างอื่นขึ้นได้แต่ คอมพ์ อย่าให้ขึ้นเล้ยแค่นี้ก็แพงหูฉี่ล่ะ )
                29,240 -1500W *||||* 27,990 -700W (ใจจริงอยากได้ 1500W มากเลยครับ แต่ รอดูคำชี้แนะก่อน)
                บร๊ะเจ้าบานปลายใหญ่ละ โชคดีที่มีกระปุกหมูน้อย...ฮ่าๆ -ช่วงนี้ก็นั่งรอเก็บข้อมูลไปก่อน
                ที่จริงกะเอา บล๊อคน้ำ ZALMAN CNPS20LQ //2,850 *||||* Intel RTS2011LC // 2,900 เห็นมันถูกดี แต่คิดไปคิดมา ไม่เอาดีกว่า 555+ เล่นไม่ค่อยเป็นกลัวเกิดปัญหา
                เห็นทางหมวดน้ำ ส่วนใหญ่เขาจะแนะนำให้ราคาสูงๆทั้งนั้น เลยไม่รู้ว่าประสิทธิภาพเจ้า 2 ตัวนี้มันเป็นยังไง ใจจริงก็อยากได้อยู่อะนะมันถูกดี แต่ไม่ค่อยรู้เรื่อง ..แต่ว่าผมดูจากลักษณะภายนอกแล้วมันก็น่าจะดีพอตัวอยู่เหมือนกัน ยังไงถ้าท่านไหนมีความรู้เกี่ยวกับเจ้า บล๊อคน้ำ 2 ตัวนั้น ที่่กล่าวมา รบกวนแถลงไข ด้วยคร๊าฟฟฟผม
                7850 ก็โอเคนะครับผม แต่ถ้าแนะนำ แนะนำรอดู 7870 ออกแล้วค่อยตัดสินใจ อิอิ ถ้าไม่เกิน 11000 ยังไงก็คุ้มครับ มั่นใจ เพราะแรงกว่า 570 ซะอีก
                แต่7850 ถ้าลงมาที่ 7000 จริง โหย บอกได้คำเดียว "จะคุ้มไปไหน" อิอิ แต่ถ้าASUS ในราคาไม่เกิน 8250 บาท ก็ถือว่าคุ้มนะครับผม หุๆ

ส่วนตัวนั้น ดีมากๆครับ แต่ถ้าจำไม่ผิด มันไม่มี80+ นะครับผม ถ้าอนาคตไม่กะต่อ CF หละก็ เอาแค่ Scythe700w ก็พอแล้วครับ แจ่มงานญี่ปุ่นประเทศบ้านเกิดนารูโตะ อิอิ
                ต่อด้วยเคส ชอบตัวไหน ซื้อตัวนั้นครับผม ฮา ดีพอๆกัน ถ้าเพิ่มตังได้ก็ไป ZalmanZ11 ครับผม 1950 บาท ใหญ่ดี
                ช่วงมิถุนา อาจจะมี 660 มาล่อตาก็ได้นะครับ อิอิ
                ส่วนยาไอซ์ เอ้ย ยาคูลขึ้นราคา เอ้ยย แรมขึ้นราคานี่ ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันนะครับ อิอิรอดูต่อไป ยิ่งกว่าหุ้น
                ส่วนบล๊อคน้ำ ผมว่า ไม่น่าซื้อเท่าไหร่ (สำหรับผมนะ) แต่ถ้าชอบ นานาจิตตังครับผม อิอิ เพราะถ้าไม่ได้อยู่ห้องแอร์ บล๊อคน้ำราคาไม่มากเย็นกว่า Sinkดีๆราคาสัก1000 แค่ไม่เกิน 3-4องศา แต่ถ้าแอร์นี่ก็มีผลสัก 6-7 องศาอยู่
                ส่วนตัวผมไม่เคยลองนะครับ แต่ไปดูของคนรุ้จักมา บอกตรงๆว่า ส่วนตัวผมไม่คุ้มครับ อิอิ เอาเงินไปเติมอย่างอื่นได้เยอะเลย ไว้สุดท้ายจริงๆค่อยซื้อ

อ่าๆความคิดผมอีกแล้ว เช่นเดิม จะถามว่า ท่านพี่เอาไปใช้งานด้านไหนครับ
                ฮาาา ครับผม อันนี้ น่าจะเน้นเล่นเกมส์สวยงามทำงานครับผม อิอิ

