Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมจัดการ oc ไปที่ 2.8 และ แรม 667 เป็นที่เรียบร้อยละครับ ..อุณภูมิเฉลี่ยอยู่ราวๆ 52-57 ถือว่าร้อนเกินไปปะครับ ?
    ถ้าร้อนเกินไปเดี๋ยวผมจะถอดมาปาดซิลิโคนสักหน่อย
    หุหุ รู้สึกสนุกอย่างบอกไม่ถูก
    เดี๋ยวว่าจะลองยกออกมาตั้งนอกเคสสักหน่อย มันจะได้ร้อนน้อยลงเพราะเคสผมใช้แบบเปิดฝาเอา
    ผมโคตรลุ้นตอนมันจะบูตขึ้นวินโดว์มากๆกลัวว่ามันจะไม่ขึ้น ฮ่าๆๆ
    เดี๋ยวผมจะเก็บตังซื้อ psu ใหม่สักตัวดีกว่าเนอะท่านเพื่อความปลอดภัย หุหุ
    1.Scythe 700W
    2.FSP AURUM 700W
    3.Corsair TX 750W V2
    4.CM Silent Pro M700W
    5.XFX 750 W Full Wired Core
    ตัวไหน ไฟนิ่ง ทน ถึก ใช้ได้หลายปี สุดครับ
    ((ทีแรกแอบสนใจ silverstone แต่ไม่รุ้ว่าร้านไหนขายบ้างเลยหาเอาเฉพาะที่มันมี))
    --ผมกะว่าจะไม่ซื้อคอมใหม่ละครับรอ ddr4 ทีเดียวเลย จะอัพแค่3อย่างก่อนคือ
    psu อันดับแรก..ตัวเก่ามันใช้มานานล่ะ (จะเอา700W เผื่อไว้ตอนซื้อใหม่จะได้ไม่ต้องซื้อpsu)
    ram จะซื้อเพิ่มอีก 1แถว(2gb) ตอนนี้ใช้แถวเดียวมันอืดมาก
    vga ซื้อหลังสุดเพราะแพงสุดๆ ฮ่าๆๆ

Comment

• up

Comment

• จากจุดนี้ สันนิฐานได้ว่า ตัว CCC ไม่รองรับ XP ครับ ลองย้ายไปใช้ Win7 ดีกว่าครับผมจะช่วยได้มาก
        1.อาการไม่ได้เป็นที่ออนบอร์ดแน่ๆครับ
        2.ออนบอร์ดถ้าเสีย ก็ไปทั้งเมนบอร์ดครับผม เพราะมันอยุ่กับชิพ NB พวกคุมอุปกรณ์ความเร้วสูง
        3.ครับผม คิดว่าไม่จำเป็นต้องเคลมครับ ลองลงวินโดว 7 ดูก่อน ถ้าหายก็เป็นที่ XPครับผม

ขอบคุณครับ ^ ^

Comment

• ผมจัดการ oc ไปที่ 2.8 และ แรม 667 เป็นที่เรียบร้อยละครับ ..อุณภูมิเฉลี่ยอยู่ราวๆ 52-57 ถือว่าร้อนเกินไปปะครับ ?
          ถ้าร้อนเกินไปเดี๋ยวผมจะถอดมาปาดซิลิโคนสักหน่อย
          เดี๋ยวว่าจะลองยกออกมาตั้งนอกเคสสักหน่อย มันจะได้ร้อนน้อยลงเพราะเคสผมใช้แบบเปิดฝาเอา
          ผมโคตรลุ้นตอนมันจะบูตขึ้นวินโดว์มากๆกลัวว่ามันจะไม่ขึ้น ฮ่าๆๆ
          เดี๋ยวผมจะเก็บตังซื้อ psu ใหม่สักตัวดีกว่าเนอะท่านเพื่อความปลอดภัย หุหุ
          ตัวไหน ไฟนิ่ง ทน ถึก ใช้ได้หลายปี สุดครับ
          ((ทีแรกแอบสนใจ silverstone แต่ไม่รุ้ว่าร้านไหนขายบ้างเลยหาเอาเฉพาะที่มันมี))
          --ผมกะว่าจะไม่ซื้อคอมใหม่ละครับรอ ddr4 ทีเดียวเลย จะอัพแค่3อย่างก่อนคือ
          psu อันดับแรก..ตัวเก่ามันใช้มานานล่ะ (จะเอา700W เผื่อไว้ตอนซื้อใหม่จะได้ไม่ต้องซื้อpsu)
          ram จะซื้อเพิ่มอีก 1แถว(2gb) ตอนนี้ใช้แถวเดียวมันอืดมาก
          vga ซื้อหลังสุดเพราะแพงสุดๆ ฮ่าๆๆ
          ถ้ามีในตัวเลือกผมเชียร์ Corsair นะคับ

