Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าไม่ใช่คนชอบปรับภาพสุด แค่ A6 ตัวเดียว BF3 ปรับกลาง จอ 1366x768 เอาอยู่เลยครับ ไม่มีกระตุก
    ส่วน 7750 ปรับสูงจอ 1600x900 ไม่มีกระตุกเช่นกันครับผม
    ไม่แนะนำ gts450 นะครับ กินไฟเยอะ แนะนำ HD7750 ครับผม
    555+ กินไม่กิน แต่ใช้ไปแล้วครับ evga gts450 จะเป้นตัวกล่อง ยี่ห้อเดียว แบบเดียวยัน 560ti (ไม่คิดจะเปลี่ยนกรอบเลย ยี่ห้อนี้) ส่วนลื่นไหม ลืิ่นครับ ยื่นยันๆ

Comment

• Originally posted by runshana View Post
      ตามนั้นเลยครับผม
      จะว่าไป ท่านนอนดึกนะครับเนี่ย ผมเพิ่งตื่นตอน5ทุ่มกว่าๆ เลยยังไม่นอน ฮา
      อ่าครับ ผมนอนตี2-3เป็นประจำ ไม่รู้เป็นอะไรนอนหัวค่ำจะนอนไม่ค่อยหลับ เลยนอนดึกๆสะเลย

Comment

• Originally posted by sperrr View Post
        อ่าครับ ผมนอนตี2-3เป็นประจำ ไม่รู้เป็นอะไรนอนหัวค่ำจะนอนไม่ค่อยหลับ เลยนอนดึกๆสะเลย
        อิอิ ติดแล้วสินะครับเนี่ย เลิกนอนดึก เลิกยากจริงๆ

Originally posted by abeachboy View Post
        ติดตามเรื่องราว...
        อิอิ เรื่องราวอะไรครับเนี่ย

Originally posted by Darksis View Post
        555+ กินไม่กิน แต่ใช้ไปแล้วครับ evga gts450 จะเป้นตัวกล่อง ยี่ห้อเดียว แบบเดียวยัน 560ti (ไม่คิดจะเปลี่ยนกรอบเลย ยี่ห้อนี้) ส่วนลื่นไหม ลืิ่นครับ ยื่นยันๆ
        ก็ มันก็ดีนะครับ สำหรับ450 แต่มันคนละยุคกันแล้วไงครับ ตัว450 เองกินไฟ 130w-140w
        ตัว 7750 กินไฟ 40-50w แต่ความแรงกลับแรงกว่า ต้องถามท่านว่า ท่านจะเลือกอะไร กับเม็ดเงินที่ต่างกัน 2900 กับ 3900 บาท แต่ค่าไฟต่างกัน 10ชมต่อ 7บาท
        ถ้าเรากะซื้อมาใช้ยาว 1ปี อันนี้ต้องคำนวนว่า 1วันเปิด 5ชม 1ปีเปิดสัก 300วัน ใช้จริงร่วม 1500ชม หรือ 1050 บาท ต่อปีครับผม แต่ส่วนใหญ่เปิดกันไม่ต่ำกว่า 10ชมอยุ่แล้ว
        สำหรับผมผมว่า ณ เวลานี้ 7750 win 450 ครับผม เพราะราคาต่างกันพันเดียวเอง แต่สิ่งที่ได้มาคือความแรงและค่าไฟ (ปล.อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะ)

Comment

• โอ้วบร๊ะ 7770 แรงกว่า 550 TI อีกหลอครับเนี่ย
          แล้ว7870 นี่กินไฟเท่าไหร่ครับ ตอนนั้นคุ้นๆว่าเคยได้เห็นกราฟแล้วแต่จำไม่ได้
          -เลิกนอนดึกผมว่าก็ไม่ค่อยยากนะเพราะผมนอนไม่ค่อยเป็นเวลาเดี๋ยวดึกบ้างเร็วบ้างก็เลยชินๆมั้งครับนอนเวลาไหนก็ได้ แล้วแต่บางวันและอารมณ์
          Last edited by sperrr; 29 Mar 2012, 12:05:56.