อ่อพวกโปรแกรมออกแบบสถาปนิกของท่านอาเขาอะครับ(ผมไม่รู้ว่ามันเรียกว่าอะไร)ไอเราก็เลยได้ใบบุญจากเงินอามาจัดหนักเลย(อาออกให้2หมื่นที่เหลือผมต้องออกเอง) ส่วนใหญ่อากลับดึกๆหลังเที่ยงคืนตลอด(มีเวลาเล่นหนำใจเลย..ฮ่าๆ) ตอนนี้เล่นคอมพ์เก่าๆมรดกจากพี่อยู่
                ครับผม ตามนั้นเลยสบายๆ พอเพียงๆตอบแล้วนะครับ ขออภัยที่ตอบช้า

Originally posted by mrggns View Post
                up
                ขอบคุณครับผม

^
                ^
                พิมพ์ตกหล่นไปตรงข้อ2ครับ
                เคส 2 ตัวนั้น เอาตัวไหนดีครับ
                ขอถามหน่อยครับทำไมผมแก้ไขข้อมูลไม่ได้ มีใครเป็นเหมือนผมบ้างมั้ยครับ ตอนแรกๆก็ยังแก้ได้อยู่เลย
                ครับผม อิอิ ตอบให้แล้วนะครับ

Originally posted by crazynova View Post
                ดูจากที่ท่านว่ามาแล้ว จัดAPU เถอะคับ A6-3500 ตอบโจทย์ ได้หมดแหล่ะ อยากได้ usb 3 ก็จัดตระกลู 75 ไปเลย แรมถ้าจะเล่น APU เป็น 2*2 แหล่ะ คับถึงจะดี bus ก็จัดสัก 1600 ไปเลย โดยสว่นตัวผมว่าคุ้มนะ ไม่เหิน 12kหรอก ถ้าไม่เล่นของแพงมากนะ ;p
                อิอิครับผม
                ตามนั้นเลย ขอบคุณที่ช่วยตอบนะครับผม แฮะๆ

1. อ่าๆ ไม่โปรเรื่องบล๊อคน้ำด้วยสิครับ พอดีไม่เคยเล่น พวกออกแบบหรอครับ 1500 W มันคงเยอะไป W เยอะใช่ว่าดีนะครับ กินไฟอีก เกินค่าเราใช้อีก 1500w ผมก็เคยเห็นแค่เปิดโหลดบิท พ่วงHDD 2 TB 15 ตัว กลัวมันจะเยอะเกินไป อีกอย่างราคาระดับนี้แล้วถอดสายได้อยู่แล้วครับ พวกSCYTHE GOURIKI ผมก็ไม่รู้ว่าดีหรือไม่ดีนะครับ แต่เราเงินมาขนาดนี้ผมว่าไม่น่าเล่น พาวเวอร์ผมชัวร์ๆเลยให้ 3 ยี่ห้อครับ
                - siliverston หาดีๆหน่อยวัตถ์ ซัก 600 700 ก็อยู่ครับ ยี่ห้อนี้มาตราฐานเค้าสูง เพราะ ที่ผมไปดูเครื่องโหลดบิทเล่นเกมส์ ETC ต่างๆ เค้าใช้ 1500w ของ siliverston เนี่ยแหละครับ แต่มันจะแพงหน่อย แต่คุณภาพเกินราคา
                - enermax อะไรเนี่ยแหละครับ เป็นรองเจ้า Siliverston คุณภาพลดหลั่นกันมา ผมมีเครื่องนึงใช้เจ้าตัว 600w อยู่คับราคาประมาณ 6 พัน ทำไงก็ไม่ดับซะที เท่าที่ใช้มาไม่เคยเห็นมันงอแงนะครับ
                - Corsair เราระดับนี้แล้วอย่าไปเอาตัว 600w พวกนั้นละครับ คุณภาพมันคนละอย่างกัน เราจัดตัวซัก 700+w ไปเลย

2. Case เป็นผม ผมว่าเพิ่มอีกนิดหน่อยเอาของ ThermalTake ดีกว่า ถ้าไม่เกิน 2 พัน ก็น่าจัดตัวนี้คับ ThermalTake V3 BlacX Edition ไม่เกิน 2 พัน มี usb 3 ด้วย หรือเกิน 2 พันมา 200 ก็เป็น ThermalTake V6 BlacX Edition ใส่ HDD ด้านบนเคสได้ สะดวกดี ลองดูครับผม

