Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• up

Comment

• ขอบคุณ คุณ runshana สำหรับคำแนะนำมากครับ น้ำใจท่านงามมาก

Comment

• UP

สวัสดีครับทุกท่าน สบายดีหรือเปล่าเอ่ย ^_^

Comment

• Gigabyte Z77X-UD3H ----5290 (Com&More)

มีขายแล้วน่ะครับ(ผมพึ่งรู้ ฮ่าๆ) ที่จริงถ้าราคามัน 49xx-51xx จะน่าสนใจยิ่งขึ้น
          Last edited by sperrr; 29 Apr 2012, 10:56:56.

Comment

• สวัสดีตอนเช้าครับคุณรัน แล้วก็ทุกคนในบอร์ดด้วยนะครับ (ตื่นมาดัน)

Comment

• ดันๆ

Comment

• ช่วยอัพเดด ราคา ivy หน่อยครับ เอาทุกรุ่นเลย

ขอบคุณครับ

เทียบกับ ตัว sandy ด้วยด็ ดีครับ
                Last edited by zentrady55; 29 Apr 2012, 13:18:17.

Comment

• Originally posted by sperrr View Post
                  ดันยามเช้าครับ
                  ขอบคุณครับผม

Originally posted by mrggns View Post
                  up
                  ขอบคุณครับ

Originally posted by Hamong View Post
                  ขอบคุณ คุณ runshana สำหรับคำแนะนำมากครับ น้ำใจท่านงามมาก
                  ยินดีครับผม ถ้าหน้าตาผมงามน่ารักได้ ก็ดี (ฮา) ไม่ใช่ละครับ มุขนะครับ

Originally posted by slipknot66 View Post
                  UP

สวัสดีครับทุกท่าน สบายดีหรือเปล่าเอ่ย ^_^
                  สบายดีครับผม เป็นอย่างไรครับท่านมาร์ค ไม่เจอนานเลย

Originally posted by sperrr View Post
                  Gigabyte Z77X-UD3H ----5290 (Com&More)

มีขายแล้วน่ะครับ(ผมพึ่งรู้ ฮ่าๆ) ที่จริงถ้าราคามัน 49xx-51xx จะน่าสนใจยิ่งขึ้น
                  ฮา จริงๆ แค่ 5300 ก็ถือว่าok แล้วนะครับ แต่ผมรอ Asrock Z77 EX3 - EX4 มากกว่า อิอิ
                  EX4 ถ้าไม่เกิน5200 นี่ แหล่มเลย
                  Originally posted by Clandianz View Post
                  สวัสดีตอนเช้าครับคุณรัน แล้วก็ทุกคนในบอร์ดด้วยนะครับ (ตื่นมาดัน)
                  ขอบคุณมากๆเลยครับผม สวัสดีตอนเที่ยงครับผม

Originally posted by Clandianz View Post
                  ดันๆ

Originally posted by zentrady55 View Post
                  ช่วยอัพเดด ร้าน ivy หน่อยครับ เอาทุกรุ่นเลย

ขอบคุณครับ

เทียบกับ ตัว sandy ด้วยด็ ดีครับ
                  ราคาIVY ออกวันนี้ครับผม แต่ผมยังไม่ชัวในประสิทธิภาพต่อราคาด้วย เดี๋ยวต้องรอให้มันออกมาสักพักก่อนครับ แต่คาดว่าไม่เกิน 10พ.ค. จะอัพเดทให้แน่นอนครับผม

Comment

• up

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                      สบายดีครับผม เป็นอย่างไรครับท่านมาร์ค ไม่เจอนานเลย
                      ก็เรื่อย ๆ ครับตอนนี้วางกล้องไปไหนไม่ได้เลี้ยงหลาน 2 คนเอิ๊ก ๆ

Comment

• ท่านรันครับ พอจะช่วยอธิบายเกี่ยวกับWi-fiได้ไหมอะครับ พอดีผมงงมาเลยจากที่ไปหาอ่านต่างๆ ผมอยากจะรู้ว่าWi-fiมันคืออะไร ต้องมีอะไรในการใช้มั่ง และก็ใช้ยังไงครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ^^

Comment

• up

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
                            up
                            ขอบคุณครับ

Originally posted by slipknot66 View Post
                            ก็เรื่อย ๆ ครับตอนนี้วางกล้องไปไหนไม่ได้เลี้ยงหลาน 2 คนเอิ๊ก ๆ
                            กรรม หลานที่ไหนครับผม หลานคุณมาร์คหรอครับ น่ารักมั้ยครับเนี่ย^^

ท่านรันครับ พอจะช่วยอธิบายเกี่ยวกับWi-fiได้ไหมอะครับ พอดีผมงงมาเลยจากที่ไปหาอ่านต่างๆ ผมอยากจะรู้ว่าWi-fiมันคืออะไร ต้องมีอะไรในการใช้มั่ง และก็ใช้ยังไงครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ^^
                            Wi-Fi ก็คือ Wireless ดีๆนี่เองครับผม
                            มี2ชนิดหลักๆคือแบบ beam และแบบ กระจายคลื่นครับผม
                            แบบBeam จะส่งได้ระยะไกลมาก แต่เป็นเส้นตรงเท่านั้นครับผม
                            ส่วนแบบกระจายคลื่น ก็จะมีรัศมี 20-30เมตร รอบตัวปล่อยสัญญาณครับผม
                            ตัวจำเป็นสมัยนี้ ถ้าลง Window7แล้ว ก็มีแค่ตัวปล่อย กับตัวรับ เท่านั้นครับผม
                            ตัวปล่อยWireLess ก็ไม่แพงมาก ไม่เกิน1500บาท ก็มีให้ใช้ละครับ
                            ส่วนตัวรับ 400บาทก็มีครับผม
                            สงสัยอะไรสอบถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ

Originally posted by mrggns View Post
                            up

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                              ฮา จริงๆ แค่ 5300 ก็ถือว่าok แล้วนะครับ แต่ผมรอ Asrock Z77 EX3 - EX4 มากกว่า อิอิ
                              EX4 ถ้าไม่เกิน5200 นี่ แหล่มเลย
                              Asrock Z77 EX4 นี่ใช่ ตัวนี้รึปล่าวครับ >>Z77 Extreme4 ??
                              ถ้าเป็นตัวนั้น และราคาไม่เกิน 5500 ผมว่าขายดีแร่ๆ เลย อิอิ

Comment

• สวัสดีครับทุกท่านขอโทษที่ได้หายไปนานครับ
                                พอดีมะวานได้ไปเดิน ฟอร์จูน ได้เจอร้านึงจำร้านไม่ได้(ใกล้ๆzest )
                                ขาย ตัว i5 3570k ประมาณ 7560 บาทครับ (ประมาณนี้ถ้าจำไม่ผิด)
                                ยังไงก้มาช่วยบอกครับ ^^

ช่วงที่หายไปนาน ติดสอบ ทำงานช่วย่ที่บ้านเลยไม่ได้มาดูเวปบอร์ดเลย คอมก้รอเจ้า ivy เนี่ยละครับ
                                XD

Comment

Working...
                                X