Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตกไปหน้า 2 แล้ว

Comment

• +++

Comment

• Originally posted by goldgear View Post
        ตกไปหน้า 2 แล้ว
        แวะมาดัน กลางๆเดือนคงต้องมารบกวน จขกท. กับคุณ goldgear ล่ะคับ

(ว่าจะซื้อคอมใหม่ตั้งแต่ต้น ธ.ค แล่ะคับ แต่เลื่อนมารอของใหม่ อิอิ)

Comment

• เมื่อไหร่จะได้ปักหมุดหล่ะ

Comment

• +++
            ใครจะซื้อ AMD ตอนนี้ก็ซื้อได้เลย ใครจะซื้อ intel ตอนนี้รออีกหน่อยดีกว่า

ไปนอนแล้วพรุ่งนี้ทำงาน

Comment

• กลับมาแล้วครับ หลังจากกลับบ้านเกิดมาร่วมหลายวัน กลับมาตกใจมาก คนเข้าเยอะจริงๆ
              ต้องกราบขอบพระคุณ ท่าน goldgear เป็นอย่างยิ่ง ที่คอยเข้ามาตอบคำถามแทน
              และกราบขอบพระคุณทุกท่าน ที่เข้ามาคอยช่วยดันให้กระผมนะครับ ซึ้งใจจริงๆเลยครับ
              และสุดท้าย ขอบพระคุณทุกๆคนที่แวะเวียนเข้ามาในกระทู้ผมครับ เดี๋ยววันนี้ ไปเรียนตอนเช้า กลับมาเย็นๆ น่าจะมีเวลาอัพ หน้าแรกแล้ว
              เฺฮ~
              ขอบพระคุณจริงๆนะครับผม
              ดีใจมากๆเลย ^^"
              ใครอยากจะให้แนะนำอะไร หรือSpec อะไร บอกไว้เลยนะครับ

Comment

• ขอเรียนถามเรื่องสายแลน ครับ เดิมแปลงสัญญาณอยู่ชั้นล่าง แล้วต่อเข้าคอมเลย ต่อมาย้ายตัวเลาเตอร์ไปชั้น 4 แล้วเดินสายแลนลงมาชั้นล่าง ความยาวเส้นประมาณ 20 เมตร ตอนนี้อายุใช้งานประมาณ 4 ปี เส้นคุณภาพทั่วไป ไม่มียี่ห้อ รู้สึกความแตกต่างระหว่างใช้คอม ชั้น 5 ซึ่งขึ้นไปชั้นเดียว กับ ชั้นล่าง ( คอมตัวเดียวกัน ลองสลับใช้ ) คือความเร็วในการท่องเน็ต ไม่เท่ากัน สายสมควรเปลี่ยนดีไหมครับ ขอความเห็นด้วย มีส่วนมากน้อยอย่างไร

ขอบคุณครับผม

Comment

• ช่วยดันครับ โอ้ จขกท.กลับมาแล้ว ฮะ ฮะ ใครจะซื้อ AMD ซื้อได้เลยนะครับตามท่าน Goldgear เพราะผมจะได้มีเพื่อนใช้ AMD เพิ่ม ^ ^

Comment

• Originally posted by Newman009 View Post
                    ขอเรียนถามเรื่องสายแลน ครับ เดิมแปลงสัญญาณอยู่ชั้นล่าง แล้วต่อเข้าคอมเลย ต่อมาย้ายตัวเลาเตอร์ไปชั้น 4 แล้วเดินสายแลนลงมาชั้นล่าง ความยาวเส้นประมาณ 20 เมตร ตอนนี้อายุใช้งานประมาณ 4 ปี เส้นคุณภาพทั่วไป ไม่มียี่ห้อ รู้สึกความแตกต่างระหว่างใช้คอม ชั้น 5 ซึ่งขึ้นไปชั้นเดียว กับ ชั้นล่าง ( คอมตัวเดียวกัน ลองสลับใช้ ) คือความเร็วในการท่องเน็ต ไม่เท่ากัน สายสมควรเปลี่ยนดีไหมครับ ขอความเห็นด้วย มีส่วนมากน้อยอย่างไร

