Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอาละ วันนี้สอบวิชาห้องสมุดไป งงแตกเลยผม 555+ ชั่งมันไม่เป็นไร วันนี้ก็มาจัดสเปคซักหน่อย ลองให้พี่รันจังบอกข้อเสียนะครับ และขออนุญาติไม่จัดสเปคที่งบน้อยๆนะครับของไม่จัด Intel นะครับ เพราะมันไม่ค่อยคุ้มเท่าไร ส่วนสเปคโหลด Bit ผมว่าจะจัดatom อ่าๆ ท่านรันจังลองจัดดูนะครับ atomนิเปิดทิ้งไว้เป้นปีๆ คงไม่เป็นอะไร เผื่อคนรักในการโหลดบิท ปล่อยบิท

สเปค 10,000 ฝั่ง AMD สำหรับขาเล่นเกมส์ แต่ไม่มีตังเยอะพอในการซื้อการ์ดจอ
    FM1 A6-3500------------------------------------------------------ 2,390 บาท
    ASROCK A75M-HVS------------------------------------------------- 2,120 บาท
    DDR3(1333) 2GB. Kingston 2*2 ---------------------------------- 460 บาท *2 = 920 บาท
    500GB WESTERN SATA-III (WD5000AAKX) Blue------------------ 2,690 บาท
    DVD-RW ASUS 24X 24B3ST SATA -------------------------------- 590 บาท
    RAIDMAX RX 450w ------------------------------------------------ 780 บาท
    ThermalTake V3 Black Edition-------------------------------------- 1,200 บาท
    รวม 10690 บาท
    เกินมา 690 บาท น่าจะรับได้นะครับ อิอ ^_^

comment: สำหรับเจ้าสเปคไฮโซราคาน้อยๆเช่นนี้ ก็สามารถเล่นเกมส์ได้อย่างสบายบรื้อ ด้วยที่มีการ์ดจอในตัว cpu หรือที่เรียกกันว่า APU นั้นเอง จะปรับต่ำปรับสุดก็สุดแท้แต่เกมส์ที่แต่ละท่านเล่น สำหรับการทำงานทั่วไป ก็ใช้ได้เหมือนกัน เป็นตัวอเนกประสงค์กันเลยทีเดียว โดยสเปคนี้เมนบอร์ดสามารถรองรับ FX ได้ด้วย ถ้าเกิดเราใช้ไปแล้ว APUมันไม่เพียงพอสำหรับความต้องการของเราก็สามารถเปลี่ยนได้ สำหรับท่านที่ไม่ชอบ ASRock ก็สามารถเปลี่ยนเป็นยี่ห้ออื่นได้ครับ แต่ASrock พี่แกรุ่นนี้ให้เยอะหน่อยทั้ง sata3 usb3 หวังว่าทุกท่าน

สเปค 10,000 บาท ฝั่ง AMD สำหรับขาทำงาน office word ฯลฯ ดูยูทูป ใช้งานปกติ โหลดบิท บลาๆ
    ATHLON II X3 460 ---------------------------------------------------- 2,550 บาท > ถ้าหมดเอารุ่น 455 หรือ 450 ก็ได้ครับ
    ASUS M5A78L-M LE--------------------------------------------------- 1,740 บาท
    DDR3(1333) 2GB. Kingston 2*2-------------------------------------- 920 บาท
    500GB WESTERN SATA-III (WD5000AAKX) Blue-------------- 2,690 บาท
    DVD-RW ASUS 24X 24B3ST SATA------------------------------------- 590 บาท
    RAIDMAX RX 450w----------------------------------------------------- 780 บาท
    ThermalTake V3 Black Edition------------------------------------------ 1,200 บาท
    รวม 10470 บาท
    เกินอีกแล้ววววว TT ฮือๆ

