Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Akira_Sora View Post
    เงียบเหงาๆๆ รอ ไอวี่ ใจจด ใจจ่อ ToT
    ^^ มาแล้ว แรงขึ้นเล็กน้อย แต่ประหยัดไฟซะน่าหยิบเลย

Originally posted by mrggns View Post
    up
    ขอบพระคุณท่านมากๆครับ ช่วยดันให้ตลอดเลย

Originally posted by sperrr View Post
    up
    ขอบคุณครับ

Originally posted by Darksis View Post
    up เตรียมรอดูราคาivy
    ขอบคุณครับ

Originally posted by Gumblar View Post
    เป็นไปตามที่คิดเลย Ivy แรงได้แค่นี้

ทำไมคนถึงชอบคาดหวังซีพียูใหม่ๆให้มันแรงขึ้นมากจริงๆเลยน้อ
    ฮา แรงขึ้นได้ราวๆ 5-6เปอเซน แต่สิ่งที่ตามมา ผมมองเรื่องประหยัดไฟที่ทำออกมาได้ดีนะครับ จาก 95-107w ลงมาเหลือ 77w แจ่มดีครับ

Originally posted by deveille View Post
    -0- กลับจากเที่ยวป่า รู้สึกบอร์ดคึกคัก
    ^^

Originally posted by Gumblar View Post
    จบไปอีกเกมละ Crysis 2
    สนุกมั้ยครับท่าน
    ผมยังงงๆเลย บอสตายง่ายเกิน = ='

Originally posted by Darksis View Post
    BATTLESHIP สนุกม๊วกต้องดูอีก คอหนังสงครามห้ามพลาด
    ผมเป็นพวกชอบของน่ารักๆด้วยสิ อิอิ

Originally posted by sperrr View Post
    ช่วยแนะนำมือถือหน่อย ครับ

งบ 4,800 +- 200

ที่อยากได้

-กล้อง 3.2 ล้านพิกเซล+มีแฟลชด้วยก็ดี
    -3G
    -WI-FI
    -MSN ได้ด้วยก็ดี
    -GPS

มันจะพอมีมั้ยครับ
    รบกวนช่วยแนะนำ ,ชี้แนะ หน่อยครับ
    ขออภัยนะครับที่ผมไม่รุ้เลย แฮะๆ

Sony Ericcson Xperia Mini = 5490 เพิ่มตังนิดหน่อย

จอ 3''
    CPU 1Ghz + Adreno205
    กล้อง 5 ล้าน
    3G 900Mhz AIS เท่านั้น
    Wi-Fi
    GPS
    โอ ขอบพระคุณมากๆครับท่าน

