Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• up

Comment

• ให้ร้านอัพให้สิครับ ไม่แน่ใจว่าฟรี หรือไม่
      แต่ผมว่าไม่ฟรีหลอกครับ ท่านอัพเองก็ได้นะครับจะได้ไม่เสียตัง (หาโหลดเอา) แต่ถ้าไม่มั่นใจให้ร้านทำให้ก็ok

ลองเองเลยครับ ไม่ยากๆ แฟรชแป๊ปเดียว ถ้าพลาดก็เอาไปเคลม เปิดไม่ติด จบ

Comment

• Originally posted by Darksis View Post
        ลองเองเลยครับ ไม่ยากๆ แฟรชแป๊ปเดียว ถ้าพลาดก็เอาไปเคลม เปิดไม่ติด จบ
        ฮ่าๆ มันก็ไม่ยากเกินคนหลอกครับ
        ที่จริงผมว่าท่าน montrikub น่าจะลองทำเองดูนะครับ ได้ประสบการณ์ ทีหน้าทีหลังจะได้ทำเป็นไม่ต้องพึ่งร้านครับ

Comment

• Originally posted by sperrr View Post
          ฮ่าๆ มันก็ไม่ยากเกินคนหลอกครับ
          ที่จริงผมว่าท่าน montrikub น่าจะลองทำเองดูนะครับ ได้ประสบการณ์ ทีหน้าทีหลังจะได้ทำเป็นไม่ต้องพึ่งร้านครับ
          วัดใจ อยากได้วิชา ต้องเสียค่าครู

Comment

• แหมๆ ไหนๆก็ซื้อมาแล้วประกันก็มี ผมแฟรซตัว 78LMT-S2P กับ 970 EX4 ถ้าทำตามขั้นตอนไงก็ไม่พลาดหรอกครับ อิอิ

Comment

• VGA งบ 10k นิดๆ แนะนำตัวไหนดีครับที่ดูๆไว้มี

2GB (V) PCIe ATi 6970 'HIS' ICEQ HDMI 11,300

2GB (V) PCIe ATi 6970 'HIS' ICEQ TURBO HDMI 11,400

1.3GB (V) PCIe GTX570 'Sparkle' HDMI 10,250

2GB (V) PCIe ATi 7870 'Gigabyte' Over Clock HDMI 10,950

เป็นของ advice ทั้งหมดนะครับ

ประมาณนี้ครับ จะเอามาใช้กับ fx4100 นะครับเนี่องจาก i5 เกินงบ
              Last edited by _TOnZ-; 29 Mar 2012, 22:28:39.

Comment

• Originally posted by _TOnZ- View Post
                VGA งบ 10k นิดๆ แนะนำตัวไหนดีครับที่ดูๆไว้มี

2GB (V) PCIe ATi 6970 'HIS' ICEQ HDMI 11,300

2GB (V) PCIe ATi 6970 'HIS' ICEQ TURBO HDMI 11,400

1.3GB (V) PCIe GTX570 'Sparkle' HDMI 10,250

2GB (V) PCIe ATi 7870 'Gigabyte' Over Clock HDMI 10,950

ประมาณนี้ครับ จะเอามาใช้กับ fx4100 นะครับเนี่องจาก i5 เกินงบ
                7870 โลดครับ

Comment

• Originally posted by sperrr View Post
                  โอ้วบร๊ะ 7770 แรงกว่า 550 TI อีกหลอครับเนี่ย
                  แล้ว7870 นี่กินไฟเท่าไหร่ครับ ตอนนั้นคุ้นๆว่าเคยได้เห็นกราฟแล้วแต่จำไม่ได้
                  -เลิกนอนดึกผมว่าก็ไม่ค่อยยากนะเพราะผมนอนไม่ค่อยเป็นเวลาเดี๋ยวดึกบ้างเร็วบ้างก็เลยชินๆมั้งครับนอนเวลาไหนก็ได้ แล้วแต่บางวันและอารมณ์

ตามนี้เลยครับผม อิอิ
                  ปล.ผมก็ประมาณนั้นเลย ฮา

Originally posted by mrggns View Post
                  up
                  ขอบคุณครับผม

Originally posted by asimoza View Post
                  ขอบคุน ท่านมาก ๆ ครับ อุ่นใจเลย จะไปซื้อแล้ว แห่ะ ๆ
                  ยินดีครับผม อิอิ

Originally posted by sperrr View Post
                  จัดมาแล้ว มาลงรูปด้วยนะครับ
                  ฮา ขนาดนั้นเลย

Originally posted by Darksis View Post
                  พี่รันจัง เมื่อคืนตอนตี 1 กว่าๆ ขโมยไม่รู้ขึ้นบ้านใคร เจอคนเค้ายิงเป็นชุดเลย 555+ เมื่อคืนผมไม่ได้นอนเลย กลัวมาก
                  น่ากลัวจริงๆครับผม เง้อ ไม่ไหวเลย โขมยขึ้นบ้านนี่ ดีนะ ผมไม่เจอ