comment: สำหรับสเปคนี้ จะทำงานอะไรก็ได้หมดทุกอย่าง พวกเล่นเกมส์ พิมพ์งาน ล้างจาน ถูบ้าน เอ้ย = =" เพราะด้วยพลัง 3 หัว 3 แกนของพี่แก พร้อมกับแรมอีก 4GB ทำให้มันพร้อมรับใช้ท่านทุกอย่าง ไม่ว่าจะดูหนัง full HD เปิดเกมส์หลายหน้าจอ (ต้องปรับต่ำหน่อย) พร้อมทั้งเมนบอร์ดตัวนี้สามารถเปิดหัว cpu เปิดได้ 4 หัวก็โครตคุ้มเลยละพีท่านเอ้ย หากท่านใดต้องการจะอัพเกรดไปทางหนักเล่นเกมส์ ก็แค่เปลี่ยน power ซื้อ power ใหม่ ใส่การ์ดจอลงไป จบครับ

เอาน้ำจิ้มไปก่อนแล้วกันนะครับพี่รันจัง เดียวเย็นนี้ผมจะมาต่อ 555+ พอดีต้องกลับบ้านแว้วว แว๊บๆครับพี่

Comment

• การ์ดแลนด์ 2 ตัวนี้ต่างกันยังไงครับ เช่น ความเร็ว หรือ การใช้งาน ต่างกันมั้ย ...
      เลือกตัวไหนดีตอนนี้ทำ Diskless อยู่ Slot ใส่ได้หมดแต่จะใส่ 2 ตัว เลือกอันไหน ต่างกันไงครับ
      10/100/1000 PCI LanCard TP-LINK (TG-3269) 310 บาท
      http://thesystem.co.th/prod_manager/...?code=A0017337

10/100/1000 PCIe LanCard TP-LINK (TG-3468) 920 บาท
      http://thesystem.co.th/prod_manager/...?code=A0026499

Comment

• ^
        ^
        ใครมีความรู้เรื่อง การ์ดแลนด์ มาช่วยบอกเขาหน่อย

Comment

• Originally posted by Darksis View Post
          เอาละ วันนี้สอบวิชาห้องสมุดไป งงแตกเลยผม 555+ ชั่งมันไม่เป็นไร วันนี้ก็มาจัดสเปคซักหน่อย ลองให้พี่รันจังบอกข้อเสียนะครับ และขออนุญาติไม่จัดสเปคที่งบน้อยๆนะครับของไม่จัด Intel นะครับ เพราะมันไม่ค่อยคุ้มเท่าไร ส่วนสเปคโหลด Bit ผมว่าจะจัดatom อ่าๆ ท่านรันจังลองจัดดูนะครับ atomนิเปิดทิ้งไว้เป้นปีๆ คงไม่เป็นอะไร เผื่อคนรักในการโหลดบิท ปล่อยบิท

สเปค 10,000 ฝั่ง AMD สำหรับขาเล่นเกมส์ แต่ไม่มีตังเยอะพอในการซื้อการ์ดจอ
          FM1 A6-3500------------------------------------------------------ 2,390 บาท
          ASROCK A75M-HVS------------------------------------------------- 2,120 บาท
          DDR3(1333) 2GB. Kingston 2*2 ---------------------------------- 460 บาท *2 = 920 บาท
          500GB WESTERN SATA-III (WD5000AAKX) Blue------------------ 2,690 บาท
          DVD-RW ASUS 24X 24B3ST SATA -------------------------------- 590 บาท
          RAIDMAX RX 450w ------------------------------------------------ 780 บาท
          ThermalTake V3 Black Edition-------------------------------------- 1,200 บาท
          เกินมา 690 บาท น่าจะรับได้นะครับ อิอ ^_^

