Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by sperrr View Post
    อ่าวท่านมาเซอร์ไพร์ อีกแล้วนิ
    ฮา ช่วงนี้เริ่มว่างแล้วครับผม มาบ่อยๆได้ อิอิ

Originally posted by sperrr View Post
    ท่าน run
    พอจะทราบมั้ยครับว่า เคสตัวนี้มันราคาเท่าไหร่ และขายที่ไหน
    Aerocool (PGS RS 9) Devil Red Edition
    >> http://www.aerocool.com.tw/index.php...3-rs9-devilred
    TKCOM เลยครับผม
    http://www.tkcom99.com/product_detai...1&s_cat_id=204
    ^^ 1750 บาทเท่านั้นเอง พันทิพประตูน้ำหรือเซียเลยคร้าบ

Comment

• up

Comment

• โอ้วขอบคุณมากครับ
        ที่แท้มันสถิตย์อยู่ที่TKcomนี่เอง อุส่าหาตั้งหลายร้านลืมTKสะได้

Comment

• คุณพระ...ป๋า Advice ใจป้ำอีกแล้ว
          I5 2500K /6500
          .
          .
          .
          (ดันๆๆๆๆๆ)

Comment

• ท่าน runshana ครับ
            รบกวนถามหน่อยว่า
            APU amd มันคืออะไร ผมหาข้อมูลแล้ว เค้าบอกว่า / CPU + GPU /
            อันนี้ผมก็พอเข้าใจมันยังไม่ละเอียดหนัก

ก็เลยอยากถามว่า
            APU มันใช้ได้กับ cpu ของ amd รุ่นไหนบ้าง /
            แล้ว การ์ดจอของ ค่ายไหนได้บ้างครับ
            แล้ว เมนบอร์ดรุ่นไหนบ้างครับ

^_____^ ขอบคุณที่ตอบครับ

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
              up
              ขอบคุณครับ

Originally posted by sperrr View Post
              โอ้วขอบคุณมากครับ
              ที่แท้มันสถิตย์อยู่ที่TKcomนี่เอง อุส่าหาตั้งหลายร้านลืมTKสะได้
              อิอิ ครับผม May the Force be with you

คุณพระ...ป๋า Advice ใจป้ำอีกแล้ว
              I5 2500K /6500
              .
              .
              .
              (ดันๆๆๆๆๆ)
              แน่นอนครับผม ^^ ราคาถูกสุดละ ตอน7950 เข้าใหม่ๆก็ดันขายซะ 13500 คนแย่งกันหมดเกลี้ยง

Originally posted by montrikub View Post
              ท่าน runshana ครับ
              รบกวนถามหน่อยว่า
              APU amd มันคืออะไร ผมหาข้อมูลแล้ว เค้าบอกว่า / CPU + GPU /
              อันนี้ผมก็พอเข้าใจมันยังไม่ละเอียดหนัก

ก็เลยอยากถามว่า
              APU มันใช้ได้กับ cpu ของ amd รุ่นไหนบ้าง /
              แล้ว การ์ดจอของ ค่ายไหนได้บ้างครับ
              แล้ว เมนบอร์ดรุ่นไหนบ้างครับ

^_____^ ขอบคุณที่ตอบครับ
              ยินดีครับผม
              APU คือ ซีพียูของ AMD + ชิพการ์ดจอ GPU ตามที่ท่านเข้าใจครับ
              APU ของ AMD นั้นเป็นชื่อเรียกรวม CPU ที่มี GPU ติดอยู่ จากที่เคยมีมา นับเป็นตระกูลเลนะครับ
              ตระกูล C กินไฟน้อยสุด แต่ก็เบาๆครับผม เช่นพวก C-50 ที่ลงnetbook
              ตระกูล E กินไฟเพิ่มขึ้นมา แต่ก็แรงขึ้นมาอีกขั้น ใช้ลง netbook-notebook เช่น E-350 E-450
              ตระกูล A กินไฟเพิ่มขึ้นมาอีกแต่ก็แรงขึ้นมาเทียบเท่าพวก AthlonX ครับผม แถมการ์ดจอติดตัวที่แจ่มด้วย ตอนนี้มี 3 สายหลักคือ A4 A6 A8 ซึ่งชื่อเรียกรวม ของสายนี้ ในปัจจุบันก็คือ FM1 ครับผม

