Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Darksis View Post
    นอนดึกตื่นสาย เป็นธรรมดาของเด็กวัยปิดเทอม (ผม) ดันๆ
    ฮา แต่ก่อนตอนเด็กๆผมไม่เป็นนะ อิอิ

Originally posted by sperrr View Post
    ง่ะวันนี้มันว่างๆเบื่อๆไม่มีไรทำ เลยโพสแหลกแก้เซ็ง

-แต่จะว่าไป G530 ดูชื่อแล้วเหมือนไร้ความแรงจริงๆน่ะครับ เนี่ย 555 ผมว่าน่าจะเปลี่ยนชื่อนะ จะได้ดูดีมี สกุล กะเค้าหน่อย
    อิอิ ขอบคุณมากๆเลยครับ ช่วยให้คนอื่นมีความรุ้เพิ่มด้วย
    G530 ก็ GFiveThreeO เท่พอยังครับ อิอิ จีไฟส์ทรีโอ อิอิ

Comment

• 5555 ท่านคิดได้ไงเนี่ย จีไฟส์ทรีโอ เป็นชื่อฟังดูเผินๆแทบไม่รู้เลยว่ามันคือเจ้า G530 นึกว่าเป็นพวกสิ่งของ อศัจรรย์ อย่างพวก GT 200 เงี้ย
      ตอนที่ผมยังไม่รู้ว่า GT200 มันคืออะไร(ตอนนั้นยังไม่ได้ฟังข่าว)นึกว่ามันเป็นชื่อ ปืน อะไรสักอย่าง เห็นชื่อมันแปลกๆ

Comment

• Originally posted by sperrr View Post
        5555 ท่านคิดได้ไงเนี่ย จีไฟส์ทรีโอ เป็นชื่อฟังดูเผินๆแทบไม่รู้เลยว่ามันคือเจ้า G530 นึกว่าเป็นพวกสิ่งของ อศัจรรย์ อย่างพวก GT 200 เงี้ย
        ตอนที่ผมยังไม่รู้ว่า GT200 มันคืออะไร(ตอนนั้นยังไม่ได้ฟังข่าว)นึกว่ามันเป็นชื่อ ปืน อะไรสักอย่าง เห็นชื่อมันแปลกๆ
        ฮาๆ ชื่อจากต่างประเทศเลยนะครับผม
        ผมตลกตอน GT200 เขาเอามาลงพรีเซ้นออกสื่อ ดันกลายเป็นการ์ดจอซะงั้น เง้อ

Comment

• 5555+
          -จาก ไม้เสียบผี GT200 ต้นทุนทำไม่ถึง200บาทกลายเป็นเครื่องละหลายแสน ผมละฮาเงิบวอดวายจริงๆครับ
          -ว่าแต่การ์ด GT200 มันมีด้วยหลอครับเนี่ยไม่เคยได้ยินแหะ

Comment

• Originally posted by sperrr View Post
            5555+
            -จาก ไม้เสียบผี GT200 ต้นทุนทำไม่ถึง200บาทกลายเป็นเครื่องละหลายแสน ผมละฮาเงิบวอดวายจริงๆครับ
            -ว่าแต่การ์ด GT200 มันมีด้วยหลอครับเนี่ยไม่เคยได้ยินแหะ
            ก็เป็นตระกูลชิพ 2xx ไงครับพวก 210 220 240 250 260 280 หน่ะครับผม
            แล้วตอนทำเขาดันเอาภาพชิพการ์ดจอ gt200 มาโช
            ทำไปได้

Comment

• อ่อครับนึกว่ามันมีรุ้น GT200 อยู่จริงที่แท้ก็เป็นตระกูล 2xx นี่เอง

Comment

อ่อครับนึกว่ามันมีรุ้น GT200 อยู่จริงที่แท้ก็เป็นตระกูล 2xx นี่เอง
                ตามนั้นเลยครับผม
                จะว่าไป ท่านนอนดึกนะครับเนี่ย ผมเพิ่งตื่นตอน5ทุ่มกว่าๆ เลยยังไม่นอน ฮา