comment: สำหรับเจ้าสเปคไฮโซราคาน้อยๆเช่นนี้ ก็สามารถเล่นเกมส์ได้อย่างสบายบรื้อ ด้วยที่มีการ์ดจอในตัว cpu หรือที่เรียกกันว่า APU นั้นเอง จะปรับต่ำปรับสุดก็สุดแท้แต่เกมส์ที่แต่ละท่านเล่น สำหรับการทำงานทั่วไป ก็ใช้ได้เหมือนกัน เป็นตัวอเนกประสงค์กันเลยทีเดียว โดยสเปคนี้เมนบอร์ดสามารถรองรับ FX ได้ด้วย ถ้าเกิดเราใช้ไปแล้ว APUมันไม่เพียงพอสำหรับความต้องการของเราก็สามารถเปลี่ยนได้ สำหรับท่านที่ไม่ชอบ ASRock ก็สามารถเปลี่ยนเป็นยี่ห้ออื่นได้ครับ แต่ASrock พี่แกรุ่นนี้ให้เยอะหน่อยทั้ง sata3 usb3 หวังว่าทุกท่าน

สเปค 10,000 บาท ฝั่ง AMD สำหรับขาทำงาน office word ฯลฯ ดูยูทูป ใช้งานปกติ โหลดบิท บลาๆ
          ATHLON II X3 460 ---------------------------------------------------- 2,550 บาท > ถ้าหมดเอารุ่น 455 หรือ 450 ก็ได้ครับ
          ASUS M5A78L-M LE--------------------------------------------------- 1,740 บาท
          DDR3(1333) 2GB. Kingston 2*2-------------------------------------- 920 บาท
          500GB WESTERN SATA-III (WD5000AAKX) Blue-------------- 2,690 บาท
          DVD-RW ASUS 24X 24B3ST SATA------------------------------------- 590 บาท
          RAIDMAX RX 450w----------------------------------------------------- 780 บาท
          ThermalTake V3 Black Edition------------------------------------------ 1,200 บาท

comment: สำหรับสเปคนี้ จะทำงานอะไรก็ได้หมดทุกอย่าง พวกเล่นเกมส์ พิมพ์งาน ล้างจาน ถูบ้าน เอ้ย = =" เพราะด้วยพลัง 3 หัว 3 แกนของพี่แก พร้อมกับแรมอีก 4GB ทำให้มันพร้อมรับใช้ท่านทุกอย่าง ไม่ว่าจะดูหนัง full HD เปิดเกมส์หลายหน้าจอ (ต้องปรับต่ำหน่อย) พร้อมทั้งเมนบอร์ดตัวนี้สามารถเปิดหัว cpu เปิดได้ 4 หัวก็โครตคุ้มเลยละพีท่านเอ้ย หากท่านใดต้องการจะอัพเกรดไปทางหนักเล่นเกมส์ ก็แค่เปลี่ยน power ซื้อ power ใหม่ ใส่การ์ดจอลงไป จบครับ

เอาน้ำจิ้มไปก่อนแล้วกันนะครับพี่รันจัง เดียวเย็นนี้ผมจะมาต่อ 555+ พอดีต้องกลับบ้านแว้วว แว๊บๆครับพี่
          แอ๊ะ เดี๋ยว A75 มันเป็น FM1 ไม่ใช่หรอคับแล้วมัน รองรับ FX ที่เป็น AM3+ ได้ด้วยหรอ งง???

Comment

• แอ๊ะ เดี๋ยว A75 มันเป็น FM1 ไม่ใช่หรอคับแล้วมัน รองรับ FX ที่เป็น AM3+ ได้ด้วยหรอ งง???
            http://www.asrock.com/mb/cpu.asp?Model=A75M-HVS ลองไปศึกษาดูครับ

Comment

• Originally posted by Darksis View Post
              http://www.asrock.com/mb/cpu.asp?Model=A75M-HVS ลองไปศึกษาดูครับ
              ผมหาFX ไม่เจออยู่ดีแหะๆ ไม่ใช่อะไรหรอกคับถ้ามันรองรับได้จิงก็น่าสนเลย แหล่ะคับ