3.บล็อกน้ำรอผุ้รู้ 555+

ผมมีความรู้ไม่มาหวังช่วยพี่ไม่มาก้น้อยนะคับ
                ครับผม อิอิ ตามนั้นเลยครับ ฮาๆ
                เอาZalmanZ11 ก็ได้นะครับ ใหญ่ดี

อ่าขอบคุณครับผม
                ครับผม อิอิ
                Last edited by runshana; 14 Mar 2012, 00:16:37.

Comment

• แวะมาดันๆึคับ แอบอ่านเงียบๆ ^^

Comment

• อ่าวท่านมาช้าจังครับวันนี้พอดีมาเช็คกำลังจะไปนอนเลย สงสัยงานเยอะ หุหุ
                    -ที่จริงผมก็รอๆอยู่เหมือนกันครับนั่งเก็บข้อมูลไปเรื่อย ผมก็ไม่แน่ใจในราคาหลายๆเว็ปลงคล้ายๆกัน ราคา start hd 7850 //7,500 หรือสงสัยคงจะก็อปๆกันมาแหงมๆ แต่ถึงยังไงยิ่งออกมาถูกก็ยิ่งเป็นผลประโยชน์แก่ผู้ซื้อ..ใช่มั้ยล่ะครับ
                    -ถ้าวันที่ไปซื้อตัว ThermalTake TounghPower 1500W //3,990 มันยังมีหลงเหลืออยู่ผมก็คงจะต้อง สอย มันมาครับ(ขอให้มีเถอะ...สาธุ) ไม่มีค่อยเอา 700W
                    -asus gtx 6xx ออกมาเร็วๆยิ่งดีเลยครับ รอมันโดยเฉพาะ จริงๆไม่อยากเอา amd ใส่มาในงบประมาณเลยนะเนี่ยต้องใส่แก้ขัดไปก่อน รอตัวพ่อ ASUS
                    -เคส ผมตัดสินใจไม่ถูกจริงๆเลยครับ สวยทั้งคู่ ราคายังเท่าๆกันอีก คุณภาพก็สุดยอด ครบครันคุ้มค่า ผมจึงตัดสินว่าถ้าตัวไหนหมดก็เอาอีกตัวนึง
                    -แหม่ท่านเอามุก ยาไอซ์ ของผมมาใช้สะงั้น 555+
                    -ผมเริ่มลังเลเรื่องบล๊อคน้ำสุดๆ เห็นมันถูกเลยอยากซื้อ แต่ก็กลัวๆเดี๋ยวมีปัญหาน้ำรั่วซึม แต่ถ้ามันต่างกันไม่กี่องศา งั้นผมคงไม่ต้องซื้อสินะ...
                    -เคส ZalmanZ11 ผมไม่ค่อยถูกใจสักเท่าไหร่ถึงมันจะหล่อก็เถอะ
                    สรุปยังไงเสียของใหม่มันก็ต้องย่อมดีกว่าของเก่า / ของใหม่ในวันนี้คือของเก่าในหน้า ทุกสิ่งอย่างล้วนเป็นอนิจจังไม่มีอะไรเที่ยงแท้แน่นอน..สาธุ
                    หลับฝันดีทุกท่าน
                    24.48 น.

Comment

• Originally posted by Akira_Sora View Post
                      แวะมาดันๆึคับ แอบอ่านเงียบๆ ^^
                      อิอิครับผม เป็นยังไงมั่งครับผม