ขอบคุณครับผม
                    สายยิ่งยาว สัญญาณยิ่งอ่อนครับ แล้วยิ่งผ่านการรบกวนต่างๆ สายเก่าก็ยิ่งโดนรบกวนง่ายครับผม ถ้าบอกว่่าเปลี่ยนดีมั้ย... ผมว่า ลองเริ่มที่ตังจั้ม หาอะไรมา ต่อให้ระยะทางมันสั้นลงดีกว่านะครับ พวกHub
                    Originally posted by indyssss View Post
                    ช่วยดันครับ โอ้ จขกท.กลับมาแล้ว ฮะ ฮะ ใครจะซื้อ AMD ซื้อได้เลยนะครับตามท่าน Goldgear เพราะผมจะได้มีเพื่อนใช้ AMD เพิ่ม ^ ^
                    ฮาาาา กลับไปอุดร เพิ่งพาแม่เพื่อนกับเพื่อนไปใ้ช้AMD ฮาๆ~

Comment

• ถามเรื่องการ์ดจอหน่อยนะครับ เห็นว่ามีแบบต้องใช้ไฟเลี้ยงกับไม่ต้องใช้ไฟเลี้ยง คือจะดูยังไงหรอครับว่าอันไหนเป็นแบบไหน

Comment

• Originally posted by indyssss View Post
                        ถามเรื่องการ์ดจอหน่อยนะครับ เห็นว่ามีแบบต้องใช้ไฟเลี้ยงกับไม่ต้องใช้ไฟเลี้ยง คือจะดูยังไงหรอครับว่าอันไหนเป็นแบบไหน
                        อ่า ดูยังไง ก็จำรุ่นครับ (สำหรับผมนะ) รุ่น 5670 4670(แดง) 430 240(เีขียว) ลงไป คือไม่ใช้ไฟเลี้ยง ครับผม

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                          อ่า ดูยังไง ก็จำรุ่นครับ (สำหรับผมนะ) รุ่น 5670 4670(แดง) 430 240(เีขียว) ลงไป คือไม่ใช้ไฟเลี้ยง ครับผม
                          ออ ครับ นึกว่าเวลาไปดูตรงสเปคจะมีบอก งั้นพวก DDR5 ต้องใช้ไฟเลี้ยงหมดใช้ไหมครับ ผมเข้าใจถูกป่าวหว่า แต่แน่ๆพวกใช้ไฟเลี้ยงก็ควรจะแรงกว่าไม่ใช้ไฟเลี้ยงเป็นปกติอยู่แล้วใช่ไหมครับ

Comment

• ร่ำรวยๆ สอบผ่าน กันทุกคนเลยนะครับ

Comment

• Originally posted by indyssss View Post
                              ออ ครับ นึกว่าเวลาไปดูตรงสเปคจะมีบอก งั้นพวก DDR5 ต้องใช้ไฟเลี้ยงหมดใช้ไหมครับ ผมเข้าใจถูกป่าวหว่า แต่แน่ๆพวกใช้ไฟเลี้ยงก็ควรจะแรงกว่าไม่ใช้ไฟเลี้ยงเป็นปกติอยู่แล้วใช่ไหมครับ
                              5670ก็ DDR5 ครับผม แต่ไม่ใช้ไฟเลี้ยงครับ
                              ส่วนพวกใช้ไฟแรงกว่านั้น ถ้าในรุ่น เดียวกันนั้น น่าจะชัวๆครับ อย่าง 5670 กับ 5750 ที่ราคาต่างกันไม่ถึง700บาท แต่แรงต่างกันมากเพราะ 5750ใช้ไฟครับ และแน่นอนว่าร้อนกว่า
                              Originally posted by gunzaa2004 View Post
                              ร่ำรวยๆ สอบผ่าน กันทุกคนเลยนะครับ
                              ขอบพระคุณมากๆเลยครับท่าน ว่าแต่คอมเป็นไงมั่งครับสบายดีไหม^^ ตัวท่านก็เหมือนกัน สบายดีมั้ยครับเนี่ย

Comment

• ทั้งคอมพ์ทั้งคน เย็นเฉียบ เล่นเกมส์ลื่นปรื้ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

สบายดีจร้า อยู่กทม รถโล่งดี ช้อบ ชอบ

Comment

Working...
                                X