Comment

• ผมหาFX ไม่เจออยู่ดีแหะๆ ไม่ใช่อะไรหรอกคับถ้ามันรองรับได้จิงก็น่าสนเลย แหล่ะคับ
                เห็นรหัส socket fm1 ไหมครับ ที่เป็น A6 AD3600OJZ43GX อ่าๆ ไม่รู้จริงแท้ประการใด ผมว่าน่าจะได้ครับ

Comment

• up

Comment

• หวัดดีครับ อยากขอคำแนะนำอีกรอบ ผมเคยให้คุณ runshana ช่วยจัดสเป็กคอมให้แล้ว แต่ครั้งนี้ลองจัดเองดูตามความรู้งูๆปลาๆของ+เอาของที่คุณrunshana มาดัดแปลงบางอัน ต้องการเอาไว้เล่นเกมส์ ดูหนัง ฟังเพลง ภายในเงิบประมาณ 12000 บาท ต้องการ cpu, mainboard, ram, psu, ups (จอ+hdd มีแล้ว vga รอเก็บเงินแล้วจะเอาไปซื้อที่หลัง) ลองจัดแล้วได้ประมาณนี้ครับ
                    cpu : athlon ll x3 450
                    mainboard : asus m5a88-m evo
                    ram : kington hyper x 2gb*2
                    case : themaltake v3
                    psu : ควรใช้แบบไหนดีครับ ลองรับการ์จอในอนาคต
                    usp : ไม่มีความรู้เลย
                    Vga :รอเก็บเงินก่อน

ช่วยดูหน่อยนะครับ อะไรดีแล้ว หรือควรเปลี่บน อะไรควรซื้อก่อน หรือซื้อที่หลังได้ ผิดพลาดประการใดขออภัย

Comment

• Originally posted by basary10 View Post
                      การ์ดแลนด์ 2 ตัวนี้ต่างกันยังไงครับ เช่น ความเร็ว หรือ การใช้งาน ต่างกันมั้ย ...
                      เลือกตัวไหนดีตอนนี้ทำ Diskless อยู่ Slot ใส่ได้หมดแต่จะใส่ 2 ตัว เลือกอันไหน ต่างกันไงครับ
                      10/100/1000 PCI LanCard TP-LINK (TG-3269) 310 บาท
                      http://thesystem.co.th/prod_manager/...?code=A0017337

10/100/1000 PCIe LanCard TP-LINK (TG-3468) 920 บาท
                      http://thesystem.co.th/prod_manager/...?code=A0026499
                      10/100/1000 PCI LanCard TP-LINK (TG-3269)
                      ใช้ โปโคคอร IEEE 2.1 ครับ รองรับการส่งข้อมูล 32 bit แบบกลางๆ ไม่ร็ว ไม่ช้า ครับ ติดต่อได้ทุก Os
                      ส่วน แบบ
                      เป็นตัวรอง รับ csma/cd กันข้อมูลชนกันแล้ว เกินระบบล้มกลางคัน

เช่นเล่นๆ อยู่ก็ตัด แต่เน็ตตัดแปบๆ แล้วก็ติดอีกเวลามีเครื่องเล่น 3 -8 เครื่องขึ้นไป

Comment

• พี่คะรบกวนจัดสเปคเล่นเกมส์ ออนไลน์ ออฟไลน์บ้าง ดูหนังฟังเพลง ในงบ 11000 บาท
                        จะไปวันอาทิตย์นี้ค่ะ รบถึงจอดีๆซักจอ งบจอไม่เกิน3200

Comment

จีนผลิตไอโฟนครับ เย่ๆ

วันนี้สอบพรีบ่าย เดียวว่าจะลองจัดสเปคเล่นๆอ่าๆ -*- เอาจริงๆจัดสเปคยากเหมือนกันนะเนี่ยให้อยู่ในงบ
                          นั่นแหละครับ เอาง่ายๆ
                          ถ้ามีเครื่องไอโฟนแท้ผลิตจีน กับเครื่องไอโฟนแท้ผลิตที่ญี่ปุ่นแล้วขายเท่ากัน
                          ต้องนึกภาพว่าจะหยิบอะไรนั่นเอง อิอิ
                          นานาจิตตังครับ ส่วนตัวผมคงหยิบเครื่องยุ่น ฮา