Comment

• ง่ะหายไปหลายวันเลยท่าน รัน
      ปล.ทู้ดราม่าโดนแบนไปเสียแล้ว หุหุ

Comment

• Originally posted by Thaweekiat_c View Post
        สวัสดีครับ ผมเคยได้สเป็คคอมส์จากที่นี้ไปได้คำแนะนำที่ดีแล้วก็ถูกใจมากครับวันนี้เลยเข้ามาขอคำแนะนำให้พี่ที่บ้านครับ ใช้Office,Online Gameบ้าง เงียบไม่หนืดเปิดนานๆเน้นเสถียร อากาศร้อนเหมือนกัน (เฉพาะเคส17000-19000)อย่างอื่นแนะนำปรับเปลี่ยนได้เหมือนเดิมเลยครับ
        1. AMD FM1 A6-3650 2.6GHz
        2. ASUS F1A75-M PRO
        3. KINGSTON(KHX1600C9D3T1K2/8GX) 8 GB. PC DDR3/1600
        4. 500GB WESTERN SATA-III (WD5002AALX) BLACK
        5. LG 24X GH-24NSxx SATA (BOX-BLACK)
        6. 550 WATT XFX Full Wired Core EDITION
        7. COOLER MASTER ELITE 310 BLACK
        8. THERMALTAKE CONTAC 39 CLP0597
        ขอบคุณล่วงหน้าครับ
        ถ้าเน้นเล่น Offline ด้วย ไปเล่น FX-6100 หรือ4100 +การ์ดจอ คุ้มกว่าครับ +เอาซิงค์ดีๆไปด้วย
        แต่ถ้าเอาเย็นเงียบประหยัดเน้น Online มากกว่า เอา A6-3650 หรือ A6-3670K ไม่ก็ A6-3500 คุ้มมากๆครับ
        เสป็คตามที่ท่านว่ามาก็โอเคแล้วครับผม แจ่มเลย ถ้าประหยัดงบได้ก็
        A6-3500 = 2400
        AsrockA55Pro3 = 2400
        Kingston4gb*2 HyperX = 1700 (แนะนำให้ใส่ 4gb 2ตัว ดีกว่า8gbตัวเดียวนะครับ)
        Samsung ST 500gb = 2250 หรือ WDBlue500gb = 2400
        550w PowerMonster = 500 หรือ จะเอาดีๆไปเลย 550w XFX ตามที่ท่านชอบก็ได้ 2200 บาท หรือเอาพวก Scythe ก็ได้ครับผม
        Case ตามชอบ = 1200บาท
        รวม 10450 บาท
        สงสัยอะไรถามเพิ่มได้เลยนะครับ

Originally posted by mrggns View Post
        up
        ขอบคุณครับ

Originally posted by Thaweekiat_c View Post
        อยากได้คำแนะนำจากคุณ runshana ด้วยนะครับรอได้ครับ
        ตอบให้แล้วนะครับ

Originally posted by [N]ut View Post
        CPU Core i3 - 2100 ---------- 3580 - Advice
        MB GIGABYTE GA-Z77M-D3H ---------- 3020- Advice
        Ram DDR3(1600) 2GB. Kingston Hyper-X *2 --------- 1000- Advice
        HDD 500 GB. SATA-III Western --------- 2440- Advice
        VGA 1GB (V) PCIe GTX560Ti "Sparkle" HDMI -------- - 7410 -Advice
        PSU Scythe GOURIKI-III 600W ---------- 2250- Advice
        Case 2000-

รวม 21700

CPU Core i3 - 2100 ---------- 3580 - Advice
        MB GIGABYTE GA-Z77P-D3 ---------- 3300 -
        Ram DDR3(1600) 2GB. Kingston Hyper-X *2 --------- 1000- Advice
        HDD 500 GB. SATA-III Western --------- 2440- Advice
        VGA 1GB (V) PCIe GTX560Ti "GigaByte" Over Clock HDMI -------- - 7560- Advice
        PSU Scythe GOURIKI-III 600W ---------- 2250- Advice
        Case 2000-

รวม 22130

ไม่ได้เอาไป OC นะครับ เน้นเล่นเกมอย่างเดียว สองสเป็กนี้ ควรเลือกแบบไหนดีครับ แนะนำด้วยนะครับเคสยังเลือกไม่ได้เลยครับตั้งงบไว้สองพันไม่รู้จะเอาเคสตัวไหนแนะนำด้วยนะครับ แล้วบอร์ดสองตัวนี้รับไอวี่ด้วยใช้ไหมครับ
        ตัวบนครับ แรงกว่าเห็นๆเลย ไม่ได้OCใดๆ แ่จ่มครับผม

Originally posted by cleaning View Post
        รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ ผมไม่ได้ตามเรื่อง com นานเลยครับ ตอนนี้อยากจะประกอบคอมใหม่อีกเครื่อง โดยผมได้หาดูที่ได้จัดไว้แล้วตามนี้
        ปัจจุบันยังถือว่า ok หรือไม่ครับ ผมเน้นไปทางโหลดบิท(แต่ไม่เปิด 24 ช.ม) เล่นเน็ต เปิดเพลง เกมส์ไม่เน้นครับ แต่มีติดไว้บ้างก็ดีเหมือนกันครับ
        สเปคนี้ผมสามารถไปสั่งที่ร้าน Advice ที่เซียร์รังสิตได้ไหมครับ มีหรือไม่ครับ
        AMD A6-3500 =2400
        ECS A75F-M2 =1900
        1 TB. SATA-III Seagate =3300 (ตัวนี้ไม่เอาครับ มี wd 1TB อยู่แล้วครับ)
        DDR3(1600) 2GB. Kingston Hyper-X =500
        DVD-RW 22X ตามชอบ =600
        Case+PSUติดเคส ตามชอบ 1200บาท หรือ Raidmax450w 800บาท+เคสตามชอบ400
        ผมไม่ใช้ดูหนังครับ แต่จะใช้ HD player เล่นผ่านสายแลนจากคอมแทนครับ
        หรือมีชุดไหนจะแนะนำบ้างครับ

