Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอบคุณตำแนะนำสำหรับเรื่อง PSU ทุกท่านเลยครับ
    วันนี้ได้ไปสั่งซื้อตัวใหม่ละ
    อ่านไปเสียวไปกลัว winner มันจะระเบิดใส่ -*- เพราะเสียงมันไม่ดีขึ้นทุกวัน ซ่าๆๆออกมาจาก psu ตลอด
    raidmax rx 530ss ที่ผมใช้ ก็เป็นนะเออ 5555+

แวะมาดันซะหน่อยคิดถึงงานยุ่งครับช่วงนี้ คุณชนะและแฟนคลับยังสบายดีทุกท่านใช่มั้ยครับ
    สบายดีครับ สงสัยพี่รันจัง แกติดสอบ
    Last edited by Darksis; 15 Mar 2012, 14:45:58.

Comment

• แล้วไอเสียงนั้นมันอันตรายมั้ยครับ

Comment

• แล้วไอเสียงนั้นมันอันตรายมั้ยครับ
        เสียงซ่าๆ ต้องเอาหูไปแนบถึงจะรู้ว่าได้ยิน ก็ไม่รู้สิครับ แต่แนะนำเอาPowerใหม่จะดีกว่า Raidmax ก็ดีขึ้นมาหน่อย อัพไปเล่น XFX ราคา 2500 เลยก็ดีครับ แพงกว่าคุ้มกว่าที่คนเค้าแนะนำในบอร์ดเยอะคับ ยี่ห้อ sco ไรเนี่ย

Comment

• up

Comment

• มีใครอยู่ม้ายยยย

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
              up
              ขอบคุณครับผม

Originally posted by ritalinn View Post
              up and star
              ขอบคุณครับผม

Originally posted by Akira_Sora View Post
              พี่ชนะคับ พอดีจะจัด อีกเครื่อง...

สเปค เขียนแบบ เล่นเกมส์ เรนเดอร์ ตัดต่อ ทำเวป ขอเปนสเปคค่อยๆอัพตังไปซื้อได้ไหมคับพี่ อยากได้I7 2600k

งบ25k

กับ

งบ30k

กับ

งบ35k
              ยินดีเลยครับ ถ้างบไม่เกิน 35K แล้ว อยากเน้นอัพเกรด ก็ได้เลยครับผม เริ่มต้นแบบนี้
              CORE i7 2600K LGA1155 3.40 GHz L3 8MB Unlock For Overclock 10300
              GIGABYTE Z68AP-D3 LGA1155 Z68 4*DDR3 CF/Virtu U3S3 mSATA 3350
              GIGABYTE GTX560 TI 1GB GDDR5 256BIT 900MHz/4000MHz OC. 7690
              Scythe700w = 2950
              ZalmanZ11+ = 1950
              WDBLUE500gb = 2500
              CM212+ = 800
              KingstonHyperX K2 4gb*2 = 1700
              รวม 33140 บาท
              ตามนี้ครับผม ถ้ามีโอกาศอัพ ก็เพิ่มการ์ดจอQuadro เข้าไปกับ SSD ครับผม
              ส่วนถ้าเอางบ 30000 แนะนำ ลดเป็น I5 ครับ ไม่ก็ลดการ์ดจอออกเป็น 6670 ก่อน ค่อยเติมการ์ดจอที่หลัง
              ส่วนงบ 25000 แนะนำ ลดการ์ดจอเป็น 6670+i5 ครับผม ถ้าเอาi7 งบนี้ไม่ไหวจริงๆ หรือไม่งั้นก็ตัดการ์ดจอออกก่อน
              สงสัยอะไรถามเพิ่มได้เลยนะครับ

Originally posted by Spizer View Post
              ขอบคุณตำแนะนำสำหรับเรื่อง PSU ทุกท่านเลยครับ
              วันนี้ได้ไปสั่งซื้อตัวใหม่ละ
              อ่านไปเสียวไปกลัว winner มันจะระเบิดใส่ -*- เพราะเสียงมันไม่ดีขึ้นทุกวัน ซ่าๆๆออกมาจาก psu ตลอด
              ฮาครับผม
              ตัวwinner ก็ไม่ถึงกับแย่นักหรอกครับแต่ถ้าปองกันไว้ ดีกว่าแก้ ก็ดีครับผม