Originally posted by mrggns View Post
                          up
                          ขอบคุณครับ

Originally posted by Akira_Sora View Post
                          ...
                          ขอบคุณมากคับพี่ชนะ

พอดีเพื่อนจะจัดตาม แนะไม่ถูก ><

++

มีโอกาศอัพ ก็เพิ่มการ์ดจอQuadro เข้าไปกับ SSD

Quadro นี่เรายัดเข้าไปมันจะไม่ไปตีกันใช่ไหมครับ!

เอ่อ คือจะจัด ที่เดิมอ่ะครับ ร้านที่ เซีัยร์รังสิต พี่ช่วยระบุร้านหน่อยไหมคับ จะได้วิ่งซื่อถูก..^^ ขอบคุณครับ
                          ไม่ครับผม ตัวบอร์ดมี Virtu ครับผม เป็นตัวสำหรับช่วยดึงเอา การ์ดจอมาทำงานในหน้าที่ที่สมควรได้ครับผม
                          จัดที่เซีย แนะนำ TKCOM เลยครับผมมีทุกชิ้นเลยครับ

Originally posted by coolpix View Post
                          อยากให้ช่วยจัดสเปคให้หน่อยค่ะ สำหรับดูหนังออนไลน์ เล่นเกมส์นิดๆหน่อยส่วนใหญ่เอาไว้ทำงานเอกสารอะคะ งบ+-20k รวมจอค่ะ พอดีอยากเปลี่ยนให้คุณแม่ เพราะที่บ้านเป็นรุ่นโบราณแบบสิบกว่าปีมาแล้ว รบกวนขอไอเดียด้วยนะคะ ขอบคุณคะ
                          ยินดีครับผม จัดแบบแรงราคาเบาๆเย็นๆประหยัดไฟนะครับผม ตามนี้เลย
                          CPU:A6-3500 = 2500
                          Mainboard:AsrockA55Pro3 = 2500
                          RAM:KingstonHyperX 2gb*2 = 1000
                          HDD:WDBlue 500gb = 2500
                          PSU:Raidmax450w = 800
                          Case ตามชอบ = 1200
                          DVD24x = 600
                          จอ AOC 23" LED = 4500
                          เมาส์คีบอร์ดลำโพง= 400
                          รวม 16000บาท
                          ตามนี้เลยครับผม คุ้มค่า ใช้งานได้ครบ เท่าที่ต้องการ เล่นเกมส์เสถียร เครื่องเย็น กินไฟ ตอนใช้งานจริงไม่เกิน 100w เหมาะสำหรับเครื่องทำเอกสารมากมายครับผม
                          สงสัยอะไรสอบถามได้เลยนะครับ

Originally posted by ritalinn View Post
                          เล่น ที หล่ะ เกมส์ งับ + มาจากไหน หว่า
                          .
                          ฮา ขอโทษครับผม พอดีเห็น DragonNest+HON นึกว่าแบบ เปิดขายของ DragonNest ทิ้งไว้ แล้วไปนั่งHON ด้วย

Originally posted by Darksis View Post
                          เอาละ วันนี้สอบวิชาห้องสมุดไป งงแตกเลยผม 555+ ชั่งมันไม่เป็นไร วันนี้ก็มาจัดสเปคซักหน่อย ลองให้พี่รันจังบอกข้อเสียนะครับ และขออนุญาติไม่จัดสเปคที่งบน้อยๆนะครับของไม่จัด Intel นะครับ เพราะมันไม่ค่อยคุ้มเท่าไร ส่วนสเปคโหลด Bit ผมว่าจะจัดatom อ่าๆ ท่านรันจังลองจัดดูนะครับ atomนิเปิดทิ้งไว้เป้นปีๆ คงไม่เป็นอะไร เผื่อคนรักในการโหลดบิท ปล่อยบิท

