Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• up

Comment

• up

Comment

• Broadwell มา 2015 คงจะออกมาพร้อมกับ DDR4 เลยสิเนี่ย
        รอช่วง "ติ๊ก" ทีเดียวเลยน่าจะแหล่ม (เล็กลงอีก
        ไม่รู้ว่าจะมี LGA ไหน (1150 รึปล่าว
        ไม่รู้ว่าต่อจาก Broadwell จะเอาอะไรยัดลงไปอีก (ในเมื่อมันไม่มีสิ่งที่จะยัดเข้าไปแล้ว

Comment

• up

Comment

• up

Comment

• พี่ชนะ บอร์ดไหนบ้าง Z77 ราคาไม่เกิน 4500 อ่ะคับ
              GA-Z77M-D3H
              GA-Z77P-D3
              asrock H77 Pro4 / MVP (สวยม๊วก TT)

สวัสดีครับคุณชนะ สอบถามหน่อยครับ

คือเมื่อวานผมว่าจะดูลาดเลาของตามสเป็คคอมที่ตั้งไว้ ลองให้พี่พนักงานเค้าจัดสเป็คให้ เค้าก็จัดคล้ายๆ กับชุด 14000 แหละครับ แต่ว่า เค้าจัด cpu เป็น i3 ผมเลยถามว่าทำไมถึงไม่เอา atlon x3 ละ เค้าก็บอกกลับมาว่า ตระกูล atlon phenom กำลังจะเลิกผลิตแล้วครับ เค้าจะใช้รุ่น FX มาแทน อันนี้จริงรึเปล่าครับ? แล้วผมสมควรจะซื้อ atlon x3 ดีรึเปล่าครับ?

ขอบคุณมากครับ
              ในฐานะผู้ใช้ Athlon X3 450 คนนึงๆ ที่พนักงานกล่าวมาถูกแล้วละครับ พวก ฟีน่อม หรือ เอทล่อน ทาง amd ก็พยายามจะโล๊ะ แล้วเปลี่ยนเป็น FX หมดแล้ว ถ้าเพิ่มเงินอีกนิดหน่อย ประมาณหนึ่งพันบาท ไปเล่น Fx 41xx จะแรงกว่า X3 ธรรมดามากมายครับ อีกอย่างความสดกว่าได้เปรียบกว่าเยอะครับผม ^^

ทุกท่านสบายดีมั้ยครับ ไม่ค่อยได้แวะเข้ามาคุยเลยแต่ยังดีใจครับมีหลายๆท่านยังคงอยู่ดันกะทู้ช่วยตอบคำถามแทนคุณชนะกะทู้นี้เลยไม่เหงา5แสนวิวใกล้เข้ามาแล้วท่าน มีจับฉลากแจกไอโฟน4ให้แฟนคลับมั้ยนะ(555+)ล้อเล่นนะครับถ้าแจกจริงขอลุ้นด้วยคนนะแฟนอยากได้อยู่พอดี 555+
              อ่าๆ ท่านซื้อจับนะ ผมจะยินดีมาก 555555+

Broadwell มา 2015 คงจะออกมาพร้อมกับ DDR4 เลยสิเนี่ย
              รอช่วง "ติ๊ก" ทีเดียวเลยน่าจะแหล่ม (เล็กลงอีก
              ไม่รู้ว่าจะมี LGA ไหน (1150 รึปล่าว
              ไม่รู้ว่าต่อจาก Broadwell จะเอาอะไรยัดลงไปอีก (ในเมื่อมันไม่มีสิ่งที่จะยัดเข้าไปแล้ว
              นั่งเก็บตังอีกแล้วอะดิพี่ = ="

เวลาถ่ายวิดีโอ ด้วยโปรแกรม แฟรช ขณะเล่นเกมส์มันโชว์ตัวเลขที่มุมขวาบนครับ ยิ่งเลขน้อยยิ่งดีครับ เอาไว้วัดว่าคอมเราเจ๋งขนาดไหน เวลาถ่ายกระตุกไหมอะไรไหม ประมาณนี้อ่ะครับ
              = =" ไม่ใช่ยิ่งเยอะยิ่งดีหรอท่าน พอดีผมถ่ายเกมส์เนี่ย เฟรมเกมส์ก็จะตกด้วยน้า

หายเหนื่อยแล้ว ตอนนี้เตรียมไปช่วยค่าย ม.4 ต่อ ชีวิตยังเหนื่อยอีกเยอะ ดูอย่างพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวทรงเหนื่อยเพื่อคนไทย ทำไมทำเพื่อรุ่นน้องแค่น้องจะทำไม่ได้!!!!!
              Last edited by Darksis; 2 May 2012, 22:20:36.

