Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฮ่าๆ คอมเทพแต่ไร้ฝีมือก็ปล่าวประโยชน์นะท่าน....งั้นเอามาให้ผมเล่นก็แล้วกัน อิอิ

เทพตรงไหน 5770 cf 2 ใบเอง!!!!! ว่าจะลอง oc กลัวอิซึ้งเดิมๆรับไม่ได้

Comment

• Originally posted by deveille View Post
      ของผมนี้ไม่เน้นแรงนะครับ ขอแค่มีเล่นและต้องเล่นให้ได้ทุกเกม ไม่ต้องละเอียดขอแค่ ใหญ่ ไม่ตุก สนุก ไม่เซนสะทีบ
      เน้น "อดทน" และ "แข็งแรง" ใช่มะครับท่าน

Comment

• ^

Comment

• Originally posted by Darksis View Post
          เทพตรงไหน 5770 cf 2 ใบเอง!!!!! ว่าจะลอง oc กลัวอิซึ้งเดิมๆรับไม่ได้
          แหนะท่านมี เอง!!!!! ซะ
          -จะว่าไปเมื่อตอนเย็นไปดูกระทู้ห้องไหนก็ไม่รุ้จำไม่ได้ เขาเอาซิ้งเดิมๆOC 2500K ไปที่ 4.6 เชียวนะครับ คงจะ.. ..แทบจะ...

Comment

• Originally posted by sperrr View Post
            -จะว่าไปเมื่อตอนเย็นไปดูกระทู้ห้องไหนก็ไม่รุ้จำไม่ได้ เขาเอาซิ้งเดิมๆOC 2500K ไปที่ 4.6 เชียวนะครับ คงจะ.. ..แทบจะ...
            สงสัยเขาชอบความเร้าใจ นะครับ แหม่ 4.6 ทำไปได้

Comment

• Originally posted by Darksis View Post
              ซื้อ asrock 970 ex4 +GT 430 มา เล่นได้ทุกเกมส์ ปรับสุดก็พอได้ แต่เกมส์ปรับภาพเท่าไรฝีมือมันก็ไม่พัฒนาขึ้น เดียวรอมีเงิน หา5770 cf ซักคู่ = ="
              อย่าเอาเลยครับ 5770CF ถ้าเอา เอาพวก 6770 ดีกว่าครับผม ราคากำลังถูกเลย 3000 บาทเอง

Originally posted by sperrr View Post
              ฮ่าๆ คอมเทพแต่ไร้ฝีมือก็ปล่าวประโยชน์นะท่าน....งั้นเอามาให้ผมเล่นก็แล้วกัน อิอิ
              อิอิ ผมก็ไม่ค่อยมีฝีมือเลย

Originally posted by deveille View Post
              =w= ไม่มี CPU คงต้องให้ ร้านละครับไม่ก็ ยืม CPU เพื่อนมา อิอิ

ติดงาน นะครับ งานออกแบบ สงกรานต์ มาแบบพร้อมๆกันเลย เงียบๆไป

ของผมนี้ไม่เน้นแรงนะครับ ขอแค่มีเล่นและต้องเล่นให้ได้ทุกเกม ไม่ต้องละเอียดขอแค่ ใหญ่ ไม่ตุก สนุก ไม่เซนสะทีบ
              โอ้ สุดยอดแนวคิดดี ขอให้งานสำเร็จนะครับ ปล.ไม่เซนสะทึบ นี่อะไรครับ ฟังแล้ว17.5+ ยังไงไม่รุ้ อิอิ

Originally posted by Darksis View Post
              ฮาๆ ครับผม

Originally posted by sperrr View Post
              เน้น "อดทน" และ "แข็งแรง" ใช่มะครับท่าน
              แข็งแรงและอดทนนี่มันอะไรหงะครับเง้อ

Originally posted by deveille View Post
              ^
              O_o

ร้อนนะครับนั่น ไม่ไหว ผมไม่กล้าทำ แค่ 60องศาผมก็สงสารCPUและ อิอิ

สงสัยเขาชอบความเร้าใจ นะครับ แหม่ 4.6 ทำไปได้
              4.6สำหรับซิงเดิมนี่ เหนื่อยน่าดู

Comment

• แหนะท่านมี เอง!!!!! ซะ
                G620 เล่น BF3 ไป อยู่ 70 องศา ผมแทบช็อค 555+ แต่มันทนได้ทนไป ปล่อยมัน มันมีระบบ autoclock ก้ยังไม่เข้าใจเท่าไร จะลองเรื่อยๆ

Comment

G620 เล่น BF3 ไป อยู่ 70 องศา ผมแทบช็อค 555+ แต่มันทนได้ทนไป ปล่อยมัน มันมีระบบ autoclock ก้ยังไม่เข้าใจเท่าไร จะลองเรื่อยๆ
                  อิอิ ร้อนตับแลบเลย ^^ ส่วน A6 ผมไปที่ 46องศาครับผม เง้อ

Comment

555 ชอบความเร้าใจเหมือนกันนะเนี่ยท่าน
                    --ผมเคยใส่ซิ้งกดที่ล็อคไปแค่2ตัว(ตอนนั้นลืม)พอเปิดเครื่องมันหน่วงมากเปิดดูความร้อนโอ้วแม่เจ้าขึ้นไปที่ 86-90 ตกใจรีบปิดเครื่องดู ...ที่แท้ลืมใส่ตัวล็อคอีกฝั่งทั้งบนและล่างเลย 555