Comment

• ใครอยากต่อ Raid เข้าไปดูนี่ได้ครับ
            http://www.overclockzone.com/forums/...1#post14080378

Comment

• Originally posted by sperrr View Post
              ผมจัดการ oc ไปที่ 2.8 และ แรม 667 เป็นที่เรียบร้อยละครับ ..อุณภูมิเฉลี่ยอยู่ราวๆ 52-57 ถือว่าร้อนเกินไปปะครับ ?
              XFX Core Edition กับ Corsair TXV2 ใส้ในเป็นตัวเดียวกันนะครับ จ้าง Seasonic ผลิตเหมือนกัน

ระวังด้วยนะครับ ช่วงนี้ Seasonic เร่งผลิตหนัก QC ห่วยลง แต๊บไปหลายตัวแล้ว

PSU หินเงิน หาได้ที่ HWH ครับ
              Last edited by Gumblar; 9 Apr 2012, 11:03:30.

Comment

• ตัวไหนดีกว่ากันครับ ระหว่าง
                Set AMD 12K Ready for All Game
                ราคาจาก Advice
                AMD ATHLON II X3 455 3.30 =2400
                AsRock 880GMH/U3S3 =2400
                DDR3(1600) 2GB. Kingston Hyper-X*2 =1000
                WESTERN DIGITAL 500GB BLUE =2500
                1GB (V) PCIe ATi 6670 'HIS' HDMI =2600
                Raidmax450w = 800
                Caseตามชอบ =600
                รวม 12000 บาท
                Comment : Spec AMD X3 ที่มาพร้อมกับ 6670 การ์ดจอตัวTOP ของการ์ดประหยัดไฟในยุค 6XXX และ 5XX ที่นอกจากจะกินไฟต่ำแล้ว ยังมีประสิทธิภาพ ต่อการใช้งานที่ลงตัว ดูดี อีกด้วย สามารถทำงานได้ครบเครื่ง ไม่มีสดุด แน่นอน
                -----------------------------------------------------------------
                Set AMD 12K APU The Perfect Harmony ++
                ราคาจากAdvice
                AMD A6-3500 =2400
                ECS A75F-M2 =1900
                1GB (V) PCIe ATi 6670 'HIS' HDMI =2600
                WESTERN DIGITAL 500GB BLUE =2500
                DDR3(1600) 2GB. Kingston Hyper-X =500
                DVD-RW 22X ตามชอบ =600
                Raidmax450w =800
                Caseตามชอบ =1000
                รวม 12300 บาท
                Comment : ตัวนี้นั้น เป็นความแรงแบบครบเครื่อง โดยที่แม้จะลดทอนความแรงลงจากCPU X3 มาบ้าง แต่ การ์ดจอนั้นสามารถต่อ CrossFireX หรือประสานพลังกันได้ ทำให้แรงขึ้นไปอีกขั้น อีกทั้งยังประหยัดไฟ อีกด้วย ถ้าหากท่านต้องการเครื่องไว้โหลดบิท+เล่นเกมส์สักเครื่อง ทำงานเอกสารเล่นเน็ตเข้าเว็ปดูหนังฟังเพลง เซ็ทนี้ คือคำตอบที่ดีทีเดียวในเวลานี้

