Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูให้ทีครับ.....ว่าพอได้ไหมครับ
    AMD A6-3500
    (MB 3ตัวนี้ตัวไหนน่าเล่นสุดครับ )
    GIGABYTE GA-A55M-DS2
    ASROCK A55M-HVS
    ECS A75F-M2 'COM7'

DDR3(1333) 4GB. Blackberry
    Psu CaseTsunami X Magic580W
    LED 18.5" AOC E950SW
    ขอบคุณครับ

ถ้าดูแล้วเราไม่เอาไปทำไรมากผมคงเลือก ECS A75F-M2 'COM7' ครับผม แถม usb 3 มาให้ด้วย ช่องการใช้งาน usb ก็ให้เยอะกว่า แรมก็อัดไปยัน 1866 ก็ได้ ถ้าไม่คิดถึงยี่ห้อนะครับ อ่าๆ แต่ว่า มันคนรุ่นกันเลย ecs มัน 75 นอกนั้ 75 เราเก็บตังอีกนิด ย้ายไปลุย 75 เลยก็ดีครับ จะได้ใช้ยาวๆ
    Last edited by Darksis; 14 Mar 2012, 14:02:33.

Comment

• Originally posted by ritalinn View Post
      ตอนเล็กๆไม่เรียนหนังสือ โตขึ้นมาต้องขัดรองเท้า
      แม่ของเราให้จำเอาไว้ อย่าไว้ใจโปริ่งสุรเดช อิอิ

Originally posted by crazynova View Post
      = =" เขาสนับสนุนของลิขสิทธิ์ ก็ดีแล้วคับ จะไปว่าเขาทำไม
      ฮา
      อันนี้ นาๆจิตตังครับ แต่เขาสนับสนนุของลิขสิทธิ์ก็ดีแล้วครับผม จริงๆแหละ
      Originally posted by win22222 View Post
      มาดันยามเช้าจากเน็ตที่ทำงาน
      ขอบคุณครับ

Originally posted by Darksis View Post
      พอดีชอบของฟรีครับพี่ 5555+
      ฮา ครับผม
      คือ ต้องลองว่าเราเป็นผู้ผลิตครับผม
      ถ้ามีแต่คนโหลดของฟรี เราก็ตายครับผม

Originally posted by METRO2526 View Post
      ช่วยดูให้ทีครับ.....ว่าพอได้ไหมครับ
      AMD A6-3500
      (MB 3ตัวนี้ตัวไหนน่าเล่นสุดครับ )
      GIGABYTE GA-A55M-DS2
      ASROCK A55M-HVS
      ECS A75F-M2 'COM7'

DDR3(1333) 4GB. Blackberry
      Psu CaseTsunami X Magic580W
      LED 18.5" AOC E950SW
      ขอบคุณครับ
      ECSA75F คุ้มดีครับผม มี USB3 SATA3 ให้ได้เล่นสบายๆด้วย
      แนะนำเลยครับ ผมก็เล่นแล้ว ถือว่าไม่น่าเกลียดอะไร แต่ได้ทดลอง เปิด 24ชั่วโมง 4 วันนะครับ อาการปกติดีไม่มีปัญหา ใช้คู่กับ PSU Raidmax450w

Originally posted by Darksis View Post
      ถ้าดูแล้วเราไม่เอาไปทำไรมากผมคงเลือก ECS A75F-M2 'COM7' ครับผม แถม usb 3 มาให้ด้วย ช่องการใช้งาน usb ก็ให้เยอะกว่า แรมก็อัดไปยัน 1866 ก็ได้ ถ้าไม่คิดถึงยี่ห้อนะครับ อ่าๆ แต่ว่า มันคนรุ่นกันเลย ecs มัน 75 นอกนั้ 75 เราเก็บตังอีกนิด ย้ายไปลุย 75 เลยก็ดีครับ จะได้ใช้ยาวๆ
      ตามนั้นเลยครับผม ^^แจ่มๆแน่นอน อิอิ

Comment

• กระรอก นั้น น่ารัก เเต่เพราะมันกัด หน้าปล่อยวัด

Comment

• กระรอก นั้น น่ารัก เเต่เพราะมันกัด หน้าปล่อยวัด
          ให้ผมได้นะ แต่ขอกรงด้วย เดียวข่วนเคสผมเป็นรอยหมด

Comment

• ตามที่ให้คำแนะนำ ขอจัดมาตามที่แนะนำมาซักชุดได้ไหมครับพี่ท่าน runshana
            ขอสเป็คประหยัดสุดตามที่แนะนำเลยนะครับ

ขอบคุณที่แนะนำครับ

Comment

• Originally posted by AVDS View Post
              ตามที่ให้คำแนะนำ ขอจัดมาตามที่แนะนำมาซักชุดได้ไหมครับพี่ท่าน runshana
              ขอสเป็คประหยัดสุดตามที่แนะนำเลยนะครับ

ประหยัดสุดแนวไหนอ่ะ เอาเล่นเกมส์ออนไลห์ลื่น หรือเกมส์ออฟไลห์ฮาร์ดคอร์ งบประหยัดต่างกันนะนั้น ฮ่าๆ