Comment

• Originally posted by runshana View Post

ตัวบอร์ดถือว่าok ถ้าไม่oc ครับผม แจ่มเลย ส่วน lan ก็เป็นออนบอร์ดแลนดีมากๆครับผม
                ส่วนซาวการ์ดไม่เคยเทสเหมือนกัน แต่ก็ไม่ต่างกันมากหรอกครับ ยังไงก็ออนบอร์ด อิอิ

ตอบคำถามนะครับ
                1.เกินพอครับผม ไหวตั้งแต่ 550w ที่เป้น 80+ แล้วครับผม(นับHDD2ลูก) นับHDD4ตัว ก็สบายๆสำหรับ650w
                2.ไหวครับผม ไม่ได้oc ใดๆเอาอยุ่ครับผม
                3.ใช่ครับ แต่มันก็โหลดเกมส์ไวขึ้นแบบเห็นได้ชัดเลย แต่ถ้าไม่ได้คาดหวังบ้าพลังมาก ผมว่า ยังไม่จำเป็นต้องซื้อครับผม

มีอะไรสงสัยถามเพิ่มได้เลยนะครับผม

ตามนั้นครับ เป็นข้อแนะนำที่ดีเลย ^^

ขออภัยนะครับ ที่มาตอบช้า แฮะๆ
                ขอบคุณท่าน runshana ที่มาช่วยตอบเพิ่มเติมมากนะครับ

รบกวนช่วยแนะนำเรื่องเคสทีนะครับ คือผมกำลังลังเลระหว่าง Zalman Z11 Plus กับ CM 690 II Advance คือชอบ Zalman ตรงหน้าตา+ราคาน่ะครับ แต่อ่านใน Club เห็นมีบ่นกันเรื่องช่องพัดลม PSU ใต้เคสว่าดูดลมเข้าได้น้อย ไม่ทราบว่าจะเป็นปัญหาไหมครับ ขอบคุณมากนะครับ

Comment

• up

Comment

• up

Comment

• up

Comment

• ขอบคุณท่าน runshana ที่มาช่วยตอบเพิ่มเติมมากนะครับ

รบกวนช่วยแนะนำเรื่องเคสทีนะครับ คือผมกำลังลังเลระหว่าง Zalman Z11 Plus กับ CM 690 II Advance คือชอบ Zalman ตรงหน้าตา+ราคาน่ะครับ แต่อ่านใน Club เห็นมีบ่นกันเรื่องช่องพัดลม PSU ใต้เคสว่าดูดลมเข้าได้น้อย ไม่ทราบว่าจะเป็นปัญหาไหมครับ ขอบคุณมากนะครับ
                        Z11 ใส่พัดลมได้น้อยกว่าครับผม แต่ Z11 ภายในจะมีขนาดใหญ่กว่า 690 นิดหน่อยครับผม Z11 หรูหราตามสไตล์ เซลแมน (อ่านงี้ปล่าว 555+) และราคาขนาดนี้ก็คุ้มสุดยอดครับ ในบันดาล 1900 เนี่ย บอกตามตรงเคยคิดจะสอยแต่ต้องเลื่อนโครงการไปก่อน แต่ทางร้านเค้าบอกพัดลมใส่ได้แค่ 5 ตัว เองผมก็ยังงงๆ ถ้ามันดูดลมได้น้อยก็ตั้งให้มันสูงจากพื้นก็ได้ครับ กิกิ
                        Last edited by Darksis; 2 May 2012, 23:37:40.

Comment

• up

Comment

• สอบถามหน่อยครับ

ผม oc

m/b Gig 970A D3
                            Cpu Fx4100

ปรับ ตัวคูณ x21 ปิด c1e,c6

ทำไม cpuZ ยังอ่านค่าได้อย่างนี้อะครับ

สอบถามอีกอย่างครับ bios อันนี้ปรับไฟ cpu ยังไงอะครับ

แล้วสอบถามอีกอย่างครับ ram ผมซื้อ bus 1600 ทำไมใน bios มันปรับตัวคูณ x6.66 แล้วเห็น bus แค่ 1333 อะครับ

Comment

• อยากจัดสเปคคอมที่เล่น Diablo 3 + ดูหนัง full HD หน่อยครับ มี Hdd อยู่แล้ว งบ18000-20000 ไม่รวมจออยู่ประครับ

Comment

• up

Comment

Working...
                                X