Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by sperrr View Post
    เหมือนคุ้นๆว่าต้องไปปิดไอตัว Q Fan อะไรสักอย่างใน ไบออส อ่ะครับ แต่จำไม่ได้
    ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ ขออภัยจริงๆ เง้อ

Originally posted by Darksis View Post
    ผมเปิดฝาเคสไว้ไง มันร้อนเลยเอาพัดลมเป่าแทน แม่งทะลึงวิ่งเข้าไปในเคส ผมเลยฟาดไม่ยั้ง คอมดับเลย
    = ='' เล่นแบบนั้น ก็เละสิครับคอม

Originally posted by mrggns View Post
    up
    ขอบคุณครับ

Originally posted by sperrr View Post
    ถามครับ
    hd 6970 นี่แรงพอๆกับ gtx 570 ใช้ปะครับ
    ถ้างั้นแสดงว่า hd 7870 ก็แรงกว่า 6970 และ 570 ถูกต้องใช่มั้ยครับ ?
    ใช่ครับผม และ ใช่ครับผม (ฮา)
    7870 แรงกว่า ทั้งสองใช้ได้เลยครับ

Comment

• ก็กลัวมันนิครับ จำใจทำ พรุ่งนี้ไปเอาของเคลมที่เซียร์พอดี

Comment

• พอดีผมจะประกอบคอมใหม่ สิ้นเดือนนี้มีงบ 20000 ไม่รวมจอเพระามีจอ LG 18.5 นิ้วอยู่แล้วไม่รวมcase

เอาทีื่ผมใช้งาน ใช้เปิดบอท เกือบ 24 ชม เอาง่ายใช้คอมแถบทั้งวันบางวันก็เปิด 24 ชม.

เกมส์ออฟลายที่อยากจะเล่นมี Pes 2012 , battlefield 3 , assassin's creed III , sniper ghost warrior 2 , Resident Evil

เกมส์ออนไลน์ Dota2 , Magicworld 2

ลบกวนหน่อยครับผม ขอบคุณครับสำหรับข้อความด้านล่างครับ

Comment

• สอบถาม เรื่อง HD 6950 non ref

ตอนนี้ยังสามารถ flash bios แปลงเป็น 6970 ได้อยู่หรือเปล่าครับ

Comment

• Originally posted by _TOnZ- View Post
            สอบถาม เรื่อง HD 6950 non ref

ตอนนี้ยังสามารถ flash bios แปลงเป็น 6970 ได้อยู่หรือเปล่าครับ
            คำตอบอยู่ในนี้ครับ
            >> http://www.overclockzone.com/forums/...B8%94%E0%B8%87

Comment

• ณ ตอนนี้กด บัสแรม ลงมาที่ 667 แล้วครับ เอายังไงต่อดี ?
              ตอนนี้ผมใช้ 9.5*344 @3.268 อยู่ครับ (พอดีไปเจอมันอยู่ในหมวด cpu ครอนฟริค เลยปรับลงหน่อยเป็น9.5) ไฟอยู่ที่ 1.258-1.272(cpu-z)
              ความร้อนธรรมดาๆ(พวก ออฟฟิส ,เข้าเว็ปนิดหน่อยไม่หนัก) อยู่ที่ 51-58
              เข้าเว็ปหนักๆหลายจอ ,ดูหนัง อยู่ที่ 57-62
              เล่นเกม อยู่ที่ 70-73
              เสถียรดีครับไม่มีปัญหาใดๆ ไม่แลคไม่ค้างไม่กระตุก
              -->ผมลอง 9.5*349 ไฟ 1.3 ไม่ขึ้น ครับ (1.2 ก็ไม่ขึ้น)

Comment

• up

Comment

• ลาก x3 450 ไป 4.0 เกินกว่านั้นจอฟ้า สงสัยเป้นที่เมนบอร์ด

Comment

• แอร๊ย !! ทำไมค่า Core speed ใน cpu-z กับ ค่าในไบออส ของผมมันไม่ตรงกัน ล่ะครับเนี่ย พึ่งเป็นตะกี้ก่อนรีเครื่องค่าก็ยังดีๆอยู่เลย
                    C1E ผมก็ปิดตั้งแต่แรกแล้วน่ะ =w=

