Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Akira_Sora View Post
    พี่ชนะ เห็นเมนบอด พวก AMD สวยๆทั้งนั้นเลยพี่ช่วยจัดให้หน่อยได้ป่ะคับ

งบ 20K เห็นว่ามันทำงานหลายๆอย่างพร้อมกันได้ดีกว่าหรอครับ

ขอบคุณคับ
    เอาสวยแหละคับเห็นบอร์ดแล้วสวยมาก^^

Comment

• Originally posted by Darksis View Post
      เอาตีนยัน เอ้ย นอนยันว่าลาก X3 450 ไปถึง 4.0 ได้โดยซึ้งเดิมๆ ไม่บลู แต่ความร้อน"น่ากลัวสราสสสส!!!!!!!!!!!!" สำหรับใครไม่เชื่อว่า AMD ไม่ร้อนก็มาดูเครื่องผมครับ ซึ้งเดิมๆใช้งานเดิมๆ 28 องศา แค่เปิดwindows เข้ามาธรรมดานะ ทำงานfull load ก็ไม่เกิน 50 องศา แรกๆก็ไม่เชื่อเค้าบอก amd ร้อน ทำงานไม่ดี เหอะๆ ลองเองแล้วถึงรู้ แต่ยังไงรอมีเงินจะกลับไป Intel ivy นะจ๊ะ 555+
      ฮาๆ ครับผม ตามนั้นๆ
      แต่ไม่บลูไม่ใช่ว่ามันรอดนะครับ อิอิ ต้องเทสอีก

Originally posted by Akira_Sora View Post
      เอาสวยแหละคับเห็นบอร์ดแล้วสวยมาก^^
      อะ ขอโทษครับ ดันข้อความหายระหว่างพิมพ์
      จัดเสป็คบอร์ดสวยได้ดังนี้เลยครับ
      FX-4100 4-Core = 3700
      Asrock970Extreme3 = 3000 สวยแน่นอนรับรองครับ อิอิ
      KingstonHyperX2gb*2 = 1000
      HD7770GigabyteOC = 5000
      Scythe500w = 2000 หรือ 600w = 2300
      WDBlue500gb = 2500
      Caseตามชอบ = 1200
      DVD22x = 600
      รวม 19300 บาท
      ถ้าอยากฝึกoc ก็เอาซิงค์ CM212+ ตัวละ 800 บาทมายัด แรงๆเลยครับผม^^

Comment

• ขอบคุณ คุณ runshana มากๆเลยครับ สำหรับคำตอบที่ละเอียดแบบนี้

ไว้โอกาศหน้าผมมีอะไรสงสัย คงต้องมาขอรบกวนใหม่

Comment

• ดันครับ

Comment

• Originally posted by runshana View Post
            ต่อไปงบ 23000
            Acer Aspire 4752G-2452G75 Mnkk/C004/C007/C008
            CPU : Intel Core i5-2450M (2.50 GHz, 3
            VGA : nVidia GeForce GT 630M (1 GB
            RAM : 4 GB DDR3
            HDD : 750 GB 5400 RPM
            SIZE : 14 inch WXGA (1366x768) LED
            ราคา22000บาท
            ตัวนี้ครับผม คุ้มค่า การ์ดจอกำลังดี CPUก็ok ครับผม รวมๆแล้วถือว่าเวิร์คดีเหมาะกับเล่นเกมส์กลางๆ+ทำงาน
            ผมชอบตัวนี้ครับ
            สวยแบบคลาสสิคดี

Comment

• up

Comment

• up มั่ง

Comment

• notebook เล่นเกมส์แนะนำซื้อเอเลี่ยนแวร์(ขาลงพี่แก) ไม่ก็ MSI คับ รับรองถูกใจแน่นอน ตอนงาน commart ไปสอยมาเครื่องนึงกับเพื่อน ราคาขาย 6 หมื่นกว่าๆ ต่อไปต่อมา เหลือ 5 หมื่น แถมเพิ่มแรมฟรี หูฟัง ลำโพง กระเป๋าฟรีอีกเพียบ 555+ (เลวจังเลยเรา = =")