Comment

• จัดสเปกให้ทีครับ งบไม่เกิน 20000 บาท "รวมจอด้วยก็ดีครับ"
                      ปล. AMD ก็ได้ครับอยากลองอยู่เหมือนกัน ตอนนี้ใช้ I5 2400 อยู่ครับ
                      ใช้ในงานตัดต่อVDO / CS5 / RL3 แปลงไฟล์ RAWเป็นJPEC

Comment

• Originally posted by memory2012 View Post
                        จัดสเปกให้ทีครับ งบไม่เกิน 20000 บาท "รวมจอด้วยก็ดีครับ"
                        ปล. AMD ก็ได้ครับอยากลองอยู่เหมือนกัน ตอนนี้ใช้ I5 2400 อยู่ครับ
                        ใช้ในงานตัดต่อVDO / CS5 / RL3 แปลงไฟล์ RAWเป็นJPEC
                        อ่าวท่าน I5 2400 มันก็ดีอยู่แล้วนิครับ จะเปลี่ยนทำไมละเนี่ย =.=

Comment

• Originally posted by memory2012 View Post
                          จัดสเปกให้ทีครับ งบไม่เกิน 20000 บาท "รวมจอด้วยก็ดีครับ"
                          ใช้ I5 2400 ก็ดีอยุ่แล้วนะครับผม ถ้าลดมา พวก AMD แปลงไฟล์สู้ I5 ไม่ได้ครับผม ช้ากว่า แต่ ทำงานหลายๆอย่างเวิร์คกว่า
                          ถ้าเอาจัดได้ตามนี้เลยครับ
                          AocLED23" = 4500
                          FX-6100 = 4700
                          Asrock880GMH/U3S3 = 2400
                          KingstonHyperX 4gb*2 = 1750
                          WDBlue500gb = 2500
                          Raidmax530w = 1500
                          POWERCOLOR HD 7750 = 3900
                          Case = 1200
                          รวม 22450 บาท
                          เกินมาเยอะครับ สำหรับ รวมจอ แต่ตัวนี้จะคุ้มน่าใช้ และประหยัดไฟกำลังดี
                          ถ้าจะเอาแบบพอดีงบ และแรงไปกว่า I5 คงต้องลดอะไรเยอะหน่อยครับผม ซึ่งไม่ค่อยคุ้ม ถ้าเอาพอดี 20000 จริงๆ อาจลดจอเป็น 18.5" ราคา 2400 บาท เหลือ 20450 ถ้าไม่ไหวลดเคสเหลือ ตัวละ 800บาทครับผม
                          สงสัยอะไรถามเพิ่มได้เลยนะครับ

Comment

• ท่าน run ฝากกระทู้นี้หน่อยครับ ผมไม่แน่ใจว่าที่ไปในกระทู้นี้มันจะไปกันได้รึปล่าวลองไปช่วยท่าน จขกท. เขาหน่อยครับ
                            ผมนั่งปวดหัวหาข้อมูลเกี่ยวกับพวก Quadro ว่ามันจะใส่กับอะไรแล้วเวิคร์สุดแต่ก็จนปัญญาครับ
                            ผมคิดว่าให้มันใส่กับ ASROCK 770 iCafe+8คอร์+แรม16+Quadro 600 แต่งบมันจำกัด ก็เลยได้แค่ Quadro 400+ ASROCK 770 iCafe+6คอร์+แรม8 อ่ะครับ
                            http://www.overclockzone.com/forums/...B9%83%E0%B8%99
                            Last edited by sperrr; 30 Mar 2012, 03:41:48.

Comment

• Originally posted by sperrr View Post
                              ท่าน run ฝากกระทู้นี้หน่อยครับ ผมไม่แน่ใจว่าที่ไปในกระทู้นี้มันจะไปกันได้รึปล่าวลองไปช่วยท่าน จขกท. เขาหน่อยครับ
                              ผมนั่งปวดหัวหาข้อมูลเกี่ยวกับพวก Quadro ว่ามันจะใส่กับอะไรแล้วเวิคร์สุดแต่ก็จนปัญญาครับ
                              ผมคิดว่าให้มันใส่กับ ASROCK 770 iCafe+8คอร์+แรม16+Quadro 600 แต่งบมันจำกัด ก็เลยได้แค่ Quadro 400+ ASROCK 770 iCafe+6คอร์+แรม8 อ่ะครับ
                              http://www.overclockzone.com/forums/...B9%83%E0%B8%99
                              ถ้าไม่ได้ใช้โปรแกรมที่มีส่วนในการนำการ์ดจอมาช่วยมากนัก ก็มีผลน้อยครับผม แต่ถามว่ามีมั้ยมีแน่นอน แต่ Quadro ไมได้ช่วยในเรื่อง Encode หนังอย่างที่เข้าใจ มากนักครับผม ตามคุณ Blissor บอกก็ถูก(แต่ไม่หมด) เพราะส่วนใหญ่ CPU ทำแต่ก็ไม่ได้ทำทั้งหมดครับ สมัยนี้มันดึงเพื่อนมาช่วยได้เยอะ คล้ายๆระบบปาร์ตี้ของเกมส์นั่นแหละครับ อิอิ
                              โดยเฉลี่ย CPU59% VGA32% RAM9%ครับผม ส่วนที่มีผลนะ แต่ถ้าแรมมากพอแล้วก็ตัดแรมไปเลย จะเป็น CPU65 VGA35 ครับผมที่มีส่วน

Comment

• up

Comment

Working...
                                X