ขอบคุณมากคร้าบ เดี๋ยวผมว่างๆ แล้วจะรีบทำให้เลย คาดว่าไม่เกิน 4-5เมษานี้ จะนำเสป็คใหม่ของท่าน ขึ้นให้ด้วยนะครับผม อิอิ
                          งามๆเลยสเป็ค แต่ตัว FX ใส่ APU ไม่ได้นะครับ ใส่ได้แต่ AthlonX4 รุ่น XX1 หรือ Sempron XX8 ครับผมเช่น Athlon 631 / 651 ครับผม

Originally posted by basary10 View Post
                          การ์ดแลนด์ 2 ตัวนี้ต่างกันยังไงครับ เช่น ความเร็ว หรือ การใช้งาน ต่างกันมั้ย ...

ส่วนตัว ผมเอาตัว 310 บาทครับผม ตัว 920 มีดีที่ตัวเล็กครับผม นอกนั้นพอๆกันเลยครับ เง้อ แต่ราคาไม่เท่ากัน

Originally posted by sperrr View Post
                          ^
                          ^
                          ใครมีความรู้เรื่อง การ์ดแลนด์ มาช่วยบอกเขาหน่อย
                          ตอบให้แล้วนะครับ

Originally posted by crazynova View Post
                          แอ๊ะ เดี๋ยว A75 มันเป็น FM1 ไม่ใช่หรอคับแล้วมัน รองรับ FX ที่เป็น AM3+ ได้ด้วยหรอ งง???
                          ไม่ได้ครับผม เง้อ สงสัยอาจจะอ่านผิด

Originally posted by Darksis View Post
                          มันไม่ได้นะครับผม เง้อ

Originally posted by crazynova View Post
                          ผมหาFX ไม่เจออยู่ดีแหะๆ ไม่ใช่อะไรหรอกคับถ้ามันรองรับได้จิงก็น่าสนเลย แหล่ะคับ
                          ในนั้นมันรองรับ FM1 ครับผม ไม่ใช่ FX คนละซอคเก็ตกันนะครับผม

เห็นรหัส socket fm1 ไหมครับ ที่เป็น A6 AD3600OJZ43GX อ่าๆ ไม่รู้จริงแท้ประการใด ผมว่าน่าจะได้ครับ
                          รหัส FM1 มันมี 905 ขาครับผม
                          ส่วน FX มันมี 938 ขาครับ เง้อ
                          ยัดบอร์ดกันไม่ได้
                          Originally posted by mrggns View Post
                          up
                          ขอบคุณครับผม

Originally posted by Hamong View Post
                          หวัดดีครับ อยากขอคำแนะนำอีกรอบ ผมเคยให้คุณ runshana ช่วยจัดสเป็กคอมให้แล้ว แต่ครั้งนี้ลองจัดเองดูตามความรู้งูๆปลาๆของ+เอาของที่คุณrunshana มาดัดแปลงบางอัน ต้องการเอาไว้เล่นเกมส์ ดูหนัง ฟังเพลง ภายในเงิบประมาณ 12000 บาท ต้องการ cpu, mainboard, ram, psu, ups (จอ+hdd มีแล้ว vga รอเก็บเงินแล้วจะเอาไปซื้อที่หลัง) ลองจัดแล้วได้ประมาณนี้ครับ
                          cpu : athlon ll x3 450
                          mainboard : asus m5a88-m evo
                          ram : kington hyper x 2gb*2
                          case : themaltake v3
                          psu : ควรใช้แบบไหนดีครับ ลองรับการ์จอในอนาคต
                          usp : ไม่มีความรู้เลย
                          Vga :รอเก็บเงินก่อน