Raidmax450w 800บาท ตัวนี้ใช้กับ 5770 ได้หรือไม่ครับ ไหวไหมครับ (ไม่เน้นเล่นเกมส์นานครับ ผมจะเอาไปเปลีย่น psu ตัวดีๆราคา3000กว่าของผมออกมาครับ คอมตัวเก่าผม ใช้ AMD630x4+5770 อยู่ครับ ผมจะยกให้ลูกเอาไปใช้ แต่ผมจะหา psu ตัวใหม่ไปเปลีย่นเอาตัวที่ดีๆของผมออกมาครับ จะเอามาไว้ตัวประกอบใหม่ที่จะเปิดเครื่องโหลดบิทนานกว่าครับ ลูกสาวผมใช้คอมไม่ค่อยนานครับ ส่วนใหญ่จะเล่น msn ซะมากว่า ก็เลยจะหา psu ไปเปลีย่นครับ
        ขอบคุณมากครับ
        เน้นโหลดบิท เล่นเกมส์ออนไลน์ เปิดเพลง 24ชม/28วัน สบายๆครับผม เซ็ตที่ท่านว่ามา ยอดเยี่ยมเลยครับ
        แต่PSU ใช้กับ 5770 ถึงจะพอใช้ แต่ไม่เหมาะครับ แนะนำ เอา PSU Raidmax530w ดีกว่าครับ 1500 บาท ไม่ก็ SolytechEPS500w = 1400
        หรือไม่ก็ เอาพพวก ThermalTake630w = 2250บาท
        ตามนั้นครับผม
        สงสัยอะไรถามเพิ่มได้เลยนะครับ

โหลดบิทลองชุดนี้ครับ ประหยัดไฟด้วย
        แต่ชุดนี้ ออนบอร์ดจะสู้ A6 ไม่ได้น่ะครับ เน้นสำหรับโหลดบิทอย่างเดียว
        แต่ถ้าเอา 5770 ของเก่ามาใส่ด้วยก็ไม่มีปัญหาครับ

CELERON G530 ----1360 (J.I.B.)
        ECS H61H2-M2 ----1420
        no hdd
        DDR3(1600) 2GB. Blackberry ----430
        DVD RW 22x SAMSUNG SH-S222 ----470
        Raidmax 450w ----780
        เคสบ้านๆ ----310

รวม 4,770

ร้าน advice ทั้ง ยกเว้น g530 ครับ

Raidmax 450w เอา 5770 อยู่ครับ
        ตัวนั้นก็ดีครับผม ^^ ถ้าชอบ แีรงดีเหมือนกัน

Originally posted by cleaning View Post
        ขอบคุณมากครับ ผมอยากจะดูชุด A6 สักหน่อยครับ มันน่าจะครบคลุมมากกว่าชุด celeron g530 เอาไว้เปรียบเทียบและดูงบว่าจะเอาชุดไหนดีครับ
        เครสที่ร้าน advice ที่มี psu ในตัวรุ่นไหนที่สามารถใช้กับ5770 ได้บ้างครับที่ราคาถูกสุดครับ รบกวนดูรุ่นให้ผมด้วยครับ
        A6 ครอบคุมมากกว่า และเท่าที่ลองใ้ช้ รู้สึกได้ว่า A6 ดีกว่าครับผม ดีไม่ดี
        ส่วนรุ่นที่แนะันำ คงแนะนำ PSU พวก PS (FULL) 530W. RAIDMAX = 1500 บาทครับผม

