Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กระรอก ก็ เเหมือน หมา เหมือน เเมว ครับ หวงเจ้าของ เเต่ ผม ไป อยู่ ใกล้ คน อื่น หรือ มี กลิ่น แปลกๆเข้า บ้าน พวก กระโดด กัด ยับ เลย กัดผม นะ เฮ้ย นี้ มัน กระทู้ เกี่ยว กับ คอม นี้ หว่า

Comment

• แนะนำ psu ให้หน่อยคับใช้กับ

fx 4100
      gig 6870
      gig 970a-d3
      ram 1600 ddr3 8gb 4*2
      hdd 500gb x2
      พัดลมในเครื่องตัวใหญ่ x3

กับ
      i5 2400
      his 6850
      m/b gig จำชื่อไม่ได้
      ram 8gb 1333 4*2
      hdd 1tb
      พัดลมใหญ่ในเครื่อง *4

พอดีร้านที่ประกอบเค้าใส่ psu winner 550w มาให้ เพื่อนก็แนะนำว่าไม่พอ + มีปัญหาบ่อย
      เลยมาขอคำแนะนำ psu จ่ายไฟพอทั้ง 2 เครื่อง ราคาประมาณ 2500 อะครับ เลือกใช้ตัวไหนดี
      Last edited by Spizer; 15 Mar 2012, 03:44:16.

Comment

• up

Comment

• Originally posted by Spizer View Post
          แนะนำ psu ให้หน่อยคับใช้กับ

fx 4100
          gig 6870
          gig 970a-d3

กับ
          i5 2400
          his 6850
          hdd 1tb

พอดีร้านที่ประกอบเค้าใส่ psu winner 550w มาให้ เพื่อนก็แนะนำว่าไม่พอ + มีปัญหาบ่อย
          เลยมาขอคำแนะนำ psu จ่ายไฟพอทั้ง 2 เครื่อง ราคาประมาณ 2500 อะครับ เลือกใช้ตัวไหนดี
          ยังไม่ได้ซื้อใช่มะครับ แนะนำเป็น scyth gouriki 600 watt 2250 ร้าน computer&More

หรือ xfx pro 650 watt 2690 ร้าน m2 powerครับ

Comment

• ถ้าจะแค่เล่นเกมนี่

I5 2500K พอไหมครับ หรือต้องดันไปถึง I72600K

ถามอีกข้อ

I5 ตัวใหม่ออกมา (กี่ K จำไม่ได้)

ตัว 2500 K จะมีขายอยุ่ไหมครีบ

Comment

• แนะนำ psu ให้หน่อยคับใช้กับ

fx 4100
              gig 6870
              gig 970a-d3

กับ
              i5 2400
              his 6850
              hdd 1tb

winner เป็นระเบิดติดตัวครับ แนะนำเหมือนท่านข้างบนเลยครับ XFX pro 650w ราคาระดับ 2500 แต่ว่าคุณภาพเกินคุ้ม ผมใช้อยู่ ใช้ยาวๆได้ยัน 7970 590 อะไรพวกนั้นเลยครับ ถอดสายไม่ได้นะครับ อ่าๆ อยากให้เล่นตัว XFX มากกว่าคับ ผมก็ไม่รู้นะ ไม่ค่อยถูกชะตากับ power รุ่นอื่นเท่าไร 5555+ อยากให้เล่น เท่าที่ผมใช้มานะครับ 4 รุ่น

sliverstone - ตัวนี้ที่ 1 ครับ ด้วยความพี่แกถึกทน HDD 2 TB 14 ตัว 1500w ตัวนี้ก็เอามาแล้ว อ่าๆ แต่ต้องแลกมาด้วยราคาที่แพง
              enermax - ตัวนี้ก็เป็นที่2 เบอร์สอง!!!! ตัวนี้ผมใช้ 600w ตอนนั้นราคาประมาณ 6 พัน = =" แพงโครตๆ แต่คุณภาพของเขาพอๆกับ siliverstone เลยครับ ใกล้เคียงกัน
              corsair - ตัวนี้หลายๆคนแนะนำให้เล่น อยากจะแนะนำให้เล่นตัว TX ไปเลย CX ไม่ค่อยอยากจะแนะนำ
              xfx - 2500 xfx pro 650 w พออยู่ยาวแน่นอนครับ ยี่ห้อนี่ ราคาไม่ถึง 3 พันเอาไปกินเลย

เรียงตามเลยครับ เงินถึงอันไหนจัดอันนั้น ผมลองมาละทุกตัว อ่าๆ
              Last edited by Darksis; 15 Mar 2012, 09:40:23.