Originally posted by Akira_Sora View Post
                  I5 2500K = 6500
                  GIGABYTE Z77P-D3 = 3300
                  1GB (V) PCIe GTX560Ti 'Sparkle' HDMI = 7400
                  Scythe Gouriki3 = 2300
                  KingstonHyperX 2gb*2 = 1000
                  WDBLUE500gb = 2500
                  ZalmanZ11+ = 2000
                  CM212+ =800
                  รวม 25800 บาท
                  ถ้างบ 30K เปลี่ยน VGA เป็น 2GB (V) PCIe ATi 7870 'Gigabyte' Over Clock HDMI = 11000 บาทครับผม
                  สงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ

+++++++++++++++++++

เซทที่พี่จัดให้นี่ผมรอ Ivyมาก่อนดีไหมคับ หรือว่าจัดไปเลย เพราะอยากได้ I7
                  ถ้าคิดว่ารอแล้วได้งบเพิ่มก็รอก็ดีครับผม เพราะถึงตอนนั้น I7ใหม่ออก ก็แพงราวๆ13000-14000 บาท
                  อีกอย่างเอามาเล่นเกมส์ I7 ไม่คุ้มเลยครับ เอางบที่ลงI7 ไปลงการ์ดจอดีกว่า
                  แต่อย่างว่าครับ แล้วแต่ชอบ ถ้ารีบใช้ก็ไม่แนะนำให้รอครับผม

Originally posted by AVDS View Post
                  คือสงสัยว่า แบบไหนแรงกว่ากันเหรอครับ พอมีตารางเทียบกันบ้างไหม ระหว่าง 7750+APU A6 กับ 6670+APU A6

สงสัยตรงที่มัน ไม่ CF (7750 ไม่ซํพพอร์ท A6) กับ CF (6670+A6) มันจะช่วยให้แรงกว่ากันยังไง แบบไหนน่าเลือกใช้
                  ยังไง 7750 ก็แรงกว่าครับผม กินไฟน้อยกว่าด้วย
                  แต่ 6670 ราคาถูกกว่าครับผม กินไฟต่างกัน5w ได้
                  ณตอนนี้ 7750 นับเป็นการ์ดประหยัดไฟที่แรงที่สุดครับผม
                  ส่วนตัวถ้าเงินไหว ก็ไป 7750 เลยครับ คุ้ม

Comment

• Originally posted by deveille View Post
                    วัดใจ อยากได้วิชา ต้องเสียค่าครู
                    คือผมจะประกอบคอมใหม่อ่ะครับ
                    หมายถึงผมซื้อแยกส่วนมาประกอบเอง อ่าครับ
                    และผมไม่เคยใช้ CPU ของ AMD // แต่ ถ้าเอาซื้อเมนบอร์ดมาจะเอาไปเสียบ ยังไงอ่าครับ
                    สมมุติ ซื้อมาไม่ใช่ bios 1.5 มันก็ใส่ cpu ไม่ได้ ไม่ใช่หรอ หรือผมเข้าใจผิด = ="

สงสัยผมต้องให้ทางร้าน จัดการและมั้ง อิอิ /

ช่วยบอกผมหน่อยสรุปยังไง อ่าครับบ เรื่อง แฟชเองผมสบายๆ ครับ ^^
                    แต่ไม่มีอุปกรณ์ 555+ งานงอก

Comment

• Originally posted by montrikub View Post
                      ท่าน runshana
                      ผมลองเปิดดูหลายๆกระทู้ในเว็บนี้ เขาบอก เจ้าเมนบอร์ด ASROCK 880GMH-U3S3
                      ถ้า Bios ไม่เป็น 1.5 ใส่ FX-4100 ไม่ได้

แล้วถ้าไปซื้อเมนบอร์ดที่ร้าน TKcom มันจะเป็น 1.5 ขึ้นไปเลยหรือเปล่าครับ
                      หรือเราต้องให้ทางร้านอัพให้ (เขาบริการอัพให้ฟรีใช่ไหม ถ้ามี )

ขอบคุณคร๊าฟฟ
                      ใช่ครับผม ถ้าซื้อที่ร้าน TKCOM ก็บอกให้เขาอัพเดทไบออสให้เลยครับ ฟรีแน่นอน ไม่ฟรีก็ย้ายไปร้านJEDI ครับผม อิอิ

Originally posted by sperrr View Post
                      ผมว่า 7750 นะ
                      รอท่าน run มาเฉลยครับ
                      ตามนั้นเลยครับ

ให้ร้านอัพให้สิครับ ไม่แน่ใจว่าฟรี หรือไม่
                      แต่ผมว่าไม่ฟรีหลอกครับ ท่านอัพเองก็ได้นะครับจะได้ไม่เสียตัง (หาโหลดเอา) แต่ถ้าไม่มั่นใจให้ร้านทำให้ก็ok
                      ตามนั้นอีกเช่นกันครับผม อิอิ