Comment

• Set AMD 9900 APU The Perfect Harmony
                  เซ็ตประหยัดแต่เล่นได้ครบทุกองค์ประกอบ
                  AMD A6-3500 =2400
                  ECS A75F-M2 =1900
                  1 TB. SATA-III Seagate =3300
                  DDR3(1600) 2GB. Kingston Hyper-X =500
                  DVD-RW 22X ตามชอบ =600
                  Case+PSUติดเคส ตามชอบ 1200บาท หรือ Raidmax450w 800บาท+เคสตามชอบ400
                  รวม 9900

เซ็ทนี้ เพิ่ม การ์ดจอได้มั้ยครับ
                  แล้วุ้าเพิ่มได้เป็นตัวไหนดี
                  ขอบคุณล่วงหน้าครับท่าน !!

Comment

• ก็เป็นตระกูลชิพ 2xx ไงครับพวก 210 220 240 250 260 280 หน่ะครับผม
                    แล้วตอนทำเขาดันเอาภาพชิพการ์ดจอ gt200 มาโช
                    ทำไปได้
                    คนละเรื่องกัน 555+ แต่ก็จริงนะ == "

Comment

• up

Comment

• สุดยอดครับ

Comment

• Originally posted by asimoza View Post
                          Set AMD 9900 APU The Perfect Harmony
                          เซ็ตประหยัดแต่เล่นได้ครบทุกองค์ประกอบ
                          AMD A6-3500 =2400
                          ECS A75F-M2 =1900
                          1 TB. SATA-III Seagate =3300
                          DDR3(1600) 2GB. Kingston Hyper-X =500
                          DVD-RW 22X ตามชอบ =600
                          Case+PSUติดเคส ตามชอบ 1200บาท หรือ Raidmax450w 800บาท+เคสตามชอบ400
                          รวม 9900

เซ็ทนี้ เพิ่ม การ์ดจอได้มั้ยครับ
                          แล้วุ้าเพิ่มได้เป็นตัวไหนดี
                          ขอบคุณล่วงหน้าครับท่าน !!
                          เซ็ตนี้ เพิ่มได้ครับผม การ์ดจอ
                          ถ้าอยากเอามา ใช้ แบบประหยัดไฟ แรงๆ ก็ 7750 เลยครับ แรงกว่า GTS450 อีก ราคา 3800 บาท กินไฟ 43w คุ้มค่ามากๆครับ
                          หรือถ้าอยากประหยัดเงินแล้วเอามาเพิ่มคอมโบกับการ์ดออนCPU ก็ 6670 รวมร่าง CF เป็น 6690D2 ครับผม ราคาตัวละ 2500 บาทที่ Advice ครับผม
                          สงสัยอะไรถามเพิ่มได้เลยนะครับ

Originally posted by Darksis View Post
                          คนละเรื่องกัน 555+ แต่ก็จริงนะ == "
                          ฮาๆ ตอนนั้นดูข่าวไปขำไปครับ อิอิ

Originally posted by mrggns View Post
                          up
                          ขอบคุณครับผม

Originally posted by Err View Post
                          สุดยอดครับ
                          ขอบคุณครับผม

Comment

• 7750 GTS450 อัดตัวนี้ไป

้bf3 สบาย ๆ มั้ยครับ

Comment

• Originally posted by asimoza View Post
                              7750 GTS450 อัดตัวนี้ไป

้bf3 สบาย ๆ มั้ยครับ
                              ถ้าไม่ใช่คนชอบปรับภาพสุด แค่ A6 ตัวเดียว BF3 ปรับกลาง จอ 1366x768 เอาอยู่เลยครับ ไม่มีกระตุก
                              ส่วน 7750 ปรับสูงจอ 1600x900 ไม่มีกระตุกเช่นกันครับผม
                              ไม่แนะนำ gts450 นะครับ กินไฟเยอะ แนะนำ HD7750 ครับผม

Comment

• ติดตามเรื่องราว...

Comment

Working...
                                X