Comment

• up

Comment

• ขอบคุน ท่านมาก ๆ ครับ อุ่นใจเลย จะไปซื้อแล้ว แห่ะ ๆ

Comment

• Originally posted by asimoza View Post
                ขอบคุน ท่านมาก ๆ ครับ อุ่นใจเลย จะไปซื้อแล้ว แห่ะ ๆ
                จัดมาแล้ว มาลงรูปด้วยนะครับ

Comment

• พี่รันจัง เมื่อคืนตอนตี 1 กว่าๆ ขโมยไม่รู้ขึ้นบ้านใคร เจอคนเค้ายิงเป็นชุดเลย 555+ เมื่อคืนผมไม่ได้นอนเลย กลัวมาก

Comment

• I5 2500K = 6500
                    GIGABYTE Z77P-D3 = 3300
                    1GB (V) PCIe GTX560Ti 'Sparkle' HDMI = 7400
                    Scythe Gouriki3 = 2300
                    KingstonHyperX 2gb*2 = 1000
                    WDBLUE500gb = 2500
                    ZalmanZ11+ = 2000
                    CM212+ =800
                    รวม 25800 บาท
                    ถ้างบ 30K เปลี่ยน VGA เป็น 2GB (V) PCIe ATi 7870 'Gigabyte' Over Clock HDMI = 11000 บาทครับผม
                    สงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ

+++++++++++++++++++

เซทที่พี่จัดให้นี่ผมรอ Ivyมาก่อนดีไหมคับ หรือว่าจัดไปเลย เพราะอยากได้ I7

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                      เซ็ตนี้ เพิ่มได้ครับผม การ์ดจอ
                      ถ้าอยากเอามา ใช้ แบบประหยัดไฟ แรงๆ ก็ 7750 เลยครับแรงกว่า GTS450 อีก ราคา 3800 บาท กินไฟ 43w คุ้มค่ามากๆครับ
                      หรือถ้าอยากประหยัดเงินแล้วเอามาเพิ่มคอมโบกับการ์ดออนCPU ก็ 6670 รวมร่าง CF เป็น 6690D2 ครับผม ราคาตัวละ 2500 บาทที่ Advice ครับผม
                      สงสัยอะไรถามเพิ่มได้เลยนะครับ
                      คือสงสัยว่า แบบไหนแรงกว่ากันเหรอครับ พอมีตารางเทียบกันบ้างไหม ระหว่าง 7750+APU A6 กับ 6670+APU A6

สงสัยตรงที่มัน ไม่ CF (7750 ไม่ซํพพอร์ท A6) กับ CF (6670+A6) มันจะช่วยให้แรงกว่ากันยังไง แบบไหนน่าเลือกใช้

Comment

• ท่าน runshana
                        ผมลองเปิดดูหลายๆกระทู้ในเว็บนี้ เขาบอก เจ้าเมนบอร์ด ASROCK 880GMH-U3S3
                        ถ้า Bios ไม่เป็น 1.5 ใส่ FX-4100 ไม่ได้

แล้วถ้าไปซื้อเมนบอร์ดที่ร้าน TKcom มันจะเป็น 1.5 ขึ้นไปเลยหรือเปล่าครับ
                        หรือเราต้องให้ทางร้านอัพให้ (เขาบริการอัพให้ฟรีใช่ไหม ถ้ามี )

ขอบคุณคร๊าฟฟ

Comment

• Originally posted by AVDS View Post
                          คือสงสัยว่า แบบไหนแรงกว่ากันเหรอครับ พอมีตารางเทียบกันบ้างไหม ระหว่าง 7750+APU A6 กับ 6670+APU A6

สงสัยตรงที่มัน ไม่ CF (7750 ไม่ซํพพอร์ท A6) กับ CF (6670+A6) มันจะช่วยให้แรงกว่ากันยังไง แบบไหนน่าเลือกใช้
                          ผมว่า 7750 นะ
                          รอท่าน run มาเฉลยครับ

Comment

• Originally posted by montrikub View Post
                            ท่าน runshana
                            ผมลองเปิดดูหลายๆกระทู้ในเว็บนี้ เขาบอก เจ้าเมนบอร์ด ASROCK 880GMH-U3S3
                            ถ้า Bios ไม่เป็น 1.5 ใส่ FX-4100 ไม่ได้

แล้วถ้าไปซื้อเมนบอร์ดที่ร้าน TKcom มันจะเป็น 1.5 ขึ้นไปเลยหรือเปล่าครับ
                            หรือเราต้องให้ทางร้านอัพให้ (เขาบริการอัพให้ฟรีใช่ไหม ถ้ามี )

ขอบคุณคร๊าฟฟ
                            ให้ร้านอัพให้สิครับ ไม่แน่ใจว่าฟรี หรือไม่
                            แต่ผมว่าไม่ฟรีหลอกครับ ท่านอัพเองก็ได้นะครับจะได้ไม่เสียตัง (หาโหลดเอา) แต่ถ้าไม่มั่นใจให้ร้านทำให้ก็ok

Comment

• up

Comment

• up มั่ง

Comment

Working...
                                X