Originally posted by deveille View Post
                      up
                      ไม่เจอกันนานเลย ขอบคุณครับ

up มั่ง
                      ขอบคุณครับTT-TT'

Originally posted by mrggns View Post
                      up
                      ขอบคุณครับ

Originally posted by Darksis View Post
                      อัพเองไม่ไหวครับ เพราะ CPUรุ่นเก่าไม่มี อิอิ

มันต้องมี CPU รุ่นเก่าด้วยอะครับผม ถ้าไม่มี อัพไม่ได้

Originally posted by deveille View Post
                      เง้อ

แหมๆ ไหนๆก็ซื้อมาแล้วประกันก็มี ผมแฟรซตัว 78LMT-S2P กับ 970 EX4 ถ้าทำตามขั้นตอนไงก็ไม่พลาดหรอกครับ อิอิ
                      มันก็ไม่ยากอะนะครับ แต่เขาไม่มีCPU ใส่ครับผม (เดาว่าไม่มี)

Originally posted by _TOnZ- View Post
                      VGA งบ 10k นิดๆ แนะนำตัวไหนดีครับที่ดูๆไว้มี

7870 เป็นคำตอบสุดท้ายที่แจ่มที่สุดครับผม ตามนั้นเลย^^ แรงๆกับ FX-4100

7870 โลดครับ
                      ตามนั้นครับ

Originally posted by montrikub View Post
                      หมายถึงผมซื้อแยกส่วนมาประกอบเอง อ่าครับ
                      และผมไม่เคยใช้ CPU ของ AMD // แต่ ถ้าเอาซื้อเมนบอร์ดมาจะเอาไปเสียบ ยังไงอ่าครับ
                      สมมุติ ซื้อมาไม่ใช่ bios 1.5 มันก็ใส่ cpu ไม่ได้ ไม่ใช่หรอ หรือผมเข้าใจผิด = ="

สงสัยผมต้องให้ทางร้าน จัดการและมั้ง อิอิ /

ช่วยบอกผมหน่อยสรุปยังไง อ่าครับบ เรื่อง แฟชเองผมสบายๆ ครับ ^^
                      ครับผม ให้ทางร้านFlashไบออสให้เลยครับผม เพราะ แฟรชเองคงไม่ได้เนื่องจาก CPUร่นเก่าไม่มีครับผม อิอิ
                      ตามที่ท่านเข้าใจครับผม

Comment

• โอ้วดูกราฟแล้ว งง แท้ ครับ 7850 กับ 7870 ต่างกันแค่รุ่นเดียวกินไฟต่างกัน 43W โอ้วก็อต

Comment

โอ้วดูกราฟแล้ว งง แท้ ครับ 7850 กับ 7870 ต่างกันแค่รุ่นเดียวกินไฟต่างกัน 43W โอ้วก็อต
                          มันแรงต่างกันเยอะหน่ะครับ อิอิ ราวๆ23เปอเซนได้เลย

Comment

• ซื้อ asrock 970 ex4 +GT 430 มา เล่นได้ทุกเกมส์ ปรับสุดก็พอได้ แต่เกมส์ปรับภาพเท่าไรฝีมือมันก็ไม่พัฒนาขึ้น เดียวรอมีเงิน หา5770 cf ซักคู่ = ="

Comment

• Originally posted by Darksis View Post
                              ซื้อ asrock 970 ex4 +GT 430 มา เล่นได้ทุกเกมส์ ปรับสุดก็พอได้ แต่เกมส์ปรับภาพเท่าไรฝีมือมันก็ไม่พัฒนาขึ้น เดียวรอมีเงิน หา5770 cf ซักคู่ = ="
                              ฮ่าๆ คอมเทพแต่ไร้ฝีมือก็ปล่าวประโยชน์นะท่าน....งั้นเอามาให้ผมเล่นก็แล้วกัน อิอิ

Comment

• Originally posted by montrikub View Post

=w= ไม่มี CPU คงต้องให้ ร้านละครับไม่ก็ ยืม CPU เพื่อนมา อิอิ

ไม่เจอกันนานเลย ขอบคุณครับ
                                ติดงาน นะครับ งานออกแบบ สงกรานต์ มาแบบพร้อมๆกันเลย เงียบๆไป

โอ้วดูกราฟแล้ว งง แท้ ครับ 7850 กับ 7870 ต่างกันแค่รุ่นเดียวกินไฟต่างกัน 43W โอ้วก็อต
                                ของผมนี้ไม่เน้นแรงนะครับ ขอแค่มีเล่นและต้องเล่นให้ได้ทุกเกม ไม่ต้องละเอียดขอแค่ ใหญ่ ไม่ตุก สนุก ไม่เซนสะทีบ

Comment

Working...
                                X