Comment

• up มั่ง

Comment

• up

Comment

• 20.30 ปิดไฟกัน 1 ชั่วโมงนะคับ

Comment

• ปิดไฟเปิด ups สำรองฮ่าๆ 1 ชม เหลือๆ

Comment

• Originally posted by Gee-Iee View Post
                            ถามเพิ่มเติมครับ

อินเทล กับ AMD ความร้อนมันต่างกันมากไหมครับ ถ้าเล่นเกมทั้งวัน AMD ยังชิวๆ อยู่ไหมครับ

เพราะผมจะเปิดทั้งวันทั้งคืนเลย เคยได้ยินมาว่า AMD มันร้อนง่ายกว่า

แต่ใจผม เอนไปทาง AMD แล้วครับ เพราะด้วยราคา และประสิทภาพก็ไม่ทิ้งกันเลย อย่างเช่น อินเทลมี 10 แต่ผมใช้5 แต่ AMD มี 8 ผมก็ยังใช้แค่5 อยู่

และร้าน Advice นี่ประกันดีไหมครับ เคลมง่ายไหม เพราะคอมเครื่องนี้จะส่ิงไป ตจว ถ้าไงผมจะแวะไปร้านนี้เป็นร้านแรกเลย อาทิตนี้ไปละครับ

และผมขอถามอีกเรื่องนึง คือผมจะซื้อ โน๊ตบุ๊ค มีงบ 1,8000 - 20,000 และ 20,000 - 23,000 มีรุ่นที่พอจะแนะนำให้ 2 ราคานี้บ้างไหมครับ

ขอบคุณมากๆเลยครับ
                            AMD ตอนนี้ไม่ร้อนมากแล้วครับ ที่ขายอยู่ตอนนี้เย็นกว่าอินเทลหลายๆรุ่นอีก

และซิงค์กับพัดลมซีพียูที่แถมมาของ AMD ก็เย็นกว่าอีก

Comment

• up ต่อไปครับ

Comment

• Originally posted by Gee-Iee View Post
                                ขอบคุณ คุณ runshana มากๆเลยครับ สำหรับคำตอบที่ละเอียดแบบนี้

ไว้โอกาศหน้าผมมีอะไรสงสัย คงต้องมาขอรบกวนใหม่
                                ยินดีครับผม

Originally posted by sperrr View Post
                                ดันครับ
                                ขอบคุณครับ

Originally posted by mrggns View Post
                                up
                                ขอบคุณครับ

Originally posted by Darksis View Post
                                notebook เล่นเกมส์แนะนำซื้อเอเลี่ยนแวร์(ขาลงพี่แก) ไม่ก็ MSI คับ รับรองถูกใจแน่นอน ตอนงาน commart ไปสอยมาเครื่องนึงกับเพื่อน ราคาขาย 6 หมื่นกว่าๆ ต่อไปต่อมา เหลือ 5 หมื่น แถมเพิ่มแรมฟรี หูฟัง ลำโพง กระเป๋าฟรีอีกเพียบ 555+ (เลวจังเลยเรา = =")
                                มองผิดจุดประสงค์แล้วครับผม เงินเขาไม่ได้เยอะขนาดนั้นครับ อิอิ

Originally posted by Sunnies View Post
                                up มั่ง
                                ขอบคุณครับ

Originally posted by Darksis View Post
                                20.30 ปิดไฟกัน 1 ชั่วโมงนะคับ
                                ทำไมหละครับ

Originally posted by Sunnies View Post
                                ปิดไฟเปิด ups สำรองฮ่าๆ 1 ชม เหลือๆ
                                ฮา

Originally posted by Gumblar View Post
                                AMD ตอนนี้ไม่ร้อนมากแล้วครับ ที่ขายอยู่ตอนนี้เย็นกว่าอินเทลหลายๆรุ่นอีก

และซิงค์กับพัดลมซีพียูที่แถมมาของ AMD ก็เย็นกว่าอีก
                                ปัญหาคือเสียงใช่มั้ยครับ ท่านGumblar อิอิ

Originally posted by sperrr View Post
                                up ต่อไปครับ
                                ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                                X