ถ้าอยากได้แบบครอบคลุม เลือก A6 ครับ แต่มันจะไม่คุ้มตรงที่ถ้าใส่ 5770 ไปมันจะไม่จับคู่ cf กันครับ (คือ ออนบอร์ดมันแรงอยู่แล้วครับ แล้วถ้าเอา 5770 มาใส่ซึ่งมันไม่ cf กัน ก็เหมือนกับเป็นการเสียความแรง ไปฟรีๆ) สู้เอาชุด G530+5770(ของเก่า) เสียตังน้อยกว่าด้วย เท่านี้ชุด G530 ก็จะครอบคลุมทุกการใช้งานในราคาประหยัดกว่า A6 แล้วครับ
        และก็เรื่องลูกสาวท่านคงไม่ได้เล่นอะไรโหดมากมายให้ใช้ ออนบอร์ดไปก็ได้ครับ แล้วเอา 5770 ของเก่ามากใส่กับชุด G530
        ส่วน psu ติดเคสไม่อยากจะแนะนำสักเท่าไหร่ เอา Raidmax 450w ดีกว่าเยอะ
        Raidmax 450w เอา 5770 อยู่ครับ ท่านพ่วง hdd แค่ลูกเดียวพอ อยู่แล้วครับ

อ่านแล้วอาจจะงง ก็ขออภัย ด้วยครับ
        ไม่เกี่ยวหรอกครับ อิอิ เพราะเขา เอา 5770 ให้ลูกครับ แล้วเขาจะเอา A6 มาใช้เองครับผม ฮา

สำหรับตัวข้างล่างเมนบอร์ดมี sata3 ซึ่งมีความคุ้มมากกว่าตัวบนครับ ราคาไม่ต่างกันเท่าไรนัก เพิ่มอีกนิดได้คุ้มกว่าเยอะครับ
        ตัวบนก็มีครับผม แต่การ์ดจอตัวบนดีกว่าครับผม

สำหรับ a6 ผมว่า g530+5770 ยังแรงกวุ่าเอหกเลยครับทพอดีเล่นบนไอแพดยังไม่ค่อยถนัดเลยครับ อ่าๆ ฃสำหรับการโหลดบิท ถ้าเปิด 24 ชั่วโมงควรหา psu ดีๆหน่อยครับ แนะนำตัวพวก gouriki siliverstone giggabyte อ่าๆ เม่ามี่ผมทราบมานะครับ อ้างอิงจากโคโลบางเจ้านะครับ
        ทดสอบจริง A6-3500 VS G530+5770 เล่น Batman 5770 เล่นได้ลื่นกว่าครับ แต่กินไฟ88w vs 200w ทำให้รู้สึกได้เลยว่า a6 คุ้มกว่ามากครับผม

Comment

• AMD Sempron LE-145 = 1,150 บาท
          BIOSTAR N68S3B = 1,110 บาท (ASUS M5A78L-M LX = 1,590 บาท)
          DDR3(1333) 4GB. Kingston = 680 บาท

สเป็คแค่นี้เอามาเล่น PES กับดูหนัง-ฟังเพลงทั่วไปได้ไหมครับ
          HDD เดี๋ยวหามือสองเอา

Comment

• RAM DDRIII (1600) 4 GB Kington Hyper-X ผมอาจซื้อมาใส่ก่อน แล้วอีก 4-5 เดือน ค่อยเอาอีกตัว
            อยากทราบว่า
            1.มันจะไปด้วยกันได้ไหม ผมกลัวมันผลิตคนละล๊อต แล้วมันจะไม่ DC
            2. 4x4 กับ 2x2 GB มันแรงต่างกันมากไหม หรือควรเอาเงินเก็บไว้ดีกว่า

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยเหลือมากๆครับ
            Last edited by supawat06; 26 Apr 2012, 11:15:30.