Originally posted by abeachboy View Post
              แวะมาดันซะหน่อยคิดถึงงานยุ่งครับช่วงนี้ คุณชนะและแฟนคลับยังสบายดีทุกท่านใช่มั้ยครับ
              ขอบคุณครับ
              สบายดีครับผม
              ท่านบ่าวเองก็สบายดีนะครับ

Originally posted by Darksis View Post
              raidmax rx 530ss ที่ผมใช้ ก็เป็นนะเออ 5555+

สบายดีครับ สงสัยพี่รันจัง แกติดสอบ
              สอบไม่เท่าไหร่ครับ
              โปรเจคหนักกว่า อิอิ

Originally posted by Spizer View Post
              แล้วไอเสียงนั้นมันอันตรายมั้ยครับ
              ไม่หรอกครับผม เป็นเสียง จี่ นี่ ปกติครับ

Originally posted by Darksis View Post
              เสียงซ่าๆ ต้องเอาหูไปแนบถึงจะรู้ว่าได้ยิน ก็ไม่รู้สิครับ แต่แนะนำเอาPowerใหม่จะดีกว่า Raidmax ก็ดีขึ้นมาหน่อย อัพไปเล่น XFX ราคา 2500 เลยก็ดีครับ แพงกว่าคุ้มกว่าที่คนเค้าแนะนำในบอร์ดเยอะคับ ยี่ห้อ sco ไรเนี่ย
              Scythe ครับ แจ่มกว่าเพื่อนเลย ในระดับ bronze (ความรุ้สึกส่วนตัว) อิอิ

Originally posted by mrggns View Post
              up
              ขอบคณครับ

Originally posted by sperrr View Post
              มีใครอยู่ม้ายยยย
              เพิ่งกลับมา กำลังจะนอนครับ อิอิ

Comment

• Scythe ครับ แจ่มกว่าเพื่อนเลย ในระดับ bronze (ความรุ้สึกส่วนตัว) อิอิ
                = =" xfx ก็บรอนนะเออ แต่มันเชื่อไรไม่ได้มากเลย scyth เนี่ย T^T ไม่ค่อยจะถูกกับมัน

Comment

• Set 12K APU The Perfect Harmony
                  ราคาJedi ยกเว้นยกเว้นเคสหาได้ทั่วไป+PSU PowerMonster มาจากร้านบนชั้น4 และเมนบอร์ดจาก BananaIT
                  AMD A6-3500 2.1 (HD6530D) 3CORE (FM1) 3150
                  AsRock A75M-HVS 2200 หรือ GIGABYTE A75M-S2V 2650
                  KINGSTON HYPER-X 4GB (2x2) 1600 MHz 1150(หรือจะเอาแรมบัส1333 4gbก็ได้แค่ 800บาท)
                  WESTERN DIGITAL 500GB BLUE 2990
                  LG 22X SATA-Interface 600
                  PSU PowerMonster550Watt 400 +Caseบ้านๆ 400 = 800 หรือ GviewNEW 1200
                  รวม 11290 บาท
                  Comment : นี่แหละครับ คือสุดยอดแห่งความคุ้มค่า ไม่ใช่ แรง แต่คุ้ม เพราะด้วยเงินเท่านี้ สามารถเล่นเกมส์ปัจจุบันตอนนี้ได้ทุกเกมส์ แบบปรับต่ำถึงสูง ได้ USB3 SATA3 HDMI DVI ครบพร้อม การ์ดจอ เป็นแบบ APU หรือ GPUออนCPU นั่นเองครับ นั่นคือ HD6530D ซึ่งมีขุมพลัง อย่างลงตัว ทั้งดูหนังฟังเพลงเล่นเกมส์ออนไลน์ออฟไลน์ ประหยัดไฟตั้งโหลดบิทก็ได้แบบไม่กลัวอะไร และที่สำคัญ อนาคตสามารถอัพเกรดไปใส่การ์ดจอได้ แถม ถ้าใส่กับ 6450 6570 และ 6670 ยังสามารถ CrossFireHybrid ได้อีกด้วยครับผม