ช่วยดูหน่อยนะครับ อะไรดีแล้ว หรือควรเปลี่บน อะไรควรซื้อก่อน หรือซื้อที่หลังได้ ผิดพลาดประการใดขออภัย
                          ในงบเท่านี้ ถ้ามี จอ +HDD แล้ว ได้พอๆกับที่ท่านคิดไว้เลยครับผม ตามนี้นะครับ
                          cpu : athlon ll x3 450 = 2500
                          mainboard : asus m5a88-m evo = 2600
                          ram : kington hyper x 2gb*2 = 1000
                          case : themaltake v3 = 1200
                          psu : ควรใช้แบบไหนดีครับ ลองรับการ์จอในอนาคต >>> Raidmax530w = 1500
                          usp : ไม่มีความรู้เลย >>> ถ้าไฟไม่ตกบ่อยยังไม่จำเป็นครับผม เพราะจะเกินงบ
                          Vga :รอเก็บเงินก่อน >>> PowerColor 6790 = 3900
                          รวม12700 บาท
                          เกินงบมาหน่อยครับผม ถ้าเสป็คแนะนำ ผมอยากแนะนำ อันนี้ครับ
                          CPU:A6-3500 = 2500
                          Mainboard:AsrockA55Pro3 = 2500
                          RAM:KingstonHyperX 2gb*2 = 1000
                          PSU:Raidmax450w = 800
                          Case ตามชอบ = 1200
                          DVD24x = 600
                          รวม 8600 บาท
                          จะเอาการ์ดจอมาเลยเป็น 6670 ก็แรงไปได้อีกครับผม สงสัยอะไรถามเพิ่มได้เลยนะครับ

Originally posted by deveille View Post
                          10/100/1000 PCI LanCard TP-LINK (TG-3269)
                          ใช้ โปโคคอร IEEE 2.1 ครับ รองรับการส่งข้อมูล 32 bit แบบกลางๆ ไม่ร็ว ไม่ช้า ครับ ติดต่อได้ทุก Os
                          ส่วน แบบ
                          เป็นตัวรอง รับ csma/cd กันข้อมูลชนกันแล้ว เกินระบบล้มกลางคัน

เช่นเล่นๆ อยู่ก็ตัด แต่เน็ตตัดแปบๆ แล้วก็ติดอีกเวลามีเครื่องเล่น 3 -8 เครื่องขึ้นไป
                          ครับผม ตามนั้นเลย สรุปง่ายๆถ้าใช้กันไม่เกิน 16 เครื่อง เอาแค่ตัวละ 310 บาทพอแล้วครับผม

Comment

• งั้นรบกวนพี่รันจังเปลีั่ยนให้ด้วยนะครับ ไม่โปร apu เท่าไร 555+ เดียวจะจัดให้อีกนะครับ เรื่อยๆ ช่วงนี้ว่างแล้ว(เดียวก็สอบ) ตอนนี้ คอมผมว่าพอละ จะเอาตังไปลงปืนมั้ง

Comment

• Originally posted by coolpix
                              ขอบคุณมากๆเลยค่ะ คือตอนนี้มีสเปคในใจนิดนึง รบกวนดูให้หน่อยได้มั๊ยค่ะว่าพอไหวมั๊ย

CPU Core i3 2100 = 3,690
                              M/B Gigabyte GA-H67M-D2-B3 = 2,840
                              RAM 4 GB kingston 1333 = 790
                              HDD 500 GB WD SATA III = 2,490
                              VGA Galaxy GTS450/1G 128 bits = 3,490
                              PSU ThermalTake Litepower 500w = 1950
                              Case Cooler Master Elite =1,100
                              DVD = 500