ภายใน A4 A6 A8 ก็จะมี VGA ต่างกันไป คือ HD6430D HD6530D และ HD6550D ตามลำดับ โดยความแรง ก็ขึ้นตรงกับรหัส และอิงกับ การ์ดจอปกติได้เลย HD6430D เบากว่า VGA6450 แต่ VGA6450 เบากว่า HD6530D เป็นต้น
              ดังนั้นแล้ว จะเห็นว่ามันคุ้มค่ามากๆ หากต้องเอาเงินที่จะจมกับการ์ดจอถูกๆสักตัวไปลง APU สำหรับคนไม่เล่นเกมส์หนัก
              ส่วนความสามารถ ในการ Combo นั้น สามารถใช้คู่กับ การ์ดจอค่าย ATI ได้ครับผม ได้แก่ HD6450 HD6570 HD6670 3ตัวนี้ครับผม เมื่อรวมร่างจะทำให้แรงขึ้นไปอีกขั้นหนึ่ง
              เมนบอร์ด ก็ใช้ได้กับตระกูล FM1 ทุกตัวเลยครับผม หรือชื่อชิพคือ A55 กับ A75 นั่นเองครับผม

สงสัยอะไรถามเพิ่มได้เลยนะครับผม

Comment

• -ระดับ7950ราคามันต้อง 15xxx up แต่พี่แกดันปล่อยมา 13500 คงจะเหลือ
                -แต่ผมกลัวว่า I5 จะโดนกวาดเรียบ เหมือน7950
                ฮ่าๆ

Comment

• ครับ สบายใจแล้วพี่รันจัง สเปคล่าสุด ไม่ลงตัวที่สุดเท่าที่เคยเล่นมา

CPU = Athlon X3 450
                  MB = Asrock 970 Ex4
                  Ram = Kington bus 1333 4*4
                  DVD = sata 24*
                  VGA = Asus GT 430
                  HDD = 320+80 sata2
                  power = XFX pro 650w

เลิกเล่นเกมส์ แต่การ์ดจอนี้เล่นเกมส์ออนไลน์ปรับสุดๆได้สบายๆ ทำงานก็ดี ตอนนี้ต่อ 2 จอ อยากเปลี่ยน cpu กับ hdd เป็นที่สุด แต่ตอนนี้ผมไม่อยากปรับไรแล้ว ขอทำงานเก้บเงินก่อน แล้วก็เมื่อวาน ผมไปงานคอมมาร์ทวันสุดท้าย เจอ 7750 -*- ดูมันดิ เอามาขายวันสุดท้าย กวนมาก

Comment

• สเป็คตามนี้นี่โอเคมั้ยครับ?
                    CPU : AMD FX-6100 3.3GHz Upto 3.9GHz 4,750-
                    M/B : Gigabyte 970A-D3 2,890-
                    G/C : GIGABYTE GTX 560 Ti OC 1GB DDR5 7,550-
                    RAM : Corsair Vengeance 8GB 1600 (4GBx2) 1,900-
                    H/D : WD Caviar Blue 500GB AAKX 2Y. 2,550-
                    DVD : ASUS DVD+R/-RW 24x 24B1ST int 650-
                    P/S : Corsair TX 650W V2 2,990-
                    CASE : Elite 431 Plus USB 3.0 Docking 1,550-
                    Monitor : LED 20'' PHILIPS 206V3LSB2 (DVI, B) 3,090- (Advice)

Comment

• up

Comment

• up

Comment

• สเป็คตามนี้นี่โอเคมั้ยครับ?
                          CPU : AMD FX-6100 3.3GHz Upto 3.9GHz 4,750-
                          G/C : GIGABYTE GTX 560 Ti OC 1GB DDR5 7,550-
                          RAM : Corsair Vengeance 8GB 1600 (4GBx2) 1,900-
                          H/D : WD Caviar Blue 500GB AAKX 2Y. 2,550-
                          DVD : ASUS DVD+R/-RW 24x 24B1ST int 650-
                          P/S : Corsair TX 650W V2 2,990-
                          CASE : Elite 431 Plus USB 3.0 Docking 1,550-
                          Monitor : LED 20'' PHILIPS 206V3LSB2 (DVI, B) 3,090- (Advice)
                          แรงขี้แตก