อ่าวท่านมาช้าจังครับวันนี้พอดีมาเช็คกำลังจะไปนอนเลย สงสัยงานเยอะ หุหุ
                      -ที่จริงผมก็รอๆอยู่เหมือนกันครับนั่งเก็บข้อมูลไปเรื่อย ผมก็ไม่แน่ใจในราคาหลายๆเว็ปลงคล้ายๆกัน ราคา start hd 7850 //7,500 หรือสงสัยคงจะก็อปๆกันมาแหงมๆ แต่ถึงยังไงยิ่งออกมาถูกก็ยิ่งเป็นผลประโยชน์แก่ผู้ซื้อ..ใช่มั้ยล่ะครับ
                      -ถ้าวันที่ไปซื้อตัว ThermalTake TounghPower 1500W //3,990 มันยังมีหลงเหลืออยู่ผมก็คงจะต้อง สอย มันมาครับ(ขอให้มีเถอะ...สาธุ) ไม่มีค่อยเอา 700W
                      -asus gtx 6xx ออกมาเร็วๆยิ่งดีเลยครับ รอมันโดยเฉพาะ จริงๆไม่อยากเอา amd ใส่มาในงบประมาณเลยนะเนี่ยต้องใส่แก้ขัดไปก่อน รอตัวพ่อ ASUS
                      -เคส ผมตัดสินใจไม่ถูกจริงๆเลยครับ สวยทั้งคู่ ราคายังเท่าๆกันอีก คุณภาพก็สุดยอด ครบครันคุ้มค่า ผมจึงตัดสินว่าถ้าตัวไหนหมดก็เอาอีกตัวนึง
                      -แหม่ท่านเอามุก ยาไอซ์ ของผมมาใช้สะงั้น 555+
                      -ผมเริ่มลังเลเรื่องบล๊อคน้ำสุดๆ เห็นมันถูกเลยอยากซื้อ แต่ก็กลัวๆเดี๋ยวมีปัญหาน้ำรั่วซึม แต่ถ้ามันต่างกันไม่กี่องศา งั้นผมคงไม่ต้องซื้อสินะ...
                      -เคส ZalmanZ11 ผมไม่ค่อยถูกใจสักเท่าไหร่ถึงมันจะหล่อก็เถอะ
                      สรุปยังไงเสียของใหม่มันก็ต้องย่อมดีกว่าของเก่า / ของใหม่ในวันนี้คือของเก่าในหน้า ทุกสิ่งอย่างล้วนเป็นอนิจจังไม่มีอะไรเที่ยงแท้แน่นอน..สาธุ
                      หลับฝันดีทุกท่าน
                      24.48 น.
                      ครับขออภัยที่มาช้านะครับผม แฮะๆ
                      ตอบว่า 1. ใช่ครับผม อิอิ
                      2.เอาเลยครับผม ถือว่าดีทีเดียว ตามนั้น
                      3.อูย AMD ออกจะดีนะครับ อิอิ แค่เปิดใจยอมรับ
                      4.ครับผม ต้องตัดสินใจให้ได้จริงๆ อิอิ
                      5.แหม่ ต้องมีตบมุขกันบ้างครับ อิอิ
                      6.ไม่จำเป็นครับผม ถ้าแนะนำก็ Zalman10XCPNQ Optima ไม่ก็ CM212+Evo
                      7.ครับผม เคสนี้ใหญ่อ้วนถึกบึกบึนหล่อ ของชอบของสาวๆเอ้ย ไม่ใช่ละ
                      8.ครับผม เป็นไปตามนั้นจริงๆ อิอิ ฝันดีนะครับ

Comment

• ตอนเล็กๆไม่เรียนหนังสือ โตขึ้นมาต้องขัดรองเท้า
                        Last edited by ritalinn; 14 Mar 2012, 01:59:40.

Comment

• Originally posted by Darksis View Post
                          ผมโหลดจากเว็บเอาครับ เป็นแบบbit ของต่างประเทศ ผมว่าท่านเก็บเงินไว้ทำอย่างอื่นดีกว่า ถ้าอย่างได้ลิงค์ เดียวส่งไปให้ครับ
                          = =" เขาสนับสนุนของลิขสิทธิ์ ก็ดีแล้วคับ จะไปว่าเขาทำไม

Comment

• มาดันยามเช้าจากเน็ตที่ทำงาน

Comment

• = =" เขาสนับสนุนของลิขสิทธิ์ ก็ดีแล้วคับ จะไปว่าเขาทำไ
                              พอดีชอบของฟรีครับพี่ 5555+

Comment

• ช่วยดูให้ทีครับ.....ว่าพอได้ไหมครับ
                                AMD A6-3500
                                (MB 3ตัวนี้ตัวไหนน่าเล่นสุดครับ )
                                GIGABYTE GA-A55M-DS2
                                ASROCK A55M-HVS
                                ECS A75F-M2 'COM7'

DDR3(1333) 4GB. Blackberry
                                Psu CaseTsunami X Magic580W
                                LED 18.5" AOC E950SW
                                ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                                X