total = 16,850

ตามนี้โอเคมั๊ยค่ะ หรือเปลี่ยนเป็นบอร์ด GA268MA-D2H-B3 ดีค่ะแล้ว VGA on board ไป รบกวนดูให้หน่อยค่ะ ว่าควรปรับเปลี่ยนตรงไหน Power พอรึป่าวค่ะหรือควรใช้ 600w ดี
                              แรงดีครับผม ก็ถือว่าถ้าชอบ ก็น่าใช้ครับผม แต่ไม่แนะนำการ์ดจอ 450 นะครับ กินไฟสูงมากครับผม
                              ไม่เหมาะเอามาทำงานเอกสารและเล่นเกมส์เฟคบุค เลยครับผม
                              แนะนำเอาพวก XFX6670GDDR5 หรือ ONboard ดีกว่าครับผม
                              แต่ถ้าจะเล่น OnCPU (การ์ดจอบนI3 /A6 ไม่ใช่ Onboard แต่เป็นการ์ดจอภายในตัว CPU ฝั่งIntel เรียกว่า IGPU ส่วน AMD เรียก APU ครับผมก็น่าเล่น A6 มากกว่า ตารางได้ตามนี้เลยครับผม

ความแรงของ A8 Vs I3 /I5 Onboarrd

ต่อไป เรื่องไฟของ 450 ครับผม
                              http://tpucdn.com/reviews/ASUS/GeFor...er_maximum.gif

ถ้าสังเกตุจะเห็นว่า 450 กินไฟหนักหน่วงจริงๆแม้ว่าจะเบากว่า

ความแรงของ 450 จะเบากว่ารุ่น 550 แต่รุ่น 6790 แรงกว่า 550 อีกครับ

สรุปครับผม
                              เมนบอร์ด ใช้ตัว GA-H67M-D2-B3 ก็พอใช้ได้แล้วครับผ ถ้าไม่กะใช้งานมากกว่านี้ ไม่ต้องเปลี่ยครับ
                              แต่ การ์ดจอไม่แนะนำนะครับผม แนะนำเปลี่ยนดีกว่าครับ เพราะ 450 นอกจากจะเก่าแล้ว ยังไม่คุ้ม ราคาก็แพงเฉยๆอีกด้วยครับผม เอา 6670 ดีกว่า เพราะเหมาะสมกับสิ่งที่ทำครับผม
                              แต่ถ้ารักNvidia ก็เอาได้นะครับผม
                              สงสัยอะไรถามอีกได้เลยนะครับ

งั้นรบกวนพี่รันจังเปลีั่ยนให้ด้วยนะครับ ไม่โปร apu เท่าไร 555+ เดียวจะจัดให้อีกนะครับ เรื่อยๆ ช่วงนี้ว่างแล้ว(เดียวก็สอบ) ตอนนี้ คอมผมว่าพอละ จะเอาตังไปลงปืนมั้ง
                              ฮาๆ ครับผม เดี๋ยวตอนวันที่ 5เมษา จัดอีกทีนะครับ ผมไม่ว่างจริงๆ ยังไม่อยากแก้หน้าแรกแบบครึ่งๆกลางๆด้วย แฮะๆ ขอบคุณมากๆครับผม ที่ช่วย อิอิ
                              ดีใจมากมาย
                              ปล.ปืนนี่น่ากลัวนะครับ สาวๆชอบผู้ชายเท่ๆ เร้าใจๆ แต่ไม่ชอบผู้ชายรุ่นแรงนะครับ เง้อ (แต่บางคนกะชอบเนอะ)

Comment

• ปืน bb gun หนะครับ วันนี้ไปโรงเรียน รุ่นพี่ให้ลองยิงกระป๋อง สนุกโครต แค่ยิงกระป๋อง เลยคิดว่า บ้านผมก็ขโมยเยอะ น่าจะพกไว้ซักกระบอก ยิงใครคงไม่ตาย แต่ร้องอีกยาว ส่วนสเปค เดียวมาเรื่อยๆนะครับ ปวดหัวก็พัก เหนื่อยก้นอน ว่างก็จัด

Comment

Working...
                                X