Comment

• ผมเลือก
                            FX-6100
                            8GB-1600 KINGSTON HYPER-X (4GB*2) //1720 (ร้าน advice) -เอา 8GB ไปเลยครับไหนๆก็ไหนๆแล้ว
                            ขยับใช้ 970A-D3-R1.0 โลดครับ หรือจะตัวนี้เลยก็ดี (ตามท่าน runshana)
                            Asrock 970 Extreme3
                            1GB (V) PCIe ATi 6850 'HIS' HDMI //4790 (ร้าน advice) ถ้าแพงไปก็ตัวนี้ก็ได้ครับ
                            1GB (V) PCIe ATi 6790 'Power Color' HDMI //3720 (ร้าน advice)
                            ไปตัว ex4 เลยไม่ดีกว่าหรอครับ เก่าแล้วนะ ex3

Comment

• Originally posted by sperrr View Post
                              -ระดับ7950ราคามันต้อง 15xxx up แต่พี่แกดันปล่อยมา 13500 คงจะเหลือ
                              -แต่ผมกลัวว่า I5 จะโดนกวาดเรียบ เหมือน7950
                              ฮ่าๆ
                              ฮา ไม่แน่ครับ คนอาจจะนอนรอแซนดี้กันก็ได้ แต่ก็เสียดาย 7950 = 13500บาท ถ้าซื้อทัน เอามาปล่อยนี้ 14300 ก็มีคนเอา อิอิ

Originally posted by Darksis View Post
                              ครับ สบายใจแล้วพี่รันจัง สเปคล่าสุด ไม่ลงตัวที่สุดเท่าที่เคยเล่นมา

CPU = Athlon X3 450
                              MB = Asrock 970 Ex4
                              Ram = Kington bus 1333 4*4
                              DVD = sata 24*
                              VGA = Asus GT 430
                              HDD = 320+80 sata2
                              power = XFX pro 650w

เลิกเล่นเกมส์ แต่การ์ดจอนี้เล่นเกมส์ออนไลน์ปรับสุดๆได้สบายๆ ทำงานก็ดี ตอนนี้ต่อ 2 จอ อยากเปลี่ยน cpu กับ hdd เป็นที่สุด แต่ตอนนี้ผมไม่อยากปรับไรแล้ว ขอทำงานเก้บเงินก่อน แล้วก็เมื่อวาน ผมไปงานคอมมาร์ทวันสุดท้าย เจอ 7750 -*- ดูมันดิ เอามาขายวันสุดท้าย กวนมาก
                              ยินดีด้วยครับผม อิอิ แรงแล้ว
                              ส่วน ของดี มักมาทีหลังเสมอครับ เง้อ

Originally posted by Sunnies View Post
                              สเป็คตามนี้นี่โอเคมั้ยครับ?
                              โอเคแล้วครับผมคุ้มๆ ครับ จัดไปเลย ถ้าเปลี่ยนก็แนะนำ เอา จอ AOC แทนครับผม

Originally posted by mrggns View Post
                              up
                              ขอบคุณครับ

Originally posted by mrggns View Post
                              up
                              ขอบคุณครับผม

Originally posted by Darksis View Post
                              แรงขี้แตก
                              ฮาาา

ไปตัว ex4 เลยไม่ดีกว่าหรอครับ เก่าแล้วนะ ex3
                              Ex4 เก่ากว่า Ex3 ครับผม เพราะ Ex4 ออกมาก่อน
                              แต่ตัวEx3 ทำดรอปราคาลงให้คนที่เงินไม่ถึง Ex4 ซื้อครับ
                              ต่างกันตรงสลอทใส่ การ์ด PCI Ex4 มีมากกว่า ครับผม

Comment

• Ex4 เก่ากว่า Ex3 ครับผม เพราะ Ex4 ออกมาก่อน
                                แต่ตัวEx3 ทำดรอปราคาลงให้คนที่เงินไม่ถึง Ex4 ซื้อครับ
                                ต่างกันตรงสลอทใส่ การ์ด PCI Ex4 มีมากกว่า ครับผม
                                ว่าวเลยผม แต่รักเจ้า ex4 แล้วละ 555+ ถ้า ex3 มันทำพอร์ท sata ออกด้านข้างป่านนี้ถอยไปแล้ว

Comment

Working...
                                X