Comment

• Originally posted by cleaning View Post
              ขอบคุณมากครับ ไม่งงครับ ผมเข้าใจครับ
              ผมเอา5770 ออกมาไม่ได้ครับ เมนบอรด์ตัวเก่า ไม่มีออนบอรด์ครับ ผมก็เลยจะยกให้ลูกสาวไปทั้งชุดเลย ลูกผมเล่นเกมส์ธรรมดาครับ แต่ไม่ได้เปิดนานๆแบบผม น่าจะประหยัดได้หน่อยครับ เอา psu ไปเปลี่ยนออกมาเท่านั้นครับ

ชุด G530 เมนบอรด์มีการด์จอออนบอรด์หรือไม่ครับ ก็น่าสนเพราะประหยัด และไม่กินไฟมาก เพราะผมจะเอามาเล่นแค่เข้าเว็ป เปิดเพลง โหลดบิทบางเวลาครับ

เมนบอรด์ชุด A6 ในราคาไม่เกิน 2 พันตัวไหนสเปคดีที่สุดครับ อยากได้แบบที่มี usb3 ด้วยครับ

ผมจะเอาตัวใหม่มาเปิดเพลงผ่านโปแกรม foobar ไปเข้า dac ครับ ก็เลยอยากจะได้เมนบอรด์ที่ดีหน่อยครับ และอยากให้มี usb3 ด้วยครับ
              ออนบอร์ดมีครับผม สำหรับ G530 ความแรงต่างกับ A6 = 37 ต่อ 100 เลยครับผม A6 แรงกว่าสำหรับการ์ดจอ
              แต่ถ้า 5770 จะแรงกว่า A6 = 100 ต่อ 177 ครับผม

Originally posted by montrikub View Post
              ท่าน Run ครับ

จอแบบ LED นี้กินไฟ น้อยกว่า LCD มากหรือเปล่าครับ
              ข้อดีมันมีมากกว่าใช่มั้ย

ขอบคุณค้าบบ
              ตามท่านวินเลยนะครับ แหล่มเลย^^

Originally posted by win22222 View Post
              LCD LED
              คุณภาพของภาพโดยรวม 7 9
              ความสว่าง 8 8
              สีสัน 7 9
              ระดับสีดำ 7 9
              อัตราการกินไฟ 7 10
              ความบาง 7 9
              ระดับราคา 9 7
              ความคุ้มค่า เครื่องถูกกว่า ค่าไฟแพงกว่า เครื่องแพงกว่า ค่าไฟถูกกว่า
              เครดิต:lcdtvthailand

อัตรากินไฟคะแนนเยอะแสดงว่ากินไฟน้อยน่ะครับ
              ขอบคุณ ท่านวินมากๆครับผม

Originally posted by kaluu View Post
              ใช้พิมพ์งานธรรมดาครับ เครื่องเก่าเป็นแค่478 เครื่องใหม่ขอประหยัดไม่เกินหกพัน
              แต่ว่าบอร์ดต้องมีslot IDE 1ช่องครับเพราะว่ากะใช้CDอันเก่า, แรมขอ4Gครับ

ขอ CPU, MB, RAM, HDD, Power Supply ครับ
              ร้านข้างบ้านแนะนำ Semptron 1200
              BioStar 1200
              Ram 4G 750
              HDD SATA3 500G 2500
              Raidmax 450W 750B ได้ใช่ป่ะครับ ใช้เคสเดิมๆให้ทางร้าน Advice ประกอบให้ได้ใช่ป่ะครับ
              เปลี่ยนใหม่เป็นดังนี้ครับ คุ้มค่า
              G530 = 1400
              ECSH61H2-M2 = 1450
              Kingsmax1333mhz4gb = 650
              Samsung500gb = 2250
              PowerMonster550w = 500 (ที่JIB) หรือ Raidmax450w =800 ที่advice ครับผม ร้านประกอบให้ครับ ใช้เคสเก่าได้เลย

Originally posted by abeachboy View Post
              ดันๆไม่ได้เข้ามาหลายวันคงไม่พลาด(ความรู้)อะไรไปนะครับ
              อิอิ ขอบคุณครับ