Comment

• Originally posted by Darksis View Post
                      ก็กลัวมันนิครับ จำใจทำ พรุ่งนี้ไปเอาของเคลมที่เซียร์พอดี
                      ฮา ครับผม เข้าใจอารมดีครับ งูน่ากลัวจริงๆแหละ

Originally posted by solotora04 View Post
                      พอดีผมจะประกอบคอมใหม่ สิ้นเดือนนี้มีงบ 20000 ไม่รวมจอเพระามีจอ LG 18.5 นิ้วอยู่แล้วไม่รวมcase

เอาทีื่ผมใช้งาน ใช้เปิดบอท เกือบ 24 ชม เอาง่ายใช้คอมแถบทั้งวันบางวันก็เปิด 24 ชม.

เกมส์ออฟลายที่อยากจะเล่นมี Pes 2012 , battlefield 3 , assassin's creed III , sniper ghost warrior 2 , Resident Evil

เกมส์ออนไลน์ Dota2 , Magicworld 2

ลบกวนหน่อยครับผม ขอบคุณครับสำหรับข้อความด้านล่างครับ
                      ยินดีครับผม จัดได้ตามนี้เลยครับ สำหรับงบ 20000 ที่คุ้มที่สุด
                      FX-6100 = 4700
                      ASROCK 970 EXTREME3 =3000
                      KingstonHyperX 2gb*2 = 1000
                      Scythe600w = 2250
                      DVD24x LG =600
                      WDBlue500gb = 2500
                      GIGABYTE HD 7770 OC = 4900
                      CM212+ = 800
                      รวม 19750 บาท
                      ตามนี้ครับผม แรงๆ หรือจะเอา เป็น I5ก็ได้ตามนี้ครับ
                      CORE i5 2500K = 6500
                      GIGABYTE Z77P-D3 = 3300
                      รวม 21050 บาท
                      ใช้ซิงค์เดิมๆไปก่อนครับผม
                      สงสัยอะไรถามเพิ่มได้เลยนะครับ

Comment

• Originally posted by _TOnZ- View Post
                        สอบถาม เรื่อง HD 6950 non ref

Originally posted by sperrr View Post
                        คำตอบอยู่ในนี้ครับ
                        >> http://www.overclockzone.com/forums/...B8%94%E0%B8%87
                        ขอบคุณคุณ sperr ครับผม ตามนั้นเลยครับ

ณ ตอนนี้กด บัสแรม ลงมาที่ 667 แล้วครับ เอายังไงต่อดี ?
                        ตอนนี้ผมใช้ 9.5*344 @3.268 อยู่ครับ (พอดีไปเจอมันอยู่ในหมวด cpu ครอนฟริค เลยปรับลงหน่อยเป็น9.5) ไฟอยู่ที่ 1.258-1.272(cpu-z)
                        ความร้อนธรรมดาๆ(พวก ออฟฟิส ,เข้าเว็ปนิดหน่อยไม่หนัก) อยู่ที่ 51-58
                        เข้าเว็ปหนักๆหลายจอ ,ดูหนัง อยู่ที่ 57-62
                        เล่นเกม อยู่ที่ 70-73
                        เสถียรดีครับไม่มีปัญหาใดๆ ไม่แลคไม่ค้างไม่กระตุก
                        -->ผมลอง 9.5*349 ไฟ 1.3 ไม่ขึ้น ครับ (1.2 ก็ไม่ขึ้น)
                        งั้นเอาเท่านั้นแหละครับ กำลังดีแล้ว อิอิ ผมก็ OC ไม่ค่อยเก่งเท่าไหร่ เง้อ ปกติจะนั่งลดไฟจนกว่ามันจะใช้ไม่ได้แทน โดยเอา Clock เท่าเดิม

