Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อัพไปเด๋วตก

Comment

• Comment

• Originally posted by gunzaa2004 View Post
        อัพไปเด๋วตก
        Originally posted by gunzaa2004 View Post
        ทั้งคอมพ์ทั้งคน เย็นเฉียบ เล่นเกมส์ลื่นปรื้ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

สบายดีจร้า อยู่กทม รถโล่งดี ช้อบ ชอบ
        อ่อฮาๆ ดีใจด้วยครับ ช่วยปีใหม่รถโล่งสบายเลยสินะครับเอิ้กๆตอนกลับมาจากอุดรเข้ากรุงเทพ รถติดเป็นชั่วโมงTT+TT"
        Originally posted by goldgear View Post
        คอม ระดับกำลังน่าประทับใจเลย แต่แรมนี่ สุดๆมากเลยครับท่าน=[]=''

Comment

• ดันๆๆ

Comment

• Originally posted by runshana View Post
            อ่อฮาๆ ดีใจด้วยครับ ช่วยปีใหม่รถโล่งสบายเลยสินะครับเอิ้กๆตอนกลับมาจากอุดรเข้ากรุงเทพ รถติดเป็นชั่วโมงTT+TT"

คอม ระดับกำลังน่าประทับใจเลย แต่แรมนี่ สุดๆมากเลยครับท่าน=[]=''
            สวัสดีปีใหม่อีกรอบครับ
            อัพ spec ให้ดูก่อนจะเปลี่ยน CPU เป็น Q9300 เดี๋ยวอัพอีกรอบ มาดันกระทู้พิมพ์แต่ประโยคเดิม ดัน ดัน เลยหาอะไรมาเพิ่มเติมหน่อย แก้เบื่อ

แต่นั่นสิ แรมก็ธรรมดานะเพิ่งสังเกตุเห็นเดี๋ยวไปดูก่อนว่าทำไมขึ้นตัวเลขสวยเชียว
            Last edited by goldgear; 5 Jan 2011, 22:19:51.

Comment

• คอมที่บ้าน

Comment

• Originally posted by bajakung View Post
                ดันๆๆ
                ขอบพระคุณมากๆครับคุณbajakung มาบ่อยจริงๆ^^"
                Originally posted by goldgear View Post
                สวัสดีปีใหม่อีกรอบครับ
                อัพ spec ให้ดูก่อนจะเปลี่ยน CPU เป็น Q9300 เดี๋ยวอัพอีกรอบ มาดันกระทู้พิมพ์แต่ประโยคเดิม ดัน ดัน เลยหาอะไรมาเพิ่มเติมหน่อย แก้เบื่อ

แต่นั่นสิ แรมก็ธรรมดานะเพิ่งสังเกตุเห็นเดี๋ยวไปดูก่อนว่าทำไมขึ้นตัวเลขสวยเชียว
                โอ้จะอัพแล้วเหรอครับเนี่ย แล้วท่านไม่รออัพเป็น พวก I เลยหรอครับ หรือเอาแค่นี้ก็เกินพอแล้ว

คอมที่บ้าน

หงะ ผมดันอัพหลังที่จะเจอข้อความนิดนึง ขอโทษทีครับ
                เก้าอี้่งามมากๆเลยครับ จอท่าจะแพง มองมุมไหนสีก็ไม่เพี้ยน ^^"ว่าแต่คนที่นอนสบายมุมนั้นใครเหรอครับ ฮาๆ
                ผมไม่มีกล้องสวยๆมาถ่ายด้วยเลย น่าเสียดายจัง^^" มีแต่กล้องมือถือ
                Last edited by runshana; 5 Jan 2011, 22:47:56.

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                  ขอบพระคุณมากๆครับคุณbajakung มาบ่อยจริงๆ^^"

โอ้จะอัพแล้วเหรอครับเนี่ย แล้วท่านไม่รออัพเป็น พวก I เลยหรอครับ หรือเอาแค่นี้ก็เกินพอแล้ว
                  Q9300 มือสองครับ ซื้อไปแล้ว รอ Ems อยู่ เปลี่ยนแค่ cpu ก็เหลือๆแล้ว โครงการต่อไปก็ เอาจอ 3D กับ เปลี่ยน การ์ดจอเป็น Nvidia เพื่อใช้ 3D vision เล็ง GTX470 รอราคาลงมาอีกอยู่ ประมาณ 4,xxx ก่อน

ส่วนเปลี่ยนยกชุดยังไม่แน่ รอดูเกมส์ Guildwars 2 ที่ผมรออยู่ออกก่อน

หี่หลบมุมอยู่ ผู้จัดสรรงบประมาณ ที่ซื้อไม่ได้เพราะเขาจัดงบประมาณให้เดือนละ 2000 เองเลยต้องใจเย็นค่อยๆเก็บไปอัพคอม จอของ DELL คับ 24" 1920x1200 ตอนนั้นซื้อมา 12,000 บาท
                  ห้องนี้จัดไว้ตั้งคอมพิวเตอร์โดยเฉพาะดูหนังฟังเพลงเล่มเกมส์กับภรรยาคนละเครื่อง คือถ้าผมเปลี่ยนเครื่องใหม่เขาก็เอาเครื่องเดิมผมไปใช้
                  Last edited by goldgear; 5 Jan 2011, 23:10:08.