Comment

• ประหยัดสุดแนวไหนอ่ะ เอาเล่นเกมส์ออนไลห์ลื่น หรือเกมส์ออฟไลห์ฮาร์ดคอร์ งบประหยัดต่างกันนะนั้น ฮ่าๆ
                คนละสายพันธุ์เลยละ 555+

Comment

• up

Comment

• เมื่อไหร่ท่าน runshana จะอัพเเดทหน้าแรกสักทีนะ

Comment

• พี่รันจัง เดียวจะจัดสเปค 10000 12000 15000 20000 25000 30000 ฯลฯ มาให้นะ เดียวจะทยอยลง ผมอยากลองจัดบ้าง อ่าๆ

ไม่เข้าใจเหมือนกัน ทำไมต้องใช้การ์ดจอแรงๆ ทั้งๆที่เกมส์แต่ละเกมส์ การ์ดจอระดับ 2 3 พันก็ปรับสุด ผมละไม่เข้าใจจริงๆ 555+ fps มันแตกต่างกันหรอก็ไม่ใช่ แสงสีไม่เหมือนกันหรอ ก็ไม่ใช่ -*-
                      Last edited by Darksis; 14 Mar 2012, 22:21:14.

Comment

• ^
                        ^
                        ความหล่อของการ์ดไงครับ..อิอิ

Comment

• ^
                          ^
                          จริงล้วย ลืมคิดไปได้55555+

Comment

• มาขอบคุณครับผมจัด G 530 มาแล้ว แล่มเลย ครับ ^^

Comment

• Originally posted by ritalinn View Post
                              กระรอก นั้น น่ารัก เเต่เพราะมันกัด หน้าปล่อยวัด
                              แกล้งงอลมันเลยครับ เด๋วมันก็ตามมาง้อเราเอง

ให้ผมได้นะ แต่ขอกรงด้วย เดียวข่วนเคสผมเป็นรอยหมด
                              ฮาาา ซะงั้น

Originally posted by AVDS View Post
                              ตามที่ให้คำแนะนำ ขอจัดมาตามที่แนะนำมาซักชุดได้ไหมครับพี่ท่าน runshana

ได้ครับผม ประหยัดสุดคุ้มที่สุดนะครับ
                              A6-3500 = 2400
                              AsrockA55Pro3 = 2400
                              KingstonHyperX 2gb*2 = 1000
                              WDBlue 500gb = 2500
                              Raidmax450w = 800
                              DVD24x = 600
                              เคสตามชอบ =1200
                              รวม 10900 บาท

Originally posted by win22222 View Post
                              ประหยัดสุดแนวไหนอ่ะ เอาเล่นเกมส์ออนไลห์ลื่น หรือเกมส์ออฟไลห์ฮาร์ดคอร์ งบประหยัดต่างกันนะนั้น ฮ่าๆ
                              ฮา ประมาณนั้นครับ แต่เขาบอกไว้แล้ว เลยพอจัดได้

คนละสายพันธุ์เลยละ 555+
                              อิอิ พันธ์แกร่ง

Originally posted by mrggns View Post
                              up
                              ขอบคุณครับผม

Originally posted by sperrr View Post
                              เมื่อไหร่ท่าน runshana จะอัพเเดทหน้าแรกสักทีนะ
                              ขอเวลาผมหน่อยนะครับ สักเดือน เมษา อัพหมดทุกเสปคหน้าแรกแน่นอนครับผม

พี่รันจัง เดียวจะจัดสเปค 10000 12000 15000 20000 25000 30000 ฯลฯ มาให้นะ เดียวจะทยอยลง ผมอยากลองจัดบ้าง อ่าๆ

ไม่เข้าใจเหมือนกัน ทำไมต้องใช้การ์ดจอแรงๆ ทั้งๆที่เกมส์แต่ละเกมส์ การ์ดจอระดับ 2 3 พันก็ปรับสุด ผมละไม่เข้าใจจริงๆ 555+ fps มันแตกต่างกันหรอก็ไม่ใช่ แสงสีไม่เหมือนกันหรอ ก็ไม่ใช่ -*-
                              ยินดีครับผม เดี๋ยวจะรอนะครับ อิอิ
                              ช่วยกัน Discut อิอิ

Originally posted by sperrr View Post
                              ^
                              ^
                              จริงๆมันแรงต่างกันชัดเจนนะครับ ถ้าใช้ในจอใหญ่ๆปรับโหดๆ แต่ถ้ากลุ่มจอเล็ก การ์ดกลางๆก็เกินพอแล้ว

จริงล้วย ลืมคิดไปได้55555+
                              ซะงั้นเลย อิอิ

Originally posted by Newman009 View Post
                              มาขอบคุณครับผมจัด G 530 มาแล้ว แล่มเลย ครับ ^^
                              ยินดีด้วยนะครับผม อิอิ

Comment

• แวะมาดันๆๆให้คับชนะ. .......

Comment

Working...
                                X