Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by coolpix
    งั๊นตามเดิมแล้วเปลี่ยนเป็น RADEON 6670 ตามคำแนะนำแล้ว spec ตามเดิมเลยก็ไม่มีปัญหาใช่มั๊ยค่ะ คือมือใหม่จิงๆค่ะ เลยอยากทรายว่าถ้าใส่ VGA หรือเอา on board จะต่างกันมากมั๊ยค่ะ
    ส่วน PSU 500w ก็เพียงพอแล้วใช่มั๊ยค่ะ ขอบคุณที่ให้ความรู้เพิ่มเติมนะคะ

CPU Core i3 2100 = 3,690
    M/B Gigabyte GA-H67M-D2-B3 = 2,840
    RAM 4 GB kingston 1333 = 790
    HDD 500 GB WD SATA III = 2,490
    VGA ATI Radeon 6670 = 2,990
    PSU ThermalTake Litepower 500w = 1950
    Case Cooler Master Elite =1,100
    DVD = 500
    ครับผม เอาตามนั้นเลยนะครับผม
    VGA กับ Onboard ต่างกันมากมั้ย คำตอบคือ ถ้าไม่ได้เอาไปเล่นเกมส์ Offline ไม่มีความต่างกันเลยครับผม เพราะ ถ้าเล่นแค่ เน็ตกับงานเอกสารจริงๆ ใช้แค่ I3 เกินพอแล้วครับ
    ส่วนมือหม่ ไม่ป็นไรครับผม ถามได้ตลอดเลยนะครับ ยินดีครับผม ถ้าตอบได้จะตอบให้นะครับ

Originally posted by Darksis View Post
    ปืน bb gun หนะครับ วันนี้ไปโรงเรียน รุ่นพี่ให้ลองยิงกระป๋อง สนุกโครต แค่ยิงกระป๋อง เลยคิดว่า บ้านผมก็ขโมยเยอะ น่าจะพกไว้ซักกระบอก ยิงใครคงไม่ตาย แต่ร้องอีกยาว ส่วนสเปค เดียวมาเรื่อยๆนะครับ ปวดหัวก็พัก เหนื่อยก้นอน ว่างก็จัด
    อ่อยังงี้เอง ตกใจหมด อิอิ
    ขอบคุรมากๆนะครับผม

Comment

• ราคาเริ่มลงแล้วสินะ...

Comment

• Originally posted by sperrr View Post
        ราคาเริ่มลงแล้วสินะ...
        ลงแล้วครับ advice ลงก่อนร้านอื่นเลย

เหล่า 7xxx เอย สิ้นปีจะเหลือเท่าไหร่หนอ อยากได้มาก ^^

Comment

• Originally posted by sperrr View Post
          ราคาเริ่มลงแล้วสินะ...
          ราคา ลงไปเรื่อยๆเลย

Originally posted by blisspor01 View Post
          ลงแล้วครับ advice ลงก่อนร้านอื่นเลย

เหล่า 7xxx เอย สิ้นปีจะเหลือเท่าไหร่หนอ อยากได้มาก ^^
          หุๆ ใจปล้ำครับร้านนั้น

Comment

• คุณ runshana ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำ

Comment

• มีประโยชน์มากๆครับ น่าจะปักหมุด

Comment

• Originally posted by Hamong View Post
                คุณ runshana ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำ
                ขอบคุณครับผม

Originally posted by maxnami View Post
                มีประโยชน์มากๆครับ น่าจะปักหมุด
                ขอบคุณครับ
                แต่ไม่เป็นไรหรอกครับ ไม่ปักหมุด จะได้เห็นว่ามันสามารถอัพเดทได้ตลอดเวลา เหมือนกระทู้ไม่ตายครับผม

Comment

• ง่วงแท้ มาดันครับ

Comment

• ^
                    ^
                    ง่วงกันเป็นแทบเลยผมพึ่งตื่นงิ

Comment

• -*- พึ่งตื่นอีกราย

Comment

• pupu

Comment

• ไปเสียตังมาแล้วครับได้เซ็ทนี้มา นอกเหนือจากนี้ใช้ของเครื่องเก่า ฮ่าๆ เล่นเกมบ้าง ดูหนังบ้าง คงพอได้เนอะ

Last edited by B-Quik; 17 Mar 2012, 22:44:48.

Comment

• พี่คะรบกวนจัดสเปคเล่นเกมส์ ออนไลน์ ออฟไลน์บ้าง ดูหนังฟังเพลง ในงบ 11000 บาท
                            จะไปวันอาทิตย์นี้ค่ะ รบถึงจอดีๆซักจอ งบจอไม่เกิน3200

Comment

• Originally posted by win22222 View Post
                              ง่วงแท้ มาดันครับ
                              ขอบคุณครับผม

Originally posted by sperrr View Post
                              ^
                              ^
                              ง่วงกันเป็นแทบเลยผมพึ่งตื่นงิ
                              อิอิ เปลี่ยน อวาต้าแล้วจำเกือบไม่ได้แหนะท่าน ฮา

Originally posted by Darksis View Post
                              -*- พึ่งตื่นอีกราย
                              เพิ่งกลับมาครับ

Originally posted by mrggns View Post
                              pupu
                              pipi อิอิ

Originally posted by B-Quik View Post
                              ไปเสียตังมาแล้วครับได้เซ็ทนี้มา นอกเหนือจากนี้ใช้ของเครื่องเก่า ฮ่าๆ เล่นเกมบ้าง ดูหนังบ้าง คงพอได้เนอะ

ยินดีด้วยนะครับผม เครื่องนี้เกินคุ้มแล้วครับผมสำหรับทำงานเล่นเกมส์ทั่วไป

Comment

• ไปเสียตังมาแล้วครับได้เซ็ทนี้มา นอกเหนือจากนี้ใช้ของเครื่องเก่า ฮ่าๆ เล่นเกมบ้าง ดูหนังบ้าง คงพอได้เนอะ
                                ฟันธงเอาหัวพี่รันจังเป็นประกันว่า แรง ลื่น ทำงานได้ดี ใช้พอได้ แต่ใช้ได้ดี กิกิ สเปคเดียวกัน

Comment

Working...
                                X