Comment

• Originally posted by goldgear View Post
                    Q9300 มือสองครับ ซื้อไปแล้ว รอ Ems อยู่ เปลี่ยนแค่ cpu ก็เหลือๆแล้ว โครงการต่อไปก็ เอาจอ 3D กับ เปลี่ยน การ์ดจอเป็น Nvidia เพื่อใช้ 3D vision เล็ง GTX470 รอราคาลงมาอีกอยู่ ประมาณ 4,xxx ก่อน

ส่วนเปลี่ยนยกชุดยังไม่แน่ รอดูเกมส์ Guildwars 2 ที่ผมรออยู่ออกก่อน

หี่หลบมุมอยู่ ผู้จัดสรรงบประมาณ ที่ซื้อไม่ได้เพราะเขาจัดงบประมาณให้เดือนละ 2000 เองเลยต้องใจเย็นค่อยๆเก็บไปอัพคอม จอของ DELL คับ 24" 1920x1200 ตอนนั้นซื้อมา 12,000 บาท
                    ห้องนี้จัดไว้ตั้งคอมพิวเตอร์โดยเฉพาะดูหนังฟังเพลงเล่มเกมส์กับภรรยาคนละเครื่อง คือถ้าผมเปลี่ยนเครื่องใหม่เขาก็เอาเครื่องเดิมผมไปใช้
                    เจ้าของงบประมาณแผ่นดินนี่เอง(ฮา)

เข้าใจแล้วครับ ^^" CPU Q9300 ก็เหลือๆจริงๆนั่นแหละ
                    กลับไปงัดคอมเก่า 4800+ แค่ 4800+ ของAMD ยังพอใช้งานเลย
                    การ์ดจอนี่ 470 ถ้าได้มาคงอยู่ยาวเลยสินะครับเนี่ย .....
                    แหม่เกมส์Guildwars2 นี่ผมก็หวังว่า 4670 จะยังใช้ได้และปรับสุดได้ในระดับจอ1280 นะครับ ฮาๆ
                    ส่วนผมกำลังรอ 5670 ลงเหลือ 2200-2500 เหมือนกัน (เป็นพวกชอบใช้การ์ดจอเย็น+ไม่ต่อไฟเพิ่ม)ฮาๆ^^" แต่พอมองไปมองมา 4670 ก็ยังเกินกำลังที่ผมจะใช้อยู่ดีหละนะ แย่จริงๆนะผม= ='
                    จอนี่ผมเคยลองใช้ของDell มาไม่กี่ครั้งเองแต่ดูๆไปเจ๋งดีนะครับเนี่ย ราคาตอนนั้นก็...... = ='' เจ็บหัวใจดีจริงๆ

EDIT :คำพูดหน่อยหนึ่ง
                    Last edited by runshana; 5 Jan 2011, 23:58:18.

Comment

เจ้าของงบประมาณแผ่นดินนี่เอง(ฮา)

เข้าใจแล้วครับ ^^" CPU Q9300 ก็เหลือๆจริงๆนั่นแหละ
                      กลับไปงัดคอมเก่า 4800+ แค่ 4800+ ของAMD ยังพอใช้งานเลย
                      การ์ดจอนี่ 470 ถ้าได้มาคงอยู่ยาวเลยสินะครับเนี่ย .....
                      แหม่เกมส์Guildwars2 นี่ผมก็หวังว่า 4670 จะยังใช้ได้และปรับสุดได้ในระดับจอ1280 นะครับ ฮาๆ
                      ส่วนผมกำลังรอ 5670 ลงเหลือ 2200-2500 เหมือนกัน (เป็นพวกชอบใช้การ์ดจอเย็น+ไม่ต่อไฟเพิ่ม)ฮาๆ^^" แต่พอมองไปมองมา 4670 ก็ยังเกินกำลังที่ผมจะใช้อยู่ดีหละนะ แย่จริงๆนะผม= ='
                      จอนี่ผมเคยลองใช้ของDell มาไม่กี่ครั้งเองแต่ดูๆไปเจ๋งดีนะครับเนี่ย ราคาตอนนั้นก็...... = ='' เจ็บหัวใจดีจริงๆ