Comment

• ถ้าจะแค่เล่นเกมนี่

I5 2500K พอไหมครับ หรือต้องดันไปถึง I72600K

ถามอีกข้อ

I5 ตัวใหม่ออกมา (กี่ K จำไม่ได้)

มันจะเกินความจำเป็นไปหรืปล่าวครับ อ่าๆ ใช้ถึง i7 แล้วถ้างบถึงก็แล้วแต่ครับ แค่ i5 ก็ใช้งานเหลือๆแล้วครับผม แล้วก็ยังมีขายอยู่นะครับ แต่ผมคิดว่าราคาเค้าน่าจะลดนะสิ อ่าๆ 2500k เนี่ย

Comment

• อีกนิดนะครับ

A6-3500 = 2400<<<วันหน้าอยากลง A8 ก็แค่ถอดแล้วเปลี่ยนได้ใช่ไหมครับ
                  ........กรณี..เปลี่ยนเป็น A8 กับการเพิ่ม 6670 แบบไหนคุ้มค่ากับราคาที่เสียไปมากกว่ากันครับ
                  AsrockA55Pro3 = 2400<<มี USB3 ไหมครับ บอร์ดขอตัวที่ยัดลง colaหรือnano ได้หน่อยนะครับ
                  KingstonHyperX 2gb*2 = 1000 <<<<<< bus 1600 ใช่ไหมครับ เอาบัสสูงกว่านี้มันจะคุ้มไหมครับกับความแรงที่เพิ่มหรือพอละ
                  WDBlue 500gb = 2500<<<<<<<<<<ใครพอมี HDD ที่ไม่ได้ใช้มั่ง เอามาขายต่อหน่อย อิอิ
                  Raidmax450w = 800<<<<<<ยัดลง cola ได้ไหมอ่ะครับแล้วถ้าเพิ่ม 6670 ตัวนี้เอาอยู่ไหมครับ
                  DVD24x = 600
                  เคสตามชอบ =1200
                  รวม 10900 บาท

Comment

• A6 - 3500 นี้เล่น Dragon Nest ได้ไหม อะครับ อยากรู้จริงๆ

Comment

• Originally posted by Akira_Sora View Post
                      แวะมาดันๆๆให้คับชนะ. .......
                      ขอบคุณครับผมผม อากิระซามะ

Originally posted by ritalinn View Post
                      กระรอก ก็ เเหมือน หมา เหมือน เเมว ครับ หวงเจ้าของ เเต่ ผม ไป อยู่ ใกล้ คน อื่น หรือ มี กลิ่น แปลกๆเข้า บ้าน พวก กระโดด กัด ยับ เลย กัดผม นะ เฮ้ย นี้ มัน กระทู้ เกี่ยว กับ คอม นี้ หว่า
                      ออ ยังงี้เอง ฮาาาา
                      คอมก็ได้คุยเรื่องทั่วไปก็ได้ครับผม อิอิ มีความสุขดีท่าน
                      ปล.ถ้ามันกัดเจ้าของ ผมเลี้ยงน้องหมาดีก่า อิอิ

Originally posted by Spizer View Post
                      แนะนำ psu ให้หน่อยคับใช้กับ

fx 4100
                      gig 6870
                      gig 970a-d3

กับ
                      i5 2400
                      his 6850
                      hdd 1tb

ขออภัยที่ตอบช้า ตามที่อื่นๆแนะนำครับผม
                      แต่ผมว่า ถ้าใช้กับแค่ 6850 แล้วไม่กะอัพเกรดต่อ ก็พอใช้ได้นะครับ สำหรับ winner550w เพราะมันก็ psu วัตบ้านๆ ที่เหนือกว่าบ้านขึ้นมาหน่อย(เดียว)
                      ก็ยังดีกว่า PSU ติดเคสนะครับผม

แต่ถ้าอัพได้ก็ตามท่านblisspor01 กับ darksis เลยครับผม

Originally posted by mrggns View Post
                      up
                      ขอบคุณครับผม

Originally posted by blisspor01 View Post
                      ยังไม่ได้ซื้อใช่มะครับ แนะนำเป็น scyth gouriki 600 watt 2250 ร้าน computer&More

หรือ xfx pro 650 watt 2690 ร้าน m2 powerครับ
                      ผมชอบ Scythe นะครับ งานยุ่นเนี้ยบดี อิอิ

Originally posted by ไซย่า View Post
                      ถ้าจะแค่เล่นเกมนี่

ถามอีกข้อ

I5 ตัวใหม่ เป็น 2550K ครับ ตัดการ์ดจอบนตัวออกเพิ่มclock แทน ถ้าเป็นนักoc อยุ่แล้วเอา 2500k ดีกว่าครับ oc ได้ไม่ต่างกันเลย
                      ถ้าเล่นเกมส์แล้วงบจำกัด ลงI5 พอครับ แต่ถ้างบทะลุ 50000 ก็ลุย I7 เลยครับผม

