Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไปจัดมาแล้วครับทุกท่าน

CPU : AMD FX-6100 3.3GHz Upto 3.9GHz
    M/B : Gigabyte 970A-D3
    G/C : GIGABYTE GTX 560 Ti OC 1GB DDR5
    RAM : Corsair Vengeance 8GB 1600 (4GBx2)
    H/D : WD Caviar Blue 1TB AAKX 2Y.
    DVD : ASUS DVD+R/-RW 24x 24B1ST int
    P/S : Corsair TX 750W V2
    CASE : Elite 431 Plus USB 3.0 Docking

ภาพเคสว่างๆจะลงให้นะครับ

Comment

• เมพเลยท่าน

Comment

• up

Comment

• 1GB (V) PCIe ATi 6770 'HIS' HDMI
          1GB (V) PCIe ATi 6770 'GigaByte' HDMI
          ท่าน Run มันต่างกันไงหรอครับ 2 รุ่นนี่

งงกะคำว่า HIS , Gigabyte , หรือพวก Power Color
          มันต่างกันอย่างไงอะครับ
          ------------
          และคำว่า
          1GB (lll)
          1GB (V) <<< พวกเลขโรมันพวกนี้มันบอกถึงอะไรหรอครับ
          -------------
          ท่าน Run ช่วยแนะนำการ์ดจอ ที่มันประหยัดไฟ + แรงพอดีๆ
          จะเอามาใส่เซต คู่กับ FX-4100

รบกวนด้วยเด้อคับ

Comment

• Originally posted by Sunnies View Post
            ไปจัดมาแล้วครับทุกท่าน

CPU : AMD FX-6100 3.3GHz Upto 3.9GHz
            M/B : Gigabyte 970A-D3
            G/C : GIGABYTE GTX 560 Ti OC 1GB DDR5
            RAM : Corsair Vengeance 8GB 1600 (4GBx2)
            H/D : WD Caviar Blue 1TB AAKX 2Y.
            DVD : ASUS DVD+R/-RW 24x 24B1ST int
            P/S : Corsair TX 750W V2
            CASE : Elite 431 Plus USB 3.0 Docking

[ATTACH=CONFIG]1676594[/ATTACH]

ภาพเคสว่างๆจะลงให้นะครับ
            โหดเลยครับผม อิอิ คุ้มค่าครับ ยินดีด้วยนะครับผม

Originally posted by sperrr View Post
            เมพเลยท่าน
            อะแน่นอน

Originally posted by mrggns View Post
            up
            ขอบคุณครับ

Originally posted by montrikub View Post
            1GB (V) PCIe ATi 6770 'HIS' HDMI
            1GB (V) PCIe ATi 6770 'GigaByte' HDMI
            ท่าน Run มันต่างกันไงหรอครับ 2 รุ่นนี่

งงกะคำว่า HIS , Gigabyte , หรือพวก Power Color
            มันต่างกันอย่างไงอะครับ
            ------------
            และคำว่า
            1GB (lll)
            1GB (V) <<< พวกเลขโรมันพวกนี้มันบอกถึงอะไรหรอครับ
            -------------
            ท่าน Run ช่วยแนะนำการ์ดจอ ที่มันประหยัดไฟ + แรงพอดีๆ
            จะเอามาใส่เซต คู่กับ FX-4100

รบกวนด้วยเด้อคับ
            พวก HIS GigaByte คือยี่ห้อครับผม รวมถึง PowerColor ด้วย
            2รุ่นนั้น ต่างกันที่ยี่ห้อครับ นอกนั้นพอๆกัน

III กับ V ที่ทางร้าน Advice ใช้ คือรุ่น DDR ครับผม นั้นก็คือ GDDR3 กับ GDDR5 นั่นเองครับ

ครับ ประหยัดไฟและแรงที่สุดตอนนี้ หนีไม่พ้น 7750 ครับผม ทานไฟแค่ 43w แต่แรงกว่า 450 ที่กินไฟ 160w อีกครับผม
            มีอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับผม

Comment

• เป็นบ้านผมบ้านเดียวปล่าว TOT กลางคืน เน็ตดาวน์ทุกวันเลยอะพี่รัน

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                ยินดีครับผม จัดได้ตามนี้เพื่อรับอนาคตเลยครับผม
                CORE i7 2600K (1155) UNLOCK =9800
                GIGABYTE Z77X-D3H = 4800
                GIGABYTE GTX560 TI = 7600
                WD 5000 AAKX = 2500
                CORSAIR VENGEANCE = 3600
                LG24x = 600
                ThermalTakeV3 = 1200
                ScytheGouriki600w = 2200
                CM212+ = 800
                รวม 33100 บาท
                ถ้าไหว ก็เพิ่ม OCZ OCTANE 3 SSD 128gb = 5700 บาท แล้วคอมท่านจะโหดเลยครับผม
                ขอบคุณท่านRUNมากๆเลยครับ แค่อ่านสเปคที่ท่านจัดมาก็รู้สึกถึงความแรงแล้วเลยครับ ถูกใจมากๆเลย อ้อ ถ้าMainboardอยากจะจัดเป็น Asus ท่านพอจะแนะนำตัวไหนครับ (พอดีชอบเป็นการส่วนตัว แหะๆ)

กราบขอบพระคุณอีกครั้งอย่างยิ่งเชียวครับ/9george

Comment

• Originally posted by GLPP View Post
                  ขอบคุณท่านRUNมากๆเลยครับ แค่อ่านสเปคที่ท่านจัดมาก็รู้สึกถึงความแรงแล้วเลยครับ ถูกใจมากๆเลย อ้อ ถ้าMainboardอยากจะจัดเป็น Asus ท่านพอจะแนะนำตัวไหนครับ (พอดีชอบเป็นการส่วนตัว แหะๆ)