EDIT :คำพูดหน่อยหนึ่ง
                      จริงๆ ตอนนี้ HD 3850 ก็เหลือๆอยู่แล้วครับ แต่มันใช้ 3D vision ไม่ได้เลยคิดที่จะเปลี่ยนแค่นั้นครับ
                      จอ DELL ใครอยากจะใช้ ตอนนี้ก็หาซื้อได้เลยครับราคาที่ถูกที่สุดจะอยู่ที่เดือน ธันวาคม หลังจากนั้น เขาจะเลิกผลิตแล้วผลิตรุ่นใหม่ออกมาแล้วราคาก็แพงมาก
                      เทียบกับยี่ห้ออื่น DELL ถือว่าแพงอยู่ครับแต่ถ้าเทียบราคากับคุณภาพแล้วผมว่าคุ้มครับ ตอนนี้ที่ผมแนะนำคือ จอ 23" Dell Ultrasharp U2311H panel IPS ราคา 8900 บาท ประกัน 5 ปี

Comment

• กรุงเทพ - อุดร เดินทางนานหน่อย แต่คุ้มค่ากับการที่ได้กลับบ้านครับ

ปล ฝันดีครับทุกท่านในกระทู้

Comment

• Originally posted by gunzaa2004 View Post
                          กรุงเทพ - อุดร เดินทางนานหน่อย แต่คุ้มค่ากับการที่ได้กลับบ้านครับ

ช่วงนี้เงียบหน่อยอยู่ระหว่างรอ Socket 1155

Socket 1155 ออกคงคึกคักกว่านี้

Comment

• Originally posted by goldgear View Post
                            จริงๆ ตอนนี้ HD 3850 ก็เหลือๆอยู่แล้วครับ แต่มันใช้ 3D vision ไม่ได้เลยคิดที่จะเปลี่ยนแค่นั้นครับ
                            จอ DELL ใครอยากจะใช้ ตอนนี้ก็หาซื้อได้เลยครับราคาที่ถูกที่สุดจะอยู่ที่เดือน ธันวาคม หลังจากนั้น เขาจะเลิกผลิตแล้วผลิตรุ่นใหม่ออกมาแล้วราคาก็แพงมาก
                            เทียบกับยี่ห้ออื่น DELL ถือว่าแพงอยู่ครับแต่ถ้าเทียบราคากับคุณภาพแล้วผมว่าคุ้มครับ ตอนนี้ที่ผมแนะนำคือ จอ 23" Dell Ultrasharp U2311H panel IPS ราคา 8900 บาท ประกัน 5 ปี
                            ผมคงจะำลำบากหน่อยหละสำหรับเม็ดเงิน8900 = ='
                            อีกอย่างถ้าเลิกผลิต แล้วไปซื้อตอนนั้นพอดี เขาจะยังรับประกันต่ออีกแค่1ปีมั้งครับ ของDell ถ้าจำไม่ผิด หรือผมจำผิดหว่า = =' อาจจะเป็นของอย่างอื่นขออภัยถ้าผิดพลาดครับ
                            ขอให้ราคาลดไวๆนะครับเรื่องการ์ดจอผมก็อยากให้ลดไวๆเหมือนกัน
                            Originally posted by gunzaa2004 View Post
                            กรุงเทพ - อุดร เดินทางนานหน่อย แต่คุ้มค่ากับการที่ได้กลับบ้านครับ

ครับผม เจอ 407พาทัวขอนแก่นเกือบ3ชั่วโมงครึ่ง เลยครับ กว่าจะมากรุงเทพได้เกือบ11ชั่วโมง
                            ช่วงนี้เงียบหน่อยอยู่ระหว่างรอ Socket 1155

Socket 1155 ออกคงคึกคักกว่านี้
                            นั่นสิครับ คงจะระเบิดแรงขับเคลื่อนมาอวดโฉมกันแน่นอน

Comment

• หวยงวดนี้ เเทงเลย 407,11 ถ้าออกจริงมีฮาเเน่นอน

หุหุ นอนไม่หลับ

Comment

หวยงวดนี้ เเทงเลย 407,11 ถ้าออกจริงมีฮาเเน่นอน

หุหุ นอนไม่หลับ
                                ชะอ้าวไหงนอนไม่หลับหละท่าน= ='....
                                อย่ายุสิครับ ผมเอาจริงนะเนี่ย 407 ไม่กลับ
                                11บนล่าง ฮา~

Comment

Working...
                                X