Commentเสริม .... สำหรับตัวนี้ ถ้าเทียบกันจริงๆแล้ว มันไม่ได้แรงไปกว่า X3+ การ์ดจอดีๆสักตัวนะครับ
                  อาจจะช้ากว่าในบางอย่างด้วยซ้ำ แต่A6 นั้นเกิดมาเพื่อความลงตัวอันพอดีของอุปกรณ์ที่ไม่ต้องจำเป็นต้องต่อเพิ่มแต่อย่างใดนั่นเองครับ ถ้าหากไม่ชอบ อาจข้ามไปเอา X4 840 + 880GMH/U3S3 ที่แพงไปอีกหน่อยก็ได้ครับผม

Commentเสริม2 สำหรับท่านที่ยังไม่แน่ใจว่า มันจะทำงานได้ดีจริงไหม ลองตามลิงค์นี้เข้าไปเลยครับผม เพื่อเช็คดูความแรงประทับใจ ของ A6 อย่างเต็มอิ่มผ่านการใช้งานพื้นฐานจริงครับผม (ซึ่งเสป็คของคุณpot_simple จะต่างจากในนี้หน่อย เพราะยังไม่ได้updatespec หน้าแรกครับผม
                  Review SpecA6 + A55 Pro3 โดยคุณ pot_simple
                  หรือดูตัวอย่างเบื้องต้นจากเกมส์ DevilMayCry

ปล.ขอบคุณ คุณ pot_simpleครับผม

สเปกนี้สามารถเล่นเกม offline ณ.เวลานี้ได้หมดเเละลื่นหรือเปล่าครับ
                  ถ้าไม่ลื่นต้องเพิ่มอะไรบ้างครับ

Comment

• พี่ run ผม เล่น dragon nest + hon ลื่น ปี้ด เลย a6 3500 คุ้ม จริงๆ

Comment

• Originally posted by Darksis View Post
                      = =" xfx ก็บรอนนะเออ แต่มันเชื่อไรไม่ได้มากเลย scyth เนี่ย T^T ไม่ค่อยจะถูกกับมัน
                      มันเป็นบรอนเหมือนกันก็จริงครับ
                      แต่ Scythe งานผลิตยุ่นเลยนะครับ made in japan
                      xfx นี่โรงงานจีนนะครับ ระดับ ความน่าไว้ใจมัน ต่างกันประมาณ 1 / 3 อยู่แล้วครับค่าเออเร่อของโรงงานมันอยู่ที่ 1/10000 กับ 1/30000 ครับผม

ลองนึกง่ายๆว่า ป๊อกกี้จากจีน กับ ป๊อกกี้จากญี่ปุ่น
                      ถ้าขายราคาเท่าๆกัน อะไรน่าหยิบกว่า นั่นเองครับผม

Originally posted by phajxeemli View Post
                      Set 12K APU The Perfect Harmony
                      ราคาJedi ยกเว้นยกเว้นเคสหาได้ทั่วไป+PSU PowerMonster มาจากร้านบนชั้น4 และเมนบอร์ดจาก BananaIT
                      AMD A6-3500 2.1 (HD6530D) 3CORE (FM1) 3150
                      AsRock A75M-HVS 2200 หรือ GIGABYTE A75M-S2V 2650
                      KINGSTON HYPER-X 4GB (2x2) 1600 MHz 1150(หรือจะเอาแรมบัส1333 4gbก็ได้แค่ 800บาท)
                      WESTERN DIGITAL 500GB BLUE 2990
                      LG 22X SATA-Interface 600
                      PSU PowerMonster550Watt 400 +Caseบ้านๆ 400 = 800 หรือ GviewNEW 1200
                      รวม 11290 บาท
                      Comment : นี่แหละครับ คือสุดยอดแห่งความคุ้มค่า ไม่ใช่ แรง แต่คุ้ม เพราะด้วยเงินเท่านี้ สามารถเล่นเกมส์ปัจจุบันตอนนี้ได้ทุกเกมส์ แบบปรับต่ำถึงสูง ได้ USB3 SATA3 HDMI DVI ครบพร้อม การ์ดจอ เป็นแบบ APU หรือ GPUออนCPU นั่นเองครับ นั่นคือ HD6530D ซึ่งมีขุมพลัง อย่างลงตัว ทั้งดูหนังฟังเพลงเล่นเกมส์ออนไลน์ออฟไลน์ ประหยัดไฟตั้งโหลดบิทก็ได้แบบไม่กลัวอะไร และที่สำคัญ อนาคตสามารถอัพเกรดไปใส่การ์ดจอได้ แถม ถ้าใส่กับ 6450 6570 และ 6670 ยังสามารถ CrossFireHybrid ได้อีกด้วยครับผม