Originally posted by Darksis View Post
                      winner เป็นระเบิดติดตัวครับ แนะนำเหมือนท่านข้างบนเลยครับ XFX pro 650w ราคาระดับ 2500 แต่ว่าคุณภาพเกินคุ้ม ผมใช้อยู่ ใช้ยาวๆได้ยัน 7970 590 อะไรพวกนั้นเลยครับ ถอดสายไม่ได้นะครับ อ่าๆ อยากให้เล่นตัว XFX มากกว่าคับ ผมก็ไม่รู้นะ ไม่ค่อยถูกชะตากับ power รุ่นอื่นเท่าไร 5555+ อยากให้เล่น เท่าที่ผมใช้มานะครับ 4 รุ่น

sliverstone - ตัวนี้ที่ 1 ครับ ด้วยความพี่แกถึกทน HDD 2 TB 14 ตัว 1500w ตัวนี้ก็เอามาแล้ว อ่าๆ แต่ต้องแลกมาด้วยราคาที่แพง
                      enermax - ตัวนี้ก็เป็นที่2 เบอร์สอง!!!! ตัวนี้ผมใช้ 600w ตอนนั้นราคาประมาณ 6 พัน = =" แพงโครตๆ แต่คุณภาพของเขาพอๆกับ siliverstone เลยครับ ใกล้เคียงกัน
                      corsair - ตัวนี้หลายๆคนแนะนำให้เล่น อยากจะแนะนำให้เล่นตัว TX ไปเลย CX ไม่ค่อยอยากจะแนะนำ
                      xfx - 2500 xfx pro 650 w พออยู่ยาวแน่นอนครับ ยี่ห้อนี่ ราคาไม่ถึง 3 พันเอาไปกินเลย

เรียงตามเลยครับ เงินถึงอันไหนจัดอันนั้น ผมลองมาละทุกตัว อ่าๆ

Originally posted by Darksis View Post
                      มันจะเกินความจำเป็นไปหรืปล่าวครับ อ่าๆ ใช้ถึง i7 แล้วถ้างบถึงก็แล้วแต่ครับ แค่ i5 ก็ใช้งานเหลือๆแล้วครับผม แล้วก็ยังมีขายอยู่นะครับ แต่ผมคิดว่าราคาเค้าน่าจะลดนะสิ อ่าๆ 2500k เนี่ย
                      ขอบคุณนะครับผม ที่ช่วยตอบ อิอิ

Originally posted by AVDS View Post
                      อีกนิดนะครับ

A6-3500 = 2400<<<วันหน้าอยากลง A8 ก็แค่ถอดแล้วเปลี่ยนได้ใช่ไหมครับ
                      ........กรณี..เปลี่ยนเป็น A8 กับการเพิ่ม 6670 แบบไหนคุ้มค่ากับราคาที่เสียไปมากกว่ากันครับ
                      AsrockA55Pro3 = 2400<<มี USB3 ไหมครับ บอร์ดขอตัวที่ยัดลง colaหรือnano ได้หน่อยนะครับ
                      KingstonHyperX 2gb*2 = 1000 <<<<<< bus 1600 ใช่ไหมครับ เอาบัสสูงกว่านี้มันจะคุ้มไหมครับกับความแรงที่เพิ่มหรือพอละ
                      WDBlue 500gb = 2500<<<<<<<<<<ใครพอมี HDD ที่ไม่ได้ใช้มั่ง เอามาขายต่อหน่อย อิอิ
                      Raidmax450w = 800<<<<<<ยัดลง cola ได้ไหมอ่ะครับแล้วถ้าเพิ่ม 6670 ตัวนี้เอาอยู่ไหมครับ
                      DVD24x = 600
                      เคสตามชอบ =1200
                      รวม 10900 บาท
                      1.ใช่ครับผม เปลี่ยนได้เลย แต่ถ้าเพิ่มเพื่อเล่นเกมส์ เพิ่ม 6670 คุ้มค่ากว่า A8 ครับผม
                      2.มีทั้ง USB3 SATA3 เลยครับ ถึงได้แนะนำ
                      3.เอาแค่1600 พอแล้วครับ เอามาเยอะๆ มันก็แพงไป
                      4.เง้อ ซะงั้น
                      5.ยัดไม่ไหวครับผม โคล่าเล็กไป

Originally posted by ritalinn View Post
                      A6 - 3500 นี้เล่น Dragon Nest ได้ไหม อะครับ อยากรู้จริงๆ
                      A4 ยังเล่นได้เลยครับ อิอิ A6 สบายๆ

Comment

• up

Comment

• up and star

Comment

• พี่ชนะคับ พอดีจะจัด อีกเครื่อง...

สเปค เขียนแบบ เล่นเกมส์ เรนเดอร์ ตัดต่อ ทำเวป ขอเปนสเปคค่อยๆอัพตังไปซื้อได้ไหมคับพี่ อยากได้I7 2600k

งบ25k

กับ

งบ30k

กับ

งบ35k

Comment

• ขอบคุณตำแนะนำสำหรับเรื่อง PSU ทุกท่านเลยครับ
                              วันนี้ได้ไปสั่งซื้อตัวใหม่ละ
                              อ่านไปเสียวไปกลัว winner มันจะระเบิดใส่ -*- เพราะเสียงมันไม่ดีขึ้นทุกวัน ซ่าๆๆออกมาจาก psu ตลอด

Comment

• แวะมาดันซะหน่อยคิดถึงงานยุ่งครับช่วงนี้ คุณชนะและแฟนคลับยังสบายดีทุกท่านใช่มั้ยครับ

Comment

Working...
                                X