ดันไป ครับ
              ขอบคุณครับ

UP
              ขอบคุณครับผม

Comment

• Originally posted by sperrr View Post
                ง่ะหายไปหลายวันเลยท่าน รัน
                ปล.ทู้ดราม่าโดนแบนไปเสียแล้ว หุหุ
                อิอิ ยังไม่กลับครับ แค่แวะมาตอบ ตอบไม่ครบ ขาดตกอะไรขออภัยนะครับ
                ปล.ไม่ทัน อดทานดราม่าเลย

Originally posted by no_coke View Post
                AMD Sempron LE-145 = 1,150 บาท
                BIOSTAR N68S3B = 1,110 บาท (ASUS M5A78L-M LX = 1,590 บาท)
                DDR3(1333) 4GB. Kingston = 680 บาท

สเป็คแค่นี้เอามาเล่น PES กับดูหนัง-ฟังเพลงทั่วไปได้ไหมครับ
                HDD เดี๋ยวหามือสองเอา
                ถ้าเพิ่มเงินไหว ในงบต่ำ ข้ามไปเล่น G530 แรงกว่าเยอะครับ ได้2Core ด้วย
                G530 = 1400
                ECSH61H1-M2 = 1450
                Kingmax1333 4gb = 650
                ตามนี้ครับผม เล่น PES ลื่นกว่า SempronLE แน่นอนครับ

Originally posted by supawat06 View Post
                RAM DDRIII (1600) 4 GB Kington Hyper-X ผมอาจซื้อมาใส่ก่อน แล้วอีก 2-3 เดือน ค่อยเอาอีกตัว
                อยากทราบว่า
                1.มันจะไปด้วยกันได้ไหม ผมกลัวมันผลิตคนละล๊อต แล้วมันจะไม่ DC
                2. 4x4 กับ 2x2 GB มานแรงต่างกันมากไหม หรือควรเอาเงินเก็บไว้ดีกว่า

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยเหลือมากๆครับ
                ครับผม 1.ไม่ต้องกลัวครับ ใส่กันได้สบายๆ
                2.2*2 กับ 4*4 ไม่มีความต่างกันครับ เพราะยังไง รุน่ที่ใส่ ก็เป็นแบบ Dual ทำงานได้ที่ละคู่ครับ ถ้างานของเราใช้แรมเกิน4gb ถึงจะเห็นความต่างครับ
                แต่ผมใช้งานทั่วไปเปิดเวป30หน้า+เปิดMSN 5MSN และเล่น DragonNest ไปด้วย ลองแล้ว ลื่นและผ่านฉลุยไม่มีสะดุดเลยครับ ปล.แรมแค่2.99GB นะครับ^^

Comment

• ดราม่ากระทู้นั้นมันส์มากเลยครับท่านรัน อิอิ
                  ร่วม8หน้าได้ เผ็ดมัน จริงๆ

Comment

• up

Comment

• HDD 500 GB SATA III จะหามือ 2 มีวิธีเช็คยังไงบ้างครับ ต้องทำยังไง ใช้โปรแกรมอะไรเช็ค เช็คอะไรบ้าง

ขอบคุณทุกๆท่านที่ช่วยเหลือมากๆครับ

Comment

• UP

Comment

• HDD 500 GB SATA III จะหามือ 2 มีวิธีเช็คยังไงบ้างครับ ต้องทำยังไง ใช้โปรแกรมอะไรเช็ค เช็คอะไรบ้าง

ขอบคุณทุกๆท่านที่ช่วยเหลือมากๆครับ
                          บอกเค้าเอา HDD WD 500 GB sata3 ก็ได้ครับเช็คได้ไม่ยาก ^^

Comment

• รบกวนช่วย จัด คอม สำหรับ ใช้ ทามงาน 3Dmax สถาปัตย์

ไม่ต้องรวมการ์ด จอนะครับ แต่จะใช้ การ์ดจอ Nvidia Quadro 2000

งบประมาณ 30,000- 35,000 (พิมพ์ผิดบนหัวข้อ โทษทีครับ)
                            ไม่รวมจอ ลำโพง

ivy bridge core i7 3770k
                            Ram 16G ddr3 1600 ( 8G-2 อัน)
                            hard disk 1T