Commentเสริม .... สำหรับตัวนี้ ถ้าเทียบกันจริงๆแล้ว มันไม่ได้แรงไปกว่า X3+ การ์ดจอดีๆสักตัวนะครับ
                      อาจจะช้ากว่าในบางอย่างด้วยซ้ำ แต่A6 นั้นเกิดมาเพื่อความลงตัวอันพอดีของอุปกรณ์ที่ไม่ต้องจำเป็นต้องต่อเพิ่มแต่อย่างใดนั่นเองครับ ถ้าหากไม่ชอบ อาจข้ามไปเอา X4 840 + 880GMH/U3S3 ที่แพงไปอีกหน่อยก็ได้ครับผม

Commentเสริม2 สำหรับท่านที่ยังไม่แน่ใจว่า มันจะทำงานได้ดีจริงไหม ลองตามลิงค์นี้เข้าไปเลยครับผม เพื่อเช็คดูความแรงประทับใจ ของ A6 อย่างเต็มอิ่มผ่านการใช้งานพื้นฐานจริงครับผม (ซึ่งเสป็คของคุณpot_simple จะต่างจากในนี้หน่อย เพราะยังไม่ได้updatespec หน้าแรกครับผม
                      Review SpecA6 + A55 Pro3 โดยคุณ pot_simple
                      หรือดูตัวอย่างเบื้องต้นจากเกมส์ DevilMayCry

ปล.ขอบคุณ คุณ pot_simpleครับผม

สเปกนี้สามารถเล่นเกม offline ณ.เวลานี้ได้หมดเเละลื่นหรือเปล่าครับ
                      ถ้าไม่ลื่นต้องเพิ่มอะไรบ้างครับ
                      เสป็คนี้ เล่นได้หมดทุกเกมส์ Offline ได้หมดไหม มีพวก เกมส์ที่มัน AutoLock ไม่ให้ปรับระดับเองครับ ที่อาจจะแล็คบ้าง
                      แต่ถ้าเป็นพวกปรับเกมส์ได้ แล้วปรับให้เหมาะสมกับระดับของการ์ดจอ 6530D แล้ว เล่นได้ทุกเกมส์ครับผม
                      อย่างจอ1600x900 BF3 ปรับสูง(ไม่ใชสุด)NoAA /// MW3 ปรับสุดทุกอย่างAAครบ //Crysis2 ปรับ Advance เป็นต้นครับผม
                      ส่วนตัวที่เล่นมาทั้งหมด ลื่นหมดเลย
                      มาชะงักเป็นช่วงๆ ตอนลง เกมส์ Rage ครับผม เกมส์ใหญ่28G อันนี้พอเล่นได้ แต่ไม่ถึงกับออกปากได้ว่าลื่นครับ
                      เลยสรุปว่า ถ้าเกมส์ไน ปรับกราฟฟิคเกมส์ให้เหมาะสมได้ ลื่นหมดชัว

Originally posted by ritalinn View Post
                      พี่ run ผม เล่น dragon nest + hon ลื่น ปี้ด เลย a6 3500 คุ้ม จริงๆ
                      เล่นพร้อมกันแล้วได้เลยหรอครับเนี่ย O_o อิอิผมไม่เคยลองเลยหงะ ลองทีละเกมส์ อิอิ