กราบขอบพระคุณอีกครั้งอย่างยิ่งเชียวครับ/9george
                  ลองตัวนี้มั้ยท่าน
                  asus maximus iv gene-z/gen3 ----6650 (Comandmore)

Comment

• up

Comment

• ถามความเห็นหน่อยครับวันนี้ผมจัด set มาตามนี้มันใช้งานได้โอเครึเปล่าครับ ผมเล่นเกมส์ออนไลน์นะครับ ออฟไลน์ไม่ได้เล่น

M/B ASUS FIA75 MLE
                      AMD A6-3500 65W, Triple 2.1 GHz Socket FM1
                      DDR RAM 4 GB/1600 KINGSTON HYPER
                      WESTERN DIGITAL 500GB BLUE =2500
                      VGA CARD HIS 6670 1GB DDR5
                      RX-53SS 530W

พอดีตอนแรกผมจะจัด SET 12000 บาทตามที่มีแปะไว้ในหน้าแรกแต่ว่าของขาดแคลนหลายตัว ผมเลยต้องเอา SET นี้ทดแทนอะครับ
                      แล้วก็ถ้าผมติดพัดลมเป็น 2 ตัวมันจะช่วยให้ระบายความร้อนดีขึ้นมั้ยครับ พอดีมีเพื่อนแนะนำมา ผมเลยติด 2 ตัวเลย

ขอบคุณครับ

Comment

• จัดเลยครับท่านแหล่มแล้ว
                        ชุด APU --> A6+6670 =6690
                        เกมออนไลน์ เหลือๆเลย

Comment

• Originally posted by Darksis View Post
                          เป็นบ้านผมบ้านเดียวปล่าว TOT กลางคืน เน็ตดาวน์ทุกวันเลยอะพี่รัน
                          คาดว่าแล้วแต่ที่นะครับ อย่างที่อุดร ดาวตอนเย็นๆถึง6ทุ่ม หลังตี1ไป สบายๆเลย

Originally posted by GLPP View Post

ครับผมยินดีครับ ถ้าเมนบอร์ดเปลี่ยน ถ้าอยากได้ตัว ASUS จริงๆ
                          ASUS P8H77 V 4650 ตัวนี้ครับผม แรงเลยครับ
                          ถ้าการ์ดจอเอา ASUS ด้วยก็ ASUS GTX560 TI TOP 384 core = 8500 ครับผม
                          มีอะไรสงสัยสอบถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ

Originally posted by sperrr View Post
                          ลองตัวนี้มั้ยท่าน
                          asus maximus iv gene-z/gen3 ----6650 (Comandmore)

[ATTACH=CONFIG]1676775[/ATTACH]
                          โหดไปมั้ยท่าน อิอิ

Originally posted by mrggns View Post
                          up
                          ขอบคุณครับ

Originally posted by folkrui View Post
                          ถามความเห็นหน่อยครับวันนี้ผมจัด set มาตามนี้มันใช้งานได้โอเครึเปล่าครับ ผมเล่นเกมส์ออนไลน์นะครับ ออฟไลน์ไม่ได้เล่น

M/B ASUS FIA75 MLE
                          AMD A6-3500 65W, Triple 2.1 GHz Socket FM1
                          DDR RAM 4 GB/1600 KINGSTON HYPER
                          WESTERN DIGITAL 500GB BLUE =2500
                          VGA CARD HIS 6670 1GB DDR5
                          RX-53SS 530W

พอดีตอนแรกผมจะจัด SET 12000 บาทตามที่มีแปะไว้ในหน้าแรกแต่ว่าของขาดแคลนหลายตัว ผมเลยต้องเอา SET นี้ทดแทนอะครับ
                          แล้วก็ถ้าผมติดพัดลมเป็น 2 ตัวมันจะช่วยให้ระบายความร้อนดีขึ้นมั้ยครับ พอดีมีเพื่อนแนะนำมา ผมเลยติด 2 ตัวเลย

ขอบคุณครับ
                          เกินพอเลยครับผม จริงๆ เอาแค่ A6-3500 ก็ออนไลน์ไม่มีกระตุกทุกเกมส์แล้วครับผม (ยกเว้นว่าตอนคนล้นเซิฟมากๆ ก็มีหน่วงบ้าง)
                          เรื่องติดพัดลมเพิ่ม ช่วยระบายได้แน่นอนครับอาจจะตัวละ 0.3-1องศาครับผม แล้วแต่รุ่นของพัดลมด้วย แต่ถ้าเคสดีอยุ่แล้ว และหันทางระบายดีอาจจะมากไปถึง3-4องศาได้เลยครับ
                          จัดเลยครับท่านแหล่มแล้ว
                          ชุด APU --> A6+6670 =6690
                          เกมออนไลน์ เหลือๆเลย
                          ตามนั้นครับ ไม่ต้องใส่การ์ดจอ ยังเหลือๆเลยครับ เกมสืออนไลน์ ผมนั่งเล่นทุกวัน ไม่มีเสียอารมณ์

Comment

• มีแต่เสียใจที่ไม่ได้ซื้อตัวท๊อปใช่ไหมพี่รันจัง555555

Comment

• up

Comment

• น้องที่ร้านจะซื้อโน๊ตบุ๊คงบ15000มีรุ่นไหนแนะนำมั้ยครับใช้แค่ดูหนังฟังเพลงออนเอมเล่นเฟสบุ๊คและเข้าเว็บต่างๆขอบคุณล่วงหน้าครับท่าน

Comment

Working...
                                X