Originally posted by mrggns View Post
                        up
                        ขอบคุณครับ

Originally posted by Darksis View Post
                        ลาก x3 450 ไป 4.0 เกินกว่านั้นจอฟ้า สงสัยเป้นที่เมนบอร์ด
                        ผมว่ามันตันแค่นั้นหละมั้งครับ อิอิ

Comment

• เมนบอร์ดมันมีปันหาจริงๆพี่รัน ไอ้รุ่นที่ผมใช้ มันดันล็อกไว้แค่นั่น

Comment

• ง่ะผมไปต่อคนเดียวก็ได้
                            เซ็งบอร์ดผมแม้งปรับไฟ cpu มากสุดได้แค่ 1.3 อนาถจริงๆ เซ็งมาก

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                              ฮา ครับผม เข้าใจอารมดีครับ งูน่ากลัวจริงๆแหละ

ยินดีครับผม จัดได้ตามนี้เลยครับ สำหรับงบ 20000 ที่คุ้มที่สุด
                              FX-6100 = 4700
                              ASROCK 970 EXTREME3 =3000
                              CM212+ = 800
                              รวม 19750 บาท
                              ตามนี้ครับผม แรงๆ หรือจะเอา เป็น I5ก็ได้ตามนี้ครับ
                              CORE i5 2500K = 6500
                              GIGABYTE Z77P-D3 = 3300
                              รวม 21050 บาท
                              ใช้ซิงค์เดิมๆไปก่อนครับผม
                              สงสัยอะไรถามเพิ่มได้เลยนะครับ
                              ขอบคุณครับ
                              ก่อนหน้านี้ผมจัดไว้แบบนี้มัน ok มั๊ยอะ
                              CPU : Intel Core i5 2400....................5,890 (JIB)
                              M/B : Gigabyte H77M-D3H.................2,590 (JIB)
                              VGA : HIS HD6870 ...........................5,590 (JIB)
                              RAM : Kingsron Hyper-X 8GB/1600 4GBx2........1,790 (JIB)
                              HDD : WD Blue 500GB Sata3.............2,590 (J.I.B)
                              DVD : DVD-RW LG 24X SATA..............550 (JIB)
                              PSU : Scythe GOURIKI-III 600w...........2,250

ผมจัดอันนี้ ok มั๊ยอ่ะครับ ผมสดวกซื้อที่ JIB อ่ะ
                              แต่พี่ที่ตอบขยันมากเลย สนับสนุกบอร์ดนี้มาก ขอบคุณมากๆจากใจครับ
                              ของพี่ก็หน้าสนนะแต่ไม่รู้ราคา JIB จะเป็นยังไง
                              Last edited by solotora04; 12 Apr 2012, 01:53:52.

Comment

• Originally posted by solotora04 View Post
                                ขอบคุณครับ
                                ก่อนหน้านี้ผมจัดไว้แบบนี้มัน ok มั๊ยอะ
                                CPU : Intel Core i5 2400....................5,890 (JIB)
                                M/B : Gigabyte H77M-D3H.................2,590 (JIB)
                                VGA : HIS HD6870 ...........................5,590 (JIB)
                                RAM : Kingsron Hyper-X 8GB/1600 4GBx2........1,790 (JIB)
                                HDD : WD Blue 500GB Sata3.............2,590 (J.I.B)
                                DVD : DVD-RW LG 24X SATA..............550 (JIB)
                                PSU : Scythe GOURIKI-III 600w...........2,250

ผมจัดอันนี้ ok มั๊ยอ่ะครับ ผมสดวกซื้อที่ JIB อ่ะ
                                แต่พี่ที่ตอบขยันมากเลย สนับสนุกบอร์ดนี้มาก ขอบคุณมากๆจากใจครับ
                                ตามนี้ก็ ok น่ะครับ ได้ 6870 แรงๆเลย หุหุ

Comment

Working...
                                X