Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by zentrady55 View Post
    ขอ ถามหน่อย ครับ

Serial ATA cable 3Gb/sสามารถเสียบ SATA 3Gb/s connectors (SATA2 2~5)ได้รึป่าว ครับ

จะได้ไม่ต้องซื้อใหม่

ถ้า ผมเข้าใจ ผิดก็ช่วย ชีแจ้งด้วยครับ

ขอบคุณครับ
    Serial ATA ซีเรียล อะต๊า มีชื่อย่อว่า ซาต้า ครับ
    นั่นก็คือ SATA นั่นเองครับผม ดังนั้นเสียบกันได้แน่นอนครับผม

Comment

• ผมไม่เข้าใจว่า ทำไม GIGABYTE Z77X-UD5H มันไม่มี USB 2.0 ให้เสียบพวก เมาส์ ,คีย์บอร์ด ล่ะครับ ไม่งั้นจะเอาไปเสียบที่ไหน
      ภาคจ่ายไฟ 15 เฟส แต่ในเรื่องลูกเล่นผมว่ายังสู้ AsRock ไม่ได้ ถ้าเกิน7พันเล่นเห็นทีจะขายไม่ออกสู้พวก AsRock Z77 Extreme4 ไม่ก็ไป ASUS P8Z77-V ดีกว่า คุ้มกว่าเยอะถูกกว่าด้วย

Comment

• เป็นยังไงบ้างครับ สบายดีไหม ^^
        เหนื่อยจนชินไปแล้วมั้งครับ ^^

ผมไม่เข้าใจว่า ทำไม GIGABYTE Z77X-UD5H มันไม่มี USB 2.0 ให้เสียบพวก เมาส์ ,คีย์บอร์ด ล่ะครับ ไม่งั้นจะเอาไปเสียบที่ไหน

ภาคจ่ายไฟ 15 เฟส แต่ในเรื่องลูกเล่นผมว่ายังสู้ AsRock ไม่ได้ ถ้าเกิน7พันเล่นเห็นทีจะขายไม่ออกสู้พวก AsRock Z77 Extreme4 ไม่ก็ไป ASUS P8Z77-V ดีกว่า คุ้มกว่าเยอะถูกกว่าด้วย
        ก็เสียบ usb3 เลยครับ อ่าๆ

Comment

• Originally posted by Darksis View Post
          ก็เสียบ usb3 เลยครับ อ่าๆ
          เอางั้นเลยหลอครับ

Comment

• ขอบคุณอีกครั้งครับ

Comment

• up

Comment

• up

Comment

• up

Comment

• ข่าวว่าi7 3770k ร้อนจัด เเกีงไอวี่ คิดหนัก เดิมๆคงร้อนน่าดูToT

Comment

• แนะนำ PSU ที่ใช้กับ FX6100+7770+HDD3ลูก ที่มีขายในแอดไวซ์ หน่อยครับ ตัวก่อนที่แนะนำไป(ScytheGouriki3 600w)พอดีไม่มีในภูเก็ตอ่ะครับ
                      แล้วก็แรม8 GB ระหว่าง 1333 กะ1600 ใช้งานต่างกันมากไหมครับ พอดีมีแรมอยู่แล้วเลยอยากถามว่าจำเป็นมากไหมครับที่ต้องเปลี่ยน

Comment

• สวัสดีตอนเช้าครับทุกท่าน

Comment

• ดันๆ

Comment

• ดันๆ

Comment

• เอางั้นเลยหลอครับ
                              เอาเช่นนั้นเลยครับ แต่รู้สึกเมนบอร์ดผมจะเพี้ยนๆละ เอาเมาส์เสียบช่อง usb3 ติดๆดับๆ

แนะนำ PSU ที่ใช้กับ FX6100+7770+HDD3ลูก ที่มีขายในแอดไวซ์ หน่อยครับ ตัวก่อนที่แนะนำไป(ScytheGouriki3 600w)พอดีไม่มีในภูเก็ตอ่ะครับ
                              แล้วก็แรม8 GB ระหว่าง 1333 กะ1600 ใช้งานต่างกันมากไหมครับ พอดีมีแรมอยู่แล้วเลยอยากถามว่าจำเป็นมากไหมครับที่ต้องเปลี่ยน
                              HDD ลูกละเท่าไรครับ ส่วนแรมบัสแรมต่างกัน มีการทำงานรับส่งข้อมูลช้าเร็วต่างกันอยู่แล้วครับผม 1600 จะส่งได้ดีกว่า 1333 (ผมก็มึนๆลืมๆ) ไม่งั้นก็ลองหายี่ห้อ XFX pro 650w หรือ 750w ก็ได้ครับผม

Comment

• ดัน ๆ อิอิ

Comment

Working...
                                X