Comment

• ดันๆทู้ให้ พร้อมทั้งอัพเดทราคาการ์ดจอ อิอิ

HIS 7750 iCooler 1GB GDDR5
                  ราคา 3600 บาท

POWERCOLOR HD 6790 1GB GDDR5
                  ราคา 3790 บาท

ราคาลงมา เริ่มลังเลแร่ะ ^ ^

Comment

• ขอบคุณท่าน Gumblar ครับผม

ขอถามหน่อยครับ
                    --SILVERSTONE SST-ST70F-ES Power Supply 700 Watt Active PFC (80+) -----2,760 ตัวนี้ถอดสายได้ปะครับ

Comment

• Originally posted by username13 View Post
                      ตัวไหนดีกว่ากันครับ ระหว่าง
                      Set AMD 12K Ready for All Game
                      ราคาจาก Advice
                      AMD ATHLON II X3 455 3.30 =2400
                      AsRock 880GMH/U3S3 =2400
                      DDR3(1600) 2GB. Kingston Hyper-X*2 =1000
                      Raidmax450w = 800
                      Caseตามชอบ =600
                      รวม 12000 บาท
                      Comment : Spec AMD X3 ที่มาพร้อมกับ 6670 การ์ดจอตัวTOP ของการ์ดประหยัดไฟในยุค 6XXX และ 5XX ที่นอกจากจะกินไฟต่ำแล้ว ยังมีประสิทธิภาพ ต่อการใช้งานที่ลงตัว ดูดี อีกด้วย สามารถทำงานได้ครบเครื่ง ไม่มีสดุด แน่นอน
                      -----------------------------------------------------------------
                      Set AMD 12K APU The Perfect Harmony ++
                      ราคาจากAdvice
                      AMD A6-3500 =2400
                      ECS A75F-M2 =1900
                      DDR3(1600) 2GB. Kingston Hyper-X =500
                      DVD-RW 22X ตามชอบ =600
                      Raidmax450w =800
                      Caseตามชอบ =1000
                      รวม 12300 บาท
                      Comment : ตัวนี้นั้น เป็นความแรงแบบครบเครื่อง โดยที่แม้จะลดทอนความแรงลงจากCPU X3 มาบ้าง แต่ การ์ดจอนั้นสามารถต่อ CrossFireX หรือประสานพลังกันได้ ทำให้แรงขึ้นไปอีกขั้น อีกทั้งยังประหยัดไฟ อีกด้วย ถ้าหากท่านต้องการเครื่องไว้โหลดบิท+เล่นเกมส์สักเครื่อง ทำงานเอกสารเล่นเน็ตเข้าเว็ปดูหนังฟังเพลง เซ็ทนี้ คือคำตอบที่ดีทีเดียวในเวลานี้
                      ถ้าจะเล่น หรืออัพกาดจอ เซต 1 ดีกว่า ครับ อัพได้ไกล (แต่ก็คงอีกไม่เกิน 2ปี ก็รุ่นใหม่ๆมาแทรงไปหมด)
                      แต่ถ้า งบน้อยแต่เล่นเกมนานๆ ก็ เซต 2 ครับ(คุ้มเงินในกระเป๋ามากครับ )

Comment

• ดันหน่อย

Comment

• ไม่ต่อ raid แย้ว เซงเป็ด ตอนนี้กลับไปใช้ win7 ulti 64bit แบบเดิมๆ ละพี่รันจัง ไม่โมไม่ไรทั้งสิ้น

Comment

• up

Comment

• ผมลังเลอยู่ว่า FX-4100 แล้วใช้การ์ดจอแรงๆ กับ I5 2500k แล้วลดการ์ดจอ ในราคาที่เท่ากับ FX + การ์ดจอ อันไหนเหมาะสำหรับเล่นเกมส์ มากกว่ากัน วานผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ

Comment

• ถ้าจะเล่น หรืออัพกาดจอ เซต 1 ดีกว่า ครับ อัพได้ไกล (แต่ก็คงอีกไม่เกิน 2ปี ก็รุ่นใหม่ๆมาแทรงไปหมด)
                                แต่ถ้า งบน้อยแต่เล่นเกมนานๆ ก็ เซต 2 ครับ(คุ้มเงินในกระเป๋ามากครับ ) งงครับ

Comment

Working...
                                X