Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องที่ใช้อยู่ตอนนี้ พอเพียงสำหรับใช้งาน Autocad, illus, photoshop, sketup, 3d max ไหมครับ(solid work น้องไม่ได้ใช้ไม่ได้เรียนสงสัยจำผิด T_T!!)

เครื่องในมีดังนี้

CPU : Core 2 Duo E7400 2.8GHz
    MainBoard : ASUS P5KPL-AM
    Ram : 2GB Kingston bus 800 x2
    HDD : WD Green 500 GB
    VGA : Shappire ATI RADEON 4650HD 512 MB(หรือ 1GB ไม่แน่ใจครับ)
    DVD Drive : LG DVD-D/L
    Case+PSU : GView

ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำครับ

Comment

• Originally posted by cronoser View Post
      เครื่องที่ใช้อยู่ตอนนี้ พอเพียงสำหรับใช้งาน Autocad, illus, photoshop, sketup, 3d max ไหมครับ(solid work น้องไม่ได้ใช้ไม่ได้เรียนสงสัยจำผิด T_T!!)

เครื่องในมีดังนี้

CPU : Core 2 Duo E7400 2.8GHz
      MainBoard : ASUS P5KPL-AM
      Ram : 2GB Kingston bus 800 x2
      HDD : WD Green 500 GB
      VGA : Shappire ATI RADEON 4650HD 512 MB(หรือ 1GB ไม่แน่ใจครับ)
      DVD Drive : LG DVD-D/L
      Case+PSU : GView

ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำครับ
      Autocad, illus, photoshop,ได้ไม่มีปัญหา Autocad เครื่องที่ใช้ทำงานอยู่ทุกวันยังไม่เร็วเท่านี้เลย

sketup, 3d max ไม่ทราบครับไม่เคยใช้โปรแกรมพวกนี้เลย

Comment

• ลงไปหน้า 2 ละฉุดขึ้นมาก่อนนน

Comment

• ขุดๆขึ้นมาครับกระทู้ดีมีสาระแบบนี้อะ ^^

Comment

• ขอแบบไปร้อง karaoke อย่างเดียว จัดให้หน่อยครับ ต่อจอ LCD 32 นิ้ว คิดว่าจะต่อผ่าน HDMI แต่ถ้ามีทางอื่นด้วยก็ได้ครับ ขอบคุณครับ

Comment

• เข้ามาขุด+ สวัดดีปีใหม่ 2011 ขอให้จขกทและท่านgoldgear และผู้เล่นOCZ ประสบความสำเร็จแนการแต่ง,ซื้อ,ขาย,แลกเปลี่ยน, บลาๆ, คอม และ OC ทุกท่าน (*-*)

็Happy New year 2011

Comment

• สอบถามหน่อยครับ iCute PLATIUM 800W เป็นยังไงบ้างครับ มีอาการวูบหรืออะไรบ้างหรือเปล่า พอสำหรับ GTX580 มั้ย
                หรือว่า iCute PLATIUM 700W ก็พอแล้ว

แล้วก็อีกข้อหนึ่ง iCute PLATIUM 800W กับ iCute PLATIUM 800W Pro ต่างกันยังไงอ่ะครับ

Comment

• สวัสดีปีใหม่ครับผม ขอให้ทุกท่านมีความสุขล้นปีนะครับ

Comment

• สวัสดีปีใหม่ ทุกๆท่านนะคับ ขอให้เฮงๆๆมีตังค์มาอัพของแรงๆๆๆในปีนี้นะคับ อิอิ

Comment

• ีสวัสดีปีใหม่ครับ

Comment

• ขุดๆนะครับ ชอบจังเยย >< กระทุ้ดีๆแบบนี้

Comment

• Originally posted by io View Post
                          ขอแบบไปร้อง karaoke อย่างเดียว จัดให้หน่อยครับ ต่อจอ LCD 32 นิ้ว คิดว่าจะต่อผ่าน HDMI แต่ถ้ามีทางอื่นด้วยก็ได้ครับ ขอบคุณครับ
                          ของบด้วยครับ

Originally posted by Kinza7 View Post
                          เข้ามาขุด+ สวัดดีปีใหม่ 2011 ขอให้จขกทและท่านgoldgear และผู้เล่นOCZ ประสบความสำเร็จแนการแต่ง,ซื้อ,ขาย,แลกเปลี่ยน, บลาๆ, คอม และ OC ทุกท่าน (*-*)

็Happy New year 2011
                          ขอบคุณครับ
                          Originally posted by tatadox View Post
                          สอบถามหน่อยครับ iCute PLATIUM 800W เป็นยังไงบ้างครับ มีอาการวูบหรืออะไรบ้างหรือเปล่า พอสำหรับ GTX580 มั้ย
                          หรือว่า iCute PLATIUM 700W ก็พอแล้ว

แล้วก็อีกข้อหนึ่ง iCute PLATIUM 800W กับ iCute PLATIUM 800W Pro ต่างกันยังไงอ่ะครับ ถอดสายได้กับถอดสายไม่ได้ครับ
                          ตาม Spec 600W ก็ พอครับ แต่ว่าผมเอา 800W ดีกว่าเผื่อต่ออุปกรณ์อื่นๆเพิ่มเติม

Originally posted by _xutt View Post
                          สวัสดีปีใหม่ครับผม ขอให้ทุกท่านมีความสุขล้นปีนะครับ
                          Originally posted by GOO31 View Post
                          สวัสดีปีใหม่ ทุกๆท่านนะคับ ขอให้เฮงๆๆมีตังค์มาอัพของแรงๆๆๆในปีนี้นะคับ อิอิ
                          Originally posted by indyssss View Post
                          ีสวัสดีปีใหม่ครับ
                          Originally posted by Itมือใหม่ View Post
                          ขุดๆนะครับ ชอบจังเยย >< กระทุ้ดีๆแบบนี้
                          สวัสดีปีใหม่ทุกท่านครับ

ขอบคุณทุกคน ด้วยครับ

Comment

• HNY 2011 สำหรับทุกๆท่านนะครับ

Comment

• เมนบอร์ด ASROCK 880GM-LE แรม 2 GB เลือก CPU รุ่นไหนดีครับ เน้นเข้าเว็บ เล่นเกม ทั่วไป ชอบเปิดพร้อมกันหลายหน้า โหลดบิด แต่ไม่ได้เล่นเกมออนไลน์ ต้องเพิ่มแรมด้วยไหมครับผม

1. AMD Athlon II X3-445
                              2. AMD Athlon II X4-640
                              3. AMD Phenom II X2-555
                              4. AMD Phenom II X4-945

ขอบคุณมากๆครับผม

Comment

• Originally posted by Newman009 View Post
                                เมนบอร์ด ASROCK 880GM-LE แรม 2 GB เลือก CPU รุ่นไหนดีครับ เน้นเข้าเว็บ เล่นเกม ทั่วไป ชอบเปิดพร้อมกันหลายหน้า โหลดบิด แต่ไม่ได้เล่นเกมออนไลน์ ต้องเพิ่มแรมด้วยไหมครับผม

1. AMD Athlon II X3-445
                                2. AMD Athlon II X4-640
                                3. AMD Phenom II X2-555
                                4. AMD Phenom II X4-945

ขอบคุณมากๆครับผม
                                ตามงบครับ

Comment

Working...
                                X