Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Darksis View Post
    เกิดความคิด สเปคดักเกรียน ไม่รวมชุดน้ำ โหลดบิทให้กระจุย แต่ค่าไฟกินขี้แตก

CORE i7 3960X --------------------------------------------------------------------------------------- 35900 บาท
    ASUS RAMPAGE IV EXTREME ------------------------------------------------------------------------- 15500 บาท
    DDR3 RAM 32GB (4GBx8) PC3-17000 (2133Mhz) F3-17000CL9Q2-32GBZH(64 GB) ----------------- 28800 บาท
    ASUS HD7970 3GB D5 CF(3 ใบ) --------------------------------------------------------------------------- 59700 บาท
    OCZ REVO DRIVE 3 120GB PCI-E --------------------------------------------------------------------------- 14500 บาท
    WD Caviar Green WD30EZRX 3TB(6ตัว) -------------------------------------------------------------------- 52200 บาท
    BLU-RAY LG BH12LS38 (WRITE) ---------------------------------------------------------------------------- 3450 บาท
    siliverston SST-ST1500-P Power Supply 1500 Watt -------------------------------------------------------- 12060 บาท
    Corsair H100 ------------------------------------------------------------------------------------------------ 3950 บาท
    siliverston TJ11B-W ------------------------------------------------------------------------------------------ 19190 บาท
    Dell ALIENWARE TactX Keyboard ------------------------------------------------------------------------------ 3900 บาท
    ROCCAT KONE ------------------------------------------------------------------------------------------------ 2750 บาท
    Lian-Li External HDD EX-30 Hot Swap ------------------------------------------------------------------------- 5500 บาท

รวม 257400 บาท เดียวมาปรับสเปคอีก รอถึงบ้านก่อนนะคับ 5555+
    ดันครับ
    ดักเกรียนขั้นเทพพพพพ

Comment

• ดันครับ
      ดักเกรียนขั้นเทพพพพพ
      3 TB 6 ลูก ใช้หมดให้มันรู้ไป รอใส่ชุดน้ำ เพิ่มหน้าจอ ลำโพง เข้าไปก่อน หวังทะลุ 3 แสน 555+

Comment

• Originally posted by Darksis View Post
        เมนบอร์ดใหม่กริ๊บ 970 ซีพียูก็แรง เป็นห่วงพาวเวอร์ของท่านเท่านั่นแหละครับ -*- เปลี่ยนไปใช้ตัวอื่นจะดีมากมาย 555+
        ควรเปลี่ยน psu เป็นตัวไหนดีครับ

Comment

• ควรเปลี่ยน psu เป็นตัวไหนดีครับ
          ตามงบอะครับพี่ น้อยก็ ตัวไหนนะ SCYTHE เพิ่มขึ้นมาอีกก็ corsair มีตังหน่อยก็ XFX Siliverston enermax

Comment

ตามงบอะครับพี่ น้อยก็ ตัวไหนนะ SCYTHE เพิ่มขึ้นมาอีกก็ corsair มีตังหน่อยก็ XFX Siliverston enermax
            เอากี่ WATT ดีครับท่าน

Comment

• เอากี่ WATT ดีครับท่าน
              งบเท่าไรละครับพี่ท่าน ขั้นต่ำ 600w เลย ไหนจะรวมค่าพัดลม ค่าไฟ ค่าแสงนีออน ฯลฯ ตอนนี้ขั้นต่ำ 600 คับ

Comment

• ถ้าสเปคดักเกรียนมันต้องใช้บอร์ด 2 ตัวนี้ครับ..
                1. EVGA Classified SR-X
                2. EVGA Classified SR-2 (Super Record 2)
                แต่แค่มันไม่มีขายในไทย

Comment

• UP

Comment

• ถ้าสเปคดักเกรียนมันต้องใช้บอร์ด 2 ตัวนี้ครับ..
                    1. EVGA Classified SR-X
                    2. EVGA Classified SR-2 (Super Record 2)
                    แต่แค่มันไม่มีขายในไทย
                    จะสั่งจากอเมซอนก็เกรงใจ เอาที่มันมีอยู่ในไทยเนี่ยแหละ

Comment

• ขออภัยนะครับ ไม่ค่อยได้มาตอบเลย เนื่องจากมีงานด่วน หลังจากวันพรุ่งนี้ คาดว่าตอบได้ตามปกติแล้วครับผม

ขออภัยนะครับ ที่ตอบคำถามเก่าๆไม่ได้เลย

Comment

• ขอบคุณกระทู้ดีๆค่ะ กำลังอยากประกอบคอมใหม่ซักเครื่องอยุพอดีๆ อิอิ -/\-

ดีจังที่มีคนใจดีทำกระทู้ดีๆแบบนี้ไว้ให้ ^^

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                          ขออภัยนะครับ ไม่ค่อยได้มาตอบเลย เนื่องจากมีงานด่วน หลังจากวันพรุ่งนี้ คาดว่าตอบได้ตามปกติแล้วครับผม

ขออภัยนะครับ ที่ตอบคำถามเก่าๆไม่ได้เลย
                          สู้ๆครับท่าน
                          (ดันนนนนนนๆๆๆๆๆๆ)

Comment

• ตั้งหน้าตั้งตาตั้งใจดันๆๆๆ

Comment

• อิอิ สู้ๆครับ ใครไปงานcommart เจอเด็กอายุ 16 ทักได้นะครับ ชื่อ น้องกาย 5555+

Comment

• ดันปายยยยยยยยย

Comment

Working...
                                X