Comment

• มันเป็นบรอนเหมือนกันก็จริงครับ
                        แต่ Scythe งานผลิตยุ่นเลยนะครับ made in japan
                        xfx นี่โรงงานจีนนะครับ ระดับ ความน่าไว้ใจมัน ต่างกันประมาณ 1 / 3 อยู่แล้วครับค่าเออเร่อของโรงงานมันอยู่ที่ 1/10000 กับ 1/30000 ครับผม

ลองนึกง่ายๆว่า ป๊อกกี้จากจีน กับ ป๊อกกี้จากญี่ปุ่น
                        ถ้าขายราคาเท่าๆกัน อะไรน่าหยิบกว่า นั่นเองครับผม
                        จีนผลิตไอโฟนครับ เย่ๆ

วันนี้สอบพรีบ่าย เดียวว่าจะลองจัดสเปคเล่นๆอ่าๆ -*- เอาจริงๆจัดสเปคยากเหมือนกันนะเนี่ยให้อยู่ในงบ

Comment

• up

Comment

• Originally posted by runshana View Post

ยินดีเลยครับ ถ้างบไม่เกิน 35K แล้ว อยากเน้นอัพเกรด ก็ได้เลยครับผม เริ่มต้นแบบนี้
                            CORE i7 2600K LGA1155 3.40 GHz L3 8MB Unlock For Overclock 10300
                            GIGABYTE Z68AP-D3 LGA1155 Z68 4*DDR3 CF/Virtu U3S3 mSATA 3350
                            GIGABYTE GTX560 TI 1GB GDDR5 256BIT 900MHz/4000MHz OC. 7690
                            Scythe700w = 2950
                            ZalmanZ11+ = 1950
                            WDBLUE500gb = 2500
                            CM212+ = 800
                            KingstonHyperX K2 4gb*2 = 1700
                            รวม 33140 บาท
                            ตามนี้ครับผม ถ้ามีโอกาศอัพ ก็เพิ่มการ์ดจอQuadro เข้าไปกับ SSD ครับผม
                            ส่วนถ้าเอางบ 30000 แนะนำ ลดเป็น I5 ครับ ไม่ก็ลดการ์ดจอออกเป็น 6670 ก่อน ค่อยเติมการ์ดจอที่หลัง
                            ส่วนงบ 25000 แนะนำ ลดการ์ดจอเป็น 6670+i5 ครับผม ถ้าเอาi7 งบนี้ไม่ไหวจริงๆ หรือไม่งั้นก็ตัดการ์ดจอออกก่อน
                            สงสัยอะไรถามเพิ่มได้เลยนะครับ

...
                            ขอบคุณมากคับพี่ชนะ

พอดีเพื่อนจะจัดตาม แนะไม่ถูก ><

++

มีโอกาศอัพ ก็เพิ่มการ์ดจอQuadro เข้าไปกับ SSD

Quadro นี่เรายัดเข้าไปมันจะไม่ไปตีกันใช่ไหมครับ!

เอ่อ คือจะจัด ที่เดิมอ่ะครับ ร้านที่ เซีัยร์รังสิต พี่ช่วยระบุร้านหน่อยไหมคับ จะได้วิ่งซื่อถูก..^^ ขอบคุณครับ

Comment

• อยากให้ช่วยจัดสเปคให้หน่อยค่ะ สำหรับดูหนังออนไลน์ เล่นเกมส์นิดๆหน่อยส่วนใหญ่เอาไว้ทำงานเอกสารอะคะ งบ+-20k รวมจอค่ะ พอดีอยากเปลี่ยนให้คุณแม่ เพราะที่บ้านเป็นรุ่นโบราณแบบสิบกว่าปีมาแล้ว รบกวนขอไอเดียด้วยนะคะ ขอบคุณคะ

Comment

• เล่น ที หล่ะ เกมส์ งับ + มาจากไหน หว่า
                                .

Comment

Working...
                                X