Power supply
                            Corsair 600W - 2450, GREAT WALL 600W GW-7000DA 5ปี 2390 , GiGABYTE 620W GE-E620A-C3 - 1990
                            GiGABYTE 650W GE-X650A-C1 - 3090 , 650W COOLER MASTER RS-650-PCAR-E3 Extreme - 2490
                            Corsair 700W - 2950, GiGABYTE 720W GE-E720A-C3 - 2790, GiGBYTE 720W SUPERB 2ปี- 2850
                            powersupply จะเป็นยี่ห่ออื่นนอกเหนือนี้ก็ได้ครับ ขอ ไม่เกิ้น 3000

Mainboard

ASUS P8Z77 v มันยังมี v- LE , v- LK , V-LX
                            ASUS P8Z77 v - pro
                            ASUS P8Z77 v - Deluxe
                            ASUS Maximus V GENE
                            ASUS SABERTOOTH Z77

power supply กับ mainboard อันไหนเหมาะสมกว่ากัน

รบกวนช่วยดูให้ทีครับ ว่า แบบไหนเหมาะสมกว่า ขอราคา คราวๆ ด้วย ครับ
                            case ยังไม่ได้ดูครับช่วยเเนะนำด้วย ของที่ซื้อด้วยจะดีมากๆๆ เลย

ขอบคุณครับ

Comment

• รบกวนช่วย จัด คอม สำหรับ ใช้ ทามงาน 3Dmax สถาปัตย์

ไม่ต้องรวมการ์ด จอนะครับ แต่จะใช้ การ์ดจอ Nvidia Quadro 2000

งบประมาณ 30,000- 35,000 (พิมพ์ผิดบนหัวข้อ โทษทีครับ)
                              ไม่รวมจอ ลำโพง

ivy bridge core i7 3770k
                              Ram 16G ddr3 1600 ( 8G-2 อัน)
                              hard disk 1T

Power supply
                              Corsair 600W - 2450, GREAT WALL 600W GW-7000DA 5ปี 2390 , GiGABYTE 620W GE-E620A-C3 - 1990
                              GiGABYTE 650W GE-X650A-C1 - 3090 , 650W COOLER MASTER RS-650-PCAR-E3 Extreme - 2490
                              Corsair 700W - 2950, GiGABYTE 720W GE-E720A-C3 - 2790, GiGBYTE 720W SUPERB 2ปี- 2850
                              powersupply จะเป็นยี่ห่ออื่นนอกเหนือนี้ก็ได้ครับ ขอ ไม่เกิ้น 3000

Mainboard

ASUS P8Z77 v มันยังมี v- LE , v- LK , V-LX
                              ASUS P8Z77 v - pro
                              ASUS P8Z77 v - Deluxe

power supply กับ mainboard อันไหนเหมาะสมกว่ากัน

รบกวนช่วยดูให้ทีครับ ว่า แบบไหนเหมาะสมกว่า ขอราคา คราวๆ ด้วย ครับ
                              case ยังไม่ได้ดูครับช่วยเเนะนำด้วย ของที่ซื้อด้วยจะดีมากๆๆ เลย

ขอบคุณครับ
                              คร๊าบผม สำหรับ อายวี่บริส อ่าๆ ผมได้จัดไปแล้วเครื่องนึงกับอาจารย์ครับผม พอดีท่านเก็บตังรอ ivy เลยตกลงใจเอาสเปคนี้ครับ ท่านก็ลองแล้วกันครับ

i7 3770k
                              Corsair 700W - 2950 ก็ได้ครับ ตัวนี้ผมปลื้ม อ่าๆ

Comment

• ASUS P8Z77 v - Deluxe
                                3ตัวนนี้ มานต่างกันยังไง ครับ

ท่านใดพอมีความรู้ ช่วยตอบหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                                X